[Thảo luận] Em bị bác 98A-01088 vượt phải, tạt đầu trên Vành đai 3

MR_TIM

Xe tải
E là cụ, E đì lái cho hút mít con 1250kg bên cạnh. Loại lái xe vô văn hóa

tienlq

Xe buýt
Trường hợp này gặp suốt nhưng ơ đường trong phố chứ tốc độ này thì... không dám nghĩ nữa.
Ngoài lề tí, cụ chủ chạy 80 cây mà không đuổi kịp mấy 2b đằng trước, họ đúng là liều thật

Đậu đại ka

Xe buýt
Ơ kìa, em đã nói là cụ xem kỹ đoạn sau mà, bác 98 có xin vượt đâu, có thì em cho chứ em chẳng giữ làm gì, em không thấy tín hiệu xin vượt, tự nhiên thấy chạy song song với em, em giảm ga chút cảnh giác, thế là bác ấy vèo một phát.
Em ủng hộ cách đi của cụ chủ thớt. Cụ chạy đúng tốc độ tối đa cho phép thì xe khác có muốn vượt thì phải xin. Trường hợp định đè đầu bên phải em gặp nhiều rồi, cả trong phố lẫn ngoài đường trường. Quan trọng là mình để ý, thấy ý đồ xấu là em lại đè ga, ít nhất là đi song song cho nó phải phanh dúi lại sau *** xe 2b or 4b đằng trước tránh nó vượt lên được tí tạt đầu, mình cứ tà tà đúng tốc độ mà đi. Còn đằng trước mà không có xe gì thì kệ, xe khác có vượt phải thì họ cũng đi thẳng chứ chẳng tạt đầu mình làm gì.

Thuannv

Xe tải
Lần này ko tạt đầu kụ thì nó húc xe tải, kiểu j cũng có lần sau và hậu quả thì....kụ cứ yên tâm