[Thảo luận] Em bị đụng xe, các Cụ cho em lời khuyên

dht

Xe điện
Em co CAM hành trình ghi rất rõ xe ta xi vượt xe em ẩu, không có tín hiệu vượt: không còi, không xi nhan, tốc độ vượt cao. Em lái xe 4 năm nay chưa mua BH vì BH củ chuối lắm. Xe này là xe thứ 2 của em ạ
Cụ đưa hình ảnh cammera lên đi

artmedia5881

Xe container
Lần trước em còn bị Taxi nó húc cho tung cả cản sau, em dừng lại để coi tình hình thế nào thì nó lùi xe rồi đánh võng bỏ chạy thục mạng mất - cũng trên Cầu Thăng Long. Em chỉ sợ nó bỏ chạy lại tông vào người khác nhưng may là ko sao vì từ đó về HN em ko thấy có vụ va chạm nào.

ABCZ13

Xe tải
Nếu cụ có CAM và cụ xác định mình đi hoàn toàn "đoan trang" thì e nghĩ moi vụ này không khó, kể cả có xác định không cần tiền thì báo CSGT khu vực đó và đưa bằng chứng ra. Bảo đảm tên lái taxi đó mất khối tiền nhất là nếu nó đang bị treo bằng. Tùy lương tâm cụ thôi hihi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xin chia buồn cùng cụ chủ thớt. Nếu cụ có thời gian thì em ủng hộ cụ làm tới cho chú lái taxi đền, cũng là cho thằng ku nó nhớ. Như cụ khác nói, tiền lấy về có thể làm từ thiện cũng đc nhưng nhất quyết ko đc tha. Nhưng cụ có bằng chứng phạm luật của nó nhé, ko cụ tự nhiên giữ cái đăng kí mà ko có bằng chứng gì thì cũng mệt đấy.

Cho em hỏi là sao cụ xe mới thế mà ko mua Bảo hiểm ạ? Ngoài đường đầy những chú 2b,4b, thậm chí 3b như chú taxi này, mua BH em thấy lành hơn :D
Nếu bắt BH của mình đền với sự dối trá của mình thì đã cố tình làm bẩn xã hội cụ ạ!
Nên cho chú taxi một bài học!
Không thể lấy lý do đói kém để đi ăn cướp được, thà đi ăn xin còn thông cảm được!
Tính mạng và tài sản của người khác phải được tôn trọng!

kutun10

Xe tải
thôi cụ alo lấy một nửa đi, e nghĩ là cụ taxi sẽ đến gặp cụ ngay.

BMW_HL

Xe hơi
Website
www.otofun.net
mang giấy đi gửi tạm shop CAMDO nao đó rồi nt cho thằng kia là xong!

Vova

Xe container
Chia buồn cùng Cụ. Vụ này tha cho chu taxi thui
Em hỏi khí không phải, cụ đang đua cho Vạn Xuân hay Thanh Nga ạ? :P

Bỏ qua những chú taxi đi láo đi ẩu kiểu đấy, sau còn thành họa cho xã hội.