E vừa đi nộp thuế trước bạ 2%

minhqlbx

Xe tải
Đổi biển sao mà mất 20 củ thế cụ Quạt :)) Trừ khi là biển tỉnh còn 4 số lên 5 số thì mất phí làm biển thôi cụ ạ. Cụ nguy hiểm quá :))

thhung

Xe buýt
Cụ ấy mới nộp thuế xong thôi, sang công an mà biển 4 số thì buộc phải đổi sang 5 số và mất 20 củ chứ ko phải 2 củ cụ ạ :D
Theo em hiểu thì chỉ biển ngoại tỉnh vào HN thì phí cấp biển mới là 20 củ, còn biển HN 4 số đổi sang 5 số hết có mấy trăm k thôi mà nhỉ?

supersanhdieu

Xe buýt
E xin chia sẻ thông tin cho toàn thể a e nhà mền. Khi đến CQ thuế, các cụ mang theo hồ sơ gốc để đối chiếu kèm bản photo (ko cần công chứng nhé) gồm: Hợp đồng mua bán, nếu các cụ có HĐUQ thì nhờ chủ cũ ký hủy rồi ký lại HĐ mới, nếu ko nhờ được chủ cũ thì các cụ chỉ cần ra công chứng ký sang tên cho vợ cả là được (nhưng cái này cụ đi đường mà ko có vợ cả đi cùng là vẫn ko chính chủ nhé); đăng ký xe, sổ đăng kiểm (hiện tại bây giờ thuế ko phạt chậm sang tên, e bồ hóng thấy nói sẽ phạt từ 15/4 theo TT mới) và CMND + HK của mình. Sau khi kê khai các cụ rở ipad ra lướt of khoảng 45p là nhận TB thuế mang kho bạc nộp lấy hóa đơn đi sang CA. Đến CA các cụ phải cà lại số khung và số máy (dv hết 200k bất kể loại xe gì) vào xin tờ khai. E khai xong thì có việc cq nên chưa nộp được nhưng các cụ nhớ là nếu ko mang xe đến thì phải cà số khung , máy và tháo biển cũ nhé. CA e chưa biết có phạt ko? chiều nay cuối giờ e mới đi đến đường Láng được, e chia sẻ các cụ sau.

Chỉnh sửa cuối:

m6onroad

Xe máy
E xin chia sẻ thông tin cho toàn thể a e nhà mền. Khi đến CQ thuế, các cụ mang theo hồ sơ gốc để đối chiếu kèm bản photo (ko cần công chứng nhé) gồm: Hợp đồng mua bán, nếu các cụ có HĐUQ thì nhờ chủ cũ ký hủy rồi ký lại HĐ mới, nếu ko nhờ được chủ cũ thì các cụ chỉ cần ra công chứng ký sang tên cho vợ cả là được (nhưng cái này cụ đi đường mà ko có vợ cả đi cùng là vẫn ko chính chủ nhé); đăng ký xe, sổ đăng kiểm (hiện tại bây giờ thuế ko phạt chậm sang tên, e bồ hóng thấy nói sẽ phạt từ 15/4 theo TT mới). Sau khi kê khai các cụ rở ipad ra lướt of giết tg khoảng 45p là nhận TB thuế mang kho bạc nộp lấy hóa đơn đi sang CA. Đến CA các cụ phải cà lại số khung và số máy (dv hết 200k bất kể loại xe gì) vào xin tờ khai. E khai xong thì có việc cq nên chưa nộp được nhưng các cụ nhớ là nếu ko mang xe đến thì phải cà số khung , máy và tháo biển cũ nhé. CA e chưa biết có phạt ko? chiều nay cuối giờ e mới đi đến đường Láng được, e chia sẻ các cụ sau.
Đi xe ko chính chủ như cụ nói thì có vấn đề gì đâu nhỉ, cụ vẫn chứng minh chủ được chủ xe là vợ cụ cơ mà. Công an chỉ xử phạt khi xe đã qua mua bán nhưng ko sang tên đổi chủ thôi. Em cũng trong tình trạng CCUQ đang chờ bán cho vợ đây. Ở quận Long Biên thì làm thủ tục ở đâu các cụ nhỉ?

harrynh

Xe container
cám ơn cụ chuột bạch

- Vụ phạt chậm sang tên sau 15/4, em có UQCC, sau em bán( cho ) Gấu ngay sát ngày đi làm thủ tục ( vd như 20/4 rồi đi làm thủ tục 25/4 chẳng hạn) thì chả bị phạt chậm đúng ko ạ?
- Nên bán hay là cho, tặng Gấu thì thuận hơn ạ?
- Nếu bán, thì giá trị HD MB để bao nhiêu tiền ạ, vd: xe mazda sedan 2009, 1.6 : em để 300 triệu có thiệt về thuế ko?

batdauhoclai

Xe buýt
Lúc nào cụ làm xong rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với nhé. Em cũng ở Long Biên, chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Em mua xe ở Saloon, thậm chí còn chẳng làm CCUQ nữa, :D

Đi xe ko chính chủ như cụ nói thì có vấn đề gì đâu nhỉ, cụ vẫn chứng minh chủ được chủ xe là vợ cụ cơ mà. Công an chỉ xử phạt khi xe đã qua mua bán nhưng ko sang tên đổi chủ thôi. Em cũng trong tình trạng CCUQ đang chờ bán cho vợ đây. Ở quận Long Biên thì làm thủ tục ở đâu các cụ nhỉ?

Minhhiepcompany

Xe tải
cụ chuyển xe tên cty hay tên cá nhân?

supersanhdieu

Xe buýt
Nhưng mình mất công chứng minh là đi xe mang tên vợ 1, có cớ cho xxx làm thịt

supersanhdieu

Xe buýt
cám ơn cụ chuột bạch

- Vụ phạt chậm sang tên sau 15/4, em có UQCC, sau em bán( cho ) Gấu ngay sát ngày đi làm thủ tục ( vd như 20/4 rồi đi làm thủ tục 25/4 chẳng hạn) thì chả bị phạt chậm đúng ko ạ?
- Nên bán hay là cho, tặng Gấu thì thuận hơn ạ?
- Nếu bán, thì giá trị HD MB để bao nhiêu tiền ạ, vd: xe mazda sedan 2009, 1.6 : em để 300 triệu có thiệt về thuế ko?
Cụ đúng là gia cát dự, ai mà phạt được cụ trong trường hợp này, giá rổ cụ để thế cũng vừa nhưng theo e thấp hơn chút nữa để lấy xèng đi ĐS.

TL_Vietnam

Xe lăn
Trường hợp không có CCUQ hay HĐMB - không liên lạc được với chủ cũ thì giải quyết thế nào nhỉ - Có kụ nào chuột bạch chưa ah?

hcmay585

Xe hơi
Khi đến CQ thuế, các cụ mang theo hồ sơ gốc để đối chiếu kèm bản photo (ko cần công chứng nhé) gồm: Hợp đồng mua bán, nếu các cụ có HĐUQ thì nhờ chủ cũ ký hủy rồi ký lại HĐ mới ...đăng ký xe, sổ đăng kiểm (hiện tại bây giờ thuế ko phạt chậm sang tên, e bồ hóng thấy nói sẽ phạt từ 15/4 theo TT mới) và CMND + HK của mình.

Như vậy muốn nộp được thuế cũng phải nhiều giấy loại giấy tờ đấy. Nhưng mà xe mua bán qua nhiều đời, không có CCMB thì có nộp được thuế không?

HDK

Xe hơi
Xe của mình mang biển công ty 4 số 30x xxxx Nếu sang tên cá nhân tại hà nội mất 2% phí trước bạ, không biết có phải đổi biển 4 số sang 5 số không, và có mất 20 triệu tiền biển số? Bác nào biết trả lời giúp. Thanks

trungletruc

Xe hơi
Xe biển tỉnh khi sang tên Hà Nội thì phải nộp tiền biển là 20 triệu phải không các cụ? Hình như khi HDND Hà Nội họp kỳ tới sẽ xem xét vấn đề này vì mua xe ngoại tỉnh cũ cóa 200 Tr, trước bạ 4 tr (xe hơn 10 năm) mà biển 20Tr thì vô lý quá

tomtiu

Xe đạp
Chuc cu lay duoc bien dep,

fialovy

Xe tăng
Xe biển tỉnh khi sang tên Hà Nội thì phải nộp tiền biển là 20 triệu phải không các cụ? Hình như khi HDND Hà Nội họp kỳ tới sẽ xem xét vấn đề này vì mua xe ngoại tỉnh cũ cóa 200 Tr, trước bạ 4 tr (xe hơn 10 năm) mà biển 20Tr thì vô lý quá
Đúng rồi cụ ạ
Em vừa hóng hớt 1 vòng ở 1234 đường Láng được thông tin về phí đổi biển như sau
- Xe đang đăng ký HN hoặc TPHCM mà sang tên đổi biển thì lệ phí là 150k tức là 29,30,31, 5x về 29A, biển 5 số thì giữ nguyên trừ TPHCM -> Hà Nội
- Xe đang đăng ký biển tỉnh thì mất 20 củ lệ phí đăng ký + biển

Hết ạ

trungletruc

Xe hơi
Hỏi cụ chủ tý, quận Tây Hồ thì cụ nộp thuế ở đâu và sang tên ở đâu?

fialovy

Xe tăng
Em nhầm, đăng ký mới ở 1234 Đường láng ạ :D

Chỉnh sửa cuối: