[Thảo luận] Em bị "hôn má" :(

SantaFe_MLX

Xe buýt
Sao có cái biển số của thằng vừa hôn cụ mà cụ xóa làm gì để anh em nếu có gặp thì còn phải tránh xa chứ
Ảnh em chụp ban đêm, đèn flash nó nháy. Mà biển số thì có phản quang nên nó mới trắng xóa thế đấy cụ ạ. :mad:
Ơ em thấy cụ(b) chủ thớt chịu hòa quả này là hổng được rùi
Ko có gì cụ ạ. Em cũng thông cảm với anh lái xe kia. NÓi thật với các cụ là mấy hum sau anh ấy cũng trình bày hoàn cảnh với em ghê lắm, vừa nói vừa mếu máo khóc lóc cơ :mad:. Anh ấy cũng chỉ mới lái xe thuê cho sếp thôi, sau vụ này có khi còn bị đuổi việc. Xe hỏng anh ấy phải lo tiền để sửa, còn tiền sửa xe em nữa thì chắc anh ấy ko lo nổi mất. Anh ấy cũng xin em thông cảm. Thiết nghĩ xe em cũng có bảo hiểm lo rồi nên thôi bỏ qua cho anh ấy bác ạ. Truy cứu thêm mình cũng chẳng đc gì, lại phiền hà, tốn thời gian. Các bác thấy em nghĩ thế có đc ko :)
E vừa đọc bài của cụ đăng trên Vnexpress.net về vụ sử dụng côn. Em thấy trong bài cụ nói quá đúng luôn. Em cũng hay đạp côn khi đi trong phố, vi đôi khi đạp côn xe còn trôi nhanh hơn là cứ để số. E cũng dự hay dùng côn chắc cúng nhanh mòn hơn, dưng mà nếu đạp đúng cách thì ko mòn nhanh đâu cụ nhỉ. Cơ mà e cũng lo hay dạp côn quá, khi gặp tình huống khẩn cấp mà nhầm phanh thành côn thì phiền cụ nhỉ.
Chia buồn vói GS nhé. Ko may thi giời cũng ko tranh dc cụ ợ!
Cám ơn bác. Bác cũng hay theo dõi phần Ô tô xe máy trong Vnexpress à :) Em chỉ thấy câu nào mình nắm rõ thì trả lời giúp người ta thôi :41:
Mấy cái thằng nó cứ tưởng để nó đi ra khơi đi cụ ạ, nhưng cụ cũng thiếu quan sát, còn nếu có tông vào mông cụ thì nó sai. Mà cụ phải cãi, nếu cụ đã vào vòng cua rồi thì cụ đúng chứ, ưu tiên là ưu tiên, không lẽ cụ đến trước cụ phải chờ cho đường chính đi hết cụ mới được đi à?
Vâng em cũng biết thế. Em trình bày ở trên rồi đấy, cụ xem em làm thế có đúng ko :69:
Cái ảnh cuối cụ chụp khi đang ngồi trên xe buýt hả cụ.?
Ko ạ. Lúc đấy em ngồi trên xe người quen đưa về lấy giấy tờ xe :P

@All: Em xin chân thành cảm ơn các bác đã chia buồn với em (b) Vụ này cũng qua rồi ạ. Gò lại cửa & sơn lại hết 7 củ ạ :) Em làm ở nhà người quen bên Sóc Sơn. Cũng may là kính và các bộ phận điện tử bên cửa lái ko bị hư hại gì :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xe365vn

Xe container
nếu cụ mua Bh thì may ko thì toi. chán nhỉ mưa gió mà vội thế(b)

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với Cụ, gặp đúng ông lái non lại còn ẩu nữa. :77::77::77:

jeep6122

Đi bộ
Ảnh em chụp ban đêm, đèn flash nó nháy. Mà biển số thì có phản quang nên nó mới trắng xóa thế đấy cụ ạ. :mad:

Ko có gì cụ ạ. Em cũng thông cảm với anh lái xe kia. NÓi thật với các cụ là mấy hum sau anh ấy cũng trình bày hoàn cảnh với em ghê lắm, vừa nói vừa mếu máo khóc lóc cơ :mad:. Anh ấy cũng chỉ mới lái xe thuê cho sếp thôi, sau vụ này có khi còn bị đuổi việc. Xe hỏng anh ấy phải lo tiền để sửa, còn tiền sửa xe em nữa thì chắc anh ấy ko lo nổi mất. Anh ấy cũng xin em thông cảm. Thiết nghĩ xe em cũng có bảo hiểm lo rồi nên thôi bỏ qua cho anh ấy bác ạ. Truy cứu thêm mình cũng chẳng đc gì, lại phiền hà, tốn thời gian. Các bác thấy em nghĩ thế có đc ko :)

