[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

hanah2905

Xe đạp
Vầng, cụ không tin có giao dịch thực thì tuỳ cụ, em post thông tin trong group cư dân nhà em là như thế, 80-85tr/m đã bán là có, còn đòi bán 90-95tr/m cũng có
Ai tin thì tin, không tin thì cầm tiền đi mua thì sẽ tin :))
xác thực là 80 đã có hồi giữa tháng 3

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Có phải khu Sol bên này có vấn đề rắc rối không làm được sổ đỏ à cụ?
Theo môi giới nói thì chuyển nhượng hđmb thì từ tháng 12 Đến giờ chủ đầu tư chưa trả văn bản xác nhận cho cả khu chữ ko riêng Sol; hẹn trong tháng 4 này có trả lời. Còn nguyên nhân thì chắc là nội bộ có vấn đề thôi, chứ việc ký văn bản xác nhận thì người đại diện trước pl ủy quyền cho ai ký trong phút mốt.
Nếu caen nào có sổ đỏ rồi thì cần gì chủ đt nữa.

vuongbui1988

Xe tải
Có phải khu Sol bên này có vấn đề rắc rối không làm được sổ đỏ à cụ?
Chủ đầu tư đấu đá nhau thượng tầng vào chức Tổng Giám Đốc nên khu GD3 này ảnh hưởng ko ông nào đứng ra kí cho cư dân khi chuyển nhượng, nên tắc 2 tháng nay khổ bác nào đnag vay thì lãi tính từng ngày dồn thêm. Sang mới thấy bố Eco này CDT đúng chất "ao làng" coi thường cư dân và không chuyên nghiệp , lên kiện thì rào chắn và cản. Sau lần này mất uy tín thực sự

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đầu tư đấu đá nhau thượng tầng vào chức Tổng Giám Đốc nên khu GD3 này ảnh hưởng ko ông nào đứng ra kí cho cư dân khi chuyển nhượng, nên tắc 2 tháng nay khổ bác nào đnag vay thì lãi tính từng ngày dồn thêm. Sang mới thấy bố Eco này CDT đúng chất "ao làng" coi thường cư dân và không chuyên nghiệp , lên kiện thì rào chắn và cản. Sau lần này mất uy tín thực sự
bon ecopark thif bố đời rồioìhooi

hoi xưa dan văn giang bị nó cướp trắng 500 ha ma ko lam gi dc kia

issie

Xe tải
Theo môi giới nói thì chuyển nhượng hđmb thì từ tháng 12 Đến giờ chủ đầu tư chưa trả văn bản xác nhận cho cả khu chữ ko riêng Sol; hẹn trong tháng 4 này có trả lời. Còn nguyên nhân thì chắc là nội bộ có vấn đề thôi, chứ việc ký văn bản xác nhận thì người đại diện trước pl ủy quyền cho ai ký trong phút mốt.
Nếu caen nào có sổ đỏ rồi thì cần gì chủ đt nữa.
À vụ ký xác nhận của CĐT này giờ em mới được nghe. Cảm ơn cụ. Thế mà khi em mua, bạn sales không nói gì luôn.

Còn vụ sổ đỏ, thì em có nghe nói, hai tòa Sol vướng gì đó về chuyển đổi mục đích sử dụng đất, nên sẽ không làm được sổ đỏ/chưa làm được trong thời gian này.Ý em là đang hỏi cái ấy cụ ạ. Cụ có biết thông tin gì không?

Justforfuntoo

Xe container
À vụ ký xác nhận của CĐT này giờ em mới được nghe. Cảm ơn cụ. Thế mà khi em mua, bạn sales không nói gì luôn.

Còn vụ sổ đỏ, thì em có nghe nói, hai tòa Sol vướng gì đó về chuyển đổi mục đích sử dụng đất, nên sẽ không làm được sổ đỏ/chưa làm được trong thời gian này.Ý em là đang hỏi cái ấy cụ ạ. Cụ có biết thông tin gì không?
Có vấn đề gì đâu, nộp thuế bình thường và đã có thông báo nộp hs làm sổ đợt 1 rồi mà cụ

LongNguyễn8x

Xe tăng
E có người quen từng mua Sky Oasis từ khi xuống tiền đến khi hoàn thiện mà 2 năm không bán được mà bán ngang giá chủ đầu tư, cần tiền kinh doanh, bên đó thì ko bán được thành cư dân bất đắc dĩ luôn, đành bán căn 2 ngủ bên Park 8 Timescity . Mà khi đó p8 thu về có 3,6 giờ căn đó hơn 6 tỏi. trong khi bên kia thì giá vẫn vậy. Sau quả đó nghe đến chung cư Eco e thấy sợ ngang, nó sốt thì chắc dễ, ko biết sau hết sốt thanh khoản có dễ không.
Chia buồn.

Justforfuntoo

Xe container
E có người quen từng mua Sky Oasis từ khi xuống tiền đến khi hoàn thiện mà 2 năm không bán được mà bán ngang giá chủ đầu tư, cần tiền kinh doanh, bên đó thì ko bán được thành cư dân bất đắc dĩ luôn, đành bán căn 2 ngủ bên Park 8 Timescity . Mà khi đó p8 thu về có 3,6 giờ căn đó hơn 6 tỏi. trong khi bên kia thì giá vẫn vậy. Sau quả đó nghe đến chung cư Eco e thấy sợ ngang, nó sốt thì chắc dễ, ko biết sau hết sốt thanh khoản có dễ không.
Bán đúng đáy, giờ lãi rồi, tất nhiên không bằng bên times rồi nhưng times giờ chững rồi mà ecopark vẫn đang tăng vì giá quá rẻ so mặt bằng chung cư
Năm ngoái eco bàn giao cùng lúc gần chục toà nên thị trường không hấp thụ hết nên ai cũng bán cắt lỗ, từ đầu năm đến giờ tăng từ 10-30% rồi
Aquabay và westbay tăng gấp đôi rồi ngang bên times

BloodOwl87

Xe điện
Tôi mua P1 cùng với toà P8 là 2 toà đẹp nhất. tôi mua 2016 giá 41 thì lấy đâu ra 55 vậy? không biết thì đừng nói sai bác ạ. chán thật sự. Còn các toà khác giá giao động từ 37 đến 40. Riêng 4 toà Pre được quảng cáo là Smart Home thông minh nhưng nó lại rất ngu không khôn như quảng cáo thì giá trung bình 44
Park pre có căn 55 phải ko cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Rừng cọ xanh và thích nhất ở Eco nhưng chất lượng nhà xuống cấp khủng khiếp thật sự. Ông anh e về đó từ giao đoạn đầu. khi đó nhìn sang xịn mịn đến tầm này này thì tối, bẩn, tường sơn bong tróc nhem nhuốc. Không biết 1 thập kỷ nữa thì nó xuống đến đâu. Ưu điểm bên này rất hàng xóm thân thiện, bảo vệ lễ tân nhiệt tình sống tình cảm.
Rừng cọ có bql lởm chứ westbay 5 năm rồi nhìn vẫn như mới
Các toà khác e không biết chứ thấy quả bạn mình 2 năm ko bán được căn 2 ngủ bên Oasit là thấy hốt. Chứ Times tăng giảm tuỳ thời điểm nhưng cần tiền thì nó bay nhanh lắm
Oasis stu-1-2pn giờ hở căn nào hết căn đấy cụ ạ
Park times hồi bàn giao chả bán cắt lỗ đầy, times còn cắt lỗ 500tr/1 căn là gần 20%
Bàn giao cả chục toà cùng lúc, lúc thị trường khó khăn, covid các thứ, không cắt lỗ mới lạ

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
2 năm vừa rồi cụ nào đầu tư Eco thì thực sự thất bại, hangf quá nhiều; giá cao ko kém cc nội đô; lại bị Vin ocean cướp lượng lớn khách tiềm năng. Khu vực này tùy tình hình chắc phải 2 năm nữa.

Justforfuntoo

Xe container
Thế mình mới nói sau hết sốt thì không biết thế nào. bđs thì ko đúng thời điểm cũng nhiều đau thương lắm. Anh mình 2013 cắt lỗ Times gần 1 tỏi, sang đó làm căn 3 ngủ rừng cọ hơn 90m thì lại bù lại được chỗ lỗ bên Times nhưng từ đó thì bên rừng cọ lại ko lên được mấy thì phải. 2017 hoặc 2018 mình bán 1 căn lk 75m bên Park River có 3 tỏi 9 tiếc đến bây giờ. Thấy bảo đợt sốt nó lên tới 15 tỏi
Park river lk rẻ nhất ecopark, hồi đó cỡ 3x/m, sốt lên được 200-300, cụ bán 3 tỷ thì quá tiếc rồi
Chung cư bên eco tăng không mạnh chứ lkbt thì tăng quá kinh hoàng. Toàn gấp vài lần
Rừng cọ không bị vụ bqt lởm thì cũng tăng hơn 2 lần rồi

Justforfuntoo

Xe container
2 năm vừa rồi cụ nào đầu tư Eco thì thực sự thất bại, hangf quá nhiều; giá cao ko kém cc nội đô; lại bị Vin ocean cướp lượng lớn khách tiềm năng. Khu vực này tùy tình hình chắc phải 2 năm nữa.
Eco đầu tư từ cuối 2023 đến giờ lãi khá khá rồi cụ
Giá cũng chỉ bằng 1/2 nội đô thôi mà chất lượng tốt hơn hẳn chung cư nội đô, nên dư địa còn tăng giá tốt

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
cần có thời gian hấp thụ hết hàng

LongNguyễn8x

Xe tăng
E hết rượu mời cụ. Nói chung không gì là sai tuyệt đối, chỉ là hợp lý lúc này hay không hợp lý lúc khác. Muốn có ăn phải trang bị kiến thức, và muốn làm cò thì phải có tâm. Sai thì phải tìm cách sửa và rút kinh nghiệm.

Justforfuntoo

Xe container
Hồi đó mình làm 1 căn Park River và 1 căn Vạn Tuế, Vạn Tuế may chạy kịp giờ này khu nó còn ai dám mua không cụ. Chứ sốt 2021 ông anh mình vẫn bán được 8.5 tỏi vãi thật sự. Mua Vạn Tuế như ôm bom mày nhiều cụ tay to chơi lớn, liều thật. Tuy e bán quá lâu rồi nhưng HĐMB vẫn đứng tên e vì nó ko được phép sang tên.
Khu đó mà giờ được nhận nhà về ở thì lên 15-20 tỷ là bình thường ý chứ cụ, xung quanh chung cư xây lên đẹp đẽ hết rồi
Thấy sale bảo chạy được pháp lý rồi, em cũng ko biết đúng không

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Eco đầu tư từ cuối 2023 đến giờ lãi khá khá rồi cụ
Giá cũng chỉ bằng 1/2 nội đô thôi mà chất lượng tốt hơn hẳn chung cư nội đô, nên dư địa còn tăng giá tốt
Giờ mấy khu mới ở eco tăng về giá chủ đầu tư thôi, căn đẹp, khách máu mới lãi tý. Khu Lanmark giá cao vẫn còn đang có hàng cắt lỗ cụ nhé.