E sắp lấy vợ - Mẹc A200 hay BMW 1-hatchback hả các bác? Liệu có kẻ thứ ba xuất hiện ?

morello

Đi bộ
Cưới vội quá các bác ạ. Có ngần ấy tiền để mua xe mà em chưa biết con nào trong hai con trên. Nói sơ qua về em tí ạ

- Em còn tương đối trẻ, xấp xỉ 30 ạ
- Em có vợ con, nhà hay đi phố hoặc thăm họ hàng ở quê nên là em thích hành lý để thoải mái tí, không gian thuộc dạng trung bình khá ạ
- Em chỉ mua xe mới :) Cho nó sướng ạ, với lại bố mẹ em còn chu cấp thêm cho xíu xíu nếu em mua xe mới

Em đang đắn đo giữ A200 với BMW 1-hatchback là chính thôi, nhưng mà em cũng sẵn sàng xem xét các em vợ như Mẹc C, bim 3, bim x1... (yêu cầu: vẫn là xe mới)

Chỉnh sửa cuối:

Moilaixe

Xe tải
Em thấy Merc A200 nhìn trước mặt thì trẻ trung, nhưng cụ cân nhắc các option vì A200 chỉ rẻ hơn C200 khoảng một trăm củ, nhưng thiếu khá nhiều cái (gương gập tay, ghế chỉnh tay...) cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

morello

Đi bộ
Mua tầm này mà là mua mới ít khi vào hỏi như thế này lắm .
Dạ, đúng ra em cũng chưa nghiên cứu nhiều về xe hơi lắm ạ. Chả qua nhu cầu gia đình em mới cần thêm xe, bố mẹ thì muốn con xe mới nên lập topic hỏi ạ. Tiền bạc thì nói trắng ra là nhận được chương trình hỗ trợ tài chính từ bố mẹ, em góp có chút xíu thôi. Nếu trong có gì chưa rõ ràng thì bác chỉ em giùm nhé :) Em tiếp thu hết ạ

Chỉnh sửa cuối:

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
Dạ, đúng ra em cũng chưa nghiên cứu nhiều về xe hơi lắm ạ. Chả qua nhu cầu gia đình em mới cần thêm xe, bố mẹ thì muốn con xe mới nên lập topic hỏi ạ. Tiền bạc thì nói trắng ra là nhận được chương trình hỗ trợ tài chính từ bố mẹ, em góp có chút xíu thôi. Nếu trong có gì chưa rõ ràng thì bác chỉ em giùm nhé :) Em tiếp thu hết ạ
Nick cụ mới có 4 bài hỏi lại là xe sang trên of rất nhiều cụ có điều kiện , có xe sang nhưng thường những người mua xe sang thì ko tạo topic hỏi như vậy , vì thế em thấy hơi lạ thôi chứ em có bằng 3 năm rồi mà chưa mua nổi cái xe 100 tr

morello

Đi bộ
Nick cụ mới có 4 bài hỏi lại là xe sang trên of rất nhiều cụ có điều kiện , có xe sang nhưng thường những người mua xe sang thì ko tạo topic hỏi như vậy , vì thế em thấy hơi lạ thôi chứ em có bằng 3 năm rồi mà chưa mua nổi cái xe 100 tr
À há, hóa ra thế :) Bằng lái em có thì để mốc, toàn đi xe máy với xe hai cẳng, tại em thì thế nào cũng được. Chả qua dạo này gia đình mới có thì em tính luôn đường mua xe ạ. Tiền thì phụ huynh góp em khá là nhiều và cũng có ý muốn em mua xe sang :) Chuyện xe hơi em khá kém, nên giờ mới chạy đôn chạy đáo đi hỏi. Còn of thì em biết cũng tầm 4 năm gì đấy, nhưng mà chả đăng kí nick hay post gì, mà chỉ xem mọi người khoe xe là chủ yếu :)

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
À há, hóa ra thế :) Bằng lái em có thì để mốc, toàn đi xe máy với xe hai cẳng, tại em thì thế nào cũng được. Chả qua dạo này gia đình mới có thì em tính luôn đường mua xe ạ. Tiền thì phụ huynh góp em khá là nhiều và cũng có ý muốn em mua xe sang :) Chuyện xe hơi em khá kém, nên giờ mới chạy đôn chạy đáo đi hỏi. Còn of thì em biết cũng tầm 4 năm gì đấy, nhưng mà chả đăng kí nick hay post gì, mà chỉ xem mọi người khoe xe là chủ yếu :)
Không có gì đâu cụ có thể cách nghĩ chủ quan của em nó vậy . Cụ làm con lexus 350 mà đi cho lành cụ ạ

Moilaixe

Xe tải
Không có gì đâu cụ có thể cách nghĩ chủ quan của em nó vậy . Cụ làm con lexus 350 mà đi cho lành cụ ạ
Giá xe từ A200 hay BMW-1 lên đến Lexus 350 là một khoảng cách quá xa, cụ tư vấn thế này cụ chủ theo thế nào được. Vả lại do ở VN mọi người chuộng Lexus chứ em vẫn thích đi Merc, vẫn đẳng cấp, ghét mỗi cái là đi đâu cũng phải để ý mà gửi xe, không thì mất ngay gương với logo. Theo em cụ chủ cân nhắc A200 thì lên hẳn C200, đi vẫn thích hơn. BMW X1 thì giá cũng tương đương C200, khoảng gần 1ty3 chưa thuế. Cụ làm một vòng showroom An Du với Euro Auto, lái thử cả 2 cái là sẽ ra đáp án ngay.

morello

Đi bộ
Giá xe từ A200 hay BMW-1 lên đến Lexus 350 là một khoảng cách quá xa, cụ tư vấn thế này cụ chủ theo thế nào được. Vả lại do ở VN mọi người chuộng Lexus chứ em vẫn thích đi Merc, vẫn đẳng cấp, ghét mỗi cái là đi đâu cũng phải để ý mà gửi xe, không thì mất ngay gương với logo. Theo em cụ chủ cân nhắc A200 thì lên hẳn C200, đi vẫn thích hơn. BMW X1 thì giá cũng tương đương C200, khoảng gần 1ty3 chưa thuế. Cụ làm một vòng showroom An Du với Euro Auto, lái thử cả 2 cái là sẽ ra đáp án ngay.
Hehe, vodka cụ một cái nào. Em đang hơi lăn tăn chút, C200 quá ngon về nội thất, nhưng mà cái cốp sau A200 nó tiện quá, về quê sắp đồ thoải mái. Có gì cuối tuần em qua showroom để lái thử, còn bây giờ thì cứ lên mạng chém gió thôi ạ.

Lovemonster

Xe tải
Cụ chủ nên đợi ít hôm xem Merc ra mắt em GLA thì hãy quyết định nhé!

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
theo như cụ tả thì cụ chưa chung kết em nào cả mà còn đang phân vân khá nhiều

- nếu trong tầm tiền 1,2 tỷ thì cụ có thể mua A200 , BMW 1 , hoặc cụ mua C200 2014 ( C200 2014 đang được giảm giá rất mạnh vì vào ngày 1/11/2014 sẽ ra mắt xe C model mới C-class 2015). trong tầm tiền này thì C200 2014 là lựa chọn số một về chất lượng , cũng như không gian để đồ, đi thích hơn hẳn A200 và BMW 1 , option cũng hơn hẳn, ngồi rộng rãi hơn , xăng cũng tiết kiệm, nói chung là C-class ở phân khúc cao hơn A-class .nhưng nhược điểm là C2014 là model cũ

- nếu cụ có thể mua xe với ngân sách lên tới 1,5 tỷ thì lại có rất nhiều lựa chọn : C-2015 , GLA mới ( 2 chiếc này đều ra mắt vào 1/11 tới ) . nhưng 2 chiếc này lại chưa giao được xe ngay , C2015 phải tầm cuối tháng 12 đầu tháng 1 , gla thì có thể giao vào tháng 11 ,nhưng mà cụ lại bảo là cưới vợ gấp nên cái này cụ cân nhắc xem có chờ được không . hai chiếc này thì sẽ ngon hơn Bim 3 và X1 đấy ạ
- e nghĩ là cụ nên qua showroom xem thực tế và nếu cần thì chạy thử xe luôn ạ . Mua xe còn tùy thuộc vào sở thích, tài chính , thời gian lấy xe .... nên e muốn mời cụ qua bên e ngắm nghía và e sẽ tư vấn cho cụ được nhiều hơn . xe chạy thử thì bên e có đủ các mẫu cho cụ chạy , nếu cụ bận quá chỉ cần alo là xe chạy thử xe tới tận nhà luôn:D

- Cuối tuần này 1/11/2014( thứ 7) ra mắt C-2015 , GlA mới, và có trưng bày thêm cả xe A-class
em muốn gửi vé mời cho cụ để cụ qua xem tất cả các mẫu đó và kết hợp đi thử xe luôn ạ !!

