[Thảo luận] Em bị CSGT đánh hội đồng....

thanhsquin

Xe buýt
Lỗi của e là bao nhiêu tiền. Cụ biết k.nếu xxx làm đúng sao phải làm thế với e. Xxx k cho đi nộp phạt và lấy giấy tờ luôn. Xxx bảo 300k. Bắt đầu từ mai mới đc đi nộp phạt. Giữ giấy tờ trước đã. Haizz. Cụ ức k??? E bảo vs xxx là nộp ở đâu giờ e ra kho bac nộp luôn. Xxx bảo k đc. Thế e mới rút đt ra quay ạ. Phù hợp ý cụ chưa.
Lỗi của cụ không thu phạt tại chỗ được. XXX làm như vậy là chuẩn rồi, có điều nếu mình xem hình ảnh thấy sai rồi thì nêu cao tinh thần Ofers, ký biên bản, nhận hẹn lên làm việc. Còn nếu tỉnh đó xa, hoặc đk đi lại của cụ không cho phép thì cụ có thể đề nghị 50/50 (cái này tùy cơ ứng biến, xin các điừng chưởi em :)). Còn về máy quay, theo kinh nghiệm của em. Khi hỏi lỗi gì, biết chắc chắn mình đi đúng, XXX bắt bẩn thì mới lôi điện thoại ra quay

vanbui

Xe tăng
Ơh, nghe cụ chủ đến giờ thì thấy như là cụ cảnh báo dọa OFer - hay là nick của cụ bị xxx hack ợ :( ? Không còn là cụ chủ trai hừng hực sức trẻ trước đây nữa d...ồi !

MrHip1990

Xe tải
Lỗi của cụ không thu phạt tại chỗ được. XXX làm như vậy là chuẩn rồi, có điều nếu mình xem hình ảnh thấy sai rồi thì nêu cao tinh thần Ofers, ký biên bản, nhận hẹn lên làm việc. Còn nếu tỉnh đó xa, hoặc đk đi lại của cụ không cho phép thì cụ có thể đề nghị 50/50 (cái này tùy cơ ứng biến, xin các điừng chưởi em :)). Còn về máy quay, theo kinh nghiệm của em. Khi hỏi lỗi gì, biết chắc chắn mình đi đúng, XXX bắt bẩn thì mới lôi điện thoại ra quay
Cụ đã bao giờ đi nộp phạt chưa. Có quy định nào người vi phạm không được nộp phạt tại kho bạc sau khi nhận biên bản k. E vẫn đồng ý ký cụ nhé. Cụ đọc kỹ lại đi

HANOICity

Xe điện
Có lẽ chúng ta nên kiến nghị đến chính phủ, tạm thời đổi cảnh sát biển thế chỗ cho cảnh sát trong đất liền, biết đâu lại 1 công được cả đôi việc?

MrHip1990

Xe tải
Ơh, nghe cụ chủ đến giờ thì thấy như là cụ cảnh báo dọa OFer - hay là nick của cụ bị xxx hack ợ :( ? Không còn là cụ chủ trai hừng hực sức trẻ trước đây nữa d...ồi !
Vẫn là e cụ nhé. Nhưng mà e hỏi cụ 2 câu: khi chúng nó có tiền, thế lực và có tiền mà cno biết về mình cụ có bật k. Thứ 2. Cụ có sợ chết và nghĩ cho gia đình và tuơng lai k

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Chúng nó ko ăn bẩn của cụ, cụ quay thì có sao mà phải tẩn cụ ?
Không đồng ý với cụ. xxx không ăn bẩn thì kệ cho quay, ai quay gì thì quay, cây ngay sao phải sợ chết đứng?

BVTL

Xe điện
Người OF
Chia buồn cùng cụ chủ và cái xh này!

