em bị lừa mất túi khí...:(

dongnat

Xe điện
Các cụ cứ bàn theo hướng là sâu nó tháo bớt, theo em các cụ nên nghĩ ngược lại là sâu nó lắp thêm vào....
nhưng nó chỉ lắp cái miếng nhựa có chữ SRS hoăc airbag thôi, cái miếng nhựa đấy đặt hàng dễ và rẻ ạ...
Xe hàn giờ cũng nhiều xe là opt giả cầy lắp, đặc biệt là những cái cả đời xe chưa chắc đã sử dụng như : túi khí, vô lăng tự gục...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mấy cái hôc đấy bây giờ bác nên dùng làm nơi cất BCS giấu Vợ :21:

ca_vang

Xe tải
[FONT=&quot]KNAFW411BB5415221[/FONT]​
[FONT=&quot]Đây là số vin xe của e mà cụ xuantiens check và gửi email cho e, theo e đọc thì ko thấy thể hiện bao nhiêu túi khí đúng ko ạ
[/FONT]​
[FONT=&quot]CERATO/FORTE/CERATO KOUP/SHUMA KOUP 08MY[/FONT]​
[FONT=&quot]TURKMENISTAN[/FONT]​
[FONT=&quot]2011/03/02[/FONT]​
[FONT=&quot]8[/FONT]​
[FONT=&quot]C39A[/FONT]​
[FONT=&quot]TDS4D261F[/FONT]​
[FONT=&quot]HA72[/FONT]​
[FONT=&quot]01[/FONT]​

[FONT=&quot] [/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Model No[/FONT]​
[FONT=&quot]TDS4D261F[/FONT]​
[FONT=&quot]Engine No[/FONT]​
[FONT=&quot]G4FCBH331008[/FONT]​
[FONT=&quot]T/M No[/FONT]​
[FONT=&quot]NABRJ2187719[/FONT]​
[FONT=&quot]P/Catalog Name[/FONT]​
[FONT=&quot]Exterior Color 1[/FONT]​
[FONT=&quot] IM [/FONT]​
[FONT=&quot]Engine MIP[/FONT]​
[FONT=&quot]R34J[/FONT]​
[FONT=&quot]T/M MIP[/FONT]​
[FONT=&quot]P405[/FONT]​
[FONT=&quot]KGENPTD08[/FONT]​
[FONT=&quot]CERATO/FORTE/CERATO KOUP/SHUMA KOUP 08MY[/FONT]​
[FONT=&quot]Exterior Color 2[/FONT]​
[FONT=&quot] IM [/FONT]​
[FONT=&quot]Body[/FONT]​
[FONT=&quot]SEDAN-4DR(5)[/FONT]​
[FONT=&quot]Engine Capacity[/FONT]​
[FONT=&quot]1.6L-GAMMA[/FONT]​
[FONT=&quot]Engine[/FONT]​
[FONT=&quot]DOHC-MPI[/FONT]​
[FONT=&quot]Special Car[/FONT]​

[FONT=&quot]Interior Color[/FONT]​
[FONT=&quot] WK [/FONT]​
[FONT=&quot]Fuel[/FONT]​
[FONT=&quot]GASOLINE-UNLEADED[/FONT]​
[FONT=&quot]T/M[/FONT]​
[FONT=&quot]6AT2WD[/FONT]​
[FONT=&quot]Drive Type[/FONT]​
[FONT=&quot]LHD[/FONT]​
[FONT=&quot]ADDON[/FONT]​

xuantien_mobis

Xe lăn
@ca_vang: Xe của Bác là bản Full (đủ 06 túi khí) nhé: AIR BAG: DR+PA+SI

bmw_9680

Xe tải
úi giời,mai e gửi số VIN xe e lên nhờ các cụ xem giúp nhé.ko khéo chẳng có cái e béc nào cũng nên:)):))

