[Thảo luận] Em bị cướp ở Phan Xich Long (SG) ; phang luôn cướp

hydiep

Xe buýt
Em ngưỡng mộ cụ quá, mời cụ 1 ly nhá. Em không dùng BH của Liberty nhưng nghe mọi người nói dịch vụ và xem xét bồi thường rất nhanh.

xuho

Xe tải
Hơi tiếc, ko bắt được thằng cướp nào mà xe bị hỏng.
Nhưng rất hoan nghênh tinh thần của cụ chủ, mong cụ sớm sửa xong vợ hai. voted cụ
@: Cụ ở Sài gòn nên e ko giúp được cụ, nếu ở HN thì em có thằng bạn làm giám định Li có khi lại giúp được cụ.

hoankim

Xe hơi
Cụ bụp nó kiểu gì mà lần tiên em mới biết
Bay lên rồi đạp xuống ...
kể cũng lạ , cụ đâm thế nào mà bể tùm lum vậy ...
Phải xe em cũng chưa đến mức như vậy
Cụ ấy nghề chính là bay mà nên cụ ấy bay lên đập cũng ko có gì là lạ :-bd
Hoan nghênh tinh thần chiến đấu của cụ N lustigbee nhá, trong chỗ cụ sống cướp giật nhiều thật đấy !! Hai thằng cu con đó số kể ra cũng đen, rơi gì ko rơi rơi lại cái biển số ^^ Mà tay cụ to thế cụ đập nguyên cái dùi cui inox vào đầu nó kể cũng kinh kinh !!! L-)

spyface

Xe hơi
nghe cụ tả như phim hành động Mỹ

Ford Escape

Xe tăng
hoành quá, em ngưỡng mộ cụ thật. cơ mà trong trường hợp đó cũng điên thật

GAT

Xe điện
Quá nể cụ !!!

RuaHoGuom

Xe tải
Em mà như Cụ em đâm 2 thằng đứt luôn. @-), em té .. :))

levinh19

Xe máy
Đã vốt Cụ vì tinh thần chiến đến cùng :)

Cụ oách thật đấy >:D<, mong rằng mọi người dân đều hăng hái thì bọn cướp đâu còn đất sống ;)

Tungbin

Xe buýt
xe cụ hỏng nặng quá thế mà 2 thằng kia ko sao số nó may thế .lại tốn ối tiền đấy cụ nếu ko có BH mà có thì lách luật mới được

bái phục Cụ, hỏng xe là chuyện nhỏ, bõ tức là chuyện cần thiết đúng không Cụ, mời cụ một ly

Lustigbee

Xe tải
Đây là hình biển số xe của thằng ăn cướp .
Xe hiệu Yamaha Exciter màu đen , BS 54-S4 2278 .

Trước đây em đọc OS hình như có 1 bác nào đó là chuyên gia đọc BS xe đúng ko nhỉ . Chỉ cần đưa biển số xe ra là bác ấy sẽ cung cấp thông tin về người đang ký xe , chủ sở hữu , địa chỉ .....
Em ko nhớ rõ bác ấy là ai ! bác nào nhớ nick name bác ấy thì pm dùm em ; hoặc post link này ra public để bác ấy vô tình lướt qua thì xử lý dùm em
À , cái vụ xác minh biển số xe là để em trình báo tiếp cho CA (trong trường hợp họ chưa có time xử lý vụ em) ; chứ ko phải em đến nhà nó trả thù này nọ , các bác yên tâm [:D]
BS xe là biển thật ; ko biết có phải nó đứng tên chủ xe hay ko thôi . Xe nó nhìn còn mới lắm

Nhân đây em cũng muốn hỏi thăm 2 điều về việc cái biển số . Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em

1 - BS xe em sau khi tông vào bọn Cướp đã bị biến dạng và lủng mất 1 số [sm=21.gif] . Chắc chắn là em phải lên 282 xin lại . Bây giờ thủ tục ntn các bác nhỉ ? Em sẽ lên phường làm đơn xác nhận , có đóng dấu CA F7 PN (đơn này sẽ dùng chung cho Liberty) . sau đó em cầm Đơn xác nhận này lên 282 làm đơn xin cấp lại biển số à ?

