[Funland] Em bất lực !!!

muadem

Xe cút kít
Trước đây em cũng bình đẳng với Gấu nhà em, gần đây gấu cho phép em tự quyết định nhiều việc trong gia đình. À cơ hội đây rồi và em bắt tay vào công việc.
Đầu tiên là em tính đến chuyện quy củ trong lối đi lối lại trong nhà, nhà em thì 3 F1 nên mọi thứ cứ lộn hết cả lên, em lấy phấn vạch đường lối bắt cả nhà phải theo. Thời gian đầu em yêu cầu Gấu hướng dẫn cho F1 và hứa sẽ trả công bằng 1 buổi shopping, được vài hôm thì gấu chán và F1 cũng chả theo :(
Thứ hai là để có xiền bù lại vụ xốp binh trên em đành yêu cầu cả nhà cắt giảm khẩu phần ăn, tưởng ngon ai dè bị gấu và F1 phản đối kịch liệt :(
Thứ ba, chả là em có mảnh đất hương hoả, đợt này làm ăn kém cỏi em mới về xin ông bà cho em bán, cũng tưởng ngon ai ngờ bị anh em rủa cho 1 bài: bán đất mà ăn à :((
Vừa rồi em thấy F1 lớn nhà em học hành sa sút, em mới treo thưởng bằng cách không quản lý chặt nữa, nào ngờ nó bỏ đi chơi mấy ngày không về mặc dù trước đó gấu đã cảnh báo em rồi.
Em đúng là bất lực, thôi có khi em giao lại quyền cho Gấu nhà em và em xin rút kinh nghiệm sâu sắc :D

Bổ sung:
À còn một dạo do F1 và gấu cứ bỏ bê công việc, hở ra là đi chơi thể thao em mới điên tiết cấm luôn cũng tưởng sẽ lấy quyền gia trưởng nhưng cũng không xong và cũng bị phản đối kịch liệt :D

Vừa rồi gấu yêu cầu họp gia đình, em chả còn cách nào khác đành phải giơ mặt ra: rút kinh nghiệm sâu sắc và kiểm điểm nghiêm túc, chịu trách nhiệm trước gia đình :))

Chỉnh sửa cuối:

ktphong

Xe tăng
Trong 1 nhóm người, người nào có những quyết định hợp lý nhiều hơn thì người đó làm lãnh đạo. trong gia đình cũng vậy thôi. e thấy các quyết định của cụ chả ra làm sao cả, giao quyền cho người khác là hợp lý rồi.

xedieu

Xe cút kít
ktphong nói:
Trong 1 nhóm người, người nào có những quyết định hợp lý nhiều hơn thì người đó làm lãnh đạo. trong gia đình cũng vậy thôi. e thấy các quyết định của cụ chả ra làm sao cả, giao quyền cho người khác là hợp lý rồi.
Cái chính là nhà cụ ấy mỗi mình cụ ấy là Đờ ang hỏi viên. Em dự thế thôi! :))

vutamhoan

Xe tăng
Cái chính là nhà cụ ấy mỗi mình cụ ấy là Đờ ang hỏi viên. Em dự thế thôi! :))
Cháu lại nghĩ là cụ ấy tài năng thì có hạn mà thủ đoạn vô biên, suốt ngày chỉ có rình rình đi bia ôm, với lại mua râm. Còn gấu nhà cụ ấy lại chỉ thích shoping với lại nhận lại quả từ lộc của cụ ấy. Nhà dột từ nóc, F1 thì không được dạy nên nó mất dạy là phải.
Cháu dự chả mấy bữa mà nát nhà, nhà cụ lại sang bển định cư hé hé hé

kh6d

Xe tăng
Cái tít, e tưởng khoản kia :))

zonet

Xe tăng
Nhà cụ cũng như nhà ông bạn em, đẻ nhiều 3 cháu F1, gặp điều kiện kinh tế tốt thì vui vẻ. Nếu kinh tế hơi yếu kém là cãi nhau òm tỏi ngay.

tuanzs

Xe container
Ối giời nhà cụ lộn xộn quá, trên bảo dưới không nghe thì hỏng hết rồi.
Cụ cũng ở làng nhà cụ tungnguyenMD phỏng?

