Em bay vào Đà Nẵng ngày 15/8 tới rồi ra Huế. Mách cho em lộ trình tham quan với ạ!

thuyduong898

Xe đạp
Tháng 8 em sẽ bay vào Đà Nẵng rồi qua Huế. Em chưa bao giờ đến 2 TP này, nghe nói đẹp mê hồn nên thăng 1 chuyến, bác nào ở đó mách cho em lộ trình với. Em xin cảm tạ ạ!

hecvn

Xe tăng
Thời gian bạn đi được bao lâu? Đà Nẵng tắm biển ở Mỹ Khê, thăm Ngũ Hành Sơn, nếu có điều kiện nên đi Bà Nà (như Đà Lạt- rất đẹp). Huế nhiều lăng tẩm lắm (Thành nội, Tự Đức, Khải Định...), thưởng thức món Huế, tắm khoáng nóng...:69::69::69:Tạm thế đã

nhinhim2003

Xe buýt
Nghe cụ nói là vào Đà Nẵng rồi ra Huế em đoán cụ dân Bắc kỳ. Em góp ý kiến với cụ thế này nhé. Cụ vào Đà Nẵng thì cụ ở Cửa Đại. Khách sạn xịn thì Palm khoảng 60 USD. Golden sand 90USD hoặc The Nam Hải khoảng 150USD. Nếu thường thường thì cụ ở Lotus 330 Cửa Đại giá 350N phòng đôi đấy giá đã bao gồm ăn sáng buffet rồi. Ở Cửa Đại khoảng 2 ngày thăm thú Hội An, Mỹ Sơn, Non Nước tắm biển Cửa Đại. rồi về Mỹ Khê ở 1 ngày Tourane hoặc Blue Ocean gì đấy. Xịn thì có Mỹ Khê resort. Đi thăm Bà Nà nhung theo em thì cụ chắc chẳng thích Bà Nà đâu vì dân trong đấy tắm biển quanh năm thì thích lên núi thôi chứ cụ đi Yên Tử với Sapa rồi thì tập chung vào chuyên môn nó hơn. Cụ nên ra đường Phan Đình Phùng Hội An hoặc 7 Nguyễn Tri Phương Tp Huế để mua vé Open Bus Sinh Cafe đi Hội An - Huế hoặc Đà Nẵng - Huế trên đường về Huế có ghé biển Lăng Cô. Cụ mà thích tắm biển thì cụ mua tiếp chiều Lăng Cô - Huế chứ xe chỉ dừng đâu 20 - 30 phút gì đấy chỉ đủ tráng nước biển thôi:D. Còn về tham quan Huế cụ ra số 7 Nguyễn Tri Phương Sinh Cafe mua vé tham quan Huế thế này nhé : Sáng tham quan 3 Lăng Tự Đức, Minh Mạng, Khải Định. Sau khi ăn trưa tham quan Đại Nội, chùa Thiên Mụ rồi khoảng 4h chiều lên thuyền rồng về. Giá là 150N bao gồm xe, hướng dẫn viên, ăn trưa, thuyền rồng. Không bao gồm vé tham quan nhé : mỗi lăng 30N Đại Nội 35N, chùa Thiên Mụ miễn phí.
Cụ tỷ rồi nhé, chúc Cụ vui

710v

Xe đạp
Tháng 8 em sẽ bay vào Đà Nẵng rồi qua Huế. Em chưa bao giờ đến 2 TP này, nghe nói đẹp mê hồn nên thăng 1 chuyến, bác nào ở đó mách cho em lộ trình với. Em xin cảm tạ ạ!
Theo minh, bác không cần phai đi tham quan đâu; chỉ cần đi ngoài đuong nhin không cũng đủ rồi; chỗ nào cũng đẹp :21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ko có thời gian cụ thể thì làm sao tư vấn được? Cụ ở 1 ngày hay 1 tuần?

thuyduong898

Xe đạp
Thua cac bac, em di 6 ngay ah. Du dinh o Da nang 4 ngay, roi ra hue 2 ngay, tu hue bay thang ve HN. Cac bac tu van cho em xem nen o KS trong TP hay o My Khe ah?

