[Funland] Em bị hôi chân ạ.làm tnao bây giờ cụ mợ ơi

Sideral

Xe đạp
tình hình la chân của em hay bị ra mồ hôi va có mui hôi lắm.lam sao đây ạ:-??:-??[/QUO
Nói chung k thể chữa dứt điểm được thì em chịu khó khắc phục thôi em ạ. Xông bằng lá lốt đun sôi em nhé, cái hơi lá lốt sẽ làm giảm sự ra mồ hôi em ạ. Ngoài ra mua các loại khử mùi vào nữa. Chọn giầy tất tốt tốt vào, đi loại của Tung Của thì k ngửi đc đâu =))

hangnoidia

Xe hơi
Website
bestcheaplikes.com
cụ ngâm với nước trà xanh + 1 ít muối, có thể cho lá trà vào giầy một thời gian là hết

vietpq75hanes

Xe container
tình hình la chân của em hay bị ra mồ hôi va có mui hôi lắm.lam sao đây ạ:-??:-??
Có cách này chữa tiệt được, cụ lấy lá trầu không lót vào giầy, làm khoảng 15-20 lần, đảm bảo hết "thôi chấn".

Paint

Xe tải
Em thấy mỗi cụ khuyên một kiểu nhưng tựu chung lại là phải hiểu là tại sao chân bị hôi và cách xử lý để đạt được hiệu quả lâu dài. Có cụ khuyên dùng lá trầu không, có cụ khuyên dùng quế.. nhưng mấy loại mùi này khi bỏ chân ra thật khiếp - ít nhất là với em. Em xin có chút tổng kết lại vấn đề này. Hy vọng sẽ giúp các cụ, mợ tự tin hơn

Tại sao bạn lại bị hôi chân?
Bạn có biết lòng bàn chân của chúng ta có khoảng 250.000 tuyếnmồ hôi sản xuất khoảng 200 ml mồ hôi mỗi ngày ? Trong mùa lạnh, khi các tuyến mồhôi khác trên cơ thể ít tiết ra mồ hôi thì bàn chân lại được bịt kín bởi giày,tất sẽ càng tăng cường tiết mồ hôi.
Trong môi trường ẩm đó, mùi hôi chân khó chịu được sản sinh ra bởi vi khuẩn hoạt động trên bề mặtchân như biểu bì tụ cầu khuẩn và vi khuẩn hình que liên kết với nhau.

Cách xử lý khi bị hôi chân
Giữ gìn và vệ sinh bàn chân
Sử dụng đá bọt hoặc miếng bông tắm chà sạch chân đúng cách để loại bỏ bụi bẩn, da chết và ngăn ngừa nhiễm trùng nấm. Làm sạch các bộ phận da chết ở gót chân, mắt cá chân, ngón chân, mũi bàn chân, móng chân và kẽ chân. Sau khi đã làm sạch hãy rửa lại bàn chân một lần nữa bằng xà phòng sát khuẩn.

Chọn bít tất (vớ)
Chọn loại tất làm từ chất liệu sợi bông tự nhiên. Có khả năng kháng khuẩn và thấm hút mồ hôi nhanh, kháng khuẩn khử mùi giữ cho bàn chân luôn khô thoáng và thoải mái. Cá nhân em hay dùng loại tất ON OFF http://onoff.vn/

Chọn giày và lót giày
Nên sử dụng giày da thật vì da thật mới có khả năng “thở” được giúp thoáng khí khi đi giày. Đồng thời, bổ sung loại lót giày giúp êm chân, thoáng khí, hút ẩm và có khả năng kháng khuẩn bằng than hoạt tính hoặc ION bạc

Sử dụng sản phẩm khử mùi
Đây là cách khử mùi hôi tức thì. Sử dụng các sản phẩm khử mùi có hương thơm dễ chịu chứa ION bạc giúp diệt khuẩn để giữ cho mùi hôi không quay trở lại trong ngày.

tranduong72

Xe hơi
Cụ mua lá chầu không đun sôi để hơi ấm rồi ngâm chân là hết thôi

ndh117

Xe hơi
tình hình la chân của em hay bị ra mồ hôi va có mui hôi lắm.lam sao đây ạ:-??:-??
1. Vê sinh chân sạch sẽ.
2. Có vài biện pháp nghe nói là chữa khỏi nhưng chưa test ví dụ như ngâm chân vào nước tiểu, hơ nóng lá trầu không rồi đặt chân lên.....
3. Biện pháp tức thời: Dùng dung dịch bôi, xịt để khử mùi bán đầy ngoài chợ hoặc dùng phấn rôm của trẻ em đổ 1 ít vào giầy, tất trước khi đi giầy sẽ hạn chế khá tốt mùi hôi chân.
4. Sử dụng tất Cotton để thấm mồ hôi
......

vuongminh

Xe tải
ngâm chân vào nước nóng cho lá trầu không, ít muối vào, k đc đi giầy dép chung với người bị thối chân, nhớ là đi tất chất liệu bằng cotton nhé.

caskiems

Xe hơi
Em thấy mỗi cụ khuyên một kiểu nhưng tựu chung lại là phải hiểu là tại sao chân bị hôi và cách xử lý để đạt được hiệu quả lâu dài. Có cụ khuyên dùng lá trầu không, có cụ khuyên dùng quế.. nhưng mấy loại mùi này khi bỏ chân ra thật khiếp - ít nhất là với em. Em xin có chút tổng kết lại vấn đề này. Hy vọng sẽ giúp các cụ, mợ tự tin hơn

Tại sao bạn lại bị hôi chân?
Bạn có biết lòng bàn chân của chúng ta có khoảng 250.000 tuyếnmồ hôi sản xuất khoảng 200 ml mồ hôi mỗi ngày ? Trong mùa lạnh, khi các tuyến mồhôi khác trên cơ thể ít tiết ra mồ hôi thì bàn chân lại được bịt kín bởi giày,tất sẽ càng tăng cường tiết mồ hôi.
Trong môi trường ẩm đó, mùi hôi chân khó chịu được sản sinh ra bởi vi khuẩn hoạt động trên bề mặtchân như biểu bì tụ cầu khuẩn và vi khuẩn hình que liên kết với nhau.