MrHip1990

Xe tải
mà hộ khẩu cụ chủ ở Yên Bái thì sợ cái j. nên nhớ chứng minh thư ở yên bái k ghi rõ số nhà (vì quê e cũng ở yb)
Cụ đọc scmt thư cho 1 ng trong nghành đi. Nó đọc cho cụ cả hộ khẩu nhà cụ nhé.

MrHip1990

Xe tải
Không đồng ý với cụ. xxx không ăn bẩn thì kệ cho quay, ai quay gì thì quay, cây ngay sao phải sợ chết đứng?
Vấn đề là nó tẩn. Lỗi e có 80 đến 100 mà. Kể cả là 300k thì lấy biẻn bản xong đi nộp phạt vẫn được mà. Cơ mà xxx bao hôm sau mới đc nôp. Gây khó dễ cho e

MrHip1990

Xe tải
Cụ thật dũng cảm và do đó cụ vẫn còn may mắn hơn cháu bé này:
Học sinh lớp 11 tố bị CSGT đánh vỡ xương mũi

Thứ Tư, 14/05/2014 20:28:44 GMT+7

Trong khi học sinh Vũ Hoàng Đình tố bị CSGT đánh gãy xương mũi thì phía công an giải thích do vô tình (?!)

Sáng 14-5, em Vũ Hoàng Đình, học sinh lớp 11C trường THPT Chu Văn An, huyện Kon Rẫy, tỉnh Kon Tum đã xin xuất viện Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Kon Tum để về trường tham dự kỳ thi cuối học kỳ lớp 11.

Trước đó khoảng 20 giờ 30 phút ngày 8-5, Đình nhập viện trong tình trạng vỡ xương mũi, sập hàm, rách môi.

Đình khi vừa phẫu thuật mũi tại Bệnh viện Đa Khoa Kon Tum - Ảnh do gia đình cung cấp

Đình cho biết chiều 8-5, em không đội mũ bảo hiểm chở bạn học cùng lớp Phạm Quang Vinh, có đội mũ, đang trên đường đi học về đến khu vực thôn 1 xã Tân Lập thì nhìn thấy bạn đang đứng cạnh đường gọi nên quay xe lại.

Khi đó, 3 xe của lực lượng Công an huyện Kon Rẫy, trong đó có 1 xe đặc chủng, đi cùng chiều phía sau. Khi xe Đình vượt qua xe thứ nhất tới xe thứ hai thì bất ngờ bị một vật cứng đập mạnh vào vùng mặt làm em lạc tay lái, đụng nhẹ vào xe thứ ba, chạy thêm khoảng 100 m thì dừng lại. Sau đó Đình và Vinh được đưa về trụ sở UBND xã Đắk Ruồng làm việc trong khoảng 1 giờ.

Tại đây, hai em bị bắt viết bản tường trình. Đình do bị chảy nhiều máu nên xin được đưa đi bệnh viện. Khoảng 19 giờ cùng ngày, Đình được 2 công an chở tới Bệnh viện huyện Kon Rẫy sơ cứu rồi tiếp tục được chở về UBND xã Đắk Ruồng viết bản tường trình.

Ông Vũ Văn Lập, cha Đình, cho biết: Khi tới Bệnh viện thì con tôi đã sơ cứu xong, tôi thanh toán tiền viện phí rồi tiếp tục đi theo tới UBND xã Đắk Ruồng. “Khi thấy tôi, Đình nói bố ơi con bị gãy sống mũi rồi. Tôi hỏi vì sao thì Đình nói do bị công an đánh. Thấy con tôi đau quá tôi yêu cầu cho con tôi bệnh viện tỉnh cấp cứu thì được một công an nói ở đây viết bản tường trình xong mới được đi” - ông Lập kể.

Sau đó, gia đình đưa Đình lên Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Kon Tum cấp cứu.

Trong khi làm việc tại trụ sở UBND xã Đắk Ruồng, em Phạm Quang Vinh bị mất một sợi dây chuyền bằng vàng nên tới khoảng 21 giờ cùng ngày, sau khi lập biên bản mất vàng Vinh được gia đình lên đưa về nhà.

