Em bị giữ bằng và đăng ký xe đội 3 Hn

nhotcay

Xe máy
e cũng bị đội 3 giữ xe và DK xe
Tình huống thì em sai 100% rồi - Đèo 3 - 1 ko mũ BH ( 1 phần do anh em ở xa về liên hoan - ăn xong đèo nhau ra quán coffe thôi )
BB có ghi : - ko giấy phép lái xe - đèo quá số lg cho phép 3/2 - 01 ko mũ bảo hiểm
hẹn em đúng 7 ngày sau lên đội làm việc

Vấn đề xe ko chính chủ - Giấy tờ xe đã bị cầm ( có ghi trong BB ) - e lại ko có giấy phép lái xe
Giờ tới hôm hẹn - quy trình và các thủ tục cần làm thế nào - Mong các bác giúp đỡ

smarterp.vn

Xe tải
cầu cạn NCT to gần bằng cầu vượt Ngã Tư Khổ, 2 xe đi thoải mái trên 1 chiều. E đi rất đúng luật nên gần 4 năm chưa bị phạt bao giờ. E biết sai nên đã ký bb. Sai lầm là ko dùng pp hỗ trợ do chủ quan ko nghĩ là bị giữ 2 tháng và ko học lại luật
Các cụ nhà mình quan hệ rộng vãi, ở đâu cũng có phương án gọi cho người thân - thật là tài :D

bananhso

Xe tải
trường hợp của cụ là sau khi cụ cầm biên bản đến lấy quyết định xử phạt thì trong cái quết định xử phạt của cụ ngoài phần phạt bang tiền thì có phần hình thức sử phạt bổ sung là tạm giữ GPLX 30 thì cụ vẫn hoàn toàn dung cái giấy này thay bằng đc. .
Em nghĩ cái này o đúng. Nếu tạm giữ GPLX 30 ngày mà vẫn đc đi với một tờ giấy thì việc tạm giữ hoàn toàn vô nghĩa. Chỉ đc phép đi trong khoảng thời gian hẹn đến giải quyết và nộp phạt thôi bác ạ, sau khoảng thời gian đó bác vẫn đi sẽ bị tội lái xe không giấy phép. Trong khoảng thời gian 30 ngày tạm giữ đó bác o đc lái xe. Nếu lí luận như trên thì chẳng cần lấy GPLX làm gì, cứ đi bằng tờ giấy kia, lúc nào tiện thì lấy à?

Tuanaltis2009

Xe buýt
Hôm nay e cũng dính cái lỗi vượt đèn đỏ mới nhục chứ, mà nó ko có đèn vàng, từ xanh nhẩy ngay sáng đỏ mới đau. Một thằng cờ hó nó bảo phạt 8lít đến 1.2củ giữ bằng 30ngày và học lại luật. Em điên quá đấm vào *** nó mất 5lit thế là xong lại lên xe chạy tiếp. Gần tết rồi như thế cho nhanh các cụ nhể

hanchimsat

Xe hơi
e cũng bị đội 3 giữ xe và DK xe
Tình huống thì em sai 100% rồi - Đèo 3 - 1 ko mũ BH ( 1 phần do anh em ở xa về liên hoan - ăn xong đèo nhau ra quán coffe thôi )
BB có ghi : - ko giấy phép lái xe - đèo quá số lg cho phép 3/2 - 01 ko mũ bảo hiểm
hẹn em đúng 7 ngày sau lên đội làm việc

Vấn đề xe ko chính chủ - Giấy tờ xe đã bị cầm ( có ghi trong BB ) - e lại ko có giấy phép lái xe

Giờ tới hôm hẹn - quy trình và các thủ tục cần làm thế nào - Mong các bác giúp đỡ
Mình cũng bị bắt ở đội 3, lỗi như bạn. Khi đến giải quyết bạn mang theo CMT và Giấy phép lái xe (nếu có phạt ít hơn 1 triệu). Sai đâu phạt đấy theo BB nhé! hihi

chuotdong

Xe điện
Hôm nay e cũng dính cái lỗi vượt đèn đỏ mới nhục chứ, mà nó ko có đèn vàng, từ xanh nhẩy ngay sáng đỏ mới đau. Một thằng cờ hó nó bảo phạt 8lít đến 1.2củ giữ bằng 30ngày và học lại luật. Em điên quá đấm vào *** nó mất 5lit thế là xong lại lên xe chạy tiếp. Gần tết rồi như thế cho nhanh các cụ nhể
Cứ chỗ nào đèn vàng hỏng là Xx có mặt mà (-

cháu lên 3

Xe container
Vượt phải giờ 2-3 củ cơ à các bác

heroesdaubu

Xe điện
Kết quả cuối cùng là nộp 2.5 củ, ko phải học lại luật. E vẫn vi vu các vùng miền và quá hạn lên nộp xèng lấy bằng. Các cụ cố gắng tránh bb nhá

lucky_money

Xe hơi
Lái khi bb hết hạn sẽ bị phạt ko có GPLX và giữ xe đấy.