[Funland] Elon Musk: tương lai cần hệ thống lương cơ bản

tuanda82

Xe tải
“Cơ bản thì trong tương lai những công việc đòi hỏi cơ bắp, vận động không còn cần thiết với con người (will be a choice, not a must) những việc này do sẽ robot đảm nhiệm,
"Về lâu dài cần có hệ thống lương cơ bản cho con người” vì việc bị robot của anh lấy hầu hết.
Elon Musk

Bọn tư bản này lại định tiến lên CNXH trước mình à. Các cụ có định hướng nghề nghiệp cho con cái thì né những món robot của lão ấy làm được ra nhé.

Các cụ đọc ở đây ạ

SimsSam

Xe điện
“Cơ bản thì trong tương lai những công việc đòi hỏi cơ bắp, vận động không còn cần thiết với con người (will be a choice, not a must) những việc này do sẽ robot đảm nhiệm,
"Về lâu dài cần có hệ thống lương cơ bản cho con người” vì việc bị robot của anh lấy hầu hết.
Elon Musk

Bọn tư bản này lại định tiến lên CNXH trước mình à. Các cụ có định hướng nghề nghiệp cho con cái thì né những món robot của lão ấy làm được ra nhé.

Các cụ đọc ở đây ạ
Hoàn toàn không sai.
Việt Nam mình áp dụng lương cơ bản và uyển chuyển để áp cả giá thị trường bằng hệ số để ra được tổng thu nhập bạch.

Demchinhhang.net

Xe container
TG đâu phải chỉ có SX sản phẩm công nghệ cao là hết, cuộc sống nó 360 độ chứ đâu đơn thuần toàn đô thị trọc trời, người người đi xe tự lái, rô bốt đút xúc xích vào mồm đâu. Tay này là nhà SX thì phải đi định hướng DL để đẩy giá trị công ty hắn lên là chính, nói chung bọn tài phiệt này nói gì em cũng trừ vài chục % mưu mô cá nhân.

Chỉnh sửa cuối:

tuanda82

Xe tải
Hoàn toàn không sai.
Việt Nam mình áp dụng lương cơ bản và uyển chuyển để áp cả giá thị trường bằng hệ số để ra được tổng thu nhập bạch.
Universal basic income này là thu nhập cơ bản vô điều kiện, nghĩa là ai cũng được hưởng mức này, kể cả cụ có đi làm hay lười, ko làm gì chỉ nghỉ ở nhà, khác với lương cơ bản của mình cụ ạ. Hình như Thũy Sĩ đang áp dụng đấy cụ ạ. Cụ đọc thêm ở đây: https://en.wikipedia.org/wiki/Universal_basic_income

hungkttt

Xe tăng
Ông này sau khi lừa ae chơi coin 1 vố năm ngoái giờ lời nói của anh về coin ko bằng bãi phân rồi.
Đấy là em nhìn thấy trên thị trường coin, khoa học em dành cho các cụ.

tiqaqa

Xe đạp
Tương lai thì chắc chắn máy móc sẽ thay thế con người nhưng mà tương lai cũng có nhiều loại việc làm mới cho con người thôi.
Còn cái thu nhập tối thiểu cho công dân thì bây giờ nhiều nước đủ khả năng áp dụng rồi, chỉ là dân chúng nước nào muốn áp dụng thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Ông này sau khi lừa ae chơi coin 1 vố năm ngoái giờ lời nói của anh về coin ko bằng bãi phân rồi.
Năm ngoái em xem 1 ông GS phân tích KT nói hiện tượng Elon Musk là lừa đảo, nhưng ngắn hạn người ta vẫn thấy có lãi nên vẫn đâm đầu vào, còn lâu dài chắc chắn sẽ lỗ, sau đúng thật, mấy trò này là lướt sóng thôi cụ ạ.

Rong Ruổi

Xe container
Chỉ những người chơi coin thì mới vậy thôi. Người ngoài vẫn bình thường. Vẫn coi đồng chí này giỏi và là tỷ phú :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đó cần dek gì lương nhỉ. Robot nó sx một lúc có mà gấp 5 thức ăn bây giờ. Con người tăng dân thế nào được nữa, toàn thằng nằm ngủ như lợn xem tivi, vì có phải làm gì, yếu như sên :D
Không biết lương để làm gì, phúc lợi xh có khi là để mua robot đánh thức. Cứ ngủ không chịu dậy tập thể dục là ăn vả : ))

pisces_hn

Xe container
Lúc ấy sự tiến bộ của loài người phụ thuộc vào số ít người sáng tạo thôi. Nếu nhân đạo thì chúng nó nuôi số còn lại, nếu không có nhẽ nó sẽ tìm phương án giảm tổng số lượng. Em đoán mò thế.

FeAuto

Xe tải
Tư bản làm 20 tiếng 1 ngày, tuần 7 buổi đã giãy chết rồi, tư bản bây giờ khác xa với tư bản thế kỷ 19.