[Funland] Em bị “toà án” bên CH Trung Phi gọi điện!

Baolongkub

Xe tăng
E còn có mấy thằng gọi điện để ra NH nhận vài trăm triệu $ về vì ông cố nội em là hoàng tử bên Trung Đông cơ mà em bận việc nên ko ra NH được :((

cusao

Xe lăn
- Bác dập máy là đúng vì chỉ mất times vô ích thôi.
- Bác chia sẻ lên đây là đúng vù đây là nơi chém gió mọi đề tài

Cái bọn dám đi lừa thiên hạ ấy đều có năng lực và sự liều lĩnh đấy. Chỉ có điều họ dùng khả năng của mình không đúng với đạo lý của cộng đồng mà thôi. Họ rất giỏi trong kỹ năng dẫn dắt và dối trá...họ thăm dò con mồi từng bước để cân nhắc việc nhả giữa chừng khi con mồi không mắc bệnh tham hoặc tiếp tục qui trình đã thiết kế sẵn cho tới khi sập bẫy. Không có chuyện gì là ngẫu nhiên ở đây cả

Tóm lại mình không tham lam thì cứ công nhận họ tài hơn mình về mặt lừa dối nên ta cứ dừng giao tiếp là tốt nhất.

Em đã từng có 1 người quen. Người này giỏi ngoại ngữ, giỏi sử dụng máy tính, giỏi giao dịch...là 1 ng giỏi khá toàn diện. Người này rất tự phụ, chỉ mắc 1 sai lầm đầu tiên là muốn thử sức với bọn lừa đảo quốc tế xem nó có đủ tài dẫn dụ mình được không. Kết quả là mặc dù đã biết trước, cố tình thử sức...vẫn bị chuyển tiền cho nó 3,500USD thì tỉnh ra và dừng lại.

Chứng tỏ, rủi ro bị lừa khi quan hệ với lừa đảo là có thật. Khi chưa biết ai tài hơn ai thì cứ tránh đi là an toàn nhất, tránh tình trạng so tài cao thấp xong nếu mình thua thì mình mất tiền, nếu họ thua thì họ mất công-kệ họ

Mr.Google

Xe buýt
- Bác dập máy là đúng vì chỉ mất times vô ích thôi.
- Bác chia sẻ lên đây là đúng vù đây là nơi chém gió mọi đề tài

Cái bọn dám đi lừa thiên hạ ấy đều có năng lực và sự liều lĩnh đấy. Chỉ có điều họ dùng khả năng của mình không đúng với đạo lý của cộng đồng mà thôi. Họ rất giỏi trong kỹ năng dẫn dắt và dối trá...họ thăm dò con mồi từng bước để cân nhắc việc nhả giữa chừng khi con mồi không mắc bệnh tham hoặc tiếp tục qui trình đã thiết kế sẵn cho tới khi sập bẫy. Không có chuyện gì là ngẫu nhiên ở đây cả

Tóm lại mình không tham lam thì cứ công nhận họ tài hơn mình về mặt lừa dối nên ta cứ dừng giao tiếp là tốt nhất.

Em đã từng có 1 người quen. Người này giỏi ngoại ngữ, giỏi sử dụng máy tính, giỏi giao dịch...là 1 ng giỏi khá toàn diện. Người này rất tự phụ, chỉ mắc 1 sai lầm đầu tiên là muốn thử sức với bọn lừa đảo quốc tế xem nó có đủ tài dẫn dụ mình được không. Kết quả là mặc dù đã biết trước, cố tình thử sức...vẫn bị chuyển tiền cho nó 3,500USD thì tỉnh ra và dừng lại.

Chứng tỏ, rủi ro bị lừa khi quan hệ với lừa đảo là có thật. Khi chưa biết ai tài hơn ai thì cứ tránh đi là an toàn nhất, tránh tình trạng so tài cao thấp xong nếu mình thua thì mình mất tiền, nếu họ thua thì họ mất công-kệ họ
Cụ có học về khoa tâm lý tội phạm phỏng cụ ?

Mustang1970

Xe tải
Em bị bưu điện gọi bảo có ngân hàng trong Sài gòn gửi thư đòi nợ mấy chục triệu. Hihi.

dexom

Xe Cứu Trợ
Cứ nghe máy đi sợ quái gì thớt?

cusao

Xe lăn
Cụ có học về khoa tâm lý tội phạm phỏng cụ ?
Không phải ạ !!! :)).
Nhưng em tự suy diễn thế này ạ: Lừa đảo là phải dựng kịch, diễn kịch- Để thực hiện thành công là phải là những nghệ sĩ thực thụ. Trên thế gian này, nhóm người có khả năng sáng tạo vô tận chính là các nghệ sĩ, những người hoạt động trong lĩnh vực nghệ thuật.
Thế nên, người ta vẫn thường nói "...lừa đảo là phải có nghệ thuật..."

Kẻ có tính cách cục mịch và thấp kém về khả năng sáng tạo như em thì chắc chắn không bao giờ lừa được ai

alexandra

Xe điện
Chắc nó kiện cụ vì tội xem công dân của nó đóng phim dồi! =))

Mr.Google

Xe buýt
Không phải ạ !!! :)).
Nhưng em tự suy diễn thế này ạ: Lừa đảo là phải dựng kịch, diễn kịch- Để thực hiện thành công là phải là những nghệ sĩ thực thụ. Trên thế gian này, nhóm người có khả năng sáng tạo vô tận chính là các nghệ sĩ, những người hoạt động trong lĩnh vực nghệ thuật.
Thế nên, người ta vẫn thường nói "...lừa đảo là phải có nghệ thuật..."

Kẻ có tính cách cục mịch và thấp kém về khả năng sáng tạo như em thì chắc chắn không bao giờ lừa được ai
Qua còm của Cụ em tin chắc Cụ ko đơn giản như Cụ nói đâu. Cụ chỉ khiêm tốn hoặc "giả ngu" thôi :P Ahihi

Mr.Google

Xe buýt
Không hiểu bọn nó làm thế với mục đích gì nhỉ?
Thì nó cứ làm vậy, vớ được người nào ít kiến thức, hiểu biết mà lại tin người thì chúng nó nắm thóp và diễn những màn tiếp theo. Em đồ là như vậy.

oishivn

Xe điện
uầy, cõi OFer có người nổi tiếng thế

Dzon

Xe điện
Em nhận được email như thế này các cụ ạ, em sắp giàu đến nơi rồi :D:D

Mack Coben <mackcoben2013@hotmail.com>

Fri, Mar 29, 6:13 PM (5 days ago)

to me

Chú ý: (Chỗ này là tên em)

Xin vui lòng chấp nhận lời xin lỗi của tôi vì đã gửi thư không mong muốn cho bạn. Tôi tin rằng bạn là một nhân cách rất được tôn trọng, xem xét thực tế rằng tôi đã lấy hồ sơ của bạn từ cơ sở dữ liệu hồ sơ nhân sự trên đất nước của bạn. Mặc dù vậy, tôi không biết bạn quen thuộc với sự kiện này đến mức độ nào. Chà, tôi là Barr mack coben, Luật sư và Luật sư cá nhân cho khách hàng quá cố của tôi, ông Vladimir Viết, quốc tịch nước bạn, người từng làm Giám đốc của Hiệp hội quốc gia, người đã làm quảng cáo cho tổ chức Nông nghiệp Quốc gia công ty sản xuất tại Cộng hòa Bénin.

Vào ngày 1 tháng 10 năm 2013, khách hàng của tôi, vợ của anh ấy và ba đứa con của họ có liên quan đến một vụ tai nạn xe hơi dọc đường cao tốc. Thật không may, tất cả họ đã mất mạng. Kể từ đó, tôi đã thực hiện một số yêu cầu với Đại sứ quán của bạn để tìm bất kỳ người thân mở rộng nào của khách hàng của tôi, điều này cũng đã không thành công.

Sau vài lần thử không thành công, tôi quyết định truy tìm người thân của anh ta qua Internet nhưng không có kết quả. Do đó, tôi đã liên lạc với bạn để hỗ trợ hồi hương tiền và tài sản mà khách hàng của tôi để lại trước khi họ bị tịch thu hoặc tuyên bố không thể giám sát được bởi Ngân hàng ở đây. Các khoản tiền gửi khổng lồ này được ký gửi đặc biệt với BANK OF AFRICA (B-O-A), nơi người chết có tài khoản trị giá mười hai điểm Năm trăm triệu đô la (12,5 triệu đô la)

Ngân hàng đã gửi cho tôi một thông báo để cung cấp cho người thân tiếp theo hoặc bị tịch thu tài khoản. Vì tôi đã không thành công trong việc tìm kiếm người thân trong hơn bốn năm, tôi tìm kiếm sự đồng ý của bạn để giới thiệu bạn là người thân của người quá cố vì bạn có cùng họ với anh ta để số tiền thu được từ tài khoản này trị giá khoảng 12,5 triệu đô la đô la có thể được trả cho bạn và sau đó tỷ lệ chia sẻ nên là 50% cho tôi và 50% cho bạn. Tôi có tất cả các tài liệu pháp lý cần thiết có thể được sử dụng để sao lưu yêu cầu của chúng tôi với Ngân hàng.

Tất cả những gì tôi yêu cầu là sự hợp tác trung thực của bạn để cho phép chúng tôi xem Thỏa thuận này thông qua và tôi đảm bảo rằng việc này sẽ được thực hiện theo một thỏa thuận hợp pháp sẽ bảo vệ bạn khỏi mọi vi phạm pháp luật. Để đạt được điều này, tôi sẽ cần các thông tin sau từ bạn:

Tên và địa chỉ đầy đủ của bạn,
Tuổi, Nghề nghiệp và Vị trí của bạn,
Điện thoại và điện thoại di động của bạn cho mục đích liên lạc.
Hộ chiếu quốc tế hợp lệ.

Tôi chờ đợi câu trả lời của bạn càng sớm càng tốt.

Trân trọngBarr. mack coben

Trailer

Xe buýt
Trưa nay em cũng bị phát, định để xem nó lảm nhảm cái gì mà buồn ngủ quá nên dập mẹ nó đi.

poiuy

Xe ba gác
Số ĐT trung phi đã là gì, em còn số Vn gọi cơ, mà em dập luôn, nghe giống tiếng ghi âm sẵn.

xe lác

Xe Cứu Trợ
cụ kiểm tra tài khoản xem có bị trừ tiền nghe không đi