[Thảo luận] Em bị " chơi" ở hầm Hải Vân như thể nào.

cadilac30

Xe tăng
bên em nhiều hầm lắm , nhưng chả có cái nào bắt bật đèn . mà con xe của em , thấy tối tí là nó tự bật !!!!!

jo26

Xe tải
Sao cụ ko để tháng nữa đưa cả nhà đi ĐN nghỉ tiếp ạ , tiện đường lấy = luôn và đóng góp cho nhà nc :))
Còn vụ trả lại tiền thì e có gặp ở ngã 4 Láng Hạ - rạp chiếu phim quốc gia, e đi xe máy bị túm vì đi ngược chiều, xuống abc xxx bảo nỗi này của a nộp phạt 150k e móc ví đưa 1 tờ 100 + 1 tờ 50, xxx cười bảo thôi lỗi này của a đưa 1 tờ đc rồi....vậy là e giữu lại tờ 100 và đưa tờ 50 (xxx có vẻ ko vui)>:)
vỡ bụng với cái c này . Cả văn phòng đang nhìn em đây này

me_ accord

Xe buýt
Cái tít của Bác bi chơi không đúng đâu, chẳng qua Bác không để ý chứ trước khi vô hầm có bảng bật đèn chiếu gần rồi mà, trong hầm thiếu vẹo gì camera mà cần phải có sâu. Lỗi Bác phạt 800k, XXX chỉ lấy 200 tiền công thôi, còn rẻ hơn công BÁc đi vô giải quyết. Cơ bản ở đây là phải nộp phạt vì cuối tháng tổng hợp lỗi vi phạm. Bác cứ tưởng tượng là Bác quên bật đèn, tự nhiên mất điện trong hầm và BÙM!!!!!!!. Lối đó không nhẹ đâu Bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

vietanh_car

Xe tăng
lỗi này 1 triệu là đúng rồi nhưng e thấy hài ở chỗ xxx trả lại cụ 500k ;)) chẳng bù cho xxx nhà mình :( có bao nhiêu là cầm tuốt

DuongNV

Xe buýt
Lâu lắm mới gặp XXX tốt như thế.

lead2011

Xe container
Em chả hiểu kụ kể chuyện gì...

hoangru

Xe tải
Em cũng bị mắc lỗi này khi đi từ Huế vào ĐN. Em để lại bằng và 2 tháng sau mới có dịp vào công tác để gặp lại mấy chú công an nhận lại. Nhớ đến già các kụ ợ

mr.ken_no1

Xe container
Sao cụ ko để tháng nữa đưa cả nhà đi ĐN nghỉ tiếp ạ , tiện đường lấy = luôn và đóng góp cho nhà nc :))
Còn vụ trả lại tiền thì e có gặp ở ngã 4 Láng Hạ - rạp chiếu phim quốc gia, e đi xe máy bị túm vì đi ngược chiều, xuống abc xxx bảo nỗi này của a nộp phạt 150k e móc ví đưa 1 tờ 100 + 1 tờ 50, xxx cười bảo thôi lỗi này của a đưa 1 tờ đc rồi....vậy là e giữu lại tờ 100 và đưa tờ 50 (xxx có vẻ ko vui)>:)
Cụ vui tính quá, hì.
Em lần đầu tiên được nghe xxx trả lại tiền thừa đấy ạ.

Loong Phoong

Xe điện
ở nơi nào đó vẫn có người tốt và vẫn có kẻ xấu các bác ah

Shaparova1

Xe hơi
CA Đà Nẵng làm gương cho CA cả nước học tập đây

EM BE'

Xe đạp
Cụ sai 100% lại vưỡn còn nói xxx chơi cụ. Em vừa đi đi qua hầm Hải Vân chiều nay, trước khi vào hầm em thấy có hệ thống biển báo an toàn rất rõ ràng trong đó có cả biển nhắc nhở bật pha chiếu gần khi đi trong hầm. Mấy lại, ô tô cả thế giới này đi vào hầm đều phải bật đèn(kể cả tàu hỏa ạ). Chắc cụ mải mê nói chiện nên không để ý. Em mà là xxx á, giam bằng luôn

Phadin

Xe máy
*** xư, các ông sai lè ròi mà còn lên đây khoe chiến tích. Thiếu hiểu biết còn ..THÍCH TA ĐÂY. .... Vào hầm mang cả gia đình đi mà ngu. Lại còn có ông : em đi ngược đờng chỗ Láng hạ - rạp chiếu PHIN vào cổ động. Ngu cả nón còn ăn cả PHƯN..

nothinghd

Xe điện
Viết bài này mục đích của em là nhắc nhở anh em khi đi qua hầm Hải Vân.
Chả là dịp vừa qua nhà em đi Đà Nẵng nghỉ mát. Khi đi thì em cho cả nhà leo đèo ngắm cảnh, chụp ảnh. Lúc về em đi qua hầm, do ít dc đi qua hầm nên em thiếu kinh nghiệm và ko nắm luật nên ko bật đèn :-??. Vừa ra khỏi hầm là có ngay 2 ẻm xxx chặn lại thông báo lỗi ko bật đèn ( có sâu trong hầm báo ra ). Đánh xe vào bãi để xử lý. Em nghĩ nó là lỗi nhỏ nên định hối lộ đôi trăm, nhưng xxx ko thèm mà nhất quyết lập biên bản, giữ bằng lái hẹn sau 7 ngày quay lại giai quyết - Thế mới đau em chứ. Sau khi nghe giải thích và khoản tiền phạt theo quy định ( 800k- hơn triệu gì đó), đồng thời giữ bằng lái 30 ngày em rụng rời đổ đốt. Nhẩm tính nhanh tiền phạt, chi phí đi lại cũng gần 2 củ, em rút ra củ rưỡi đưa chú ẻm. Thật bất ngờ chú ẻm nói: Nhiều thế anh, 1 tr thôi. Em sẽ đi kho bạc nộp hộ anh. Anh ghi vào đây ( mặt sau cái biên bản e chưa ký ) " tôi để lại 1tr nhờ anh.... ra kho bạc nộp hộ"=)). Phải nói là em mừng hết chỗ nói, thầm cảm ơn chiến sĩ CAGT vừa "tận tụy lại vừa tốt bụng" .

Các cụ đi qua hầm nhớ bật đèn nhá.
Có biên bản và cụ ghi vào sau biên bản thía là xxx đi kho bạc nộp hộ cụ thật đấy ạ. Cụ chỉ đỡ khoản đi lại và đợi 30 ngày thôi

davidnguyen34

Xe buýt
không chỉ xxx ĐN đâu , trong ĐN hệ thống hành chính công của họ làm chuẩn lắm đúng với cái gọi là vì dân phục vụ , đương nhiên vẫn không thể tránh được 1 vài con sâu , nhưng đâ phần là cực chuẩn.

thule6

Xe điện
Cái giá của lỗi không thuộc luật là vậy. Dù sao cũng mừng cho cụ chủ thớt gặp xxx hơi tốt :D mong cụ chủ thớt sau vụ này đọc kỹ và nhớ luật vì lần sau sẽ ko gặp đc "anh ấy" nữa đâu ạ :D

hanoi beer

Xe điện
Lúc trước em về ĐN , đi xe máy ngược một đoạn đường Phạm V Đồng thì bị hai chú CSGT DN tóm gọn , em tưởng là tiêu vài trăm như ở HN rồi chứ ...ai ngở các chú ấy nhắc nhở đi chơi du lịch phải cẩn thận vì đoạn đường này hay có tai nạn lắm ....rồi cho đi...~X(

mrlai

Xe buýt
Cháu cũng gặp 1 lần dư lày! số là cháu đi 2B lên cầu Chương Dương nhưng lên vòng xuyến hứng lên phi thẳng (để lên Hồ Tây), thế là XXX phi ra tóm cháu mặt mũi mừng rỡ lắm!:)) sau 1 hồi trình bày, xin xỏ là ko biết đường :D chú XXX cũng quyết định xử phạt nhà cháu 150k penalty, cháu đưa cho cụ XXX ấy 3 tờ 50k, ngắm nghía 1 lúc, nghĩ ngợi thế nào mà cụ XXX ấy lại trả lại cháu 50k làm Gấu nhà cháu cho đến tận bây giờ vẫn không tin là còn xxx "tốt bụng" đến thế!:))

Yasukuni

Xe tải
Lỗi rõ ràng tại bác ko đọc trước hướng dẫn trước khi sử dụng, em có thấy ai chơi bác đâu ? Bác hối lộ người ta rồi lại kêu la, bản thân bác thấy nếu ko hối lộ thì tốn kém hơn cơ mà, ơ hay nhỉ =)) ông nào cũng sai lè lè ra, bị bắt thì hối lộ (tội đấy nhá) xong rồi chửi xxx, đừng có sai xem nó phạt sai mình chả xử nó được ko ? đúng làm làm xxx khó thật, phàm là cái nghề gì làm dâu trăm họ là nó khổ thế đấy, làm diễn viên ăn mặc kín cổng cao tường nó cũng nói được, hở hang tí là nó rình chụp háng rồi nói là khiêu dâm...bó tay chấm cơm

Chỉnh sửa cuối: