Em bị lừa hơn 1 năm nay giờ mới vỡ ra các cụ ạ :(

Website
maytinhthudo.vn
Lọa!

Cái UPS này lọa!
Nếu nó là pure sine thì thường nhà SX sẽ ghi rõ trên vỏ, tất nhiên là lừa thì k0 nói.
Nhưng cụ cũng phải làm người tiêu dùng thông thái mới được. Thường thì đã ghi là "UPS" thì phải kèm cả ắc quy bên trong, nếu k0 có ắc quy thì người ta chỉ gọi là "Inverter" thôi. Cái này ghi rõ là UPS mà xài ắc quy ngoài thì phải nhận ra là k0 ổn rồi.

Còn UPS dành riêng cho cửa cuốn k0 có hãng nào làm pure sine cả (ở nước ngoài thì em k0 biết), vì mô tơ cửa cuốn chỉ chạy có vài phút, mỗi năm UPS chỉ phát điện dăm ba lần khi mất điện, bên cạnh đó động cơ nó to, dây đồng lớn, men cách điện dày nên sóng vuông cũng k0 cháy được. Nếu làm pure sine chỉ để chạy cái cửa cuốn sẽ làm giá thành cao lên không cần thiết.

Rolland

Xe điện
Em đến mua tại chỗ luôn, chả thể nhái được cả cái công ty :D

Lúc e mua cái này cũng q/cáo là pure sin, nhưng về dùng em biết ngay không phải vì chạy quạt nó kêu o o :((
yEm làm món Cửa nên cụng lọ mọ tìm hiểu về UPS này mất vài năm đới! Giờ yEm tìm được "pát-nờ" ngon lành nên ứ sợ "bố con thằng nào"! :)) Giờ yEm cứ chơi một con một ngàn "ca-vê-a" đi kèm cái Accu 100AH viễn thông thì xin lỗi Cụ dùng tẹt từ sáng đến tối ấy chứ! ;)) Chưa kể mùa hè nóng nực mình còn "ké cẩm" quạt mát mí lậy đèn sáng để ăn cơm tối... Cụng có mấy "khách ô tô" làm theo sự chỉ đạo... à quên... tư vấn của yEm thấy họ khen lắm ợ! Giờ yEm cứ nắc nỏm chờ các Lão ấy gọi đến "bảo hành" để được uống ké riệu "hải mã" mà chửa thấy giè! =P~

Rolland

học lái

Xe điện
Nhân vụ này e lại nhớ ngày nhỏ có thằng cha ở cùng khu, toàn lấy pháo téo quấn thêm giấy thành pháo đùng bán cho bọn e, lúc đốt nó nổ cũng to phết, mãi sau bọn e mới biết :))
Cụ ví von chuẩn đới. Vote cụ

Rolland

Xe điện
Cái UPS này lọa!
Nếu nó là pure sine thì thường nhà SX sẽ ghi rõ trên vỏ, tất nhiên là lừa thì k0 nói.
Nhưng cụ cũng phải làm người tiêu dùng thông thái mới được. Thường thì đã ghi là "UPS" thì phải kèm cả ắc quy bên trong, nếu k0 có ắc quy thì người ta chỉ gọi là "Inverter" thôi. Cái này ghi rõ là UPS mà xài ắc quy ngoài thì phải nhận ra là k0 ổn rồi.

Còn UPS dành riêng cho cửa cuốn k0 có hãng nào làm pure sine cả (ở nước ngoài thì em k0 biết), vì mô tơ cửa cuốn chỉ chạy có vài phút, mỗi năm UPS chỉ phát điện dăm ba lần khi mất điện, bên cạnh đó động cơ nó to, dây đồng lớn, men cách điện dày nên sóng vuông cũng k0 cháy được. Nếu làm pure sine chỉ để chạy cái cửa cuốn sẽ làm giá thành cao lên không cần thiết.
Đồng ý mí Cụ là dây đồng to, động cơ không cháy được dưng còn một cái "động cơ con" có chức năng "nhấn nhả" cái đĩa ma sát trong bộ electric brake của động cơ đới Cụ! ;)) yEm vửa mổ khoảng hơn hai chục con dư thế mang cho Thợ quấn lại rồi! :-| Giá thành cao hay không thì yEm không bàn, dưng cái cách Cụ phân tích thế nghe nó không "pờ-rô-phét-sờ" thí nào!

