[VHGT] EcoSport đỏ đi kiểu 2b

Nothing299

Xe hơi
Cụ có để ý trong clip có 1 cái 4b vượt thì đến 3, 4 cái 2b tranh nhau vượt không? Ở HN này đa phần vượt đèn đỏ là 2b, còn 4b thì tương đối ít, hoặc đa phần là taxi, xe chở rác v.v..
Em có thấy nhưng không có nghĩa những người đi như vậy là đại diện cho tất cả, như tiêu đề có phải mặc định kiểu đi của 2b là vượt đèn đỏ không? còn 4b tương đối ít là trong clip này thôi chứ trên đường em cũng gặp khối 4b sang trọng vượt đèn đỏ hay không tuân thủ luật. Cái em muốn nói ở đây không phải là tranh luận xem phương tiện nào tuân thủ luật hơn mà là ý thức của người điều khiển phương tiện.

luckyhiro

Xe điện
Cam cụ nét nhỉ. Hà Lội mà cụ, vượt đèn đỏ là bt như cân đường hộp sữa :D
Sáng sáng đường 5 các cháu cấp 2 chạy xxd đi ngược chiều đoạn Hưng Yên từng đoàn, các cụ có dám chắc là tương lai các cháu có thay đổi ý thức ko. Hay việc đó là việc nhỏ, mấy việc khác tương tự k bị túm thì cũng có thể vi phạm bình thường: vì ra đường nhìn ai cũng thế mà, mình làm ng lại thì lại buồn cười ?

anhtho

Xe ngựa
Em có thấy nhưng không có nghĩa những người đi như vậy là đại diện cho tất cả, như tiêu đề có phải mặc định kiểu đi của 2b là vượt đèn đỏ không? còn 4b tương đối ít là trong clip này thôi chứ trên đường em cũng gặp khối 4b sang trọng vượt đèn đỏ hay không tuân thủ luật. Cái em muốn nói ở đây không phải là tranh luận xem phương tiện nào tuân thủ luật hơn mà là ý thức của người điều khiển phương tiện.
Nhưng đó là tình hình chung. Những ngã tư nào ko có xxx đứng thì luôn luôn có 2b vượt đèn, thậm chí có lúc cả một đoàn. Ô tô thì thường rất ít và nếu có là sẽ gây được sự để ý.

anhtho

Xe ngựa
Đây là ý thức cá nhân, người nào làm thì người đó chịu trách nhiệm cho hành vi của mình chứ ko như chủ thớt giật tít...chưa có thống kê nào tính theo tỉ lệ 2b vượt đèn đỏ nhiều hơn 4b cả :-o
Có những thứ nhìn bằng mắt đã biết chứ không cần thống kê.
Lát nữa em up một cái clip lên cụ có thể sẽ thay đổi quan điểm.

Laoba

Xe điện
Cụ có để ý trong clip có 1 cái 4b vượt thì đến 3, 4 cái 2b tranh nhau vượt không? Ở HN này đa phần vượt đèn đỏ là 2b, còn 4b thì tương đối ít, hoặc đa phần là taxi, xe chở rác v.v..
Tacxi e thấy họ cực tuân thủ đèn đỏ chắc bị vợt nhiều. Đoạn này e thấy xxx đứng rất nhiều có hôm có cả 141 chắc hôm cụ đi mưa lên xxx ko đứng.

anhtho

Xe ngựa
Ngã 3 gầm cầu vượt chỗ bến xe Nước Ngầm đây. xxx thường xuyên đứng thì OK, mà trưa hôm nay ko có ai đứng, 2b lũ lượt vượt đèn đỏ, làm em tưởng mắt em bị nhầm mầu xanh với mầu đỏ :)

anhtho

Xe ngựa
Tacxi e thấy họ cực tuân thủ đèn đỏ chắc bị vợt nhiều. Đoạn này e thấy xxx đứng rất nhiều có hôm có cả 141 chắc hôm cụ đi mưa lên xxx ko đứng.
Taxi thì họ thường thông tin cho nhau, đại loại chỗ nào hay bắt, chỗ nào có cam phạt nguội là thuộc như lòng bàn tay, bởi vậy họ biết chỗ nào phải 'ngoan'. Còn đòi hỏi ý thức của họ thì khó nói, cũng nhiều thớt phàn nàn rồi.

Matizcoi

Xe cút kít
Văn hoá kém quá.