[Thảo luận] Em bị bắn tốc độ tại Thanh Hoá đoạn giáp Nghệ An

Thương_nhân

[Tịch thu bằng lái]
nghe đồn công an Thanh Hóa nghiêm ác lắm ạ, bên Mĩ có bán valentione 1 đó, xài ngon quên chết để đỡ bị xxx bòm.

gaubaccuc

Xe tải
Thi thoảng em có chạy tuyến Hà Nội - Vinh, em thấy:
1. Tuyến này, Thanh Hóa có nhiều trạm CSGT nhất. Bắn cần mẫn cả đêm và ngày, cả mưa và nắng; liên lạc bộ đàm và dừng xe. Em cũng bị dừng xe 3 lần rồi nhưng chưa bị phạt (2 lần chạy AC89, 1 lần chạy In). 2 lần xe còi không chạy được nhanh.
2. Thanh Hóa có nhiều đoạn cắm biển hạn chế tốc độ 40km/h dài vừa bất hợp lý, vừa dài nên dễ gây ức chế cho người điều khiển phương tiện giao thông.
3. Em nghe bảo lúc có cấp trên, anh em lái xe không có cơ hội rút kinh nghiệm, còn lại vẫn "thông cảm" được; nếu ai cũng đóng vào kho bạc cả, thì các bác í không cần mẫn đâu.
4. Nếu nhiều thời gian mà không xin xỏ được, em thề sẽ ngồi giám sát cả ca trực của các bác ấy để xem:21::21::21:. Nghe bảo tỉnh này có hotline làm nghiêm lắm:41:
:101:Số đây này các bác 0373725725
:mad:

Carens2009

Xe điện
Biên bản của bác không ghi là nộp phạt bao nhiêu ah.Giờ thì chỉ bắn tốc độ ở biển hạn chế 40 mới ăn được thôi.

jeep_iraq

Xe buýt
hôm 16/9 lúc 4.30 am em cũng bị bắn ở đây, 58/40 , lúc đầu em đưa 3 trăm các bác ý ko nhận, sau em đưa thêm 1trăm , em nói còn bao nhiêu cho em xin, thế là các bác ý cũng nhận, bắt mở cốp sau, mở cửa soi đèn pin khám xe xong rồi cho đi.

Gap373

Xe điện
hôm 16/9 lúc 4.30 am em cũng bị bắn ở đây, 58/40 , lúc đầu em đưa 3 trăm các bác ý ko nhận, sau em đưa thêm 1trăm , em nói còn bao nhiêu cho em xin, thế là các bác ý cũng nhận, bắt mở cốp sau, mở cửa soi đèn pin khám xe xong rồi cho đi.
Chắc hôm đấy đủ BB rồi:77::69::69:

hainamffi

Xe hơi
Cách đây 4 hum cả nhà em đi về Hà Tĩnh.Đến đoạn này Giáp đất Hoang Mai lúc đấy khoang 3h.am Lúc đấy tưởng xxx ngủ hết rồi có chạy quá tốc độ 80/40 Hic có nhìn thấy cả đèn Flash nháy lên biết là dính rồi,đi dc 1 đoạn bị các chú xxx gọi vào,chắc hôm đấy thiếu biên bản nên thấy ai xuống nó cũng bắt ký luôn kô cần phải xem giấy tờ xe thế mới lạ chứ,toàn xe biển 29 thôi.Mới Đầu em xuống trình bày Bảo có người quen làm ở Phòng tổ chức CAT nói cả tên và SDt luôn mà các chú kô tin cứ tưởng em nói dối thế mới Akay.Các chú kô nghe nên mới gọi Bố em ở trong xe dậy" em kô muốn đánh thức vị lúc đấy cả nhà đang ngủ ngon dù gì thì cũng 16 người trên xe mừ".Bố em xuống nói vài câu Đưa cả thẻ ngành ra lúc đây mới tin có người quen ở CAT.Sau đấy lại bắt tay cười nói với em như là người quen từ trước rùi ý.Potay với mấy ông CSGT,Đúng là các đệ tử của Giám Đốc Đồng Đại Lộc

mr.quang

Xe tải
Ở chỗ này em đã cảnh báo các bác rồi mà,hic..bác không để ý.xin chia buồn cùng bác:'(

5599

Xe buýt
Tối qua khoảng hơn 11h đêm em đi từ HN về Vinh thì bị xxx Thanh hoá bắn tốc độ đoạn giới hạn 40km/h đầu giáp với Nghệ An. Lúc đó cũng may là có cái xe tải chạy trước nên em giảm tốc chỉ bị 58/40. Em đưa 500 nhưng các chú không nhận bắt phải lập biên bản:77::77::77: Bực mình không xin nữa để nộp vào ngân sách nhà nước, chắc mất độ 1 chai. Phía sau em xe bốn chổ bị bắt đông như quân nguyên. Đoạn này đường đẹp, đêm khuya vắng vẻ nên các bác chú ý đề phòng. Bọn nó ngồi ngay khúc cua chỗ qua biển hạn chế 40, bắn ban đêm nhìn rõ đèn flas chớp. Em cũng nhìn thấy nhưng chủ quan ban đêm bọn nó không chặn xe con:'(:'(:'(. Các bác đi qua đoạn này chú ý cẩn thận nhé.
Pác quá cứng nhắc, đưa nộp cho mấy anh XXX nộp hộ thì cũng sao đâu, đỡ mất thời gian.

Lãng Du

Xe tải
ngày 1/ 9 em bị bắn ở đây, tin tưởng ở radar cobra nên em chạy ko để ý đến tốc độ, đúng lúc vượt xe tải, đè vạch thì bị vẫy.
cs hỏi biết lỗi j chưa? em tỉnh bơ: đè vạch, cs nói tốc độ hơn 80, em nhất định không chịu và nói lúc đó em đã cài đặt tốc độ tối đa rồi (bởi vì e tin là nếu bắn thật thì radar đã báo), vậy là các chú nối bộ đàm- báo xe em chạy 84/40.
Đằng nào cũng dính lỗi đè vạch và lỗi cấm vượt nên em chi 500k.
Sau đó em cứ băn khoăn là cs bắn thật hay bắn mồm, hôm nay đọc bài này mới biết là bắn thật, vậy thì cái radar của em chắc là bất lực trước loại súng này rồi, bác nào biết ở đó họ dùng súng bắn tốc độ loại j ko a?

Chỉnh sửa cuối:

ĐOPHAIBIET

Xe máy
Chỗ này toàn xxx già ăn no rồi khó giải mã lắm các bác ợ.