Cám ơn bác. Bác cũng hay theo dõi phần Ô tô xe máy trong Vnexpress à :) Em chỉ thấy câu nào mình nắm rõ thì trả lời giúp người ta thôi :41:

Vâng em cũng biết thế. Em trình bày ở trên rồi đấy, cụ xem em làm thế có đúng ko :69:

Ko ạ. Lúc đấy em ngồi trên xe người quen đưa về lấy giấy tờ xe :P

@All: Em xin chân thành cảm ơn các bác đã chia buồn với em (b) Vụ này cũng qua rồi ạ. Gò lại cửa & sơn lại hết 7 củ ạ :) Em làm ở nhà người quen bên Sóc Sơn. Cũng may là kính và các bộ phận điện tử bên cửa lái ko bị hư hại gì :D
Kinh nhỉ thằng em mới có bằng :)) toàn đi xe AT mà có cả bài viết kinh nghiệm sử dụng côn cơ à! Anh thấy mày đi va quệt nhiều quá rồi đấy :))
Lấy logo chưa? chưa lấy hôm nào xuống nhà anh cho cái (k)

coolpix8700

Xe ngựa
Chiến mạnh nó đi chứ cụ. Theo Luật GTDB, thứ tự ưu tiên là xe trong ngã tư được ưu tiên đầu tiên (chắc cụ nhớ câu hỏi sa hình có một câu vẽ cái xích lô trong ngã tư chứ?). Téng luôn thằng mít su kia đi chứ cụ, làm sao xử hòa được? Cái biển chỉ có tác dụng khi cụ chưa vào trong ngã tư thôi.
Các bác xem lại chỗ ấy đi!
CSGT xử cũng sai vì thực ra bác chủ thớt không đúng! Nếu là 1 cái bùng binh thực thụ, người trên bùng binh được ưu tiên thì họ không gắn cái biển giao nhau với đường ưu tiên. Khi thấy biển giao nhau với đường ưu tiên, có nghĩa là mình phải nhưởng đường cho hướng kia dù bác có vào chỗ quay vòng ấy trước, chỉ trừ trường hợp bác chủ topic chứng minh người kia cố ý gây tai nạn thì bác mới thắng được. Còn họ chứng minh là mới lái, không tránh được thì họ có lợi thế rồi!
Chia buồn cho 1 sự hiểu lầm, cũng may còn có bảo hiểm!

Chỉnh sửa cuối:

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ cua xa quá, ép thêm tẹo nữa là chú lx đằng sau tự hiểu mà kg cần xi nhan.
Ủa, mà cụ kg bị phạt vụ để giấy tờ xe ở nhà à ?

Xi dau

Xe tải
Các bác xem lại chỗ ấy đi!
CSGT xử cũng sai vì thực ra bác chủ thớt không đúng! Nếu là 1 cái bùng binh thực thụ, người trên bùng binh được ưu tiên thì họ không gắn cái biển giao nhau với đường ưu tiên. Khi thấy biển giao nhau với đường ưu tiên, có nghĩa là mình phải nhưởng đường cho hướng kia dù bác có vào chỗ quay vòng ấy trước, chỉ trừ trường hợp bác chủ topic chứng minh người kia cố ý gây tai nạn thì bác mới thắng được. Còn họ chứng minh là mới lái, không tránh được thì họ có lợi thế rồi!
Chia buồn cho 1 sự hiểu lầm, cũng may còn có bảo hiểm!
Em dự là cụ mua bằng. :63::63::63:

coolpix8700

Xe ngựa
Em dự là cụ mua bằng. :63::63::63:
- Em mua được 4 cái bằng cơ bác ạh (cả bằng ta tây)!
Chỗ đó em qua gần như hàng ngày, đó không thể gọi là ốc đảo giao thông được. Đi như thế nào là do cơ quan quản lý đường họ quy định, ngã tư có to nữa thì vẫn chỉ là ngã tư. Nếu bác khẳng định bằng bác khác như thế mà đứng trước 1 cái biển báo giao nhau với đường ưu tiên mà vẫn nghĩ mình vào ngã tư trước thì được ưu tiên thì bác cứ chuẩn bị nhiều trường hợp phải gặp như vậy. Và nhỡ có gặp phải thì tốt nhất cũng đừng bao giờ khai với bảo hiểm đã nghĩ như vậy, cứ đổ cho quá ga, phanh chưa ăn... an toàn hơn!

