[VHGT] Em bắt đầu thấy mến các anh Kông đường 5

namnguyenhic

Xe tải
monng rằng ở con đường nào cũng như vậy!

buianhngoc

Xe buýt
Ngoài việc an toàn thì mấy anh cont cũng ngại phanh và dồn số lắm vì tốn dầu.... em ngồi xe các anh ý rồi em biết, mỗi lần phải tăng tốc lên 40km/h là anh ý duy trì tốc độ này kinh khủng lắm. Các anh ý thích chạy đêm vì thế đấy
Đúng rồi đấy ạ. Chạy nhanh mà phanh lại thì cái cont đằng sau nó dồn lên theo quán tinh thì ...

viethung_91

Xe máy
hồi đường 1 đoạn HN -Ninh Bình chưa phân làn như bây giờ các cụ mà đi thì thấy xe cứ vượt ầm ầm mặc xác xe ngược chiều đang tiến tới, kịp thì kịp, ko kịp thì phanh ken két lại ghê hết cả người

superdrives

Xe điện
Em đi đường 5 signal xin vượt lần nào các bác Cont cũng nhường cho vượt bên trái đàng hoàng ạ. Tất nhiền là lúc đó phía trước các bác ý cũng thoáng!

romantic_kt1

Xe tăng
Em không thấy các bác cont có vấn đề gì thường là họ nhường ngay nếu có thể, nhưng mấy bác xe khách thì ôi thôi.

duyhoan

Xe hơi
em chưa đi đường 5 bao giờ nên ko biết, lần sau qua đường này e sẽ để ý xem thía nào

phong_qh

Xe buýt
container to vật vã nhường tránh khó khăn mỗi lần giảm tốc độ thì ga mãi mới lên mà tỉ lệ nhường/không nhường còn nhiều hơn xe con, nhiều cô ma tịt bé tí chạy như đi ngắm cảnh ấy xin vượt vài cây số còn chả cho vượt chú nói gì đến cont .

likeSUV

Xe buýt
Tiện thể đây em mới tâm sự về bức xúc của nhà em. Mấy anh cont thì em không tính làm gì vì dẫu sao các bác ấy cũng có kinh nghiệm, được đào tạo tí chút chứ việc em bức xúc nhất là mấy con chó ngồi trên mấy cái xe ben chở đá biển 90 đoạn từ Phủ lý đến Pháp vân!!! Phần đường thì đi sai, toàn đi phần giành cho xe con mà xin vượt không bao giờ cho vượt, đã thế lẽo đẽo đi sau nó có hôm nhá em còn bị đá bắn lên nứt cả kính! Theo các cụ thì đối phó với loại này bằng cách gì các cụ chỉ cho em với?
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Đang định cmt về mấy anh ben biển 90 thì thấy cmt của cụ. Từ lâu em đi cứ thấy mấy bố này là mặc định chuyển làn vượt vì các bố ko có khái niệm nhường đường, trừ khi qua chốt xxx.

likeSUV

Xe buýt
Tiện thể đây em mới tâm sự về bức xúc của nhà em. Mấy anh cont thì em không tính làm gì vì dẫu sao các bác ấy cũng có kinh nghiệm, được đào tạo tí chút chứ việc em bức xúc nhất là mấy con chó ngồi trên mấy cái xe ben chở đá biển 90 đoạn từ Phủ lý đến Pháp vân!!! Phần đường thì đi sai, toàn đi phần giành cho xe con mà xin vượt không bao giờ cho vượt, đã thế lẽo đẽo đi sau nó có hôm nhá em còn bị đá bắn lên nứt cả kính! Theo các cụ thì đối phó với loại này bằng cách gì các cụ chỉ cho em với?
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Đang định cmt về mấy anh ben biển 90 thì thấy cmt của cụ. Từ lâu em đi cứ thấy mấy bố này là mặc định chuyển làn vượt vì các bố ko có khái niệm nhường đường, trừ khi qua chốt xxx.

hn77

Xe tải
em chạy đường 5 cũng kha khá, thấy các bác tài lái cont cũng thoải mái lắm. cứ thoáng là họ cho vượt ngay còn không thì họ xinhan trái báo hiệu cho mình ngay

khinhvuphiduong

Xe hơi
Nhà cháu có thắc mắc thế này ạ, đường 5 nhiều lúc rất thoáng, buổi trưa chẳng hạn, mà gặp một đồng chí cứ tà tà 40 -50km ở làn trái, làn phải đã quan sát kỹ là an toàn, thì mình có nên linh động vượt làn phải không ạ ? Nếu cứ kiểu theo đuôi thì chắc chết mất các cụ ạ #:-s, nhà cháu đi 2 bánh, thuy thoảng vẫn vượt đều đều.

kid1412arc

Xe tăng
Trung bình 1 tháng em đi Hp 1 lần nhưng em ko thấy xe công nhường đường dễ dàng như cụ nói. Em toàn chuyển sang làn giữa mà vượt cho nhanh. Chắc tại em ko kiên nhẫn bằng cụ

coixay

Xe buýt
Trung bình 1 tháng em đi Hp 1 lần nhưng em ko thấy xe công nhường đường dễ dàng như cụ nói. Em toàn chuyển sang làn giữa mà vượt cho nhanh. Chắc tại em ko kiên nhẫn bằng cụ
Có lẽ do em chạy tối muộn. Khi trước mặt, trong khoảng lớn hơn 200-300m ko có xe em dùng đèn chiếu xa, đến khoảng ấy có thể làm chói mắt xe trước, em luôn hạ xuống chiếu gần. Nhiễu xe công chạy trước chủ động nhường đường mà em không phải giảm tốc độ. Nhiều xe em phải chờ vài trăm mét mơi được vượt. Nói chung em đi HP ít nên lần này ngạc nhiên vì so với năm ngoái thấy các cụ cont xử sự văn minh hơn hẳn