thuyduong898

Xe đạp
Nghe cụ nói là vào Đà Nẵng rồi ra Huế em đoán cụ dân Bắc kỳ. Em góp ý kiến với cụ thế này nhé. Cụ vào Đà Nẵng thì cụ ở Cửa Đại. Khách sạn xịn thì Palm khoảng 60 USD. Golden sand 90USD hoặc The Nam Hải khoảng 150USD. Nếu thường thường thì cụ ở Lotus 330 Cửa Đại giá 350N phòng đôi đấy giá đã bao gồm ăn sáng buffet rồi. Ở Cửa Đại khoảng 2 ngày thăm thú Hội An, Mỹ Sơn, Non Nước tắm biển Cửa Đại. rồi về Mỹ Khê ở 1 ngày Tourane hoặc Blue Ocean gì đấy. Xịn thì có Mỹ Khê resort. Đi thăm Bà Nà nhung theo em thì cụ chắc chẳng thích Bà Nà đâu vì dân trong đấy tắm biển quanh năm thì thích lên núi thôi chứ cụ đi Yên Tử với Sapa rồi thì tập chung vào chuyên môn nó hơn. Cụ nên ra đường Phan Đình Phùng Hội An hoặc 7 Nguyễn Tri Phương Tp Huế để mua vé Open Bus Sinh Cafe đi Hội An - Huế hoặc Đà Nẵng - Huế trên đường về Huế có ghé biển Lăng Cô. Cụ mà thích tắm biển thì cụ mua tiếp chiều Lăng Cô - Huế chứ xe chỉ dừng đâu 20 - 30 phút gì đấy chỉ đủ tráng nước biển thôi:D. Còn về tham quan Huế cụ ra số 7 Nguyễn Tri Phương Sinh Cafe mua vé tham quan Huế thế này nhé : Sáng tham quan 3 Lăng Tự Đức, Minh Mạng, Khải Định. Sau khi ăn trưa tham quan Đại Nội, chùa Thiên Mụ rồi khoảng 4h chiều lên thuyền rồng về. Giá là 150N bao gồm xe, hướng dẫn viên, ăn trưa, thuyền rồng. Không bao gồm vé tham quan nhé : mỗi lăng 30N Đại Nội 35N, chùa Thiên Mụ miễn phí.
Em cam on bac nhieu ah! Thong tin cua bac day du qua. Nhung em dinh tam bien My Khe 1 ngay, bac thay the nao? Sau do ra Hoi An. Bac xem cai Cu lao Cham - Thien duong Da nang the nao ha bac? Em cung di day do vai nuoc nhung nghe noi CLC dep hon ca Thai Lan Pattaya.

thuyduong898

Xe đạp
Bac Nhinhim2003 co so DT khach san nao o Cua Dai va Hue ko? Em dua bo me va 2 em di, ca thay 5 nguoi, KS nao hop ly, gia ca re ha bac?

thuyduong898

Xe đạp
Thời gian bạn đi được bao lâu? Đà Nẵng tắm biển ở Mỹ Khê, thăm Ngũ Hành Sơn, nếu có điều kiện nên đi Bà Nà (như Đà Lạt- rất đẹp). Huế nhiều lăng tẩm lắm (Thành nội, Tự Đức, Khải Định...), thưởng thức món Huế, tắm khoáng nóng...:69::69::69:Tạm thế đã
Em đi tổng 6 ngày, ĐN 4 ngày, Huế 2 ngày. Oử ĐN bác tư vấn cho e Cù Lao Chàm, ở Huế thì cái khoáng nóng với, nghe hay mà lạ quá. Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
O Da nang bac cho em xin vai tu van ve Cu Lao Cham, O Hue tu van cho em vu tam khoang nong voi ah. Bac co so DT KS nao dep, re khong ah? Em di cung bo me va 2 em nua, 5 nguoi 1 phong. Em cam on bac truoc
Đề nghị bác dùng Tiếng Việt nhé, các bài không dấu sẽ bị xóa không cần báo trước.

Bác nên edit lại các bài phía trên.

thuyduong898

Xe đạp
Em định ra Mỹ Khê, tắm biển, ăn hải sản--> Sơn Trà --> Ngũ Hành Sơn--> Hội An (Cửa đại)--> Cù Lao chàm, ngắm san hô--> Lăng Cô --> Huế rồi ra sân bay về HN thân yêu!
Các bác thấy thế nào ah? Tư vấn và cho em xin contact toàn bộ lộ trình, phí đi lại, Khách sạn. Em đưa bố mẹ và 2 em đi nên tiêu chí là ngon bổ rẻ, có ích.
Đa tạ các bác

thuyduong898

Xe đạp
Thông tin của bác cụ tỉ quá. Em copy - past hết rồi. Bác có biết vụ tắm khoáng nóng ở Huế không? Bác tham vấn nốt cho em với

Thông tin của bác cụ tỉ quá. Em copy - past hết rồi. Bác có biết vụ tắm khoáng nóng ở Huế không? Bác tham vấn nốt cho em với
Khoáng nóng ở Huế có 2 chỗ:
- Khoáng nóng "thường": khu nghỉ dưỡng Thanh Tân, cách Huế khoảng 40km về phía bắc. Ở đây có thêm vài thứ như: Hồ tạo sóng, cầu trượt (loại nhỏ),.... Có hồ nóng và hồ lạnh, tắm suối, tắm bồn...
- Khoáng nóng Lưu huỳnh: Mỹ An resort, cách Huế 7km về phía đông (trên đường đi biển Thuận An - Cách Huế 12Km). Khoáng lưu huỳnh ở VN chỉ có ở Kim Bôi, Tuyên Quang và ở đây nhưng theo em thì khoáng Mỹ An có vẻ "đậm đặc lưu huỳnh" nhất.
Có 2 hồ nóng, phòng tắm bồn. Ngoài ra còn 1 bể bơi nước lạnh (nước thường). Có phòng nghỉ 350đ/đêm (hơi chát so với tiện nghi và phục vụ). Được cái nằm bên đồng lúa không khí trong lành. Đi xe riêng, ngày tham quan Huế hoặc xuống tắm biển Thuận An. Sáng - tối về ngâm tắm khoáng nóng thì tuyệt.