[Đã bán] Em Bán Grand Sunlake Văn Quán 135 Trần Phú Vị Trí Đẹp Nhất Hà Đông

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Hiện tại đang triển khai tiếp sàn 14 đối với toà 50 và 12 đối với toà 45 tầng, trước 30/04 sẽ đổ thêm 1 sàn; tháng 5 - 6 mỗi tháng tiến độ mỗi tháng 3-4 sàn (tin từ cdt)

Cập nhật tiến độ cho các cụ quan tâm
Hay thật, giữa tháng 3 em thấy sale bên đó khẳng định tòa 50 đang xây tầng 14, 1 tháng trôi qua thấy cụ cũng khẳng định đang tầng 14. Hóa ra cả tháng không lên tầng nào.

thucbt

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Website
nhadepland.com
Hay thật, giữa tháng 3 em thấy sale bên đó khẳng định tòa 50 đang xây tầng 14, 1 tháng trôi qua thấy cụ cũng khẳng định đang tầng 14. Hóa ra cả tháng không lên tầng nào.
Cụ nói ko sai tý nào vì tầng 50 tháng nay ko lên thêm đang tập trung toà 45 tầng. Và toà 45 tầng cũng bán nhiều nhất và gần hết rồi cụ ạ.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Cụ nói ko sai tý nào vì tầng 50 tháng nay ko lên thêm đang tập trung toà 45 tầng. Và toà 45 tầng cũng bán nhiều nhất và gần hết rồi cụ ạ.
Thế thì cam kết giao nhà quý 4 năm sau chắc giao bằng niềm tin và hy vọng rồi cụ nhỉ? vì max tiến độ là 3 tầng/ tháng.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Thế thì cam kết giao nhà quý 4 năm sau chắc giao bằng niềm tin và hy vọng rồi cụ nhỉ? vì max tiến độ là 3 tầng/ tháng.
Về cơ bản toà 45 tầng sẽ bàn giao trước. Còn toà 50 tầng có thể bàn giao chậm 1 vài tháng cụ ạ. An Phú Gia nhà thầu mua lại toà 45 tầng rồi nên tiền ko còn là vde nữa. Làm ngày đêm là về đích thôi cụ.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Đã có quỹ căn dành cho người nước ngoài mua chung cư ở VN sở hữu 50 năm. Cụ nào qtam ib zalo em 0926-50-60-68 e gửi bảng giá

Mũi tên bạc

Xe container
Tiến độ 3 tầng 1 tháng thì cũng không phải căng lắm nhưng quan trọng là Chủ đầu tư có thực sự muốn làm như vậy hay không thôi cụ. Cứ cam kết rồi chả có gì dàng buộc cả thì khổ người mua thôi!

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Tiến độ 3 tầng 1 tháng thì cũng không phải căng lắm nhưng quan trọng là Chủ đầu tư có thực sự muốn làm như vậy hay không thôi cụ. Cứ cam kết rồi chả có gì dàng buộc cả thì khổ người mua thôi!
Trên hdmb có mục chậm bàn giao bị phạt tiền đó cụ nhé!

Mũi tên bạc

Xe container
Trên hdmb có mục chậm bàn giao bị phạt tiền đó cụ nhé!
Có thể em chưa biết nhưng em chưa đọc được bài báo nào mà kiện chậm tiến độ được lấy tiền cả. ở Ta thì "chờ được vạ má xưng"; Chủ đầu tư thì phần lớn chậm tiến độ mà kiện được tiền thì có thể em chưa gặp và chưa đọc được!

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Có thể em chưa biết nhưng em chưa đọc được bài báo nào mà kiện chậm tiến độ được lấy tiền cả. ở Ta thì "chờ được vạ má xưng"; Chủ đầu tư thì phần lớn chậm tiến độ mà kiện được tiền thì có thể em chưa gặp và chưa đọc được!
Vâng cụ ạ, nói chung hài hoà lợi ích 2 bên là tốt nhất. Với dự án này thì vde tài chính đã đc giải quyết do nhà thầu an phú gia đã mua lại toà 45 tầng làm đảm bảo nên yên tâm trong giai đoạn tiếp cụ ạ.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Chính chủ cần tiền muốn sang nhượng căn Grand Sunlake Trần Phú- Hà Đông. Gia lộc 10 chỉ vàng+ gói nội thất 168tr+chiết khấu cao. Lhe em ngay ạ!

boiroi

Xe máy
e thì cứ xong nhà, ở được thì mới mua (giá thì chưa chắc đã cao hơn lúc đang xây vì còn được thêm tiền lãi gửi tiết kiệm), chứ giờ mà mua thì lúc nào cũng có nỗi lo treo trên đầu cho đến khi nhận nhà.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
e thì cứ xong nhà, ở được thì mới mua (giá thì chưa chắc đã cao hơn lúc đang xây vì còn được thêm tiền lãi gửi tiết kiệm), chứ giờ mà mua thì lúc nào cũng có nỗi lo treo trên đầu cho đến khi nhận nhà.
Vâng bác ạ, lúc cbi bàn giao lúc đó cũng sôi động ạ.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
MKT thân gửi anh chị hình ảnh tăng ca thi công ngày 07/05/2023 của dự án Grand SunLake ạ

pbinh979

Xe tăng
Theo kinh nghiệm 5 năm 3 lần mua - chuyển nhà chung cư thì tốt nhất cứ chờ bàn giao cho dân vào ở rồi hãy xuống tiền... chứ thế này khác gì thả gà ra đuổi, nắm đằng lưỡi...
còn ở đất Việt thì chả thấy có trường hợp nào chậm tiến độ mà phạt được chủ đầu tư cả. luật lá nó như cái lá mít....
với tình hình đìu hiu của thị trường bất động sản mình chắc ít cũng phải 3 năm nữa mới nhìn thấy nhà. Lúc đó riêng lãi ngân hàng cũng đc 30% rồi.

2congai

Xe buýt
Theo kinh nghiệm 5 năm 3 lần mua - chuyển nhà chung cư thì tốt nhất cứ chờ bàn giao cho dân vào ở rồi hãy xuống tiền... chứ thế này khác gì thả gà ra đuổi, nắm đằng lưỡi...
còn ở đất Việt thì chả thấy có trường hợp nào chậm tiến độ mà phạt được chủ đầu tư cả. luật lá nó như cái lá mít....
với tình hình đìu hiu của thị trường bất động sản mình chắc ít cũng phải 3 năm nữa mới nhìn thấy nhà. Lúc đó riêng lãi ngân hàng cũng đc 30% rồi.
Phạt được nhé, nhưng bọn nó sẽ ko bao giờ tự nguyện trả mà sẽ phải kiện ra toà. CC Discovery Complex dân thắng kiện cđt hơi bị nhiều, tiền lãi phạt đc trừ vào đợt đóng cuối. Cụ có thể vào trang congbobanan mà search ra đọc.
Riêng trường hợp em còn kiện ra toà chấm cmn dứt hợp đồng đc với cđt do chậm bàn giao, nó phải đền em 20% giá trị hợp, tiền lãi chậm bàn giao 22th và hoàn trả toàn bộ tiền gốc. Xử xong hơn tháng lấy đc tiền, tất nhiên nó ko tự nguyện trả mà chi cục thi hành án phải phong toả tk hơn 60 tỏi của cđt để trừ tiền trả em :D:D:D

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Phạt được nhé, nhưng bọn nó sẽ ko bao giờ tự nguyện trả mà sẽ phải kiện ra toà. CC Discovery Complex dân thắng kiện cđt hơi bị nhiều, tiền lãi phạt đc trừ vào đợt đóng cuối. Cụ có thể vào trang congbobanan mà search ra đọc.
Riêng trường hợp em còn kiện ra toà chấm cmn hợp đồng đc với cđt do chậm bàn giao, nó phải đền em 20% giá trị hợp, tiền lãi chậm bàn giao 22th và hoàn trả toàn bộ tiền gốc. Xử xong hơn tháng lấy đc tiền, tất nhiên nó ko tự nguyện trả mà chi cục thi hành án phải phong toả tk hơn 60 tỏi của cđt để trừ tiền trả em :D:D:D
Trong hdmb có mục chậm bàn giao tiến độ sẽ bị phạt hoặc trả tiền thuê nhà cho khách đó cụ nhỉ

