[Funland] Em bị đau dạ dày. Các cụ / mợ giúp em với

fashion

Xe tăng
lên 198 mua bình vị nam nhé ;))

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
lên 198 mua bình vị nam nhé ;))
Bình vị Nam em uống mãi rồi, không ăn thua. Rồi thuốc Tây từ losec gì đó, thuốc mấy màu chia sáng tối, thuốc chữ Y ... chỉ được 1 thời gian. Thuốc ta thì các ông lang ở TN, QN, HY... nghệ đen, nghệ vàng, dạ dày nhím (núi đá) + mật ong... đủ cả. Cứ đau (nội soi bây giờ là viêm dạ dày + hành tá tràng, ngày trước loét đã khỏi) + nôn (trào ngược dạ dày), không ăn uống nổi, sút nhanh, khoảng 10kg/tháng :(

Riêng uống anh thuốc của Viện 103 lại lại êm...

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Em là thâm kinh niên bao tử đây. 17t mổ bao tử đồng cắt luôn dây thần kinh số 10 (Nó nối lên não ợ, như thế tạm gọi là trị tiệt từ gốc) nhưng vẫn đai riết, đau hoài, đau mãi cho dù trăm phương ngàn cách trị liệu... Quan trọng là não yên thì bao tử yên & ngược lại.
Thế rồi chợt 1 ngày ( Năm 43t) em giác ngộ ra 1 điều là quẳng gánh lo đi, phó mặc sự đời, bèo dạt mây trôi, bằng không thì trong tích tắc em đau đầu & vài ngày sau thì bao tử đau.
Các cụ để ý, bao tử đau do rồi loạn tiết dịch vị tiêu hóa ( dư axit thì tránh ăn chua như chanh, khế, dứa...hoặc thiếu thì ăn ngược lại sẽ giảm đau ngay) vì não xì trét, dân văn phòng, lao động trí óc là hay tiêu bao tử!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em là thâm kinh niên bao tử đây. 17t mổ bao tử đồng cắt luôn dây thần kinh số 10 (Nó nối lên não ợ, như thế tạm gọi là trị tiệt từ gốc) nhưng vẫn đai riết, đau hoài, đau mãi cho dù trăm phương ngàn cách trị liệu... Quan trọng là não yên thì bao tử yên & ngược lại.
Thế rồi chợt 1 ngày ( Năm 43t) em giác ngộ ra 1 điều là quẳng gánh lo đi, phó mặc sự đời, bèo dạt mây trôi, bằng không thì trong tích tắc em đau đầu & vài ngày sau thì bao tử đau.
Các cụ để ý, bao tử đau do rồi loạn tiết dịch vị tiêu hóa ( dư axit thì tránh ăn chua như chanh, khế, dứa...hoặc thiếu thì ăn ngược lại sẽ giảm đau ngay) vì não xì trét, dân văn phòng, lao động trí óc là hay tiêu bao tử!
Em cứ chuẩn bị sẵn lương khô, khi nào khó chịu thì làm 1 cái, hiệu quả tức thì :)

audi8

Xe tải
vào nhà thuốc bệnh viện 354 mua thuốc Kavet hay TraVEt em không nhớ rõ lúc nào đau nhất thì ngậm 3 viên. Đảm bảo dứt cơn đau ngay.

lanhuong1965

Xe điện
Em cứ chuẩn bị sẵn lương khô, khi nào khó chịu thì làm 1 cái, hiệu quả tức thì :)
Hiện tại 1 ngày em ăn 5->6 bữa, lần ăn chút chút lưng lưng bụng là ngưng, rau cực nhiều, nhai kỹ. Tránh buồn bực, xì trét...

goldmonkey

Xe container
Có bệnh thì đi viện mà khám chứ cụ định nhờ offers kê đơn cho à. Cụ mà khỏe thì 2000 đ, yếu thì 1000 đ thuốc tí là khỏi hết bệnh.

saothangtam

Xe điện
Bệnh phổ biến nên cụ không cần phải lo lắng. Cứ đi soi cái xem nó lở loét đến đâu rồi điều trị. Viêm loét do vi khuẩn nên chắc chắn phải dùng kháng sinh cụ ạ. Nếu cụ quyết tâm, thực hiện đúng phác đồ thì chắc chắn khỏi. Cụ gì ở trên nói soi hại em thấy ko chuẩn lắm đâu. Nếu lạm dụng, soi nhiều thì có thể chứ soi theo chỉ định thì ko sao.
em dùng kháng sinh rồi ợ nhưng không ổn. Vưỡn không chịu được ợ

Tahknct

Xe buýt
nếu cụ chưa thật sự bị nặng thì đừng nên soi dạ dày nhé,rất hại men gan và yếu ruột
trước đây e cũng bị dạ dày,e uống mật ong rừng vs nghệ đen ( khó uống lắm ) kết hợp ăn kiêng.h ăn ớt uống rịu thoải mái k thấy làm sao :D trộm vía
Có mỗi cái ống đưa vào dạ dày mà mợ dọa nhìu bệnh thế? Các bs ko muốn người thân nội soi vì sợ làm ko cẩn thận thì dễ bị lây nhiễm chéo.

Godfather77

Xe điện

học trò

Xe hơi
nếu cụ chưa thật sự bị nặng thì đừng nên soi dạ dày nhé,rất hại men gan và yếu ruột
trước đây e cũng bị dạ dày,e uống mật ong rừng vs nghệ đen ( khó uống lắm ) kết hợp ăn kiêng.h ăn ớt uống rịu thoải mái k thấy làm sao :D trộm vía
Giờ em mới nghe thấy vụ nội soi dạ dày ảnh hưởng đến men gan đấy mợ ạ. Chắc ý mợ là nội soi có gây mê à?

Cụ chủ nếu khám thì cứ 108, hoặc bạch mai mà tiến. Còn chữa theo dân gian là nghệ đen trộn với mật ong (bên ngoài hiệu thuốc hình như cũng bán sẵn thuốc có thành phần chính là nghệ đen + mật ong để chưa dạ dày đấy).

saothangtam

Xe điện
Cụ tập cái này: http://namdinh.gov.vn/Home/danso/chatluongdanso/2011/2656/Phuong-phap-luyen-tap-Vay-tay-Dat-Ma-Dich-Can-Kinh.aspx
Kết hợp với uống tinh nghệ ( lưu ý là tinh nghệ chứ không phải bột nghệ nhá) có thể mua ở viện dược liệu trung ương cùng với mật ong uống hàng ngày. Đảm bảo với cụ sau 3 tháng sẽ ok.
Cái này như tập dưỡng sinh cụ nhể. Để em ngâm cứu. Mới đọc qua em nghĩ bài này tốt nhiều cho sk chứ không riêng gì đau dạ dày đâu ợ. Thanks cụ

saothangtam

Xe điện
Giờ em mới nghe thấy vụ nội soi dạ dày ảnh hưởng đến men gan đấy mợ ạ. Chắc ý mợ là nội soi có gây mê à?

Cụ chủ nếu khám thì cứ 108, hoặc bạch mai mà tiến. Còn chữa theo dân gian là nghệ đen trộn với mật ong (bên ngoài hiệu thuốc hình như cũng bán sẵn thuốc có thành phần chính là nghệ đen + mật ong để chưa dạ dày đấy).
Vâng. Em đang hỏi xem có thuốc nam bắc nào dùng tốt không. Còn nếu khám em sẽ 108 mà tiến. Mà vụ cháy ở cây xăng có ảnh hưởng giề đến BV k các cụ. Hị

zorba

Xe điện
Cụ chủ tìm được thuốc nào hay update lên trang đầu cho em than khảo với nhé. Em thuộc loại đau dạ dày nặng đây, có hôm em ăn khổ qua mà đêm đau quằn quại.

Mr.Phan

Xe tăng
Cụ quen ai làm ở viện 103 không? Nếu có cụ nhờ họ mua cho vài gói thuốc "đơn số 13" nhé, thuốc nam nhưng rất hiệu quả. Để mai em xem nhà còn không, nếu còn em PM cho cụ uống thử. Nhà em ở khu Mỹ Đình, nếu còn cụ chịu khó qua lấy nhé

saothangtam

Xe điện
Cụ quen ai làm ở viện 103 không? Nếu có cụ nhờ họ mua cho vài gói thuốc "đơn số 13" nhé, thuốc nam nhưng rất hiệu quả. Để mai em xem nhà còn không, nếu còn em PM cho cụ uống thử. Nhà em ở khu Mỹ Đình, nếu còn cụ chịu khó qua lấy nhé
Em cảm ơn cụ trước. Em cũng thấy các cụ khen Đơn số 12 của V 103 ( không phải 13 ợ ) lắm. Mai em quá bộ qua viện mua ít xem ổn áp không. Cụ dùng rồi thấy dư lào ợ. Vì thuốc Nam nên còn tùy xem người có hợp thuốc không ợ

saothangtam

Xe điện
Cụ chủ tìm được thuốc nào hay update lên trang đầu cho em than khảo với nhé. Em thuộc loại đau dạ dày nặng đây, có hôm em ăn khổ qua mà đêm đau quằn quại.
Thuốc Nam có tên nà Đơn số 12 của Viên.103 ở Hà Đông bào chế cụ ợ. Mai em qua mua ít về dùng thử đây cụ ợ

Godfather77

Xe điện
Cái này như tập dưỡng sinh cụ nhể. Để em ngâm cứu. Mới đọc qua em nghĩ bài này tốt nhiều cho sk chứ không riêng gì đau dạ dày đâu ợ. Thanks cụ
Em biết ngay là cụ thấy em nói thế không tin lắm mà. Em đã từng mở dững 3 thớt trên Of cũng vì cái anh dạ dày này đấy. Cụ có thể tham khảo
http://www.otofun.net/threads/435830-chua-dau-da-day-bang-tinh-nghe-mat-ong-cu-nao-thu-chua-a?highlight=
http://www.otofun.net/threads/306917-chua-dau-da-day-bang-re-cay-sim-cu-nao-thu-chua-a?highlight=
http://www.otofun.net/threads/304491-em-nho-cu-dr-chinh-ty?highlight=

Tuy nhiên thuốc tây thuốc ta chán chê nó cũng chỉ khỏi được một thời gian ngắn àm lại phải kiêng khem rất khổ sở. Khi em tập cái món kia kết hợp với xơi tinh nghệ mật ong thì trộm vía đến nay nửa năm, bia rượu thì bình thường mỗi bữa một lon bia hay nửa cốc rượu (khoảng 100ml), còn thỉnh thoảng đi nhậu ngoài thì khỏi nói, say vắt lưỡi lên mà vẫn ok không thấy đau lại nữa. Cụ cứ nghe em xui dại một lần đi, em xui mấy người bây giừo cũng đỡ như em rồi đấy. :)). :D. :)) :D