Bà Phạm Thị Nở, mẹ em Đình, cho biết sau khi xảy ra sự việc đã hai lần công an huyện đến gia đình làm việc. Trong đó có 1 lần phía công an cho biết thời điểm đó trời mưa, người công an ngồi sau tay cầm gậy đưa lên đỡ áo mưa và vô ý trúng vào mặt Đình. Tuy nhiên, gia đình không đồng ý. “Cháu nó vi phạm đến đâu thì pháp luật xử đến đó, cớ sao lại bị CSGT đánh ra nông nỗi như vậy?” - bà Nở nói.

Ngày 14-5, trao đổi qua điện thoại, lãnh đạo Công an huyện Kon Rẫy cho biết: “Lãnh đạo công an huyện đã yêu cầu những người liên quan làm báo cáo giải trình. Hiện đang trong quá trình điều tra, làm rõ chứ chưa có kết luận chính thức. Khi nào có kết luận rõ sẽ cung cấp cho báo chí sau”.

Theo H.Thanh (Nld.com.vn)
Cụ nào chưa tin cụ chủ, đọc sẽ hết thắc mắc. ngay.
Cảm ơn cụ. Có những người hiểu e cũng vui tí. E đăng bài lên chỉ mong các cụ cảnh giác chứ k bao giơ bảo các cụ k đc đấu tranh. Chỉ là giờ lộng hành quá. 1 mình thì phải cẩn thận

MrHip1990

Xe tải
cụ bị đánh ở tỉnh nào mà ác thế :)) nói chung xóa clip rồi e nghĩ k moi lại đc đâu. chắc cụ viết topic này để dọa xxx. chứ e nghĩ cụ còn thì phọt lâu rồi. vì mình bị đánh cơ mà :))
Lính mới đừng phát biểu liều. Hãy xem những j tôi làm cho of từ trc đến giờ rồi hãy nói

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn cụ. Có những người hiểu e cũng vui tí. E đăng bài lên chỉ mong các cụ cảnh giác chứ k bao giơ bảo các cụ k đc đấu tranh. Chỉ là giờ lộng hành quá. 1 mình thì phải cẩn thận
Tốt nhất sau cụ làm quả ghi âm quay phim theo phong cách jame bond cho đỡ đau xác mà tố đc xxx

mitsu94

Xe tải
K ệ em - em cứ chử i - con m ẹ bọ n ch ó vàng ch ó xanh b ọn cướ p ngày

vanbui

Xe tăng
Vẫn là e cụ nhé. Nhưng mà e hỏi cụ 2 câu: khi chúng nó có tiền, thế lực và có tiền mà cno biết về mình cụ có bật k. Thứ 2. Cụ có sợ chết và nghĩ cho gia đình và tuơng lai k
Vưng, vưỡn là cụ thì em yên tâm òy :) !
Có điều lăn tăn là trước đây thì xxx cũng vưỡn thế thôi ợ :) !

Chúng nó có tiền - có thể là vậy & cũng có thể không phải vậy .
Thế lực ư - em không nghĩ vậy và nếu có chắc cũng chẳng vận dụng để tập trung vào 1 người vi phạm giao thông ở lỗi vài trăm k !
Biết cụ - cụ có làm gì phi , phạm pháp không ợ ?

Cụ chỉ vi phạm luật giao thông, chúng nó oánh cụ - chúng nó sai & hơn hết cụ có bằng chứng trong cái USB đã cất kỹ . Em dự là xxx mới đáng phải lo hơn cụ chứ ợ !
Chết ? Em lại càng không nghĩ là vì chuyện cụ vi phạm giao thông mà xxx lại phải xuống tay để cụ ... phải chết ợ !

Túm váy lại là hiện cụ có phần thảng thốt, hốt hoảng hơi thái quá ợ - cụ nên nghỉ sớm đi. Chúc cụ sớm trở lại trạng thái bình thường vốn có :) & ngay bây giờ kính cụ 1 ly cho ngon giấc ợ :) !

