Thảo luận E200 -2008 BỊ BỆNH

tayduacaonguyen

Xe đạp
Kính chào các bác; xe của em hiện nay có hiện tượng lúc tiến hoặc lùi kết hợp đánh lái thì có hiện tượng như kiểu đi xe số sàn khi bị đuối đà mà mình chưa kịp về số khỏe hơn - tiếng gằn như sắp chết máy; ga ra đã thay thế: Bơm trợ lực lái; pu ly máy phát; cụm tăng dây curoa; chân số mà vẫn không hết được.
Mong các bác tư vấn giúp em.

Vie.ABC

Xe điện
Kính chào các bác; xe của em hiện nay có hiện tượng lúc tiến hoặc lùi kết hợp đánh lái thì có hiện tượng như kiểu đi xe số sàn khi bị đuối đà mà mình chưa kịp về số khỏe hơn - tiếng gằn như sắp chết máy; ga ra đã thay thế: Bơm trợ lực lái; pu ly máy phát; cụm tăng dây curoa; chân số mà vẫn không hết được.
êm sợ nó bỏ máy ... Bác thay bo bin và bugi ,lọc gió động cơ ,xúc rửa kim phun, bơm cao áp xem nào .

tayduacaonguyen

Xe đạp
E quên liệt kê ga ra đã thay toàn bộ bu gi mới và xúc rửa buồng đốt, kim phun rồi

toán mercedes

Xe tăng
Lỗi bộ bừ trừ ga , máy com còn một họng
Chia gió lạp ( giống như bớm ga gắn ở đuôi tubo com ) kiểm tra nó . Nếu vẫn bị thì qua em kt sử lý hết .

dung_taybien

Xe tăng
Cụ đã kiểm tra lốc lạnh chưa ạ?

ViHiCo

Xe máy
Kính chào các bác; xe của
em hiện nay có hiện tượng lúc tiến hoặc lùi kết hợp đánh lái thì có hiện tượng như kiểu đi xe số sàn khi bị đuối đà mà mình chưa kịp về số khỏe hơn - tiếng gằn như sắp chết máy; ga ra đã thay thế: Bơm trợ lực lái; pu ly máy phát; cụm tăng dây curoa; chân số mà vẫn không hết được.
Bệnh này ko đơn giản đâu mai bác vào xê đạp ga dữ tâm 1500v/p xem có hiện tượng gì ko bác nhé có gì nt Thanks .

ViHiCo

Xe máy
Ở vòng tua đó thì OK;chỉ bị khi đang tiến hoặc lùi kết hợp đánh
lái và vòng tua thấp
Thử tắt điều hoà xem có bị ko bác nhé đông thơi bác qua đâu nâng thử vòng tua máy lên cao thử xem có hết không.

Nguyendung1987

Xe tải
Xe có bị báo lỗi đông cơ không cụ.nó có nhiều bệnh để dẫn đến triệu trứng giống nhau em nêu một vài ví dụ bệnh để cụ kiểm tra thử coi đầu buly máy phát thay mới hay bãi 2 là kiểm tra bô bin đánh lửa nó mà rách chụp cao su cách điện khi xe có tải sẽ làm giảm công suất đánh lửa của bôbin nên sinh ra rung máy va bỏ máy,kiểm tra lốc lạnh khi thao tác như vậy mình tắt lốc lạnh chưa nếu tắt điều hòa thì loại trừ,kiểm tra đường ống hơi hở không......

tayduacaonguyen

Xe đạp
Xe có bị báo lỗi đông cơ không cụ.nó có nhiều bệnh để dẫn đến triệu trứng giống nhau em nêu một vài ví dụ bệnh để cụ kiểm tra thử coi đầu buly máy phát thay mới hay bãi 2 là kiểm tra bô bin đánh lửa nó mà rách chụp cao su cách điện khi xe có tải sẽ làm giảm công suất đánh lửa của bôbin nên sinh ra rung máy va bỏ máy,kiểm tra lốc lạnh khi thao tác như vậy mình tắt lốc lạnh chưa nếu tắt điều hòa thì loại trừ,kiểm tra đường ống hơi hở không......
Không báo lỗi động cơ bác ạ; em kiểm tra theo hướng dẫn của bác; cám ơn bác

oto16ahn

Xe điện
Cụ inbox sdt cho em . xe k hết bệnh k lấy tiền cụ