[Thảo luận] Em bị bị tóm, bài của OF không nên dùng, cứ mềm mỏng xin xỏ là tốt nhất!

Inli_4B

Xe tải
Khổ. Một số cụ cứ đinh ninh là Ofer thì phải cãi nhau với xxx thì phải. Người ta tranh luận với xxx trên cơ sở mình đúng mà xxx sai chứ không phải học được dăm ba câu rồi cãi lấy cãi để. Cụ chủ lại học thêm một bài nữa roài nhá. Chịu khó nghe lời cụ Libor đi ôn lại rồi hãy mang bài của OF đi dùng

complate

Đi bộ
Ấy da cũng khổ thân ! Cải ko xong lại đi xuống nước ^-^ . Em lái xe tải nên khi nào bị xxx vẩy thì nhảy xuống lót 100k chứ ko dám cãi ! Hix . CHo mình ko có lỗi . Cãi lại dễ bị dòm ngó lắm các bác ạ ! Mà xe tải thì đôi khi cũng phải quá tải vài trăm kg - hàng tấn, lúc đó xxx bắt được thì có mà bỏ nghề . Thôi thì đành chịu , chờ đến khi nào chuyển qua ô tô con thì hãy cãi khi mình đúng ^-^ ! còn giờ thì chịu cảnh " sống chung với Lũ "

BobTran

Xe điện
Giao lộ là đường chiếu tưởng tưởng giữa 2 mép vỉa hè của 2 đường. Căn cứ đường chiếu này để xem xe mình có trong giao lộ hay đã cách xa giao lộ đủ 5m chưa.
cụ nói chuẩn đấy ạ, ,,nhưng iem cũng chưa hểu là 5m là đo từ chỗ nào ạ?
vuốt cụ rồi đấy:D

Ship Nhanh

Xe máy
Cụ chủ làm thế là ko được, em ko quan tâm cụ sai hay đúng nhưng mà người ta đã bảo xe cụ để đấy gây tắc đường rồi mà cụ còn ko xuống ý thức cụ thế là hơi kém rồi. Em ko ủng hộ cụ tẹo nào.

vutamhoan

Xe tăng
Cụ chết cái tội chưa học thuộc bài đã đòi đi thi! Thôi, ôn tiếp vài khóa nữa rồi thi cử nó mới chuẩn cụ ạ! :))
Chuẩn. Yếu lại cứ ra gió :)) . Riêng cháu là sai thì nộp phạt, việc éo gì phải xin xỏ cho nó hèn cái thằng người (Chiều qua vừa cho mấy chú ở chỗ đầu đại lộ TL: tôi không việc gì phải xin, anh cũng không cần phải cho - nếu anh thấy đúng thì cứ lập biên bản tôi ký ngay- chán quá phải thả cho cháu đi)

Mr.Cule

Xe tải
Thỉnh thoảng em cũng chày cối các cụ ơi, hé hé, nhưng mà em chả bao giờ được xin lỗi cả, toàn bị mời đi thôi. :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Sai thì mềm mỏng là tốt nhất, em ủng hộ cách suy nghĩ của cụ :D

ĐXCN

Xe tải
Cụ đỗ cách ngã ba đó khoảng bao nhiêu m ạ?
Cứ cách 5m thì cụ đỗ tẹt tèn ten. Dưng mà cụ đã ký nhận lỗi ở bb rồi thì ngải cứu ạ
e) Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Sai thì phải chịu chứ đổi tại ai . Biết mình đỗ xe làm tắc đường còn ko xuống mà đánh ra chỗ khác còn nằm xem phim . tôi thấy ông số 1 đấy . rút kinh nghiệm đi ko có lại phải đi sơn lại xe
Bác chủ thớt quên mất một quy định quan trọng của luật là tuân thủ hiệu lệnh của người điều khiển giao thông
Dù bác có đi đúng luật, đúng biển, đúng lý đúng lẽ gì đi chăng nữa, nhưng nếu người điều khiển giao thông họ yêu cầu bác làm khác đi, bác phải chấp hành
VD: Đường tắc, CSGT có thể yêu cầu bác đi ngược chiều để giải tỏa. Hoặc họ yêu cầu bác vượt đèn đỏ, cấm bác đi khi có đèn xanh.... đều đúng luật cả
Ngược lại, trường hợp của bác là đường đang đông, CSGT yêu cầu bác đánh xe đi chỗ khác để giải tỏa giao thông, bác phải chấp hành. Không thể cãi là không biển cấm, tôi được phép đỗ.
Luật quy định rõ (em nhớ hình như có cả câu hỏi tình huống trong bộ câu hỏi thi luật) về mức độ ưu tiên phải chấp hành khi có người điều khiển giao thông
- Cao nhất là người điều khiển giao thông
- Thứ đến là biển báo tạm thời
- Sau đó mới đến biển cố định và vạch kẻ đường
Vậy nên trường hợp của bác có lẽ mấy anh xxx cũng chưa nhớ ra điều luật này để xử bác cho chính xác thôi.
Đúng là ..ó cậy gần nhà, ý thức không bằng trẻ con mẫu giáo. Xin lỗi các cụ nhưng em rất ức chế với các loại đỗ xe thiếu văn hóa làm khổ nhiều người khác ạ
Em cũng nghĩ như cụ. Ofer mà kemeno như thớt thì kém quá.

