Chi hội E xin tư vấn về KIA VAN ạ !!

Triton_37

Xe hơi
để e tính đã cụ ạ .e đang có ý tưởng mua 2 cái ghế hơi .đặt đằng sau ngồi êm hơn ghế bt rất nhiều và thoải mái .mà nếu có gặp xxx thì xì hơi đi 1 phát là xong :)) .rất lợi hại mà lại sung sướng
phương án of cụ hay quá.lúc nào rảnh cụ up cái ảnh gối hơi lên cho e nghía vs ợ.Van e ko lắp ghế,đang dùng đệm mút trải ra,cũng đc phết

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Hay vãi, hơn cái phương án lắp ghế. Em đang tưởng tượng thế này, lắp ghế có thể ngả về đằng sau thì thành 1 cái đệm ấy, tránh 3X ấy mà. Một hôm mát trời về thăm quê, thêm người đằng sau, lại nhét thêm cái vali vào cốp... đang vi vu thì xoẹt xoẹt, một bóng áo vàng hiện ra múa gậy mời vào. Giật mình ngả ghế sau nhưng ôi thôi, kẹt vali không ngả được...híc, cắn răng nộp phạt nhể =))

futureneodo

Xe buýt
Hay vãi, hơn cái phương án lắp ghế. Em đang tưởng tượng thế này, lắp ghế có thể ngả về đằng sau thì thành 1 cái đệm ấy, tránh 3X ấy mà. Một hôm mát trời về thăm quê, thêm người đằng sau, lại nhét thêm cái vali vào cốp... đang vi vu thì xoẹt xoẹt, một bóng áo vàng hiện ra múa gậy mời vào. Giật mình ngả ghế sau nhưng ôi thôi, kẹt vali không ngả được...híc, cắn răng nộp phạt nhể =))
xx nó tinh mắt lắm cụ à, xe van chỉ đi đc 2 người thui, thoáng thấy bóng người t3 là phi ra chỉ gậy ngay, thay ghế nó nhìn sơ từ xa cũng bít đấy, lỗi thay ghế nó ăn rất dày vì qui định phạt cao mà......e thì đúng luật mà chơi thui, bạn bè em tư vấn rất kỹ vụ này, vì mua rùi sau đó thấy bất tiện bán van không dễ nhé, nếu thật sự tiện lợi cho số đông thì không phải bây giờ người ta mới tính chuyện mua VAN rùi lắp ghế chở thêm người dễ dàng vậy đâu, và salon cũng nhập nhìu về bán lâu òi ....

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrungtn

Xe đạp
qua khảo sát e tìm đc loại này các cụ ạ ,có 1 loại đơn và loại đôi .có tặng bơm hơi mini mang theo ( xịt ,bơm bất cứ lúc nào ) bên trong ghế có hệ thống chống đỡ giúp cân bằng ghế .ko nghiêng xệ ,ngồi vào ổn định...
e đang tưởng tượng k biết để trên xe liệu nó có chồng chềnh ,ngả ngiêng ko vì e chưa đc xem tận mắt vs ngồi vào .theo các cụ thì sao ạ !

NoobDriver

Xe tải
báo cáo các cụ là e máu me quá .nhìn e nó mà ko cưỡng lại đc mà tính e lại ưa ngoại hình đâm ra e ko máu slx hay sx 2k8 2k10 gì cả e quất luôn e van 2011 phom 2012 : số sàn, màu trắng sữa .2 cửa trước mở kính điện 2 cửa sau quay tay.gương chỉnh điện nhưng ko có xi nhan trên gương, có gạt nước sau , đèn gầm, ko có đèn phanh trên cao ,lazzang thường ko đúc các cụ ạ . tổng động viên là 295 củ :(
theo các cụ hiểu biết về option ( những cái tháo ra lắp vào đc ) xe em như thế thì giá cả thế nào ạ
Giá thế này theo em là đắt, xe cụ MT và base option. Giá đó có thể mua được van 2012 option tốt hơn.

