[Thảo luận] Em bị CSGT dừng xe.

chuotbachhn

Xe hơi
sai làn làm sao dc các cụ ,nếu có chỉ có thể là lỗi sai vạch kẻ đường vì ở đây cũng ko có biển chỉ dẫn các hướng phuơng tiện đi,có khi cụ chủ cãi cố khéo cũng chả sao.Chỉ là văn hóa giao thông cụ đi như thế thì khó chịu cho người sau lắm.

pnew

Xe điện
Trường hợp không có biển 411, mà có vạch kẻ đường 1.18 thì có bị bắt lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường ko cụ. Vì nhiều lúc đường đông, ko quen đường, xe đằng trc đè hết vạch. Có thể cãi với XXX là trường hợp bất khả kháng ko?
Nếu chỉ có 1 trong thứ trên vẫn phải chấp hành vì không bắt buộc hai thứ đó phải đi đôi với nhau.

thanhnamdinh

Xe tăng
có lẽ là lỗi đi sai biển 411 hoặc vạch 1.18 , rẽ trái trên làn đi thẳng

hondajaz

Xe hơi
em xem bằng điện thoại thấy 2 cục đen xì bấm vào nó chứ trơ ra:(

_MBBG_

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều lắm,e đang tìm down cái ứng dụng đuổi muỗi mãi chưa dc,nay bật clip của cụ lên...muỗi té sạch

vùng ven đô

Xe buýt
Đường này em đi hàng ngày, cụ chủ bị bắt lỗi sai làn, tuy nhiên em không nhớ rõ chỗ này có biển phân làn không, nhưng hàng ngay em đi từ đường này rẽ trái vào Tôn Đức Thắng em đều áp sát vào làn ngoài cùng bên trái để rẽ trái, làn này có riêng 1 pha đèn.
Mọi lần qua đây, e cũng áp sát làn ngoài cùng bên trái mỗi khi rẽ về Tôn đức Thắng. Hôm đó e có ý định đi thẳng, nhưng khi vào gần đến ngã tư, e mới sực nhớ là mình còn có hẹn phải về dưới Hà đông nên e mới cho xe rẽ xuôi TDT. Về văn hóa GT, e biết là đi như vậy sẽ gây cản trở cho các xe đi thẳng(mặc dù về luật thì e ko sai). E có nói với xxx hôm đó:" Chú sẽ rút kinh nghiệm" rồi mà.

vùng ven đô

Xe buýt
chỗ đó rẽ trái cụ phải áp sát lề trái rồi rẽ, cụ đi làn đi thẳng + rẻ phải rồi. Kết quả cuối cùng thế nào tường thuật lại coi.
Về luật thì e ko sai, nhưng về văn hóa GT e xin rút kinh nghiệm cụ ạ. Cuối cùng xxx để cho e đi.

blackpaint

Xe container
Về lý cụ không sai, cụ có đi sang tít làn bên phải cũng chả sai, nhưng cụ có thừa thời gian, cơ hội sao cụ không ép tít vào làn ngoài cùng bên trái nhỉ? Hay cụ đến gần ngã tư mới có ý định rẽ trái?

thanhnamdinh

Xe tăng
các cụ thông thái cho em hỏi , lỗi đè vạch xxx có phải chứng minh = hình ảnh không , nếu xxx nói phát hiện lỗi qua quan sát = trực quan được thì sao? , có cam cũng không thể nhìn được mình có đè hay không

mopmi

Xe tăng
E bị xxx dừng xe, trong khi tranh luận(có clip ghi lại). Nay e muốn pot clip lên diễn đàn nhưng ko biết cách, có cụ nào giúp e với.
Bây giờ e mới úp được video lên diễn đàn. các cụ theo dõi xem e bị xxx vịn xe e vì lỗi gì nhé. đoạn này ở ngã 4 Quốc tử giám-Tôn đức Thắng. Cái cam của e nó bị lỗi, khi xem có tiếng dè,[video=youtube;UbyG1P5Y0QA]http://www.youtube.com/watch?v=UbyG1P5Y0QA&feature=youtu.be[/video][video=youtube;DLMv3HoVuVk]http://www.youtube.com/watch?v=DLMv3HoVuVk[/video] hơi khó chịu một chút các cụ thông cảm nhé. Còn đoạn tranh luận với xx e sẽ nhờ người úp sau.

