[VHGT] Em bắt đầu thấy mến các anh Kông đường 5

coixay

Xe buýt
Đêm qua em đi từ Hải phòng lúc 9h về HN , đường nhiều xe Cont. Mấy lần trước biết Cont hầu như không bao giờ nhường đường nên em toàn xi-nhan vào làn trong vượt. Riêng đêm qua em thấy hầu hết các xe Cont đều cho vượt sau vài phút xi-nhan, thậm chí một số Cont còn chủ động nhường từ xa. Tất nhiên có 2 ngoại lê, một lần em phải vượt trong chỗ qua Phú thái và 1 lần một anh 16R bắt em phải lẽo đẽo theo sau 2-3km đoạn hết đô thị Hải dương đến chỗ tòa nhà Nam cường.

Mong các anh Cont đường 5 phát huy. 100% các anh sẽ thật đáng yêu biết bao!

PS. Đường 5 hướng Đông-Tây. Những hôm trở trời gió đông-bắc hay có bão hay có những đợt gió giật ngang xe, tiết diện xe Cont lớn nên lực giật ngang lớn. Nhắc các anh Cont nên chạy chậm tránh mất lái. Vì em quan sát thấy Cont hay bị mất lái đâm rào chắn trong những ngày trời chuyển gió mùa và những ngày mưa bão!

Chỉnh sửa cuối:

NoAvatar

Xe tải
Em cũng hay đi đường 5 và cũng nhận thấy mấy anh lái Cont chạy tuyến này khá là dễ chịu. Chỉ cần xi nhan và nháy đèn xin vượt, nếu đủ điều kiên là các anh ý tạo điều kiện cho mình vượt ngay. Ko như mấy anh chạy cont đường khác, chuyên gia đè đầu với cướp đường

tienthanhtq

Xe buýt
ai cũng đc vậy thì đầu óc nhẹ nhõm khi giao lưu cụ nhỉ

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
thê thì cont đường 5 thua xa cont 1A rồi :))
trừ xe tải nhỏ biển 36 (cái này e nói thật, ko có ý gì :-s) ít nhường đường ra, hầu hết các xe tải trến 1a kể cả cont, cung đường e chạy về vinh rất dễ chịu ợ :))
có những đường 3 làn, 2 làn oto 1 làn xe máy các anh ý xếp hàng chạy làn giữa rất nghiêm chỉnh :))
còn muốn vượt thì nháy 2 nháy là nhường thôi :))
ko đủ điều kiện các anh còn bật xi nhan trái nhắc nhở nữa cơ :))
hay tại e đi xe lịch sự nhỉ =))

MIT-ONE

Xe điện
Đêm qua em đi từ Hải phòng lúc 9h về HN , đường nhiều xe Cont. Mấy lần trước biết Cont hầu như không bao giờ nhường đường nên em toàn xi-nhan vào làn trong vượt. Riêng đêm qua em thấy hầu hết các xe Cont đều cho vượt sau vài phút xi-nhan, thậm chí một số Cont còn chủ động nhường từ xa. Tất nhiên có 2 ngoại lê, một lần em phải vượt trong chỗ qua Phú thái và 1 lần một anh 16R bắt em phải lẽo đẽo theo sau 2-3km đoạn hết đô thị Hải dương đến chỗ tòa nhà Nam cường.

PS. Đường 5 hướng Đông-Tây. Những hôm trở trời gió đông-bắc hay có bão hay có những đợt gió giật ngang xe, tiết diện xe Cont lớn nên lực giật ngang lớn. Nhắc các anh Cont nên chạy chậm tránh mất lái. Vì em quan sát thấy Cont hay bị mất lái đâm rào chắn trong những ngày trời chuyển gió mùa và những ngày mưa bão!

Có lẽ một số cụ bức xúc vì chuyện này

Riêng e có nhận xét : Xe cont và xe tải nặng việc có đủ đường để nhường là khó khăn gấp nhiều làn xe con
Việc các cụ xin đường muốn vượt lên ngay là không thể Nhất là những đoạn đường đông
Xe Cont và xe tải đường dài họ đi rất có kinh nghiệm ( Loại trừ một số lái ẩu ) = Và nếu có đủ điều kiện họ luôn nhường đường ( Các cụ cứ đi nhiều các đường tỉnh miền núi thấy rõ hơn )

