E xsâu e xsâu các cụ ơi

CỬU VĂN LONG

Xe container
tặng bác chủ thớt vài hình máy bay phun khói nghệ thụt tại một số triển lãm máy bay chiến đấu :6:

tại Hàn Quốc

tại Hungary.

tại Nga

tại Ả Rập

Còn đây là những hình ảnh máy bay chiến đấu vượt qua bức tường âm thanh cũng rất đẹp (l)

Như các kụ đã biết khi máy bay gia tốc vượt tốc độ âm thanh, sóng âm thanh do máy bay phát ra không thể truyền ra phía trước mà bị nén lại, cộng hưởng với nhau thành những sóng âm rất lớn, tạo tiếng nổ rất lớn.
Khi đó, đám mây quanh thân máy bay xuất hiện là do áp suất không khí xung quanh đột ngột giảm, dẫn tới nhiệt độ không khí cũng giảm theo khiến hơi nước tụ lại thành mây... Máy bay khi bay xuyên qua đám mây này thì tạo thành một đám mây hình nón và đây :

Chiếc F/A-18 Hornet luyện tập cùng phi đội máy bay chiến đấy VFA-15 phá vỡ bức tường âm thanh trên bầu trời Thái Bình Dương.

Máy bay ném bom chiến lược A B-1 Lancer vượt qua tốc độ âm thanh.

F/A-18F Super Hornet, thế hệ sau của F/A-18 Hornet cùng phi đội VFA-122 trong cuộc trình diễn có tên “Đại bàng gầm thét” tại Triển lãm hàng không Miramar.

F/A-18F Super Hornet lại “trổ tài” trong buổi diễn tập sức mạnh không quân trên tàu sân bay USS Kitty Hawk (CV 63), hiện đang trong hàng ngũ của Hạm đội 7.

F/A-18C Hornet, trong cuộc thao diễn “Rồng vàng” của phi đội máy bay VFA-192.

F-14B Tomcat, tham gia diễn tập với phi đội máy bay chiến đâu VF-32, biểu diễn các màn vượt âm thể hiện “đẳng cấp” của lực lượng Không quân Mỹ.

F/A-18C Super Hornet luyện tập cùng VFA-27.

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Ủa mấy con F18 kia hôm cháu đi xem nó cũng trình diễn lượn qua lượn lại mà ko thấy cái vòng tròn nước. Chắc tại chưa bay hết sức :mad: Tiếng nổ khi máy bay bay thì đúng là cháu có nghe thấy nhưng cái vòng tròn nước thì ko thấy. Cũng có thể trời nắng chói mắt ko nghe thấy :redface:
Tiếc nhất là hôm đó cháu đi muộn nên lỡ mất ko xem được con F22 raptor nó bay thế nào :mad:

trông em này lạ quá lần đầu tiên em nhìn thấy :ohmy::ohmy::ohmy:
Em này là A-10 Thunderbolt cụ ơi.

Trong tất cả các loại máy bay e thích con F4 này nhất mặc dù nó có từ thời ôg Thiệu. Nhìn trông đầu gấu du côn, ngầu đxxx chịu được :19:
Nhìn như con chó sói ấy cụ nhỉ =))

Chỉnh sửa cuối:

LoideGinji

Xe điện

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Hôm nay qua facebook của thằng bạn thấy nó đi xem 1 cái show về có mấy hình hay hay em cọp ra đây các cụ xem nhé:
- Cái này nó gọi là jet car:

khạc lửa phát này:

- Biểu diễn trên không:

Lấy đà cất cánh:

Lên nào:

Cả đội USAF Thunderbirds:

=))

- Em kết nhất là quả này đây:

++Bear++

Xe hơi
Ngoài ra nó cũng trưng bày một số thứ khác như súng ống, xe tăng, xe máy:

Gian hàng này liệu có phải trưng bày vũ khí từ hồi Thế chiến II không cụ? Hay là bày vũ khí Bắc Việt??? Em thấy xa xa có cái gì như mũ cối...

congnong82

Xe hơi
Cám ơn Cụ đã cho em chiêm ngưỡng mấy em "fly" này.

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn
Hoành tráng quá Cụ thật có phước đc nhìn ngắm tận mắt thế này, ước gì em cũng đc như Cụ