NoobDriver

Xe tải
qua khảo sát e tìm đc loại này các cụ ạ ,có 1 loại đơn và loại đôi .có tặng bơm hơi mini mang theo ( xịt ,bơm bất cứ lúc nào ) bên trong ghế có hệ thống chống đỡ giúp cân bằng ghế .ko nghiêng xệ ,ngồi vào ổn định...
e đang tưởng tượng k biết để trên xe liệu nó có chồng chềnh ,ngả ngiêng ko vì e chưa đc xem tận mắt vs ngồi vào .theo các cụ thì sao ạ !

Bộ ghế này không thể cho vừa vào khong sauce của morning, mà có vừa thì người không say xe ngồi cũng say

thienlonghn

Xe hơi
xe biển D có bị cấm giờ và bắt làn không các bác nhỉ ?!

korandovinhyen

Xe container
Ôi, mua Van, đi bị phạt vài bận lại = tiền mua con 5 chỗ ấy mà(:|
Em đi 5 năm nay chưa bao giờ bị hỏi thăm. Nếu cụ cần chở người mà lại mua xe van là ko hợp lý, xe này chỉ phù hợp với những ai ko có nhu cầu chở người, tiền ít mà lại muốn có xe ngon để di như em chẳng hạn.

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Chài, em thì cũng ít khi chở đông, chỉ khi nào đi chơi bạn bè nè, đặc biệt về quê thì ôi thôi một lũ bạn, lũ em, lại thêm vali túi xách, chắc phải con xe ISUZU có cái thùng to oành đằng sau mới chở hết đồ. Lúc ra thì rau cỏ gạo thóc... con KM Van thì chắc toi với 3X. Sợ mỗi cái đó thôi các bác ợ

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Em đá thêm tí kinh doanh, cần cái xe thi thoảng đi sang mấy cty khách hàng mà không đủ tiền mua 5 chỗ, 2 chỗ thì OK, nhưng chả lẽ rủ khách đi uống bia thì lại ngồi xe có trải đệm đằng sau, híc, như xe giường nằm....=))

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Em thấy bảo lỗi lắp ghế phạt ít thì 1,5 triệu, nhiều thì 3-6 triệu. Còn chở quá số người thì phạt đâu có 200k-300k/người.

futureneodo

Xe buýt
Em thấy bảo lỗi lắp ghế phạt ít thì 1,5 triệu, nhiều thì 3-6 triệu. Còn chở quá số người thì phạt đâu có 200k-300k/người.
Theo luật là từ 6-10 triệu cụ à, còn phạt bi nhiu thì ....tùy mấy chú xx thui. Cụ nhắm cụ nộp phạt đc bao lần ? Trên đời hiếm có cái gì mà vừa ngon-bổ-rẻ lém ợ...

ThanhTuấn

Xe tải
tốt nhất là cụ đừng lắp ghế, cứ may cái đệm dày khoảng 5cm đo vừa khoang sau, khi nào chở người thì lên đó mà nằm ngủ, đi đường đỡ bị xxx nhìn thấy

NoobDriver

Xe tải
tốt nhất là cụ đừng lắp ghế, cứ may cái đệm dày khoảng 5cm đo vừa khoang sau, khi nào chở người thì lên đó mà nằm ngủ, đi đường đỡ bị xxx nhìn thấy
Lắp ghế mà cụ ko phải xxx hoặc xyz thì phiền hà, còn lắp đệm cũng mệt lắm cụ, gấu nhà em đi van, F1 nằm đệm sau xe, phanh gấp f1 -- > từ đấy trở đi F1 không bao giờ ngồi / nằm sau cả. Em khuyên chân tình là nếu cụ đã có gia đinh, f1 mà ko phải xxx hoặc xyz và chưa có xe 4,5 chỗ để đi được cả nhà thì không nên mua - trừ khi cụ 1 mình và đi cùng girlfriend thì mua cũng được, sài tốt trong vài năm.