2 - BS xe của bọn cướp thì em đã nộp cho CA F7 PN . Nhưng sáng nay em lên đó thì có vẻ như CAP chưa có động thái gì điều tra , em nhắc lại vụ hom qua thì cũng ko ai biết gì . BS đó thì chắc chắn em ko được phép lấy lại ; nhưng em đã chụp hình như ở trên . Vậy em có nên lên 282 làm đơn trình bày rõ sự việc để khi bọn ăn cướp lên xin cấp lại BS xe thì CA tóm chúng nó ko ? Em có nên làm vậy ko hay là để CAP tự bàn giao cho các đồng nghiệp ? (tại em thay CAP ko có hứng điều tra lắm thì phải)

24h trôi qua ; cả nhà em và đặc biệt là vợ em phỏng vấn : Nếu được quay lại thì em có làm như vậy ko ?
Câu trả lời của em rất ngắn gọn : Có , tông chết cha chúng nó luôn chứ sợ gì . Anh ko có gì phải hối tiếc cả . Kể cả xe phải nằm ở EA 3-4 tuần [sm=20.gif]
Cái duy nhất mà em sẽ thay đổi là : ko phang vào đầu nó nữa ; mà sẽ phang vào bả vai hoặc tay chân gì đó

Quay lại 8p định mệnh như film Source Code . Tất cả chỉ diễn ra trong vòng 8p . Từ lúc em nhìn thấy 2 thằng đó trong kính chiếu hậu , nó giật đồ , em gí theo tông , nhảy xuống xe phang , thu dọn đồ đạc lên xe rời khỏi hiện trường (nhưng tiếc là xe bị hỏng)

Quả thật lúc đấy em điên tiết muốn cho chúng nó 1 bài học nên phang thẳng xuống . Nếu được làm lại thì em sẽ quật ngang thôi [sm=bash.gif]. Đáng lý ra em nên tiếp tục đuổi theo bay song phi đạp nó rớt xuống để bắt lại .... nhưng mà thôi .

1 số bác dặn dò em cẩn thận bảo vệ vợ con . Hehe , nó có nhớ mặt thì nhớ mặt em thôi chứ vợ em ko lien quan gì . Em cũng ko nhớ rõ mặt nó lắm ; nếu đưa 5 tấm hình ra lựa thì may ra em chỉ mặt dc [:D]

Bảo hiểm thì trong hồ sơ hotline có note : va chạm với xe của Cướp . Em gọi cho bác Đ thì bác ấy hướng dẫn em ghi : tôi đuổi theo xe Cướp và va chạm khiến bị hỏng phần mũi xe . Phần còn lại BH tự xử với EA . Bản thân staff EA cũng rất nhiệt tình hướng dẫn em làm cách nào để được bảo hiểm trọn vẹn nhất [:)]

Các sếp bên EA sau khi nghe em trình bày mùi mẫn quá thì duyệt cho em mượn X1 chạy tạm . Nhưng thời gian sửa xe chắc 3-4 tuần nên cũng khó mượn lâu . Em chọn option mượn xe weekend để đưa vợ con đi chơi thoi , thế cũng happy rồi . Còn đi off hay cafe gì đó thì đi ké anh em BFC [:)]

Những bác nào pm hỏi thăm vụ dùi cui inox tự vệ em trả lời đầy đủ hết rồi nhé , có gì em đặt mua rồi các bác trả tiền em sau cũng đc
Xe em chờ nhập phụ tùng về hơi lâu , 3-4 tuần lận . Trước đây em nghĩ ko biết dịp nào khoe con PS 150i độ của em , và bây giờ thì dịp đó đã đến . Ko những dc khoe xe mà khoe tới 3-4 tuần lận , huhuhuhuhu :((:((:((:((:((:((

chi tiết em nó , hehe http://www.otosaigon.com/...528ihehe-m3211689.aspx

post vui vui tí cho đỡ nhớ em X3 [:D]

Chỉnh sửa cuối:

lacked_moon

Xe tải
nghe chuyện của cụ như trong phim hành động ấy nhỉ,vodka cụ

Boing767

Xe điện
Cụ hay quá - ra đường như cụ thì mấy thằng cướp hết đất sống , e phải học tinh thần off của cụ !

DuongNV

Xe buýt
Ước gì mình được như anh ấy. Cụ là thần tượng của cháu rồi đấy! Mời cụ 1 ly

scorp

Xe buýt
Quả thật là em ngưỡng mộ kụ vô cùng, anh dũng và quyết liệt, Chắc lúc mấy thằng ôn kia nhìn thấy xe kụ lù lù tông chúng nó cũng khiếp một phận kụ nhỉ. Vote kụ phát ợ :-bd

scorp

Xe buýt
em là em cũng kêt quả PS của kụ chủ quá. Em mà cưỡi em nó thì dù em có xấu giai đến máy ba con lối xóm ngoài ngã tư vẫn phải ngắm nhìn em đới =P~=P~=P~

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ chủ thớt dũng cảm quá. Dũng cảm quá. Cụ đâm nó giỏi quá. Vừa tới. Còn cụ đập nó thì hơi tồi. Vẫn để nó chạy thoát.

dht

Xe điện
Cụ chụp ảnh của cụ lên cho em chiêm ngữơng với :))