Thảo luận E46 - Muốn ngon? Đừng ảo tưởng

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Xe nào cũng vậy thôi theo thời gian phải hỏng phải bảo dưỡng thay thế, xe của chủ thớt tính theo năm có nhiều hạng mục nhẽ ra phải thay thế lần 2 rồi thế mà vẫn để nguyên thì đến chịu thua người sửa dụng.họ mua xe cho oai cho oách mua cố ko chịu tính bỏ ra chi phí hàng tháng, 1 con xe 1 năm chi phí bd thay thế tiền chục triệu là bình thường.rút kn bác nào mua cứ bỏ ra vài triệu vào hãng check đừng tiếc tiền đừng nghe và tin chủ xe.có thể những linh kiện kia 1 lần thay cũng chỉ vài triệu họ ì lần lữa hoặc ko có tiền đến lúc nhiều linh kiện cần thay gộp lại thành vài chục triệu bắt đầu sợ hoảng,sửa chữa chắc vá tạm thời để đủn cho ng mua.xe e đến kỳ thay ra thấy đồ vẫn sáng choang nhìn cũng tiếc nhưng vì an toàn vì đã đến lúc phải thay nên phải rút ví( cái này chả phải đen đỏ gì cả tất cả các hãng xe đều có qui định về bd thay thế giống nhau) mấy cái đồ linh kiện quảng cáo là hàng bãi hàng tháo xe nhưng e dự chính là linh kiện bd thay thế họ thải ra ng vn lại gom về mông má bán nên tuổi thọ của linh kiện này ko đc lâu chắc 3-6 tháng là tèo.
Đồ xe e bd thay ra còn sáng choang như mới tinh còn ko nỡ vứt vẫn để cốp xe:))

MitsuPajero2003

Xe hơi
Nếu cụ rảnh ở HN mời cụ qua em cf..:)
E46 e vẫn khuyên cụ nên chơi 325 nhé...kinh nghiệm sửa chữa nếu cụ muốn đc nhinf tận mắt e cũng có cho cụ xem luôn..:)
Số đt em 0904499141,xe em cũng có sẵn cho cụ thử luôn ạ..;)
Ông em Phong gọi là cao thủ E46 đấy ....

fuzzytech

Xe hơi
Cụ giống e, hn-hp hàng tuần, có dịp giao lưu, kinh nghiệm e46 e có đủ dùng vì hơn 6 năm dùng nó
Các cụ hò hẹn nhau tuần sau ae gặp nhau cafe giao lưu em tham gia với?
Xe em mấy hôm nay chưa thấy xuất hiện thêm lỗi gì.
Đang muốn tham vấn các cụ về dầu máy:
Đợt bảo dưỡng này em đang đổ tạm dầu Top1 10W40. Máy nghe có tiếng gào gào khi mạnh chân ga.
Đang định học theo các cụ xài Castrol 0W40 thì HP lại đang cháy hàng.
Xin các cụ ý kiến có nên đổi hãng dầu khác không hay chờ đến khi có Castrol?

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

fuzzytech

Xe hơi
Xe nào cũng vậy thôi theo thời gian phải hỏng phải bảo dưỡng thay thế, xe của chủ thớt tính theo năm có nhiều hạng mục nhẽ ra phải thay thế lần 2 rồi thế mà vẫn để nguyên thì đến chịu thua người sửa dụng.họ mua xe cho oai cho oách mua cố ko chịu tính bỏ ra chi phí hàng tháng, 1 con xe 1 năm chi phí bd thay thế tiền chục triệu là bình thường.rút kn bác nào mua cứ bỏ ra vài triệu vào hãng check đừng tiếc tiền đừng nghe và tin chủ xe.có thể những linh kiện kia 1 lần thay cũng chỉ vài triệu họ ì lần lữa hoặc ko có tiền đến lúc nhiều linh kiện cần thay gộp lại thành vài chục triệu bắt đầu sợ hoảng,sửa chữa chắc vá tạm thời để đủn cho ng mua.xe e đến kỳ thay ra thấy đồ vẫn sáng choang nhìn cũng tiếc nhưng vì an toàn vì đã đến lúc phải thay nên phải rút ví( cái này chả phải đen đỏ gì cả tất cả các hãng xe đều có qui định về bd thay thế giống nhau) mấy cái đồ linh kiện quảng cáo là hàng bãi hàng tháo xe nhưng e dự chính là linh kiện bd thay thế họ thải ra ng vn lại gom về mông má bán nên tuổi thọ của linh kiện này ko đc lâu chắc 3-6 tháng là tèo.
Đồ xe e bd thay ra còn sáng choang như mới tinh còn ko nỡ vứt vẫn để cốp xe:))

Cụ thay bobin hãng hay OEM? Bữa trước em cũng định thay dàn bobin và bugi nhưng phải hoãn lại để xử các bệnh cần làm ngay đã. Hãng báo Mobin:2tr/1c; Bugi: 700/1c. Cụ thay giá cả sao ah?

