[Funland] E suýt bị đánh các cụ ạ :(

--Lamborghini--

Xe cút kít
12h15 đường Thụy Khuê, trời mưa phùn, và lạnh nữa. Hai dòng ô tô đông đúc, ngược chiều nhau.
Bỗng 2 xe ngược chiều e tách ra, lấn làn để vượt. Nhưng mà vượt sao đc. Đường nhỏ, mà ko những e mà còn 1 hàng ô tô đằng sau. E cứ tiến. Bác Ford đầu tiên nhập lại làn. Cậu innova dí sát đầu xe e, nhưng cũng phải nhập lại thôi. E nhìn cậu trẻ, qua kính lái.
Ngang qua e, cậu trẻ hạ kính: ĐM, nhìn cái gì. E cũng hạ kính: ĐM đi sai còn láo à. (Tại cậu trẻ ĐM trước, nên e ức chế).
Rồi e tiến thôi. Bỗng pịch 1 cái, à, hóa ra cậu trẻ nhảy xuống, đạp vào mít xe e 1 cái, và rủ e xuống đánh nhau. E xi nhan tấp vào lề, xuống xe thì cậu trẻ lại nhảy lên xe rồi :(
Định đi lên ăn vạ (vì cu cậu đạp thế xi nhê gì), nhưng một bác già đi xe máy bảo: thôi đi đi ko tắc đg, e lủi thủi quay vào xe.
Lên xe mới nghĩ, cảm ơn bác xe máy, nhỡ e lên ăn vạ, mà trên xe nó lại có khoảng dăm thằng mực tàu, thì chắc mình tèo.
Cuối năm rồi, cố gắng kiềm chế các cụ nhé, mặc dù chúng ta đang phải sống chung với khá nhiều bọn súc vật :)
Thôi nhịn nó cụ ah, loại này trước sau thì chẳng có thằng nó nện cho.

Arizona

Xe tăng
Mọi người cần học và tốt nghiệm 1 khóa "kiểm soát cơn giận". Học từ xa cũng đc
Nhiều khi nhún thấy hơi nhục tí nhưng cũng chẳng ai quan tâm cái cảm giác nhục của mình đâu nhưng lỡ mình nhất định giải quyết cơn nhục thì nhiều người biết lắm...mà thế thì lại còn mệt hơn 1 mình mình biết
Tây nó gọi là road rage:

Shadow381

Xe điện
Theo em nên bắt buộc mọi người khi đăng kiểm xe phải có bảo hiểm thân vỏ tự nguyện, tốn tiền nhưng như thế tạo tâm lý thoải mái hơn khi va chạm giao thông vì đã có bảo hiểm lo, mọi người sẽ văn minh hơn khi tham gia giao thông. Em lái xe thỉnh thoảng vẫn gặp va chạm nhưng đều thoải mái, để nhiều vết hoặc vết to làm 1 thể.

Michael J

Xe điện
Ảnh đâu cụ chủ thớt? Để xem con ật cụ mô tả nó dư lào.

Pvsc

Xe ba gác
Định rủ so găng cho ấm nhưng cụ nhiều mực quá nên em té

toxic82

Xe điện
Kinh nghiệm là đóng kính chửi gì thì chửi
Nhưng đừng xuống xe một cách hùng hổ

Hùng hổ quá khó trở mặt xin xỏ lắm.
Haha vote cụ, e xin ghi nhận, hnay vẫn xuống xe hùng hổ, nhưng may là quay lên kịp cụ ạ :)

hung611

Xe buýt
12h15 đường Thụy Khuê, trời mưa phùn, và lạnh nữa. Hai dòng ô tô đông đúc, ngược chiều nhau.
Bỗng 2 xe ngược chiều e tách ra, lấn làn để vượt. Nhưng mà vượt sao đc. Đường nhỏ, mà ko những e mà còn 1 hàng ô tô đằng sau. E cứ tiến. Bác Ford đầu tiên nhập lại làn. Cậu innova dí sát đầu xe e, nhưng cũng phải nhập lại thôi. E nhìn cậu trẻ, qua kính lái.
Ngang qua e, cậu trẻ hạ kính: ĐM, nhìn cái gì. E cũng hạ kính: ĐM đi sai còn láo à. (Tại cậu trẻ ĐM trước, nên e ức chế).
Rồi e tiến thôi. Bỗng pịch 1 cái, à, hóa ra cậu trẻ nhảy xuống, đạp vào mít xe e 1 cái, và rủ e xuống đánh nhau. E xi nhan tấp vào lề, xuống xe thì cậu trẻ lại nhảy lên xe rồi :(
Định đi lên ăn vạ (vì cu cậu đạp thế xi nhê gì), nhưng một bác già đi xe máy bảo: thôi đi đi ko tắc đg, e lủi thủi quay vào xe.
Lên xe mới nghĩ, cảm ơn bác xe máy, nhỡ e lên ăn vạ, mà trên xe nó lại có khoảng dăm thằng mực tàu, thì chắc mình tèo.
Cuối năm rồi, cố gắng kiềm chế các cụ nhé, mặc dù chúng ta đang phải sống chung với khá nhiều bọn súc vật :)
Chúc mừng cụ, cụ kiềm chế được vậy tốt quá. Đánh nhau là hạ sách, tránh được là tốt rồi cụ ah.

