[Thảo luận] Em bị mắc bẫy trên đường từ sân bay NB về quảng ninh

hieuhic

Xe điện
Em rẽ từ NB đi Bắc Ninh thấy vẫn bình thường mà. Có thấy biến gì lạ đâu.
Chắc cụ chủ thớt dính lỗi gì đó nên mới phải nộp thóc thôi.

4eyes10

Xe buýt
Giời ạ! Đi vào đường cấm mà còn kêu bị mắc bẫy! Cụ này lại còn lái xe chuyên nghiệp nữa cơ đấy...

Hieukiti

Xe tải
e cũng k hiểu là cụ bị bắt vì lỗi j nữa

coolpix8700

Xe ngựa
Chiều nay về qua em xin chụp cái ảnh hầu bác!
Chiều nay về qua đã hơn 5 rưỡi, trời lại mưa nặng hạt. Tuy vậy em vẫn chụp cái ảnh từ phía kia (Bắc Ninh lại). Ở đó họ lập 1 trạm gác và phía bên này các bác thấy, để 1 biển chắc nghĩ sẽ có nhiều lái xe không hiểu, họ đặt hẳn 2 cái và các loại chỉ dẫn... Họ mà giăng bẫy thế này thì xxx đúng gà thật!
Còn cái dòng xe tải phía đằng sau kia là họ lên từ phía Nội Bài để nhập đường QL 18 này qua Bắc Ninh (chắc là sẽ đi tiếp nữa đến Cái Lân...)!!!
Thỉnh thoảng phía cái biển dưới đường em vẫn thấy họ mở ra cho xe họ vào?

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
Biển xanh tròn, mũi tên là bắt buộc phải theo, còn theo hướng nào thì mũi tên chỉ đâu, ta đi theo đấy

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay về qua đã hơn 5 rưỡi, trời lại mưa nặng hạt. Tuy vậy em vẫn chụp cái ảnh từ phía kia (Bắc Ninh lại). Ở đó họ lập 1 trạm gác và phía bên này các bác thấy, để 1 biển chắc nghĩ sẽ có nhiều lái xe không hiểu, họ đặt hẳn 2 cái và các loại chỉ dẫn... Họ mà giăng bẫy thế này thì xxx đúng gà thật!
Còn cái dòng xe tải phía đằng sau kia là họ lên từ phía Nội Bài để nhập đường QL 18 này qua Bắc Ninh (chắc là sẽ đi tiếp nữa đến Cái Lân...)!!!
Thỉnh thoảng phía cái biển dưới đường em vẫn thấy họ mở ra cho xe họ vào?
Đây là phần đường dưới, còn đường đi vào là đường trên cơ cụ ahj, thực tế là nó chẳng liên quan gì mà cấm cả, không tin cụ cứ đi hướng từ SB nội bài rẽ về cao tốc Bắc Ninh cụ sẽ thấy cái đường đó thật to và thật đẹp. Hình như lúc cụ chụp ảnh cũng có chu taxi bị vịn thì phải, chứ còn dường dưới như hình cụ chụp thì cụ hướng dẫn em là cách nào để em phi em 4B vào được để mà bị phạt.

ducnm

Xe hơi
Bẫy bẫy cái giề, cụ chủ thớt cứ tỏ ra nguy hiểm.
May một cái là từ giờ trở đi cụ biết đến ít nhất 01 cái biển. Cụ mà ko về đọc quyển luật thì cứ dăm bữa lại lên đây lập thớt: "Em bị mắc bẫy ...". Đảm bảo lúc đấy mod sẽ dành riêng một ô cho cụ lập serie topic: "Em bị mắc bẫy ... Hải Phòng, Hải Dương, Hà Lội, Nghệ An, Hà Tĩnh, ....
Cụ kém luật thì cứ nhận là kém cho nó tiến bộ, ai lại đổ cho bọn xxx đặt bẫy bao giờ. Cụ mà hiểu luật như anh Lý Bò trên này thì có giời nó chăn đc của cụ 200k.

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
Nói chung là không ai có thể hiểu đc bác chủ thớt tả cảnh gì và muốn nói gì cả

coolpix8700

Xe ngựa
Đây là phần đường dưới, còn đường đi vào là đường trên cơ cụ ahj, thực tế là nó chẳng liên quan gì mà cấm cả, không tin cụ cứ đi hướng từ SB nội bài rẽ về cao tốc Bắc Ninh cụ sẽ thấy cái đường đó thật to và thật đẹp. Hình như lúc cụ chụp ảnh cũng có chu taxi bị vịn thì phải, chứ còn dường dưới như hình cụ chụp thì cụ hướng dẫn em là cách nào để em phi em 4B vào được để mà bị phạt.
Đáng nhẽ bác đi quá lên (vẫn trên đường Nội Bài - Cầu TL) gần đến trạm soát vẽ thì rẽ phải lên cầu, đi theo hướng kia là bác đã mua thêm đường rồi (cái phần đường đó giành cho xe từ QL 2 đi lên thôi).
Còn đầu kia chỉ khác đầu này mấy cái rào, họ cũng cắm biển báo và lập trạm gác không khác (vẫn 2 biển đường cấm, biển chỉ đi vào hướng này.... rất cụ thể cho các xe+người đi bộ) và toàn bộ quãng đường to mới ấy họ đã chắn hết, làm đuowfng vòng tạm thời cho xe lên đường QL2!