- nếu cụ quan tâm có thể inbox hoặc nhắn tin cho e : họ và tên, địa chỉ, số điện thoại . e sẽ gửi vé mời tới tận tay cụ !

cám ơn cụ nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Hay về quê tầm đấy cụ nghiên cứu cho em con Camry 2.5G về quê thoải mái, vưỡn sang mà k lo mất đồ lắm, lại rộng rãi, chi phí bảo dưỡng thấp.
Các cụ mắng em đi, e thật thế đấy.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Với tầm tiền này cụ có khá nhiều option để lựa chọn đấy ạ.
A200 nhỏ gọn đi lại trong phố tiện lợi, tiết kiệm nhiên liệu.
Ngoài ra có các mẫu sắp ra mắt như C mới, GLA mới. Giá cao hơn 1 chút xíu nhưng đầy đủ option.
Cụ cứ đi xem và lái thử từng mẫu xe rồi hãy đưa ra quyết định xem mẫu nào phù hợp nhất với cụ.

morello

Đi bộ
theo như cụ tả thì cụ chưa chung kết em nào cả mà còn đang phân vân khá nhiều

- nếu trong tầm tiền 1,2 tỷ thì cụ có thể mua A200 , BMW 1 , hoặc cụ mua C200 2014 ( C200 2014 đang được giảm giá rất mạnh vì vào ngày 1/11/2014 sẽ ra mắt xe C model mới C-class 2015). trong tầm tiền này thì C200 2014 là lựa chọn số một về chất lượng , cũng như không gian để đồ, đi thích hơn hẳn A200 và BMW 1 , option cũng hơn hẳn, ngồi rộng rãi hơn , xăng cũng tiết kiệm, nói chung là C-class ở phân khúc cao hơn A-class .nhưng nhược điểm là C2014 là model cũ

- nếu cụ có thể mua xe với ngân sách lên tới 1,5 tỷ thì lại có rất nhiều lựa chọn : C-2015 , GLA mới ( 2 chiếc này đều ra mắt vào 1/11 tới ) . nhưng 2 chiếc này lại chưa giao được xe ngay , C2015 phải tầm cuối tháng 12 đầu tháng 1 , gla thì có thể giao vào tháng 11 ,nhưng mà cụ lại bảo là cưới vợ gấp nên cái này cụ cân nhắc xem có chờ được không . hai chiếc này thì sẽ ngon hơn Bim 3 và X1 đấy ạ
- e nghĩ là cụ nên qua showroom xem thực tế và nếu cần thì chạy thử xe luôn ạ . Mua xe còn tùy thuộc vào sở thích, tài chính , thời gian lấy xe .... nên e muốn mời cụ qua bên e ngắm nghía và e sẽ tư vấn cho cụ được nhiều hơn . xe chạy thử thì bên e có đủ các mẫu cho cụ chạy , nếu cụ bận quá chỉ cần alo là xe chạy thử xe tới tận nhà luôn:D

- Cuối tuần này 1/11/2014( thứ 7) ra mắt C-2015 , GlA mới, và có trưng bày thêm cả xe A-class
em muốn gửi vé mời cho cụ để cụ qua xem tất cả các mẫu đó và kết hợp đi thử xe luôn ạ !!

- nếu cụ quan tâm có thể inbox hoặc nhắn tin cho e : họ và tên, địa chỉ, số điện thoại . e sẽ gửi vé mời tới tận tay cụ !

cám ơn cụ nhiều !
thanks cụ luôn :) Em dạo này đang muốn đổi gió, ra đường toàn thấy sedan thì cũng chán lắm ạ.

nvgroup

Xe tải
Khó nhể ?. :D :D.. Sau 1 thời gian chơi xe gọi là "sang" như mec, lexus, BMW, giờ em lại thấy ở Hà nội cứ chơi xe nào lành lành tí lại hay ợ . :D. Ngồi cafe mà cứ nơm nớp mất cái gương cũng mệt lắm. :((. Hay chỉ đơn giản là thi thoảng nó lỗi lại chạy đi chạy lại sửa lỗi, chưa kể đến việc phụ tùng thì chát hơn búp ổi. :)).. Cơ mà ngược lại ợ... ĐƯỢC CÁI LÀ SƯỚNG :D, Chúc cụ mua được xe ưng ý. :D

Chỉnh sửa cuối:

morello

Đi bộ
Khó nhể ?. :D :D.. Sau 1 thời gian chơi xe gọi là "sang" như mec, lexus, BMW, giờ em lại thấy ở Hà nội cứ chơi xe nào lành lành tí lại hay ợ . :D. Ngồi cafe mà cứ nơm nớp mất cái gương cũng mệt lắm. :((. Hay chỉ đơn giản là thi thoảng nó lỗi lại chạy đi chạy lại sửa lỗi, chưa kể đến việc phụ tùng thì chát hơn búp ổi. :)).. Cơ mà ngược lại ợ... ĐƯỢC CÁI LÀ SƯỚNG :D, Chúc cụ mua được xe ưng ý. :D
Thanks cụ nhé, các bác ơi, mạnh dạn tư vấn em rót vodka đều tay cho :)

DuTinh

Đi bộ
Sedan đi sang hơn và cảm giác lái cũng tốt hơn chứ cụ :)

Em mà có bằng ấy như cụ là em quất luôn Mazda6 luôn :) vừa thể thao lại vừa sang trọng :)

firefox87

Xe tải
Website
www.mercedes-autovn.com
Nhanh gọn nhẹ cụ chọn A200, có thời gian ko chờ xe cụ xem xét C2015.
Còn optine gập gương hay camera nếu cụ ko ngại vđê bảo hành. Thì vẫn làm dc. Nhiều kh phàn nàn về sự cố vđề này khi làm thêm optinon
Có j cụ cứ alo e tư vấn thêm

nvgroup

Xe tải
Thanks cụ nhé, các bác ơi, mạnh dạn tư vấn em rót vodka đều tay cho :)
Em nói vui vậy, chứ còn tuỳ điều kiện thế nào ợ.:)).
- về độ tiện dụng: nếu có gia đình em khuyên cụ múc ngay 1 em suv, đi vẫn sang mà rộng rãi, thoải mái. Em nào thì tuỳ sau đây a.
- về sự sang trọng, đi sướng, đầm, êm: cụ cứ xe châu âu mà đi ợ::)), mec, bim đều rất tốt, chỉ là cụ thích xe nào. Nhưng bù lại khi em nó "sốt" thì khổ đấy ợ, em có 4 năm kinh qua hàng đức rồi a. Bán lại cũng rất mất giá.:)). Giá cũng khá cao như GLK, Q3, X1.... Giá khoảng 1,6 tỉ
- Giá bèo hơn thì cụ có thể chọn VW Tiguan, Renault Koleos . 2 xe này giá khoảng 1,4 tỉ, đều là xe châu âu. Xe tiguan thì 100% từ đức nên giá phụ tùng khá đắt đỏ, em koleos của renault là từ pháp nhưng sản xuất tại hàn quốc, máy móc nissan của nhật nên rất lành, bền, phụ tùng rẻ, chạy cũng rất êm, rất đáng quan tâm trong tầm giá 1,4 tỉ. Bác có thể chạy thử để cảm nhận em nó.:)). (Tất nhiên ko bằng tầm glk, bmw hay audi đâu nhé)
- tầm thấp hơn thì có cx5 của mazda và crv của honda, 2 xe này rẻ hơn đương nhiên là chạy ko bằng các dòng trên, đưoẹc cái lành thôi a.
Nói chung là xe cộ nó là cái phương tiện phục vụ mình, trước em cũng mẹc, bim, lexus, ( bố mẹ mua cho thôi ợ), giờ trả lại các cụ hết.:))), em làm 1 em koleos, đi đâu khỏi phải xoắn, dáng cũng đẹp, chạy cũng sướng (tất nhiên ko bằng mẹc, bim) , quan trọng là phụ tùng rẻ ợ, lại lành nữa, em khoe xe này cụ tham khảo nhé:http://www.otofun.net/threads/714067-em-khoe-vo-trang-non-dam-bao-xep-vao-loai-hiem-a-d-d . Nếu cụ có tầm tiền hơn thì ko nên quan tâm em này, cơ mà em ngán cảnh người phục vụ xe rồi ợ.:))). Chúc cụ mua được xe ưng ý.:)). (Ghi chú: em trên cơ sở đứng phía người tiêu dùng, bảo vệ lợi ích anh em ta, thông tin koleos là kênh cụ tham khảo thôi nhé, vì nó là quan điểm của em.:)), em ko phải sêu nhá.:))) ) chọn xe thì cụ phải chạy thử, yêu cầu báo giá phụ tùng, chế độ hậu mãi.... Quan trọng là nhu cầu sử dụng ợ.:)).