Quả thực mà nói , có lẽ chưa bao giờ e xin đường không được - Tuy nhiên đòi hỏi phải hơi kiên nhẫn

anhtho

Xe ngựa

Thực ra em đi đường trường nhiều và cũng thấy xe công, xe tải nặng cũng rất hay nhường. Những lúc không nhường thường là bên phải có đông xe máy hoặc khi họ chạy xe không.
Cụ đi từ HP về HN lúc 9h tối thì 2b ít rồi nên xe công đi làn phải thoải mái, họ dễ nhường hơn. Những lần em đi công việc từ HP về vào buổi tối, chủ yếu thấy xe công chạy đúng làn phải.

kimithanh

Xe tăng
chỉ là đi đêm thôi lúc xe máy ko chen lấn cùng oto. 1 lần giảm tốc tăng tốc rất tốn công côn,ga,số, nên các tài công thường đi làn trong và rất ngại cho vượt. nhiều trường hợp mình đang vượt trái bất thình lình công ép trái mình nếu ko nhanh chân là mất cái cửa xe ngay. em từng bị vài lần rồi,nhưng chưa mất cái cửa xe nào

hoangvnhchau

Xe tải
Đọc tiêu đề em tưởng Kông = XXX.
Riêng các anh cont thì các cụ xin vượt các anh ý phải có thời gian mới nhường được. Hàng nặng, đuôi dài + làn trong các xe máy lởn vởn nên các cụ chịu khó đợi một tí. Hồi 2006 xe MB100 nhà em bị anh Cont cho vượt rào, mất 5 tấm phên - đền mất 6 triệu/5 tấm cho Cty QL đường bộ 240. Xe thì bay két nước và sửa chữa ngoài da sơ sơ. Cũng chỉ vì một chị xe máy từ trong làng vút ra.

vietran

Xe ba gác
Đường 5 cont nhường ngay, các chú í vừa dc rít xong nên mái thoải, mấy khu công nghiệp rộng rộng đấy mà cont dừng là chỉ có xuống chích, k đủ tiêu chuẩn sức khỏe thế nhưng đẻ ra một lô một lốc cơ quan quản lý mà líu kiểm soát nổineen mới có hàng loạt cụ tai nạn kinh hoàng ra cont gây ra

ganon

Xe tải
Em thì biết chắc rằng, cấc CỤ ấy chỉ đi đứng nhệ nhành đúng luật khi có hàng thôi, "công" rỗng thì .....:-??

comlangtri

Xe tải
vodka cho cont nào chúc các anh thượng lộ bình an.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng xin mời các anh xe cont đường 5 1 ly, chúc các anh lái xe an toàn (b)

30Y-7085

Xe đạp
Tiện thể đây em mới tâm sự về bức xúc của nhà em. Mấy anh cont thì em không tính làm gì vì dẫu sao các bác ấy cũng có kinh nghiệm, được đào tạo tí chút chứ việc em bức xúc nhất là mấy con chó ngồi trên mấy cái xe ben chở đá biển 90 đoạn từ Phủ lý đến Pháp vân!!! Phần đường thì đi sai, toàn đi phần giành cho xe con mà xin vượt không bao giờ cho vượt, đã thế lẽo đẽo đi sau nó có hôm nhá em còn bị đá bắn lên nứt cả kính! Theo các cụ thì đối phó với loại này bằng cách gì các cụ chỉ cho em với?

mezzo forte

Xe buýt
Chiều qua đi qua Thanh Hóa gặp anh Công chạy sát bên trái tốc độ 30km/h, xi nhan, nháy đèn còi đủ kiểu mà ko chịu nhường, đường Thanh Hóa thì mới làm xong chưa có vạch nên ko dám vượt phải, làm em phải bò gần 30 km

buianhngoc

Xe buýt
Con Cont to thế muốn nhường nhanh cũng chả dễ. Nhưng cá nhân em thấy mấy bác lái cont nhìn chung đi không ẩu vì thông thường dính tai nạn là phạt lương cao lắm. Nhất là đổ hàng thì bán nhà như chơi.

lucnguyenluong

Xe tải
e hay đi đường 5,ql 1a đủ điều kiện cho vượt là họ lánh sang làn phải.
iem là iem thấy xin vượt xe Cont còn dễ chịu hơn 1 số cụ xe con.iem thật.

phongboy

Xe tăng
Em đi Nam Bắc thấy mấy anh công và tải nặng rất dễ chịu, đủ điều kiện là ng ta cho vượt ngay, ko như xe khách, rất ức chế.

isabinh

Xe điện
Ngoài việc an toàn thì mấy anh cont cũng ngại phanh và dồn số lắm vì tốn dầu.... em ngồi xe các anh ý rồi em biết, mỗi lần phải tăng tốc lên 40km/h là anh ý duy trì tốc độ này kinh khủng lắm. Các anh ý thích chạy đêm vì thế đấy