DuongNV

Xe buýt
Cụ chủ chắc mua bằng rồi. Hay lâu không gặp biển này nên quên, sau vụ này thì nhớ lại rồi!

quang74

Xe buýt
Yêu cầu mấy ông em xxx quan chức phát miễn phí cho toàn thể anh em OF đủ mấy quyển luật giao thông đường bộ đọc nhé. Hình như cũng ít thôi khoảng 100 quyển :))

quang74

Xe buýt
Thế có cụ nào định nghĩa được "bẫy" là thế nào không ợ? :D

mr_kiu

Xe hơi

Biển cấm 101:

Ở đường cạnh công viên Nghĩa Tân - Hà Nội , phía từ bùng binh chùa Hà đi vào cũng có cái biển này, sơn lại từ biển cấm xe khách, cơ mà các phương tiện vẫn rẽ vào vô tư mà không thấy xxx nào cả, em dự xxx đang nuôi gà ở đoạn này, các cụ nâng cao cảnh giác nhé :D
Cụ báo động giả roài, ngày nào em chả rẽ phải chỗ này để vào khu làng Qt thăng long đón F1.
F1 nhà em học mầm non Hoa Linh (khoe tí ợ...:D)
Biển nó mờ thôi cụ ợ, nhìn kỹ vẫn thấy nội dung cũ đấy.
Biển 101 cấm lưu thông cả 2 chiều mờ...

manhhung1901

Xe điện
Kính thưa các bác, 12h trưa nhận được điện thoại của sếp đưa người ra sân bay, em vội vàng đánh răng rửa mặt, mặc quần áo lên đường ra chỗ hẹn chạy thẳng một mạch sang đến sân bay ngon lành không vấn đề gì. Chỗ đoạn qua ngã tư nam hồng đi thẳng thì vào làn giữa em chấp hành nghiêm chỉnh thế là xxx không xơi được mình. Sau khi hoàn tất nhiệm vụ của ngày quốc tế lao động 01 - 05 nghĩ là sắp được về nhà hoan lạc bỗng nhiên tiếng chuông đt lại reo lên, linh cảm xấu ập đến "Em giúp anh đưa mấy bác lên chùa Lân ở chân núi Yên Tử nhé" thôi xong thế là lại tiếp tục lăn bánh...
(Hiệp 2) Ra khỏi bãi đỗ xe sân bay, chạy thẳng một đoạn qua ngã tư đi vĩnh phúc bắt đầu lên đường dẫn sang đường cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài đi lên một đoạn tự nhiên thấy có tách 02 làn đường và thấy một cái biển chỉ dẫn chẳng giống ai (Em xin báo cáo hình cái biển nó thế này - 02 cái biển tròn đặt cạnh nhau bên phải ghi chứ Bắc Ninh, biển bên trái có một cái hình tròn màu đỏ bên ngoài màu trắng bên trong) cha sinh mẹ đẻ mình chưa thấy cái biển kiểu đó bao giờ, lại không thấy xe nào chạy thôi kệ cứ đâm thẳng xuống đường dẫn dưới thôi xong đi được 500m thấy dưới gầm cầu 03 chú xxx đã đứng chờ sẵn. 8-x8-x MẤT TIỀN RỒI 8-x8-x. Chạy hay không chạy trong đầu em lóe lên ý nghĩ đó nhưng thôi mình đang đi làm nhiệm vụ, bỏ chạy nhỡ có điều gì không hay thì mất việc. Các bác xxx chưa chỉ gậy em đã đỗ luôn vào lòng đường, kẹp luôn 300k vào sổ đăng kiểm (Tính nhẩm 03 thằng mỗi thằng 100k) em đi xuống như mọi khi, chào hỏi tử tế đưa sổ đăng kiểm, tự nhiên thấy chú cầm sổ đưa lại cho mình 100k mình mới nghĩ quái lạ sao lại có vụ trả lại này nhỉ, hóa ra là chú ý nói (Tiền rách thế này mà mang ra làm luật àh) bỏ mẹ mình xấu tính thật, thế là cười he he một cái, các chú đấy lại còn chỉ đường nữa chứ, đi khoảng 50m đến cái biển tròn kia kia quay đầu xe là hướng đi bắc ninh ra QL 18 để đi Quảng Ninh.
Lên xe chạy theo chỉ dẫn của các chú đi thẳng đến nơi, ngắm phong cảnh chùa Lân (Thiền Viện Trúc Lâm Yên Tử) tâm hồn thanh thản, thôi coi như hôm nay đi làm công đức không được đồng nào vào túi.
Em viết bài này để cảnh báo các bác đi từ SB Nội Bài quay về Bắc Ninh cảnh giác đoạn này để không bị mất lương như em. Chúc các bác vạn dặm bình yên. Em giải quyết nhanh gọn nên không chụp ảnh, ghi âm được nên phải bắn bằng mồm cho các bác.
Kiếm tờ 100 K để cảm ơn ÔNg bạn mà không có tờ nào rách cả :)......Thôi thì cảm ơn OF

wayyss

Xe hơi
Em nhớ là đã có thớt nào đấy cũng nói về biển và đoạn đường này rồi. Hình như là đang sửa đường nên cắm cái biến cấm tất cả các phương tiện đấy. Biển này ít thấy trên đường nên chắc nhiều cụ không để ý, vẫn phi vào.