Các cụ thông cảm, bây giờ e mới nhờ được người úp clip lên được. Sự việc là dư này: Hôm trước e cùng anh bạn đang trên đường từ Nguyễn khuyến về Giảng võ để lên Đại lộ Thăng long, đi đến gần đèn đỏ ngã 4QTG-TDT thì e sực nhớ là phải đến gặp xếp ở số 2 Nguyễn khuyến bên Hà đông, xe đang ở làn giữa thế là e xi nhan cho xe rẽ trái(vì e biết ở đây ko có biển báo 411 và mũi tên chỉ hướng, mọi lần đi qua đây, khi rẻ TDT e đều cho xe đi ở làn bên trái). Đến đây xxx dừng xe e như các cụ đã xem video ở trên.
Sau màn chào hỏi, xx đòi kiểm tra gt xe và bảo e phạm lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường(xe đè vạch liền), e có bảo xx chỉ cho e cái vạch mà e ko tuân thủ, thì ra là cái vạch liền chia các làn xe. E có tranh luận với xx là xe e có cam hành trình,xe e ko đè vạch , nếu xx cương quyết bắt lỗi lập bb thì e sẻ ghi ý kiến của mình vào trong bb. Nghe vậy xxx bảo thôi chú đi đi. Văn e lủng củng các cụ đại xá nhé. Bây giờ mời các cụ xem đoạn clip e tranh luận với xxx.

[video=youtube;tD7u3uC9MIA]http://www.youtube.com/watch?v=tD7u3uC9MIA[/video]
[video=youtube;PJ_EdqCe0Uo]http://www.youtube.com/watch?v=PJ_EdqCe0Uo[/video]
Qua theo dõi clip, tranh luận giữa xx và cụ thì xxx bắt lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường là k chính xác.

30M60xx

Xe buýt
Em thấy cụ chẳng sai gì sất, trừ khi cụ không signal rẽ trái

ThanhTungTB

Xe điện
các cụ thông thái cho em hỏi , lỗi đè vạch xxx có phải chứng minh = hình ảnh không , nếu xxx nói phát hiện lỗi qua quan sát = trực quan được thì sao? , có cam cũng không thể nhìn được mình có đè hay không
Nói về luật GT ,thì lỗi gì cũng phải chứng minh = hình ảnh ,nhân chứng ,ghi âm ....chỉ có xxx bố láo mới dám nói bắt lỗi = trực quan thôi .và nếu có cam ,khi xem lại góc độ chuyển động của xe và vạch kẻ đường ,thì có thể vẫn biết được có đè vạch hay ko ,vì trong trường hợp này là chủ xe quay đầu xe ,và khi quay đầu mà phía trước có vạch liền thì xem cam nhìn thấy ngay bác ah .

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ có thấy mấy cái xe nó cắt mặt cụ để đi vào làn giữa không, vì họ đi thẳng, sao bên trái thoáng thế họ không đi? Theo em thì phải tự hiểu chỗ này thôi, vì trên có đèn hướng dẫn, dưới có vạch sơn liền. Còn nếu đòi hỏi trên phố phải cắm hết biển báo thì phố đã đông rồi lại toàn biển báo ...

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Csgt bây giờ mất dạy lắm, cứ rung loạn lên, ai non tay là nó thịt ngay. Luôn phải cứng trên cơ sở lý lẽ và luật các cụ ạ. Ra đường bây giờ cứ xác định cược chiến này ko bao giờ có hồi kết

longvu

Xe tăng
Em phải thừa nhận, cụ chủ đi rất thong dong, để cho các xe máy và ô tô, có đoạn ng đi bộ vượt cắt mặt luôn, em cũng chịu cách đi của cụ, đi quá chậm cũng làm ảnh hưởng đến ùn tắc giao thông đấy cụ nhé.
Tình huống cụ chủ, nếu đi thẳng thì chắc chắn sẽ gây xung đột với làn từ Cát Linh rẽ trái sang TĐT, cụ chủ lại TÌNH CỜ nghĩ đến việc rẽ trái về Hà đông nên bó cua rộng rồi rẽ trái, xxx ko bắt thì em cũng thấy là hơi phí, ít nhất là để nhắc nhở cách di chuyển ko giống ai của cụ chủ.
T/hợp này em ủng hộ xxx, có thái độ tôn trọng công dân, đàng hoàng, chứ nếu mà gặp xxx rắn hơn thì cụ chủ chắc đã phải có biên bản.

Tribute

Xe container
Nếu em là xxx trong tình huống này em vẫn vẫy cụ chủ lại nhưng ko nói chuyện vi phạm mà nhắc nhở cụ đi cho có vhgt đừng tạo xung đột gt gây cản trở người khác. Có khi thế lại đc cụ chủ tuyên dương trên ÔF ấy chứ.

Đam mê

Xe tăng
Chỗ này ko có biển phân làn, ko có mũi tên chỉ hướng đi>>> về luật thì cụ chủ ko sai, nhưng ko nên đi như vậy, vì dễ gây tắc đường lắm cụ ợ.

dungbuocgiangho

Xe máy
Lại tính ăn bẩn mà không được , cụ chủ tuyệt .