NQN

Xe tăng
Cc cho e hỏi nếu va chạm oto mình k xuống giải quyết cứ đóng cửa khóa xe mà nó tức quá nó cầm gạch đập vỡ kính của mình thì mình có bắt đền dc k ạ

Vu Quang Ba

Xe tăng
nhiều khi bất đắc dĩ mới phải chiến thôi chứ em sang U4 rồi không thích những kiểu anh hùng rơm,nói chuyện với nhau là tốt nhất,chúc mừng cụ kiềm chế được!

Grandis 2005

Xe điện
Ra đường tháng cuối năm mệt mỏi thật các cụ ạ. Cái văn hoá bon chen, cướp đường, đè đầu cưỡi cổ người khác, tranh đoạt... nó cứ lồ lộ hết trên mặt đường và mặt người.
Nhường nhịn, từ tốn, xếp hàng chờ đến lượt, thân ái với nhau bằng nụ cười trên đường nó trở nên xa sỉ.
Lý giải bởi cơm áo gạo tiền nó áp lực thế lọ thế chai... thực ra là nguỵ biện. Dân Nhật, Hàn, Châu Âu... họ còn áp lực công việc với guồng quay chóng mặt hơn chúng ta rất nhiều mà có như chúng ta đâu!?
Cái văn hoá truyền thống hao mòn, đức tin không có, cái văn minh nửa vời học đòi, cái thói côn đồ thôn nhân rộng... làm mọi giá trị lẫn lộn hết cả.
Mong các cụ OF ra đường đi từ tốn, văn minh làm gương cho cộng đồng tốt đẹp hơn.

chabelita

Xe buýt
Ra đg tốt nhất nên NHẪN và NHỊN cccm ạ, quang trọng là an toàn cho tính mạng mình và gđình mình, hơn thua nhau rồi lại vào viện chăm sóc nhau. Có lần 2vc e đi đg, đg đông cũng đi chậm thôi, có 2 chú tóc đỏ tóc xanh đi xe máy tạt qua đầu, xước vào đầu xe e, mình dừng xe lại thì 2 đứa nó cũng dừng xe quay đầu lại chửi "Đồ con lợn" lúc đó e ngồi trong xe cũng chỉ nói xin lỗi sao cho khẩu hình thật rõ để 2 ông người đấy nghe thấy..rồi chúng nó cũng phóng xe đi, e lại cho xe đi tiếp rồi quay sang nói vui với vợ, thôi mình làm 2 con lợn để đc về nhà an toàn, chứ đòi làm 2 con người còn chúng nó làm 2 con lợn thì hôm nay có khi bị lợn nó xiên cho ý chứ :D

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
1 điều nhịn là 9 điều lành. Cậu trẻ lái xe Ỉn cứ thói đấy, có ngày ăn no đòn.

lái_gà_vn

Xe đạp
Cụ nói làm e nhớ cái hồi mới ra trường, là dân tỉnh lẻ lên HN học, lúc đang đi đường láng thì có 1 thằng phi lên ép xe e, e cũng không nói gì mà chỉ nhìn nó. Nó ngoái đầu lại nhìn e và chửi (nó đi cùng với 1 thằng trẻ trâu nữa, nhưng chắc dân gần đó) nên hùng hổ lắm. E nín và lúc đó cô người iu cũng bảo thôi, chứ nó mà xuống xe thì e cũng liều. Nóng mặt rồi.
Từ hồi vào Miền Nam làm việc, e thấy việc 2 xe đụng nhau đôi khi cũng không đến mức thượng cẳng chân hạ cẳng tay ngay, mà con xem xét và nói chuyện tử thế.
Thế mới thấy người Sài Gòn họ không hùng hổ.