banphagia

Xe tăng
đọc bài giờ cháu mới biết là option vẫn có giả cầy

xuantien_mobis

Xe lăn
các bác cho em hỏi gấp với, chả là em mua con cerato 2011 được sâu bảo là xe châu âu 10 túi khí hay 8 túi khí gì đó. em cũng thấy chỉ trỏ và đếm đủ 10 chỗ ghi là air bag nên cũng yên tâm , về tới nhà lên of thấy có bác bảo kiểm tra túi khí bằng cách cạy miếng nhựa ra thì ôi thôi em thấy 6 cái chỗ miếng hình bầu dục ghi "air bag" ở hai bên sườn xe trong đấy mở ra chả có gì ngoài một cái lỗ và thấy có ốc vít bắt vào... các bác cho em hỏi có phải sâu đã tháo túi khí sườn của em ra không ạ, cả 6 cái luôn. vì em thấy trong đó chả có gì ạ..k biết em tới salon bắt đền có được không hả các bác...mong các bác tư vấn giúp ạ
Chào Bác! Hôm qua em kiểm tra lại kết quả check VIN (KNAFW411BB5459282) cho Bác trước đây đã check và gửi cho Bác, em mới check thêm chút nữa thì thấy xe của Bác là bản Full, có đủ 6 túi khí (số lượng túi khí tối đa trên xe Kia Cerato). Bác yên tâm nhé, mấy cái lỗ mà Bác nhìn thấy ốc đó là các điểm bung của túi khí, còn túi khí khi chưa nổ thì Bác phải tháo ra mới thấy được, còn việc nói là "sâu" tháo bớt túi khí của xe thì gần như không bao giờ xẩy ra, Bác tham khảo bên thớt "hệ thống túi khí của Kia Cerato 2011" của em là biết. Bác yên tâm với cô vợ mới, không cần lo lắng và cuống lên như vậy nữa ạ. Nếu thực sự Bác vẫn chưa thấy yên tâm thì nên đưa "vợ 2" đến "bệnh viện" để "siêu âm" và "mổ nọi soi" nhé.

P/S: Mời các Bác cùng check lại giúp em số VIN của Bác chủ với ạ: KNAFW411BB5459282

Chỉnh sửa cuối:

binhcan

Xe buýt
Thằng sâu nó chỉ vào những chỗ có ghi Airbag rồ bảo cụ có 8-10 túi khí là đúng rồi, vì riêng cái Curtain airbag cũng đã trải dài ít nhất từ đầu đến cuối nên ở chỗ trục A,B,C đều có miếng nhựa ghi airbag, nếu đếm tổng số miếng nhựa có ghi chữ AIRBAG thì đúng là có đến 10 cái ý.

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
8 hay 10 túi thì la sai rồi cụ ah. Nhưng ở những chỗ cụ cậy cái lắp ra mà có con ốc bắt vào thì đúng là chỗ có túi đấy cụ ah. Chắc xe cụ full 6 túi thôi.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Túi khí và điểm nổ khác nhau :)
-------------
Tuy nhiên confirm của cụ xuantien mobits thì cụ chủ thớt nên update lên bài viết #1 kẻo nhiều người vẫn hiểu nhầm gây tâm lý hoang mang không cần thiết!
------------
Mod nào đi qua cũng lock luôn topic này :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Thằng sâu nó chỉ vào những chỗ có ghi Airbag rồ bảo cụ có 8-10 túi khí là đúng rồi, vì riêng cái Curtain airbag cũng đã trải dài ít nhất từ đầu đến cuối nên ở chỗ trục A,B,C đều có miếng nhựa ghi airbag, nếu đếm tổng số miếng nhựa có ghi chữ AIRBAG thì đúng là có đến 10 cái ý.
Curtain Airbag là túi khí rèm, nó giống như cái rèm buông dọc thân xe, nên mỗi bên sườn có 1 túi, mặc dù có 6 điểm ghi AIRBAG trên các trụ A; B; C dọc thân xe.

Các cụ phán theo hình học như đúng rồi ấy!!!!!!!!!! "Điểm nổ" là cái quái gì nhỉ???? theo em thì nó phải là vùng bảo vệ, mà đã là vùng bảo vệ thì mỗi túi chỉ có 1 vùng mà thôi, còn điểm nổ thì theo em, nó chính là cái kíp nổ nằm bên trong khối thuốc nổ nho nhỏ chỉ vài chục gram., điểm nổ này chỉ bé bằng hạt gạo.
Cái tem có chữ "SRS" hoặc "AIRBAG" chỉ là cái chữ cảnh báo rằng: "Chúng mày cẩn thận, nên trong có túi khí, đừng có lắp cài gì đèn ra ngoài mà mang họa" .
Túi khí lái, túi khí phụ, túi khí sườn chỉ có 1 chữ cảnh báo vì vùng bảo vệ của nó nhỏ, riêng túi khí rèm thì nó kéo dài từ đầu ca-bin xe tới cuối nên phải có nhiều tem cảnh báo, thế thôi. Túi khí rèm khi bung ra sẽ tạo thành một cái rèm hình ô-van kéo dài từ đầu đến cuối ca-bin để bảo vệ đầu khi xe có va chạm ngang.

muonmuaxe

Xe tăng
cầm cái thùng phi ra phang thật mạnh vào cản trước của xe và 2 bên thân xe là check được ngay có hay ko có túi khí. Phương pháo hữu hiệu nhất.

ndcuong

Xe tải
cầm cái thùng phi ra phang thật mạnh vào cản trước của xe và 2 bên thân xe là check được ngay có hay ko có túi khí. Phương pháo hữu hiệu nhất.
nàm như cụ thì nực điền quá. Theo ngu ý của cháu thì cụ chỉ cần bật nắp capo, tháo cản trước, lấy búa phang thật lực vào 2 điểm kích nổ túi khí.

Bin&Nhim

Xe tải
Hehe cụ chụp hình đi,cũng có một số xe bị lừa túi khí giả :))

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
các bác cho em hỏi gấp với, chả là em mua con cerato 2011 được sâu bảo là xe châu âu 10 túi khí hay 8 túi khí gì đó. em cũng thấy chỉ trỏ và đếm đủ 10 chỗ ghi là air bag nên cũng yên tâm , về tới nhà lên of thấy có bác bảo kiểm tra túi khí bằng cách cạy miếng nhựa ra thì ôi thôi em thấy 6 cái chỗ miếng hình bầu dục ghi "air bag" ở hai bên sườn xe trong đấy mở ra chả có gì ngoài một cái lỗ và thấy có ốc vít bắt vào... các bác cho em hỏi có phải sâu đã tháo túi khí sườn của em ra không ạ, cả 6 cái luôn. vì em thấy trong đó chả có gì ạ..k biết em tới salon bắt đền có được không hả các bác...mong các bác tư vấn giúp ạ
Chả ai mua xe để đi rồi nổ bóng cả, cái gì trang bị thực sự cho xe thì sale nên nói cho khách biết, k có thì bảo là không? Vụ bật nắp nhựa là tớ nghe ông anh quen biết lúc bán xe cho tớ nói thật thế luôn. Còn như bạn nếu mua xe rồi mới biết thì cũng nên hỏi lại bên sale xem sao?

Hatm77

Xe hơi
Cái này cũng cần xem lại, ít ai để ý như cụ chủ nên chắc không ít người mua xe không đủ túi khí

lotus259

Xe hơi
ý kiến của cụ em xin tiếp thu, có lẽ nhà sản xuất tính đến vụ này rồi, lẽ ra không nên ghi ở đấy là "Air Bag" mà phải ghi là "Condom" cụ nhờ =))

xuantien_mobis

Xe lăn
ý kiến của cụ em xin tiếp thu, có lẽ nhà sản xuất tính đến vụ này rồi, lẽ ra không nên ghi ở đấy là "Air Bag" mà phải ghi là "Condom" cụ nhờ =))
Em chờ Bác "đăng đàn" dài cổ, vậy mà Bác trả lời vui quá.