[Thảo luận] Em bị giữ bằng lái nhờ các cụ

Anthq

Xe tăng
Chuẩn rồi đấy, chờ xem CSGT trả lời dư lào 8-|

Kho

Xe điện
thế hum nay có dở võ của Cụ Giáo ra k đấy.......thôi cứ phải đợi xem xxx nó trả lời dư lào>:/

BVH0509

Xe tải
Kụ đã ký vào biên bản là hỏng rồi. Đã đúng mà cứng thì cứng cho đến cùng luôn kụ đi đứng cơ mà. Mà theo em đi xe còn 2 hoặc 3s thì dừng lại trước đèn cho lành, đỡ phải cãi nhau. Không đến lúc "Được vạ thì má đã sưng". Chúc kụ sớm lấy bằng về không TẾT nhất rùi đi xe ko bằng ngại lắm.

Djokovic

Xe điện
Kụ đã ký vào biên bản là hỏng rồi. Đã đúng mà cứng thì cứng cho đến cùng luôn kụ đi đứng cơ mà. Mà theo em đi xe còn 2 hoặc 3s thì dừng lại trước đèn cho lành, đỡ phải cãi nhau. Không đến lúc "Được vạ thì má đã sưng". Chúc kụ sớm lấy bằng về không TẾT nhất rùi đi xe ko bằng ngại lắm.
Vào việc mới biết đc cụ ạ.. Ko ký nó cứ giữ bằng thì làm thế nào?? :((

sepbu

Xe điện
Chứ cứ tiến hành như vậy đi ... để giải tỏa bức xúc trước đã.
Còn chưa thoải mái, anh dành mấy hôm đi cũng chú
Cứ đến ca thằng Tuấn đó, anh vác máy ảnh ngồi gần quán nước ở đấy ... chiếu tướng nó , xem nó làm gì mình ...

Djokovic

Xe điện
Chứ cứ tiến hành như vậy đi ... để giải tỏa bức xúc trước đã.
Còn chưa thoải mái, anh dành mấy hôm đi cũng chú
Cứ đến ca thằng Tuấn đó, anh vác máy ảnh ngồi gần quán nước ở đấy ... chiếu tướng nó , xem nó làm gì mình ...
Em cảm ơn cụ. Đến cửa quan có khác em sun mợ nó vòi lại mới đau chứ.. =))=))

Vào việc mới biết đc cụ ạ.. Ko ký nó cứ giữ bằng thì làm thế nào?? :((
Thế cuối cùng kụ ký thì kụ được cầm bằng về ạ? Hay là nó cũng giữ luôn bằng của kụ. Nói thật, từ hôm đầu đọc top của kụ e đã thấy thương, nhưng e cũng chẳng biết giúp như thế nào, mặc dù "phải tay e thì..." >:) , bọn này chỉ giỏi bắt nạt ng hiền lương.Hay là e cho kụ cái số của a Ngờ Trưởng phòng CSGT phụ trách mấy cái đội đội tổ tổ này nhé! Nhưng mà lấy số để làm j thì còn tuỳ mồm miệng của kụ "rắn" đến đâu. E thỉnh thoảng cho ông a họ e thì cũng ra vấn đề, chưa bị tóm lần nào, tự vỗ ngực xưng là cháu a Ngờ luôn

Tribute

Xe container
E đang chụp cái bản tường trình em nó bắt em viết lên cho các cụ/mợ bình loạn.. Lại sau 5 ngày nữa ạ. Mất thêm 1 tuần nữa.. :((
Hu Hu, mình ko sai mà bị bắt, giờ trở thành tội phạm hay sao mà phải viết tường trình, phải em là em viết đơn kiến nghị chứ tường trình cái con hỉ.x-(

tetsu

Xe tăng
Em xin lỗi nhưng em nghĩ vụ này là khó rồi ạ. Hôm trước em bị giữ bằng đấy, ông chú e quen gọi điện thẳng cho đội trưởng đội phó (ô ý là sếp của mấy ô này) nói đấy là cháu tao, xử lý cẩn thận.
Nhưng vẫn được các chú ý xin lỗi là không cứu được nữa rồi, sao không nói ngay từ lúc lập bb.
Ngay từ lúc ghi biên bản thì có đến tầm 10 tờ giấy than đè bên dưới, ghi hết thông tin của mình vào tờ nộp phạt + số tiền phạt rồi. (Cái này từ đầu em hơi choáng, nhưng đúng là cái quyết định xử lý+ biên bản đi nộp phạt ở kho bạc với số tiền phạt ý + thông tin chủ xe vi phạm được ghi bằng nét giấy than như ở biên bản xử phạt vi phạm HC được lập hôm trước.Chắc bên CA đè giấy than để đỡ phải vất vả ghi nhiều)
Có nghĩa là đối với CA, mình đã có lỗi và bắt buộc phải nộp phạt từ lúc lập biên bản,không có chuyện mình sẽ cãi hoặc kiện ngược được nữa. Hủy làm sao được.
Em vẫn phải nộp phạt,chỉ thoát được cái tước bằng 30 ngày thôi.(30 ngày tước ghi rõ trong quyết định xử lý rồi nhé)
Biết là ấm ức nhưng ở ta là thế đấy cụ ạ.

ducan

Xe tăng
-Sao không đưa thêm cả việc XXX không cho viết ý kiến vào biên bản và hỏi xem anh viết ý kiến gì thì tôi mới cho viết vào đơn , cho vào rồi thì nhớ đặt thêm câu hỏi rằng tại sao Đ/c Tuấn lại không cho người dân có ý kiến khi chưa thấy thuyết phục bởi cách làm việc của xxx .
- cái đoạn Ngã tư Lê thanh nghị sửa chút đi , thay vì Tôi cảm thấy rất cẩn thận và tôn trọng luật ATGT . Tôi tự cảm thấy không thể vi phạm lỗi như Đ/c Tuấn đã lập biên bản bằng Từ trước đến nay tôi luôn rất cẩn thận trong việc điều khiển xe khi tham gia giao thông và tuyệt đối tôn trọng luật ATGT . Trong trường hợp này tôi khẳng định không vi phạm lỗi vượt đèn đỏ như đồng chí Tuấn quy chụp .

