[Thảo luận] Em bị cướp ở Phan Xich Long (SG) ; phang luôn cướp

Lustigbee

Xe tải
Đây là cái dùi cui inox em cất trong xe để tự vệ khi có chuyện

khi cất trong xe thì nó gọn thế này

khi lâm trận thì nó hùng dũng thế này

Em ko bao giờ làm điều gì trái đạo đức cả , và cũng chưa bao giờ sử dụng đến cái này . Nhưng gặp Cướp thì em phang thẳng cánh . Đêm về nhà em vẫn ko hiểu vì sao bị em vụt mà nó vẫn ko nằm im . Sau đó em nhớ lại là lúc thu dọn đồ em có nhặt dc 1 cái mũ lưỡi trai simili , chắc thằng ôn con đấy đội mũ nên cũng giảm được phần nào lực , vả lại em bay chồm tới nên vụt vào phần giữa cây inox nó cũng giảm bớt lực

Cảm ơn các cụ đã ủng hộ tinh thần em . Sau em cũng tiếc mãi , giá như em gí theo nó vụt tiếp phát nữa thì thằng ngồi sau đã rớt xuống rồi . Chỉ cần dân bên đường xông vào hỗ trợ thì em có thêm động lực đuổi theo 2 thằng đó , hix

Lúc sau CAP đến , em vẫn còn cầm nguyên cây dùi cui trên tay và trình bày : tôi vừa gặp cướp , đây là dùi cui tôi cầm để tự vê thôi chứ ko có ý gì khác . Tôi ko cất đi vì sợ nó quay lại trả thù . Đồng chí CAP cũng ko nói gì cả , hihi

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Công nhận ở trong SG loạn thật, e đi công tác mà đứng ngay cửa Khách sạn còn bị cướp, hồi đó e ở Lữ Gia quận 11, Lần 2 là bị ngay cửa Triển Lãm Tân Bình đi toi 2 cái điện thoại.

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
Vợ em đứng mua đồ , cầm bóp trên tay . Em thì ngồi trên xe nổ máy ngồi chờ
E nhìn thấy 2 thằng nghẹo đi xe máy tấp sát vào nên em cảnh giác , thả phanh tay ra trước . Y như rằng 2 thằng cu giật bóp vợ em rồi bỏ chạy

Em đạp lút ga gí theo . Mẹ nó đúng là xe tự động đề pa chậm thật .
Chạy 100m thì em gí kịp , em tông thẳng vào 2 thằng cu luôn . 2 thằng cu văng xa 10m . Em ngồi trong xe mà còn nghe cái Rầm , còn dân 2 bên đường thì hét lên vì tưởng đụng xe

Em phanh kít lại nhảy, rút cái dùi cui inox thủ sẵn bên cửa xe rồi mở cửa gí theo

Thằng cầm lái lồm cồm dựng xe chạy , thằng ngồi sau chạy theo . Em gí gần tới nơi thì thằng sau quay lại doạ em : đù má mày , đù má mày

(đây là sự thật ko phải em nổ nha) : em cầm cây dùi cui bay lên lao thẳng đập bốp xuống đầu nó "mày đú má tao hả"
Em nóng mờ cả mắt nên ko nhìn thấy , nhưng em nghĩ thằng đó bể đầu .
Do bay lên đập xuống nên em hơi mất thăng bằng , lúc em loạng choạng đứng dậy định gí tiếp thì nó leo lên xe bỏ chạy rồi

Em lấy lại được bóp của vợ và lượm được biển số xe nó luôn ; em bàn giao hết cho CA F7 Phú Nhuận
Hiện trạng xe em : bể cản trước , bể két nước , móp capo . Chắc là hỏng trợ lực tay lái vì em đánh xe vào lề nặng lắm .
em đang ngồi cafe ở Phan Xích Long chờ cứu hộ kéo xe về , tranh thủ dùng laptop update ; chắc là phải đi bộ 2-3 tuần , hix