Kính Cụ!

Rolland

thuysinh.tl

Xe container
Chủ yếu là người Việt mình kinh doanh chộp giật, để tự làm mất lòng tin vì những cái lợi trước mắt. Đến sau này thì mới thấy hối. Nhìn bọn nước ngoài thì rõ, Hàn, Nhật, Mỹ ..v...v...v...thì thị trường nội địa bao giờ cũng được ưu tiên hàng đầu cả về chất lượng lẫn giá cả. Đơn giản là thị trường nội địa chính là cái thị trường ruột, không bị thay đổi do bất kỳ điều gì còn thị trường nước ngoài là nơi có thể thay đổi do tình hình bên ngoài. Còn việt nam nhà mình thì chăm chăm xuất khẩu mà thị trường nội địa bỏ hổng. Mà thị trường nội dịa thì lại kinh doanh theo kiểu chộp giật, lừa đảo, chặt chém thì bảo sao không mất thi trường nội địa vào tay nước ngoài. Miệng thì kêu gào là "Người Việt dùng hàng Việt" mà chất lượng, dịch vụ cứ như mứt ấy. Chán toàn phần

vietran

Xe ba gác
Nhân đây cũng nói luôn, bóng đèn compact hàng tàu trôi nổi nhiều khi ghi vống công suất lên

tran_thuat_lai

Xe lăn
người VN đã gò thành công cái vỏ rồi cơ à ? hoành nhể ! ...khú khú

Ngua

Xe buýt
Vâng, bài học từ vụ này là cứ tìm hàng Tàu mà mua cho chắc ăn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hungbm

Xe điện
VN bao giờ chả thía, có SX đc Cái giề đâu toàn nhập lậu về rồi đóng nhãn mác VN roài bán

Kenket

Xe điện
VN mình mọi thứ đều vậy mà, từ bé đến to đều xi nhê tàu hết.
Đến mấy cái bộ luật abc cũng chế lại của ông bạn nhớn !!!

tran_thuat_lai

Xe lăn
VN bao giờ chả thía, có SX đc Cái giề đâu toàn nhập lậu về rồi đóng nhãn mác VN roài bán
cơ chế nó thế. mở xưởng sản xuất ra là chịu hàng trăm cơ quan quản lý,, hạch sách này nọ ...cho nôn ra mới yên. có thằng nào dám làm ở VN đâu

ngheowa

Xe tải
Ông này chắc anh em trai ông khóa minh khai đây mà, tự mình bóp ..ái

Website
maytinhthudo.vn
Đồng ý mí Cụ là dây đồng to, động cơ không cháy được dưng còn một cái "động cơ con" có chức năng "nhấn nhả" cái đĩa ma sát trong bộ electric brake của động cơ đới Cụ! ;)) yEm vửa mổ khoảng hơn hai chục con dư thế mang cho Thợ quấn lại rồi! :-| Giá thành cao hay không thì yEm không bàn, dưng cái cách Cụ phân tích thế nghe nó không "pờ-rô-phét-sờ" thí nào!

Kính Cụ!

Em có làm cửa cuốn đâu mà biết, nên em có thắc mắc là:
- Tất cả các motor phanh đó đều chạy trực tiếp bằng nguồn 220V ạ? Ý em là cuộn dây của nó là 220V ấy, chứ k0 phải cấp 220V vào rồi convert thành 12/24V.
- Ở VN có cái model UPS cửa cuốn nào pure sine k0 ạ? Hay là ý của cụ là mua 1 cái Inverter pure sine về chạy cửa cuốn?