MsLove

Tháo bánh
Tớ đã tư vấn Vic ở trong nhà Lác rồi, tớ rất muốn Vic sử lý mợ nó đi cho nó nhanh (nộp phạt, lên lấy giấy tờ, nếu cần thì thí cho nó một tý), năm hết Tết đến rồi, lằng nhằng lâu dài còn phức tạp hơn.
Dưng có vẻ lúc đó Vic không thích tư vấn của tớ.
Cũng phải chịu thôi, mỗi người 1 ý.

Tuy nhiên nếu Vic quyết tâm làm cho ra nhẽ vụ này tớ nghĩ rằng:
+ 1 là Vic cứ đi nộp phạt như bình thường và yêu cầu xxx trả lại GPLX cho mình.
+ 2 là sau đó làm thủ tục khiếu nại. Vụ này khiếu nại thì phải nhờ sự tư vấn chặt trẽ của các bác Luật sư, không tiếc $$$ và không tiếc thời gian.

tnts

Xe buýt
Hôm nay e cũng bị xxx nó thịt khi rẽ từ HBT qua Hàng Bài, vào đây chia sẻ bức xúc với cụ chủ thớt tí.
E đi ngay sau 1 chú Paj chở tiền trong cả đoàn khoảng 4 hay 5 xe cùng rẽ, thế mà nó lách sau *** chú Paj để xịt e lại, xem xét giấy tờ một hồi nó bảo "A vi phạm lỗi rẽ khi chưa qua vạch ngang". ***, ra đến gần giữa đường r mà nó bảo thế, tí thì e cho nó một phát vào mồm. Cự cãi 1 hồi thì 1 xxx già ra hỏi e "Sao thế e? E rẽ chưa bật xinhan"; ặk ặk; thằng xxx trẻ phải chữa vội "không, bật rồi nhưng đè vạch chú ạ". E tí phì cười với cái bọn ch.óa nài.
Sau màn cự cãi e rút điện thoại gọi cho người thân. mục đích là để hỏi xem cái ông chú, chồng của bà cô họ đàng nhà ngoại của bà vợ 2 của thằng hàng xóm, xem ô í làm cái chức gì trong lực lượng xxx để dọa mấy thằng lóc cóc leng keng này nhưng mà gọi mãi chả thấy ai nghe.
Cuối cùng Gấu đợi sốt ruột đành xuất 2 loách giải quyết mọi vấn đề.

ducan

Xe tăng
ờ mà Djokovic đừng viết bản tường trình nhá , viết là đơn kiến nghị mới chuẩn , mình làm chóa gì mà phải tường trình với chúng nó

Djokovic

Xe điện
ờ mà Djokovic đừng viết bản tường trình nhá , viết là đơn kiến nghị mới chuẩn , mình làm chóa gì mà phải tường trình với chúng nó
Cái này là xxx nữ sau một hồi đôi co nói chuyện việc ai đúng, ai sai và thống nhất để em viết tường trình + đ/c Tuấn làm báo cáo sẽ chuyển cho BCH Đội 4 và BCH phòng CSGT xử lý. Vì khi mở cái bb của e ra đã có giấy phê của chỉ huy Đ4 là trường hợp của em phải do phòng xử lý nên em mới viết là tường trình. Hẹn lại em sau 5 ngày làm việc lại. Em cũng xin gặp luôn chỉ huy Đội nhưng do bận họp Đại hội nên ko tiếp em đc ạ.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này của cụ cũng rất khó vì tất cả đều là cảm quan, ko có bằng chứng xác thực việc đó. Nên cụ nên ôn hoà thì hơn. Còn xxx thì toàn binh nhau thôi

anhthanh1008

Xe tải
theo em thì kụ nên nộp phạt rồi lấy bằng ra cho nhanh, chứ cãi nhanh với bọn này ko ăn thua đâu

Djokovic

Xe điện
theo em thì kụ nên nộp phạt rồi lấy bằng ra cho nhanh, chứ cãi nhanh với bọn này ko ăn thua đâu
Bá cáo với các cụ là em đã lấy bằng về và ko mất đồng tiền phạt nào ạ.. :-bd

G.Pazzini

Xe tải

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn em xxx nữ đấy trả bố cháu bằng và câu chuyện chỉ dừng lại ở chỗ nhắc nhở, ko ai sai cả. Xxx chả bao giờ nhận sai họ vẫn chốt là đồng chí dừng xe của anh ko sai do chỉ có 2 mắt mà lại phải quan sát 4 hướng nên có thể ko thấy trường hợp anh tránh 2B. Rút kinh nghiệm lần sau nếu như thế thì nên dừng lại để đỡ nguy hiểm và tắc đường.. Bố cháu ậm ừ và nhận bằng rồi lướt luôn. :D