P/s : Em hết tuổi thanh niên rồi nên ko pm cụ để lấy địa chỉ làm chuột bạch làm gì cả chứ không phải là em sợ .... chết & ... nghĩ hay ko cho gia đình và tương lai :) !

MrHip1990

Xe tải
Tốt nhất sau cụ làm quả ghi âm quay phim theo phong cách jame bond cho đỡ đau xác mà tố đc xxx
Biết trước thì đã k nên nông nỗi này. Giờ gặp mặt e cno nhận ra liền. Thế e mới bảo anh hùng bàn phím nào k tin. Cứ pm inbox e cho địa chỉ mà tự thử rồi báo kết quả.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
CA cũng dùng xã hội để làm việc ! Cụ vấp vào rồi chia sẻ of mình cũng nên tránh và có biện pháp xử lý triệt để vấn đề này.

longhoangthang

Xe đạp
chúng no cầm quyền và cầm luật .thôi nhịn đi cụ

MrHip1990

Xe tải
Vưng, vưỡn là cụ thì em yên tâm òy :) !
Có điều lăn tăn là trước đây thì xxx cũng vưỡn thế thôi ợ :) !

Chúng nó có tiền - có thể là vậy & cũng có thể không phải vậy .
Thế lực ư - em không nghĩ vậy và nếu có chắc cũng chẳng vận dụng để tập trung vào 1 người vi phạm giao thông ở lỗi vài trăm k !
Biết cụ - cụ có làm gì phi , phạm pháp không ợ ?

Cụ chỉ vi phạm luật giao thông, chúng nó oánh cụ - chúng nó sai & hơn hết cụ có bằng chứng trong cái USB đã cất kỹ . Em dự là xxx mới đáng phải lo hơn cụ chứ ợ !
Chết ? Em lại càng không nghĩ là vì chuyện cụ vi phạm giao thông mà xxx lại phải xuống tay để cụ ... phải chết ợ !

Túm váy lại là hiện cụ có phần thảng thốt, hốt hoảng hơi thái quá ợ - cụ nên nghỉ sớm đi. Chúc cụ sớm trở lại trạng thái bình thường vốn có :) & ngay bây giờ kính cụ 1 ly cho ngon giấc ợ :) !

P/s : Em hết tuổi thanh niên rồi nên ko pm cụ để lấy địa chỉ làm chuột bạch làm gì cả chứ không phải là em sợ .... chết & ... nghĩ hay ko cho gia đình và tương lai :) !
Vâng. Cảm ơn cụ. Còn mấy anh hùng kia nữa. Tạo nick vào đọc bài rồi cmt kiểu khiêu khích. Chỉ thích ng ta đấu đá rồi xem. Thằng nào tổn thất thì nó cũng cười
Còn cái tính mạng cụ nhầm rồi. Ở nơi vắng vẻ. Gần như k có người lúc đấy. Khi mà miếng cơm manh áo của cụ bị đe doạ. Cụ lại đông+ thêm dân anh chị. Liệu cụ có để e yên k. Vì mất con trâu.nghi vấn thôi nhé. Mang về lấy lời khai còn chết kia kìa. Thiệt thân thôi. Có ai đứng ra lo cho đâu

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đã bao giờ đi nộp phạt chưa. Có quy định nào người vi phạm không được nộp phạt tại kho bạc sau khi nhận biên bản k. E vẫn đồng ý ký cụ nhé. Cụ đọc kỹ lại đi
Biên bản vi phạm hành chính -> quyết định xử phạt hành chính mới là căn cứ cho cụ đi nộp phạt nhé, chưa có quyết định cụ muốn đi nộp ngay cũng ko đc, mà thời hạn nhận đc quyết định theo nội dung hẹn trong biên bản của cụ

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ Hip đâu rồi. Chiến hay hòa cho em biết ngay. Clip cụ chuẩn thì mấy thằng mất dạy đấy về nhà đuổi gà hết.