Điều 22 (Luật Giao thông đường bộ). Nhường đường tại nơi đường giao nhau

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;
3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Ngay cả đến nhưng chỗ giao nhau có cấu tạo đầy đủ của 1 cái vòng xuyến, nếu chưa có biển báo số 303 như ở dưới, em vẫn cẩn thận hơn sử dụng quyền ưu tiên của mình. Đi xe, nhất là 4B ở VN mình là phải phán đoán và tránh được những sai lầm của những người cùng tham gia giao thông, chứ không chỉ sử dụng quyền ưu tiên của mình và còn có lúc nghĩ mình được ưu tiên như vậy!
Ai đã qua chỗ đó đều thấy, xe các hướng khác đều phải nhường và chờ xe 2 hướng từ Cầu TL hay từ Nội Bài tới!

Thêm cả topic này nữa:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=159539

Chỉnh sửa cuối:

Coltplus2008

Xe điện
Chiến mạnh nó đi chứ cụ. Theo Luật GTDB, thứ tự ưu tiên là xe trong ngã tư được ưu tiên đầu tiên (chắc cụ nhớ câu hỏi sa hình có một câu vẽ cái xích lô trong ngã tư chứ?). Téng luôn thằng mít su kia đi chứ cụ, làm sao xử hòa được? Cái biển chỉ có tác dụng khi cụ chưa vào trong ngã tư thôi.
Chuẩn (b)(b)

notveryniceguy

Xe buýt
khổ thân cụ,tại đường vừa mưa,trơn,chú ấy lại lái ẩu nên tự nhiên lại hôn cụ bất đắc dĩ,thôi lại mất thời gian đi bảo hiểm rùi(b)(b)(b)

Xi dau

Xe tải
@:coolpix8700: khi đến giao lộ thì xe nào vào trong giao lộ trước được ưu tiên cụ ạ. Trong trường hợp này xe cụ chủ thớt đã vào trong giao lộ , bằng chứng là cụ chủ thớt đã quay được 4/5 vòng thì xe kia mới đến để hôn. Cụ xem lại giúp em nhé (b)

coolpix8700

Xe ngựa
@:coolpix8700: khi đến giao lộ thì xe nào vào trong giao lộ trước được ưu tiên cụ ạ. Trong trường hợp này xe cụ chủ thớt đã vào trong giao lộ , bằng chứng là cụ chủ thớt đã quay được 4/5 vòng thì xe kia mới đến để hôn. Cụ xem lại giúp em nhé (b)
Em không nhận xét về đáp án trong bộ câu hỏi thi sát hạch giấy phép lái xe. Khi đi thi, em vẫn phải thuộc lòng và trả lời theo đáp án!

Nhưng để em trích lại lần nữa điều khoản duy nhất trong Luật Giao thông đường bộ (năm 2008) quy định quyền ưu tiên:

Điều 24. Nhường đường tại nơi đường giao nhau
Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:
1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;
2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòngxuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;
3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Trong toàn bộ nội dung Luật này (các điều khác) không có phần nào quy định ai đến ngã tư trước sẽ được ưu tiên trước mà chỉ khẳng định (điều 24) phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới nếu mình từ đường phụ ra. Do vậy, nếu tranh cãi mà phải ra toà, thì luật sư phía bên kia chỉ cần biện dẫn Điều 24 là đủ nếu mình không chứng minh được là họ cố ý gây tai nạn. Tại tòa thì không thể dẫn đáp án của câu hỏi thi ra để biện hộ được!

SantaFe_MLX

Xe buýt
Vụ này cũng lâu rồi em mới tham gia diễn đàn nên lôi ảnh lên post để xin tí vodka thôi :P

Kinh nhỉ thằng em mới có bằng :)) toàn đi xe AT mà có cả bài viết kinh nghiệm sử dụng côn cơ à! Anh thấy mày đi va quệt nhiều quá rồi đấy :))
Lấy logo chưa? chưa lấy hôm nào xuống nhà anh cho cái (k)
Có bằng hơn em 1 năm mà cũng ti vi hehe :21: Còn cái vụ côn là em thấy bên vnexpress có ông hỏi nên em trả lời chứ có phải em viết đâu. Trả lời chuẩn ko cần chỉnh nhá :41: Giờ em đi xe nào chả đc, AT cũng như MT, mà em thích đi xe MT (xe tải) hơn. Va quệt còn đỡ xót :))