[Đã bán] Em bán Sony Vaio i5,gen 10, ram 8/256, Full HD 13.3inch , máy đẹp 99%

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
54,000,000 VNĐ

Kunkute997

Xe hơi
Cụ rất đúng nhưng do anh em quen gọi thế rồi :)

Máy tính Vaio ban đầu được sản xuất bởi Sony. Sony Vaio (Video Audio Integrated Operation) là dòng máy tính xách tay nổi tiếng với thiết kế sang trọng và công nghệ tiên tiến. Tuy nhiên, vào năm 2014, Sony đã bán lại mảng kinh doanh máy tính Vaio cho một quỹ đầu tư Nhật Bản có tên Japan Industrial Partners (JIP).
Kể từ đó, Vaio Corporation trở thành một công ty độc lập tiếp tục sản xuất các dòng máy tính xách tay dưới thương hiệu Vaio. Hiện tại, các máy tính Vaio vẫn được phát triển và sản xuất, nhưng không còn thuộc sở hữu của Sony.
ố ồ! giờ e mới biết đó, e vẫn nghĩ nó là của Sony. Cảm ơn cụ đã đưa ra thông tin hữu ích

duongtver

Xe tăng
Cụ rất đúng nhưng do anh em quen gọi thế rồi :)

Máy tính Vaio ban đầu được sản xuất bởi Sony. Sony Vaio (Video Audio Integrated Operation) là dòng máy tính xách tay nổi tiếng với thiết kế sang trọng và công nghệ tiên tiến. Tuy nhiên, vào năm 2014, Sony đã bán lại mảng kinh doanh máy tính Vaio cho một quỹ đầu tư Nhật Bản có tên Japan Industrial Partners (JIP).
Kể từ đó, Vaio Corporation trở thành một công ty độc lập tiếp tục sản xuất các dòng máy tính xách tay dưới thương hiệu Vaio. Hiện tại, các máy tính Vaio vẫn được phát triển và sản xuất, nhưng không còn thuộc sở hữu của Sony.
Cảm ơn cụ mở mang, giờ em mới biết Sony bán mảng máy tính rồi. Nghe có vẻ máy Nhật hơi đặc thù, khó cạnh tranh với các hãng khác ghê. Em thì vẫn đánh giá rất cao máy Nhật nội địa về chất lượng.

chungsun

Xe hơi
ủn giúp cụ, trước e cũng dùng 1 e laptop xách tay Nhật nhưng sau cái bàn phím có tiếng Nhật nhìn rối mắt quá nên e bán đổi máy khác

Trạng thái
Thớt đang đóng