@ all: kể cả mình ko sai nhưng đã là người tốt thì khi ảnh hưởng tới mọi người nên dẹp bớt cái tôi của mình vì cái chung, phỏng ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ndh117

Xe hơi
Nghi xxx nằm vùng

vam

Xe buýt
chẳng ra sao cả. Đúng với cái nick quá "chuối cả nải".

CHIANTHI

Xe tăng
Theo em thì phương châm khi giao tiếp với xxx là nhẹ nhàng , mềm mỏng nhưng kiên quyết tranh luận đến cùng nếu mình đúng . Còn khi mình sai thì cũng mạnh dạn nhận và sẵn sàng nhận biên bản , cũng không nên bắt lỗi chuyện chào hỏi , mình cứ đàng hoàng thì họ phải nể .

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy đa phần khi bị XXX toét không to thì nhỏ, mình đều có lỗi cả. Có những lỗi lập lờ gây tranh cãi, XXX chưa đủ điều kiện để xử phạt, nếu mình là người biết thì cũng chỉ cần nhỏ nhẹ là XXX cũng cho qua, không cần cứng lên làm gì, thiệt hại cho mình đầu tiên. Còn trong trường hợp không biết thì đương nhiên sẽ bị thịt rồi. Tốt nhất là tự trang bị kiến thức đầy đủ cho mình trước đã, bí quá thì mới phải chiến thôi :D.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Khổ. Một số cụ cứ đinh ninh là Ofer thì phải cãi nhau với xxx thì phải. Người ta tranh luận với xxx trên cơ sở mình đúng mà xxx sai chứ không phải học được dăm ba câu rồi cãi lấy cãi để. Cụ chủ lại học thêm một bài nữa roài nhá. Chịu khó nghe lời cụ Libor đi ôn lại rồi hãy mang bài của OF đi dùng
Cụ nhắc mới nhớ, lâu rồi em bỏ quên cái nút Minh Khai - Đại La của cụ ấy. Ngày đấy phong trào, lắm lúc cũng định phi vào làn trong, để chửi XXX 1 trận cho sướng mồm, nhưng giờ nghĩ lại cũng chả làm gì, mình đi vào đấy không sai, nhưng cũng chả văn minh lắm, em đoán bây giờ chắc cụ Lý cũng thấy vậy :D.

ledzunghlhb

Xe buýt
Em thấy đa phần khi bị XXX toét không to thì nhỏ, mình đều có lỗi cả. Có những lỗi lập lờ gây tranh cãi, XXX chưa đủ điều kiện để xử phạt, nếu mình là người biết thì cũng chỉ cần nhỏ nhẹ là XXX cũng cho qua, không cần cứng lên làm gì, thiệt hại cho mình đầu tiên. Còn trong trường hợp không biết thì đương nhiên sẽ bị thịt rồi. Tốt nhất là tự trang bị kiến thức đầy đủ cho mình trước đã, bí quá thì mới phải chiến thôi :D.
Vãi cụ này thật! Lúc nào cũng sợ sai thì thôi không đi xe nữa!

Huthasa

Xe container
Em thấy cụ như vậy là không được. Dù không có biển cấm dừng đỗ, nhưng khi hàng xóm báo cụ là tắc đường do cụ đỗ xe thì cụ nên xuống ngay đánh xe đi chỗ khác để giải tỏa giao thông chứ. Ý thức của cụ quá kém. Em là CA thì em cho kéo xe đi ngay, không nói câu thứ 2.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vãi cụ này thật! Lúc nào cũng sợ sai thì thôi không đi xe nữa!
Em có nói thế đâu cụ, cụ thử bình tĩnh ngẫm lại xem nhé, khi mình bị XXX toét thì ít nhiều lúc đó mình đã tham gia giao thông không văn minh rồi. Nếu như những cái lỗi đó XXX chỉ dừng lại ở việc nhắc nhở thì em dám chắc là chả có cuộc tranh luận hay cãi vã nào cả. Nhưng ở cái thiên đường mình, thì XXX coi dân là " gà ", còn dân thì coi XXX là chó, mà "gà" thì có bao giờ thắng được chó đâu cậu, lắm hôm cãi khô cả mồm, thì nó cũng chỉ cười khẩy cho đi, chứ nó có co rúm vào sợ hãi đâu. Mà có kiện thì em thật cũng chỉ là con kiến, kiện củ khoai thôi. Trước em cũng cái máu lắm, nhưng nghĩ lại cũng thấy hơi nhọ :D, theo em khi mình đã mắc phải những lỗi rõ ràng thì chịu, không cần nói rồi. Nếu những lỗi lập lờ, XXX nhắc nhở thì quá đẹp, còn khi XXX cố tình làm tiền thì mình cũng chỉ cần nhỏ nhẹ bảo chỗ này lập lờ khó đi quá, anh chả biết đi thế nào cho đúng, nên phải chuột bạch phát, bọn em thông cảm. Em thật chỉ cần nói thế, chả thằng nào dám phạt mình cả, chúng nó còn lễ phép là khác :).

an_khanh

Xe buýt
Em thấy cụ như vậy là không được. Dù không có biển cấm dừng đỗ, nhưng khi hàng xóm báo cụ là tắc đường do cụ đỗ xe thì cụ nên xuống ngay đánh xe đi chỗ khác để giải tỏa giao thông chứ. Ý thức của cụ quá kém. Em là CA thì em cho kéo xe đi ngay, không nói câu thứ 2.
Em cũng đang định nói như cụ, mà cụ nói thay rồi, cảm ơn cụ nhé!
Chưa biết đúng hay sai, nhưng cái ý thức của cụ chủ thớt thì nên xem lại!