Website
www.tophobi.com
Cụ thay bobin hãng hay OEM? Bữa trước em cũng định thay dàn bobin và bugi nhưng phải hoãn lại để xử các bệnh cần làm ngay đã. Hãng báo Mobin:2tr/1c; Bugi: 700/1c. Cụ thay giá cả sao ah?

Theo em cứ OEM mà quất, 1 cặp bobin với bugi mà hãng báo gần bằng em mua 1 bộ cho con xe em r

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thay bobin hãng hay OEM? Bữa trước em cũng định thay dàn bobin và bugi nhưng phải hoãn lại để xử các bệnh cần làm ngay đã. Hãng báo
Mobin:2tr/1c; Bugi: 700/1c. Cụ thay giá cả sao ah?

E cũng ko nhớ hình như mb là 1,2t/chiếc ,còn bugi thì e tiện đi ctac bên nn nên mua bên đó 45$/1 cái.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Dầu máy thì bảo đi 8-10k thay nhưng có khi 6 tháng e ms đi đc 4k cũng thay cho nó ngon máy, nc làm mát thì 1 năm bổ xung 1,5 năm thì xả ra thay mới. Nc mát trên xe chủ thớt e nghi đổ nước ruộng vô:))

Thangvjt

Xe buýt
Ai mua đc xe này của cụ sau vụ này thì chắc là yên tâm quá!

Trai Làng

Xe tải
Em nể cụ Fuzzytech rồi đấy! quả là trong cái rủi lại có cái...đen :). Chơi với em gái già này cụ học được bao nhiêu là kiến thức về xe còn gì, lại còn là xe Đức nữa chứ. Cái này là cái được mà không phải ai cũng có thể có như cụ đâu. Trước em cũng kết hôn với một em E46 325 nhưng em đỏ hơn cụ vì em đó còn khá cứng chứ không phải đụng đâu hỏng đấy như em của cụ. Tuy nhiên thì cũng mất vài lần toát mồ hôi hột khi tự nhiên em nó giở chứng. Sau khi ly hôn với em nó xong thì em rất tự tin chơi với gái Đức già nhưng mà em chuyển qua Merc. Thấy Merc có vẻ lành hơn Bim, cơ mà lành quá cũng chán vì chả có gì để vọc. Nhớ trước đây chơi em 325, suốt ngày em bận rộn với việc lên mạng tìm đọc các loại diễn đàn, xem các thể loại clip về em nó. Đặt cả cái cột lái trên Ebay về thay mà không hết lỗi kêu lọc cọc cột lái, cuối cùng thì lại tìm ra nguyên nhân đơn giản đến không ngờ....Có lần bị lỗi hộp số vào hãng các chú ấy nói tỉnh queo là " anh chỉ cần thay cái hộp số mới 145 củ là hết lỗi...cuối cùng em mất có 5 củ thay dầu, vệ sinh lại hộp số. Nói chung là mệt đấy nhưng qua những gì cụ chia sẻ thì em thấy cụ đúng là có niềm đam mê và cũng có điều kiện. Chúc cụ tiếp tục hành trình hạnh phúc cùng em nó!

dunggphutung

Xe hơi

Cụ làm mô bin bãi hay mới hàng oem alo em ạ,giá đẹp như cho ạ

fuzzytech

Xe hơi
Em nể cụ Fuzzytech rồi đấy! quả là trong cái rủi lại có cái...đen :). Chơi với em gái già này cụ học được bao nhiêu là kiến thức về xe còn gì, lại còn là xe Đức nữa chứ. Cái này là cái được mà không phải ai cũng có thể có như cụ đâu. Trước em cũng kết hôn với một em E46 325 nhưng em đỏ hơn cụ vì em đó còn khá cứng chứ không phải đụng đâu hỏng đấy như em của cụ. Tuy nhiên thì cũng mất vài lần toát mồ hôi hột khi tự nhiên em nó giở chứng. Sau khi ly hôn với em nó xong thì em rất tự tin chơi với gái Đức già nhưng mà em chuyển qua Merc. Thấy Merc có vẻ lành hơn Bim, cơ mà lành quá cũng chán vì chả có gì để vọc. Nhớ trước đây chơi em 325, suốt ngày em bận rộn với việc lên mạng tìm đọc các loại diễn đàn, xem các thể loại clip về em nó. Đặt cả cái cột lái trên Ebay về thay mà không hết lỗi kêu lọc cọc cột lái, cuối cùng thì lại tìm ra nguyên nhân đơn giản đến không ngờ....Có lần bị lỗi hộp số vào hãng các chú ấy nói tỉnh queo là " anh chỉ cần thay cái hộp số mới 145 củ là hết lỗi...cuối cùng em mất có 5 củ thay dầu, vệ sinh lại hộp số. Nói chung là mệt đấy nhưng qua những gì cụ chia sẻ thì em thấy cụ đúng là có niềm đam mê và cũng có điều kiện. Chúc cụ tiếp tục hành trình hạnh phúc cùng em nó!
Em thì đang mong được yên bình bên E46 đây cụ ơi.
Em thi thoảng cũng lái Mer C180-W203 và E200-CGI-BlueEfficiency của anh em, cảm nhận thấy rõ sự êm ái là tốt hơn nhưng cảm giác lái, đạp ga vẫn không phấn khích như E46 của em (Cái này có lẽ hơi ảo ảo, hiiii).

fuzzytech

Xe hơi
Lỗi EML
Rung ghế ngồi và ồn khi ga-răng-ti

Em lang thang bên OS thấy các cụ ấy nói:
----------------------
Đèn EML (Engine Management Light) xảy ra đối với xe BMW khi lỗi nhiên liệu hoặc lỗi phát tia lửa điện, cái này check trong máy thì không hiển thị, vì nó là lỗi cơ điện, không hoàn toàn là lỗi điện.
Trong thời gian đầu thì đèn EML bật lên khi bật chìa khoá điện, sau đó khởi động động cơ thì tắt.
Sang thời gian sau thì khởi động động cơ vẫn có đèn EML và máy rung lắc mạnh, lúc đi mới hết.
Sang một thời gian sau nữa thì lúc đi vẫn có đèn EML, máy rất yếu và không ga lên mạnh được, xe đi ì ạch...
Và cuối cùng.... xe đang đi chết máy giữa đường, gọi cứu hộ.....
----------------------
Bình thường bật chìa khoá thì như clip này:
Nghĩa là xe em đang ở giai đoạn đầu của bệnh.
Hôm trước đang chạy tự nhiên nổi đèn EML và nó thế này
Cắm máy scan, xoá lỗi thì không không bị giật như thế này nữa nhưng vẫn hiện EML lúc bật chìa khoá như trước.
Lỗi này theo tìm hiểu liên quan đến: xăng và hệ thống đánh lửa.
Xăng thì 2 bình gần đây em đổ A95 rồi. Đánh lửa thì mới vệ sinh, kiểm tra các bobin-bugi thấy bình thường, không bỏ máy. Tuy nhiên, ở vòng tua 650 lúc ga-răng-ti thì rung động lan cả vào ghế ngồi (Không miss fire nhé), ga lên 900 thì rung lại mất.
Giờ xe chạy thì êm nhưng dừng thì ồn, rung thấy rõ.
Các cụ chỉ em cách khắc phục nào?

Thoanh

Xe tải
Em định nhẩy hố vôi mà đọc bài này của cụ toát hết mồ hôi.

Ae Prince

Đi bộ
Cụ tư vấn giúp em vụ cột lái kêu lọc cọc nhé. Xe em đang bị như vậy sửa mãi chưa hết ạ.
Thanks cụ.

dunggphutung

Xe hơi
Cụ tư vấn giúp em vụ cột lái kêu lọc cọc nhé. Xe em đang bị như vậy sửa mãi chưa hết ạ.
Thanks cụ.
Cụ cần hàng alo em ạ,em chuyên phụ tùng tháo xe,phụ tùng mới ạ

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ.
Thay bi chữ thập hoặc cao su cột lái cụ nhé. Chi tiết số 1 và 2

Trai Làng

Xe tải
Thay bi chữ thập hoặc cao su cột lái cụ nhé. Chi tiết số 1 và 2

Chính xác là khi bị lỗi kêu lọc cọc ở cột lái thì ai cũng nghĩ đến việc thay cái này. Em đã làm nhưng không hết. Sau khi tháo ra thì thấy để mà phát ra tiếng kêu lọc cọc như vậy thì cái khớp này phải rất kém rồi.