Thank cụ.

fuxe

Xe container
Em đang nhờ chú em lọ mọ sửa, nếu không xong chắc phải dùng phương án ngàn ca-vê-a như cụ :-?
yEm làm món Cửa nên cụng lọ mọ tìm hiểu về UPS này mất vài năm đới! Giờ yEm tìm được "pát-nờ" ngon lành nên ứ sợ "bố con thằng nào"! :)) Giờ yEm cứ chơi một con một ngàn "ca-vê-a" đi kèm cái Accu 100AH viễn thông thì xin lỗi Cụ dùng tẹt từ sáng đến tối ấy chứ! ;)) Chưa kể mùa hè nóng nực mình còn "ké cẩm" quạt mát mí lậy đèn sáng để ăn cơm tối... Cụng có mấy "khách ô tô" làm theo sự chỉ đạo... à quên... tư vấn của yEm thấy họ khen lắm ợ! Giờ yEm cứ nắc nỏm chờ các Lão ấy gọi đến "bảo hành" để được uống ké riệu "hải mã" mà chửa thấy giè! =P~

Rolland

vuahe77

Xe điện
Chả riêng gì Techco...
Các bác đi mua hàng quần áo made in Vietnam mà xem...85% là hàng Khựa gắn tem made in Vietnam vào bán giá trên giời. b-(

Taihoatu

Xe lăn
Thế này vẫn còn nhẹ, Công ty của thằng em em chuyên cung cấp tủ điện cho các dự án, nó toàn mua tôn, đồng trên chợ trời về cắt, dập, ép rồi đưa vào lắp ráp - giá thành có vài trăm ngàn mà lúc bán thì trời ơi, em xót tiền thuế của dân bỏ ra quá ạ.

Rolland

Xe điện
Em có làm cửa cuốn đâu mà biết, nên em có thắc mắc là:
- Tất cả các motor phanh đó đều chạy trực tiếp bằng nguồn 220V ạ? Ý em là cuộn dây của nó là 220V ấy, chứ k0 phải cấp 220V vào rồi convert thành 12/24V.
- Ở VN có cái model UPS cửa cuốn nào pure sine k0 ạ? Hay là ý của cụ là mua 1 cái Inverter pure sine về chạy cửa cuốn?

Thank cụ.
Vầng! Hẳn nào Cụ nêu yEm thấy nó cứ thế nảo ấy! Cụ thể tất yEm nhá! Tính yEm nó bộc trực thế đới. ;)) Cái "cuộn từ" của bộ "phanh" nó đúng là còn-vớt thành điện một chiều (yEm thấy nó có cầu chỉnh lưu), Mô tơ chạy qua ups như của Cụ Fuxe nó có tiếng "gầm" rất to Cụ nhớ! Khác với dòng UPS pure Sine. Ý yEm đúng là dùng luôn "lưu điện Gia Đình" cho Cửa Cuốn vì độ chênh về giá thành ban đầu nó cụng không nhiều, chất lượng lại đảm bảo và công năng của nó tốt hơn loại kia rất nhiều.

Rolland

Website
www.facebook.com
Vầng! Hẳn nào Cụ nêu yEm thấy nó cứ thế nảo ấy! Cụ thể tất yEm nhá! Tính yEm nó bộc trực thế đới. ;)) Cái "cuộn từ" của bộ "phanh" nó đúng là còn-vớt thành điện một chiều (yEm thấy nó có cầu chỉnh lưu), Mô tơ chạy qua ups như của Cụ Fuxe nó có tiếng "gầm" rất to Cụ nhớ! Khác với dòng UPS pure Sine. Ý yEm đúng là dùng luôn "lưu điện Gia Đình" cho Cửa Cuốn vì độ chênh về giá thành ban đầu nó cụng không nhiều, chất lượng lại đảm bảo và công năng của nó tốt hơn loại kia rất nhiều.

Rolland
Em đọc bài cụ mà tí nghẹn.:77:

:))