2congai

Xe buýt
Trong hdmb có mục chậm bàn giao tiến độ sẽ bị phạt hoặc trả tiền thuê nhà cho khách đó cụ nhỉ
Đúng rồi, nếu hợp đồng có quy định bồi thường thì đòi đc tiền thuê nhà và cả chi phí thuê ls nữa. Hợp đồng của em thì thằng cđt ngáo nó quy định phạt hợp đồng cao quá 20%(thường chỉ 10%) và lãi chậm bàn giao là 12%/1 năm nhưng nó lại có mục là 2 bên ko áp dụng chế tài bồi thường nên em ko đòi đc nó khoản thuê nhà và thuê ls chứ ko là em đòi liền dù em chả phải thuê nhà. Tuy nhiên cđt ko bao giờ tự nguyện trả, muốn đòi thì phải kiện, mà kiện thì ứng tiền thuê ls và án phí (sau cđt thua thì án phí nó phải trả, mình đc lấy lại) cũng khơ khớ mà chưa biết thắng thua thế nào, dân ta thường nghĩ cđt có quan hệ kiểu gì mình chả thua, nên đa số dân ngậm ngùi bỏ qua rồi cứ tưởng ở cái đất Việt này ko ai đòi đc lãi chậm bàn giao của cđt =))=))=))

f1_hn

Xe container
Đúng rồi, nếu hợp đồng có quy định bồi thường thì đòi đc tiền thuê nhà và cả chi phí thuê ls nữa. Hợp đồng của em thì thằng cđt ngáo nó quy định phạt hợp đồng cao quá 20%(thường chỉ 10%) và lãi chậm bàn giao là 12%/1 năm nhưng nó lại có mục là 2 bên ko áp dụng chế tài bồi thường nên em ko đòi đc nó khoản thuê nhà và thuê ls chứ ko là em đòi liền dù em chả phải thuê nhà. Tuy nhiên cđt ko bao giờ tự nguyện trả, muốn đòi thì phải kiện, mà kiện thì ứng tiền thuê ls và án phí (sau cđt thua thì án phí nó phải trả, mình đc lấy lại) cũng khơ khớ mà chưa biết thắng thua thế nào, dân ta thường nghĩ cđt có quan hệ kiểu gì mình chả thua, nên đa số dân ngậm ngùi bỏ qua rồi cứ tưởng ở cái đất Việt này ko ai đòi đc lãi chậm bàn giao của cđt =))=))=))
Cụ chắc trường hợp hiếm đòi tiền từ cdt :)

2congai

Xe buýt
Cụ chắc trường hợp hiếm đòi tiền từ cdt :)
Vâng, em cũng gàn dở mà. Hơn 700 căn hộ chỉ có em với thằng bạn em kiện cđt chấm dứt hợp đồng. Ra toà, hoà giải, bọn em kiên quyết chấm dứt, mà sau cđt nó xuống nước bảo là bọn em nhận căn hộ, nó trả em lãi trừ vào đợt cuối mà bọn em éo chơi. Em thì ra toà tư tưởng vui vẻ có phần nhây hài vì em ko phải thuê nhà cũng ko vay ngân hàng, thẩm phán còn bẩu chưa thấy nguyên đơn nào đi kiện đòi tiền lại nice như em. Thằng bạn em thì nó đào mả tổ cđt nó chửi, gắt lắm. Toà còn doạ bọn em nhỡ kiện thắng mà cđt nó ko có tiền thì cũng ko lấy đc, còn bảo có trường hợp 5 năm ko thi hành án đc nên thôi nhận nhà nhận lãi đê(vì toà mà hoà giải đc 2 bên đương sự là lập đc thành tích to, cuối năm đc nhận đủ loại khen thưởng). Rồi cư dân trong dự án cũng doạ ko thắng đc đâu mà 2 đứa em khùng lắm, nhất định trả nhà :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng