[Thảo luận] Em bị bắt lỗi đỗ song song một xe khác

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
lúc đầu bọn chúng định bắt em lỗi đỗ ở đường cấm đỗ,em hỏi biển cấm ở đâu,chúng chịu.sau nói em đỗ trước cửa cơ quan,em nói đây là svđ,chúng chịu.rồi đến đỗ xe // thì em chịu ứ biết cãi tn.svđ có đc coi là cơ quan ko các cụ? Tí về em up hình cụ thể rồi các cụ phán nhé.
sao cụ không ghi âm quá trình làm việc. Riêng việc bảo tôi đang ghi âm, các đồng chí bảo lỗi này không phải rồi lại nói sang lõi khác là không đúng tý nào cả. Khi các đồng chí vào làm việc thì phải xác định rõ tôi lỗi gì. Không thể có kiểu nói lung tung như thế được. Nghe đang bị ghi âm thì các chú cũng run rồi.
Mà theo e dừng đỗ xe là phải dọc theo làn đường chứ nhỉ, mít cắm vào đường thì có mà đưa xe thùng ra các vỉa hè mà hốt hết à

Chimera

Xe máy
http://www.mediafire.com/view/?xogkozhlo84xvb8#
http://www.mediafire.com/view/?9eyqq0tyv83f8d7
Ảnh của em đây. Cách bánh xe thằng xe tải 50cm là vỉa hè các cụ nhé, chỗ đấy vỉa hè nó bo tròn vào. Như cụ TVPL trên kia nói thì chắc em cãi được lỗi này nhưng nếu nó quay em lỗi đỗ trước cửa cơ quan thì chắc em cũng chết.Nếu cãi được lỗi đỗ trước cửa cơ quan là 24 em đi chiến đấu đấy.

azzA

Xe tải
Hix, cụ nào chỉ giúp em là CAP dựa vào điều luật cụ thể nào để áp vào trường hợp đỗ kiểu của cụ chủ với ah. Theo em hiểu luật chỉ cấm trường hợp khi có hơn 2 xe đỗ song song với nhau và song song trên trục đường đi vì nó gây cản trở giao thông, còn kiểu đỗ của cụ chủ không song song trên trục đường đi nên không được gọi là đỗ song song được

Chỉnh sửa cuối:

Chimera

Xe máy
Nếu em cãi lỗi này liệu nó có quay ra vật em lỗi đỗ trước cửa cơ quan không nhỉ? Hay em vẫn đúng vì không đỗ trên trục đường đi trước cổng (chính xác) Nhà Thi Đấu.

romantic_kt1

Xe tăng
Nhìn hình thì chỗ cụ đỗ không gọi là đường được mà phải gọi là cổng vào cơ quan, tổ chức, ... nên không thể bắt lỗi // được. Nhưng vụ cái cổng của cơ quan, tổ chức thì e là có vấn đề.

azzA

Xe tải
Nếu em cãi lỗi này liệu nó có quay ra vật em lỗi đỗ trước cửa cơ quan không nhỉ? Hay em vẫn đúng vì không đỗ trên trục đường đi trước cổng (chính xác) Nhà Thi Đấu.
Theo luật giao thông đường bộ thì cụ không được dừng xe xung quanh cổng cơ quan, tổ chức trong phạm vi 5m (theo Điều 18, điểm 4h)

ThanhTungTB

Xe điện
Lúc đầu bọn chúng định bắt em lỗi đỗ ở đường cấm đỗ,em hỏi biển cấm ở đâu,chúng chịu.Sau nói em đỗ trước cửa cơ quan,em nói đây là svđ,chúng chịu.Rồi đến đỗ xe // thì em chịu ứ biết cãi tn.Svđ có đc coi là cơ quan ko các cụ? Tí về em up hình cụ thể rồi các cụ phán nhé.
bac bao bac do tu truoc .luc ko co xe nao do .do xong thang taxi moi den .the thi phat bac sao duoc

wireless

Xe hơi
xxx làm việc vì nhân dân tư túi riêng mà cụ

Chimera

Xe máy
À xin lỗi các cụ,em lái con ỉn trong ảnh đó.Theo các cụ thì:
1. CA Phường lập bb em lỗi đỗ // có đúng không?
2. Nếu em không vi phạm lỗi đỗ // em cần làm gì khi lên phường?
3. Bọn chúng có thể dùng hình ảnh để cm em đỗ xe trước cổng cơ quan nếu không quy được em vào lỗi kia không? Chúng và em đều chụp ảnh.
Các cụ lại cho em ý kiển nhỉ,nếu em thấy sai thì em rút kn,còn nếu có cửa để cãi thì em sẽ chiến đấu.

tranngochai1979

Xe tải
Hôm nay em có tí việc đợi người quen trên đường Đốc Ngữ.Trời cũng nhá nhem rồi nên em đỗ xe quay mít vào tường cạnh cổng Ntd Quần Ngựa 51 ĐN.Cạnh em bên phải có một xe tải bên trái là 1 chú taxi đang đỗ,trước vỉa hè một quán cafe.Đang đọc Ngày thứ 2 đen tối thì thấy mấy chú dân.phòng đi 2 xe máy phi đến. Em nghĩ quả này chú taxi mất xiền rồi.Đùng phát thấy thêm một chú Daihatsu CA phường chặn đầu xe em.Chú taxi kia 'làm việc' xong đi ngay để mình em ở lại.Sau một hồi chiến đấu em dính bb lỗi dừng đỗ xe song song một xe khác hẹn 24 lên CAP giải quyết.Hic,bọn chúng cần cù thật.
Theo ảnh em xem được thì cụ bị lỗi dừng đỗ cách cổng cơ quan 5m ạ, theo chương II, điều 8 nghị định 34 và NĐ 71 sửa đổi, lỗi này phạt từ 600k-800k cụ ah !

dongkijote

Xe điện
Mô tả lỗi đỗ song song: Một xe đã đỗ sát vỉa hè theo hướng đi, một xe khác đến đỗ cùng chiều song song với nó ----> Xe đỗ ngoài bị lỗi.
Trường hợp của cụ chủ không đỗ xe theo hướng đi mà đầu quay ra đường ko hội tụ đủ yếu tố cấu thành lỗi này.

tuanzs

Xe container
Giúp cụ :D

mammuoi

Đi bộ
Cũng tùy lúc thôi Pác ạ

thanglx1010

Tháo bánh
Canh cho dân ngủ, thức cho dân chơi.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Đỗ như thế này mah quay ra được lỗi phạt đó thì đuối nhỉ! Ôi con rồng cháu tiên!!!

TVPL

Xe container
http://www.mediafire.com/view/?xogkozhlo84xvb8#
http://www.mediafire.com/view/?9eyqq0tyv83f8d7
Ảnh của em đây. Cách bánh xe thằng xe tải 50cm là vỉa hè các cụ nhé, chỗ đấy vỉa hè nó bo tròn vào. Như cụ TVPL trên kia nói thì chắc em cãi được lỗi này nhưng nếu nó quay em lỗi đỗ trước cửa cơ quan thì chắc em cũng chết.Nếu cãi được lỗi đỗ trước cửa cơ quan là 24 em đi chiến đấu đấy.
Cụ dính lỗi dừng đỗ trong phạm vi 5m, không ghi lỗi này trong BB cụ cãi thoải mái đê.

Chimera

Xe máy
Mô tả lỗi đỗ song song: Một xe đã đỗ sát vỉa hè theo hướng đi, một xe khác đến đỗ cùng chiều song song với nó ----> Xe đỗ ngoài bị lỗi.
Trường hợp của cụ chủ không đỗ xe theo hướng đi mà đầu quay ra đường ko hội tụ đủ yếu tố cấu thành lỗi này.
Thế thì em không sai hử cụ?Em đang thắc mắc liệu chúng có dùng ảnh chụp hiện trường để phạt nguội em lỗi đỗ trong phạm vi 5m quanh cổng cơ quan không ạ?Còn nếu đầu đường có biển cấm đỗ thì em có phạm lỗi cấm đỗ ko nhỉ?Cụ giúp em cái.Em mời vodka cụ sau ạ.

LuckyCar

Xe container
thứ nhất là: Xin Chia buồn với cụ nhân ngày mùng một;
thứ hai là: nếu theo quy định thì không được đỗ song song với 1 xe khác, tuy nhiên cần xem lại là cụ đỗ trước hay xe kia đỗ trước, e nghĩ cụ cãi cũng khó lắm, kinh tế đang suy thoái ai cũng thiếu tiền mà, chắc cụ sẽ đóng góp chút chút vào kho bạc và ngân sách của CA;
thứ ba là: một lần nữa nói lại Thứ nhất là,......
Cái lỗi đỗ song song với xe khác ở đâu ấy nhỉ, các cụ khai sáng cho e với.

HaJolie

Xe buýt
Theo em hiểu: Lỗi đỗ xe song song chỉ dành khi đỗ trên trục đường đi lại, đã có 1 xe đỗ mà mình đỗ song song với xe đó. Chứ nếu đỗ như này mà bắt lỗi thì vào các sân cơ quan, khu chung cư, trung tâm thương mại thì bắt thỏa mái.
Trường hợp này theo em xxx bắt láo. Vì nó bắt láo nên cụ cứ cãi: Tôi không đỗ song song, tôi đỗ cạnh xe khác khoảng cách giữa đuôi xe tôi và đầu xe tôi với xe khác không bằng nhau nên không thể coi là song song được.
Nó chơi bẩn thì mình cũng chả sợ bảo là cãi cùn đâu