Em gọi Liberty rồi , bác nào có kinh nghiệm vụ này hướng dẫn em vụ thủ tục nhé . Giờ em định nhờ bạn bè check xem mấy bệnh viện xung quanh có thằng nào vào băng bó đầu ko . Nếu nó đi xe thật của nó thì CA sẽ truy ra vì em tông vào nó văng biển số ra luôn mà

Chia buồn cùng bác một tí.8->Em không chứng kiến nhưng nghe qua những gì bác kể thì cũng thật là đáng phục.Bác làm dề...???? mà sử lý cứ như ''Vệ Sĩ '' chuyên nghiệp thế nhỉ..????

mtkien1202

Xe tăng
Tiếc quá, cụ không túm được thằng nào hoặc cho nó thêm vài phát nữa cho bõ tức.

vietbach

Đi bộ
hix, bac that dung cam nhg hơi tham thuong cho xe cua bac, ma 2 thang do nhu co khinh kong ay nhi, bac dam manh the ma chung no van dung day chay dc, kham phuc :-bd

sweetdreams

Xe hơi
vốt cụ . xe cụ đẹp , biển xe cụ cũng đẹp ah .Giả sử có lần sau cụ phang vào lưng nó thôi cụ nhá >:)>:)

Taxi.Driver

Xe tải
Cụ bay lên bay xuống khiếp quá. Lần sau cẩn thận nhá không té gãy chân đó :D

hoankim

Xe hơi
Bác liebe trông đầu trọc to xác thế mà bọn nó còn ko chạy lại còn đmm nữa . Chết thật .
Hé hé, cụ chủ nhìn trắng trẻo thư sinh đẹp giai trí thức nên chúng nó tưởng ngon , thế nó mới dám dmm mà ko chạy ngay, ai dè........ >:)
Chứ còn ông đầu trọc kia á, em nhìn lần đầu còn sợ nữa là mấy thằng giựt đồ :-*

Lustigbee

Xe tải
Hé hé, cụ chủ nhìn trắng trẻo thư sinh đẹp giai trí thức nên chúng nó tưởng ngon , thế nó mới dám dmm mà ko chạy ngay, ai dè........ >:)
Chứ còn ông đầu trọc kia á, em nhìn lần đầu còn sợ nữa là mấy thằng giựt đồ :-*
hoankim PR quá nha , ko có tiền trả đâu đấy >:)
hôm nào ra HP giao lưu nhé :-bd

Buôn rượu

Xe hơi
hoankim PR quá nha , ko có tiền trả đâu đấy >:)
hôm nào ra HP giao lưu nhé :-bd
Em mời cụ rồi nhá, nhưng em nghĩ cụ nóng quá, đâm nó mà nó lăn quay ra chết có khi mình cũng bị vạ lây hic hic

baobinh81

Xe hơi
Em phục cụ quá,
em nghĩ cụ được anh em chia sẻ thế này cũng đáng công sửa xe cụ nhỉ :)

Forcus

Xe tải
Cụ chủ máu thật :D

koj.k0ol

Xe tăng
hơi tiếc vì không bắt được thèng nào... cơ mà nhìn quả xe độ 6 bánh của cụ em cũng nể :P
vod cụ nhé

peroxide

Xe buýt
Hôm nay em cũng mới thó được cái ống nước dài 40cm, phi 40 thì phải cầm rất vừa tay.

thanhphucvxhg

Đi bộ
. Thật đáng khen phản ứng nhanh và quyết đoán của cụ

musso2000

Xe tải
cụ làm thế là rất đúng,chứ quả đấy mà mất cái bóp của bà cả mà bên trong lại toàn giấy tờ quan trọng thì còn mệt nữa,e là e rất phục cụ chủ đới,tình hình này là e cũng phải ra móng cái kiếm mấy món tự vệ nhẹ nhàng như của cụ thôi