muadem

Xe cút kít
Thế các cụ bẩu em làm gì bây giờ, chả lẽ cứ bất lực mãi sao :102:

usavn

Xe tải
hê hê, cụ muadem cứ như đang ngồi ghế nóng ấy, giao thông phân làn & thu phí, cắt giảm đầu tư công & tái cấu trúc vina, tài nguyên môi trường (cưỡng chế đất đai khắp nơi), giáo dục chất lượng quốc tế (đồi ngô), ....., và xin rút kinh nghiệm sâu sắc. Cụ thực thà hơn anh 3 ở chỗ cụ tự thú bất lực.

Linh_nhat

Xe hơi
Trước đây em cũng bình đẳng với Gấu nhà em, gần đây gấu cho phép em tự quyết định nhiều việc trong gia đình. À cơ hội đây rồi và em bắt tay vào công việc.
Đầu tiên là em tính đến chuyện quy củ trong lối đi lối lại trong nhà, nhà em thì 3 F1 nên mọi thứ cứ lộn hết cả lên, em lấy phấn vạch đường lối bắt cả nhà phải theo. Thời gian đầu em yêu cầu Gấu hướng dẫn cho F1 và hứa sẽ trả công bằng 1 buổi shopping, được vài hôm thì gấu chán và F1 cũng chả theo :(
Thứ hai là để có xiền bù lại vụ xốp binh trên em đành yêu cầu cả nhà cắt giảm khẩu phần ăn, tưởng ngon ai dè bị gấu và F1 phản đối kịch liệt :(
Thứ ba, chả là em có mảnh đất hương hoả, đợt này làm ăn kém cỏi em mới về xin ông bà cho em bán, cũng tưởng ngon ai ngờ bị anh em rủa cho 1 bài: bán đất mà ăn à :((
Vừa rồi em thấy F1 lớn nhà em học hành sa sút, em mới treo thưởng bằng cách không quản lý chặt nữa, nào ngờ nó bỏ đi chơi mấy ngày không về mặc dù trước đó gấu đã cảnh báo em rồi.
Em đúng là bất lực, thôi có khi em giao lại quyền cho Gấu nhà em và em xin rút kinh nghiệm sâu sắc :D
Hí hí, cụ trả công người ta giúp đỡ = sóp binh, sau đấy cụ lại bắt người ta giảm khẩu phần ăn bù lỗ thì bố ai mà chấp nhận dc. Trước sau bất nhất mà. Định bán đất khi chưa có định hướng rõ ràng, chưa nắm chắc phần thắng thị cụ bị chửi la phải rồi. Túm lại sau khi được giao thêm chút quyền cụ toàn đưa ra tối kiến thì bị truất quyền là phải. Thôi lại để Gấu qđịnh thoai. Hí hí. Nghe lời vợ mềnh chứ vợ thằng bạn đâu mà phải lo!

hieuhic

Xe điện
Lịa chửi đểu nhau rồi ;))

hungcoi009

Xe hơi
Nếu cụ thật sự muốn con mình thay đổi thì hãy alo cho em, em sẽ giúp cho con của cụ.
hùng 0972936866
http://www.youtube.com/watch?v=t90K7a3nvjY

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
cứ thích đi mua kính dâm, nhưng chả để làm gì, không bất lực mới lạ =))

onlinefisher

Xe điện
Nhà cụ phức tạp quá, nhà cháu F1 mà nghịch, em chỉ cần dọa mách Gấu, vậy là bọn kia đâu vào đấy hết!

:P
Thế các cụ bẩu em làm gì bây giờ, chả lẽ cứ bất lực mãi sao :102:
Cháu tưởng cụ bất lực ? Hóa ra là cụ bất lực ! :))

Cơ mà bất quá thì cụ chuyển lực qua chỗ khác ...biết đâu lại ổn áp ! :))

HenryFord

Xe điện
Nghĩ đến bán đất hương hỏa thì bất lực là phải rồi!

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Còn cái quan trọng nhất cụ chưa kể thì chưa thể phán là đã...bất lực chưa đc