Cách xử lý khi bị hôi chân
Giữ gìn và vệ sinh bàn chân
Sử dụng đá bọt hoặc miếng bông tắm chà sạch chân đúng cách để loại bỏ bụi bẩn, da chết và ngăn ngừa nhiễm trùng nấm. Làm sạch các bộ phận da chết ở gót chân, mắt cá chân, ngón chân, mũi bàn chân, móng chân và kẽ chân. Sau khi đã làm sạch hãy rửa lại bàn chân một lần nữa bằng xà phòng sát khuẩn.

Chọn bít tất (vớ)
Chọn loại tất làm từ chất liệu sợi bông tự nhiên. Có khả năng kháng khuẩn và thấm hút mồ hôi nhanh, kháng khuẩn khử mùi giữ cho bàn chân luôn khô thoáng và thoải mái. Cá nhân em hay dùng loại tất ON OFF http://onoff.vn/

Chọn giày và lót giày
Nên sử dụng giày da thật vì da thật mới có khả năng “thở” được giúp thoáng khí khi đi giày. Đồng thời, bổ sung loại lót giày giúp êm chân, thoáng khí, hút ẩm và có khả năng kháng khuẩn bằng than hoạt tính hoặc ION bạc

Sử dụng sản phẩm khử mùi
Đây là cách khử mùi hôi tức thì. Sử dụng các sản phẩm khử mùi có hương thơm dễ chịu chứa ION bạc giúp diệt khuẩn để giữ cho mùi hôi không quay trở lại trong ngày.
Cám ơn cụ chủ thớt! Em cứ đi 2 ngày là hôi!

vjtcon

Xe điện
Bạn m cho gói bột j j của Y học cổ truyền vn, ngâm chân buổi tối trc khi đi ngủ, bôi vào trong tất, đi tất rồi đi ngủ, 2-3 hết sạch, cũng đc6-7 tháng nay k thấy có mùi nữa, cụ nào qtam e lục lái cái vỏ up lên ạ ^^

lehiep68

Xe máy
Website
hateco-xuanphuong.com.vn
Không đi tất là không bị hôi chân nữa cụ ạ :-"

Edulinks

Xe tải
em cũng hay bị ra mồ hôi chân, mà cái thói quen đi giầy da lộn chả bjo đi tất nên lại càng bị ra nhiều hơn. nhiều lúc rất khó chịu và mất tự tin. giầy cứ phải tuần lại giặt 1 lần. mà đặc biệt chỉ mùa đông năm nay mới bị lần đầu tiên. thế mới lạ chứ

hiieu

Xe hơi
- Rửa sạch chân mỗi tối.

- Sau đó dùng khăn bông mềm lau khô chân (bàn chân, kẽ chân, cổ chân)

- Để chân thông thoáng khoảng 10 phút.

- Sau đó dùng thuốc đặc trị hôi chân bôi, xịt lên các kẽ, ngón, bàn chân.

- Bôi thuốc hàng ngày (theo chỉ định của bác sỹ).

Lưu ý: Cụ không tự ý mua các loại thuốc chữa hôi chân đang bán trôi nổi trên thị trường. Khi dùng thuốc cụ cần đi khám ở các cơ sở chuyên khoa da liễu.

Paint

Xe tải
- Rửa sạch chân mỗi tối.

- Sau đó dùng khăn bông mềm lau khô chân (bàn chân, kẽ chân, cổ chân)

- Để chân thông thoáng khoảng 10 phút.

- Sau đó dùng thuốc đặc trị hôi chân bôi, xịt lên các kẽ, ngón, bàn chân.

- Bôi thuốc hàng ngày (theo chỉ định của bác sỹ).

Lưu ý: Cụ không tự ý mua các loại thuốc chữa hôi chân đang bán trôi nổi trên thị trường. Khi dùng thuốc cụ cần đi khám ở các cơ sở chuyên khoa da liễu.
Cụ tư vấn như bác sỹ Đỗ Thị Chén ấy nhỉ :P Cần gì phải thế. Các cụ cứ làm theo tư vấn của em là hết ngay.
1. Làm sạch chân mỗi ngày bằng nc muối ấm
2. Chọn giày da thật, lót hút mùi và tất làm từ bông sợi tự nhiên
3. Sử dụng khử mùi Woly Shoe Fresh

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Đơn giản như đan rổ. bôi kem chống hôi chân. Mình có đứa e bán hàng đó đấy, của Oriflame thì phải. Nhưng cụ phải dành thời gian để thực hiện việc bôi chát cơ.
sợ cụ lười không dùng thôi

Xe_Dù

Xe buýt
ngâm chân , thay tất hàng ngày, kết hợp với sắm giày xịn lên chút , Geox chẳng hạn

mikechang

[Tịch thu bằng lái]
ngâm nước muối 15p sau khi đi ngủ bác nhé, đều đặn là hết

s0cch0

Xe đạp
ngâm nước muối (nước nóng tầm 70 độ)cộng thêm tí gừng vào là hết. kiên trì tầm 1 2 tuần sẽ thấy thay đổi cụ ah