[Funland] Em bất lực !!!

vang_kim70

Xe buýt
câu chuyện toàn mang tính thời sự chính trị .kinh tế an ninh quốc phòng phết ( đấy là em ngẫm thế )

mr.khoai

Xe buýt
Trước đây em cũng bình đẳng với Gấu nhà em, gần đây gấu cho phép em tự quyết định nhiều việc trong gia đình. À cơ hội đây rồi và em bắt tay vào công việc.
Đầu tiên là em tính đến chuyện quy củ trong lối đi lối lại trong nhà, nhà em thì 3 F1 nên mọi thứ cứ lộn hết cả lên, em lấy phấn vạch đường lối bắt cả nhà phải theo. Thời gian đầu em yêu cầu Gấu hướng dẫn cho F1 và hứa sẽ trả công bằng 1 buổi shopping, được vài hôm thì gấu chán và F1 cũng chả theo :(
Thứ hai là để có xiền bù lại vụ xốp binh trên em đành yêu cầu cả nhà cắt giảm khẩu phần ăn, tưởng ngon ai dè bị gấu và F1 phản đối kịch liệt :(
Thứ ba, chả là em có mảnh đất hương hoả, đợt này làm ăn kém cỏi em mới về xin ông bà cho em bán, cũng tưởng ngon ai ngờ bị anh em rủa cho 1 bài: bán đất mà ăn à :((
Vừa rồi em thấy F1 lớn nhà em học hành sa sút, em mới treo thưởng bằng cách không quản lý chặt nữa, nào ngờ nó bỏ đi chơi mấy ngày không về mặc dù trước đó gấu đã cảnh báo em rồi.
Em đúng là bất lực, thôi có khi em giao lại quyền cho Gấu nhà em và em xin rút kinh nghiệm sâu sắc :D
hehe đọc bài của cụ iem lại thấy nhớ đến nhân vật của năm :))vụ 1 chắc là vụ phân làn, vụ 2 chắc là thuế và phí,đòi bán trụ sở, vụ 3 chắc là vụ anh vinaline :)) cụ thâm thúy thía :))

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
hehe đọc bài của cụ iem lại thấy nhớ đến nhân vật của năm :))vụ 1 chắc là vụ phân làn, vụ 2 chắc là thuế và phí,đòi bán trụ sở, vụ 3 chắc là vụ anh vinaline :)) cụ thâm thúy thía :))
Ko phải, mà vụ 12000 tỷ/5700m2 cơ

tran_thuat_lai

Xe lăn
đương định gạ chue thớt mua thuốc bổ thận ...he he

slaz8

Xe ba gác
lão nài xiên xỏ ác nhể :D cháu mách cho xem :))

nhadatuytin

Xe container
F1 nhà cháu mà như F1 cụ thì phang chết luôn

metalins

Xe tăng
Chuyện nhà cụ hay quá =D>. Cứ làm việc là bất lực còn riêng vấn đề liên quan đến "sự bất lực" thì lại rất sung, bằng chứng là mới lộ ra đg dây 2,500USD đó, mà mới toàn là đại gia vườn thôi đấy chứ tầm đại gia cỡ "cụ" hay Bạc Hy Lai chắc ít cũng phải 25,000USD thì vẫn đang âm thầm hoạt động bí mật ngày đêm :))

xecutkit66

Xe hơi
Việc gia đình, con cái là việc chung của cả hai vợ chồng...theo em cụ Mua Dâm nên bàn với Gấu...phân công mỗi người mỗi việc (tùy khả năng) chứ kg cứ gì cứ phải rõ ràng ai lãnh đạo ai mới được...(trừ trường hợp Gấu nhà cụ có ông bà nhạc đỡ lưng...he...he)

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
cụ bất lực mà cụ còn tham quyền cố vị quá cụ ạ. cái gì đến nó sẽ đến thôi. cụ cẩn thận mấy thằng hàng xóm nó đang tòm tem gấu nhà cụ đấy.

Sent from my iPad using Forum Runner

honda acura

Xe điện
Theo đúng gia pháp xưa, cha không dạy được con thì tự xử đi thôi,

Grandis 2005

Xe điện
Lão đú làm gì cho nó cực rồi kêu bất lực! :)) Cố mà cày, đêm không xong thì cày cả ngày! Lão to như con Tịnh mà kêu bất lực thì chúng em hỏng hết! ;))

MyMac

Xe điện
Cái chính là gia đình cụ đã thành nếp rồi. Giờ để cải tạo lại rất khó. Ngay từ đầu lấy nhau về đã phải đưa nhau vào khuôn khổ rồi thì nó dễ. Bây giờ cái chính là phải từ từ, cái gì cũng cần có thời gian. Cụ phải xác định xem cái nào là ưu tiên hàng đầu? Em thấy vấn đề ưu tiên nhất trong gia đình cụ là giải quyết thế nào với F1 nhà cụ. Tuổi này có rất nhiều thay đổi phức tạp về tâm lý và sinh lý. Nhiều bức xúc các cháu muốn giải tỏa mà không tìm được người để chia xẻ và hướng dẫn. Vì vậy các cháu thường hay có những biểu hiện không chuẩn như cãi lại cha mẹ, bỏ nhà đi, theo đòi bạn bè...vì chúng tìm được ở bạn bè nhiều điều mới lạ, nhiều thú vui, nhiều cơ hội để được khẳng định mình.

Các bậc cha mẹ thường rất bối rối khi con ở vào giai đoạn này. Thậm chí nhiều cha mẹ cảm thấy bất lực, tuyệt vọng. Cái cách duy nhất để bố mẹ có thể hướng dẫn và theo sát con mình đó là thường xuyên trò chuyện với con, gần gũi con để tìm hiểu xem thực sự chúng muốn gì? suy nghĩ gì? chúng chơi với ai...vv? Các cụ cứ bỏ thời gian ra ngồi xuống và làm bạn với chúng, các cụ sẽ khám phá ra thế giới rất kỳ thú của chúng, nghe những câu chuyện ngộ nghĩnh về tình bạn, tình yêu, cách chúng cư xử với bạn bè, thày cô giáo, kể cả khi chúng chửi thề hay kể với các cụ chuyện sinh lý của chúng....

Và tất nhiên, muốn gần gũi được chúng thì các bậc cha mẹ cũng phải xây dựng được một gia đình hòa thuận, đầm ấm. Mọi vấn đề, mọi cái Tôi trong cuộc sống vợ chồng đều phải được bỏ qua một bên vì mục tiêu nuôi dạy con cái. Việc này sẽ mất rất nhiều công sức. Nhưng để bù lại, các cụ sẽ thu lại được nhiều hơn công sức các cụ bỏ qua.

Em mạo muội đóng góp một chút ý kiến. Mong các cụ mợ cùng góp ý để "nâng cao chất lượng sống" cho mỗi chúng ta.

thientamnt

Xe điện
Mai em cho 3 bánh chở muối đến cho mợ nhá !

hdx

Xe điện
Em thì thấy cái gì ủy quyền được thì ủy quyền luôn đi cho đỡ nặng đầu.

matmo

Xe tăng
Cháu cũng giao hết quyền cho Gấu, chỉ trừ tiền cháu kiếm được (cũng chả đáng kể, cầm thì mang tiếng.=)) )
Bù lại, cháu rửa bát, quyét nhà, nấu cơm, đi chợ...
Còn Gấu cần cái gì thì lại hỏi cháu nên chi thế nào?