[Funland] E nhờ cccm góp ý giúp e ạ

LX_060616

Xe buýt
Xe điện đồ chơi thì cụ nên cân nhắc, ít khách mua cả chiếc về cho con chơi lắm !
Mà giờ đến các khu vui chơi thuê thôi.

lucthithang

Xe tăng

lucthithang

Xe tăng
Cụ về khảo sát trước xem nhu cầu khu vực mới rồi quyết định cũng ko muộn mà
Vâng cụ, e vẫn đang tham khảo ạ, để làm còn phải lượn lờ ở quê xem thị trường thế nào nữa cụ ạ

Cuaoctom

Xe hơi
Mặt hàng cụ đang bán ol tốt thì về quê bán tiếp ol mặt hàng đó . Sau Cụ chuyển sang dần sang mặt hàng xe trẻ em để tìm hiểu nguồn hàng và thị trường.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Dạ vâng cụ, hàng đó thuộc bình dân hay tầm cao hơn ạ, vì xe đạo trẻ e thì e định hình ở mức bình dân thôi ạ, vì thu nhập khu e vẫn ở mức trung bình cụ ạ
Hàng bình dân Mợ ạ. Loanh quanh 1tr/chiếc.
avibus.com.vn
Mợ tham khảo nhé

lucthithang

Xe tăng
Mặt hàng cụ đang bán ol tốt thì về quê bán tiếp ol mặt hàng đó . Sau Cụ chuyển sang dần sang mặt hàng xe trẻ em để tìm hiểu nguồn hàng và thị trường.
hàng e đang làm thì khách tỉnh chỉ tầm 20% còn lại chủ yếu ở hà nội,mà hơi đặc thù chút là khách hà nội gần như là cần luôn trong 1-2 tiếng lên mang hàng đó về quê bán k phù hợp cụ ạ, e dự định vậy nhưng để làm còn cbi nhiều thứ cụ ạ, vốn, kiến thức, nguồn hàng nữa cụ ạ

lucthithang

Xe tăng
Cụ làm ở HN mà có nhà riêng, xe riêng mà vẫn tính về quê chuyển nghề ạ
Dạ k cụ ơi, e vẫn ở trọ buôn bán online thôi ạ, có nhà ở quê do vk ck e ở riêng thôi ạ, vợ e giáo viên tiểu học ở quê lên e đang muốn chuyển về quê buôn bán gì cho gần vk gần con cụ ạ.

Thangvina

Xe hơi
Dạ k cụ ơi, e vẫn ở trọ buôn bán online thôi ạ, có nhà ở quê do vk ck e ở riêng thôi ạ, vợ e giáo viên tiểu học ở quê lên e đang muốn chuyển về quê buôn bán gì cho gần vk gần con cụ ạ.
Gần gia đình vẫn là trên hết cụ ah :)

lucthithang

Xe tăng

Phihoang

Xe hơi
Mà cung
Nhà e mua cho thg cu từ năm ngoái, nó đi đúng 5 lần, giờ thi thoảng sạc thì đi dc tí lại tạch hix thế là hỏng ác quy hả cụ.Ở nhà có xe thì ko đi đâu, mà lên phốđi bộ thì cứ nhao đòi đi xe điện
Hư ắc quy oy cụ ơi. Để 1 năm ko chạy là hư acqui liền à. Trẻ con mua về chạy cao lắm 2 tuần. Xong là bỏ xó. Để chật nhà. Mà kinh doanh cho thuê mấy xe này trong 1 tháng lấy lại vốn

Phihoang

Xe hơi
Vâng e cảm ơn cụ, e cũng tìm hiểu sơ sơ chút về lý thuyết chủ yếu lỗi về acqui, cầu chì, mạch điện liên quan đến đầu ra cho loa, phát nhac...nghĩa là các lỗi liên quan đến mạch về điện thì phải có chút kiến thức , kinh nghiệm mới sửa đc nhỉ cụ, e băn khoăn là ở thị trấn tỉnh lẻ mà chỉ bán trực tiếp tại cửa hàng thì liệu có ổn k cụ, vs cụ áng chừng vốn ban đầu khoảng bao nhiêu nhỉ cụ, e cảm ơn cụ
Cụ cứ tính trung bình 2tr 1 chiếc 20 chiếc 40tr. Mà chủ yếu tiền mặt bằng và trang trí shop nữa mới quan trọng

lucthithang

Xe tăng
Mà cung

Hư ắc quy oy cụ ơi. Để 1 năm ko chạy là hư acqui liền à. Trẻ con mua về chạy cao lắm 2 tuần. Xong là bỏ xó. Để chật nhà. Mà kinh doanh cho thuê mấy xe này trong 1 tháng lấy lại vốn
Trên phố ở huyện e cũng có đội cho thuê xe ô tô điện trẻ em cụ à, cứ 50k đc 20p, ở ngay khu vui chơi trung tâm của phố, nhưng chắc phải luật lá mới mang xe ra đó cho thuê đc ạ,

lucthithang

Xe tăng
Cụ cứ tính trung bình 2tr 1 chiếc 20 chiếc 40tr. Mà chủ yếu tiền mặt bằng và trang trí shop nữa mới quan trọng
Vâng cụ, giá thì e cỹng tham khảo rồi ạ, xe ô to điện tùy mẫu mã giá vốn loanh quanh khoảng 1tr3- trên dưói 2 triệu cụ ạ, mẫu mã cũng nhiều loại lắm ạ

ducdinhbn

Xe đạp
Trước bạn em mở dịch vụ cho thuê xe điện trả em,sau giải tán chỉ được thời gian đầu

Euroland

Xe tải
Cá nhân mình thấy bán hàng nó có duyên từng người, cũng có người mở ra thành công, cũng có người không thành công mặc dù cửa hàng đẹp hơn, sáng sủa hơn..., nên cụ cứ mạnh dạn làm và làm từ từ thăm dò , chúc cụ thành công nhé

vanhai493

Xe điện
aa
Em ở tỉnh lẻ năm nay 33 tuổi ạ, lên hà nội học và làm việc từ 2008 đến nay, hiện tại thì 1 vợ và 2 cháu, vợ e cbi sinh thêm cháu thứ 3, hiện vợ e làm giáo viên tiểu học, vợ và các cháu đang sống ở quê, vợ ck e ở riêng, nhà cửa đã xây, xe e cũng mới lấy đc gần 2 năm, e hiện vẫn bán hàng online hà nội, tuần thì thường thứ 3-5-7 buổi tối e chạy về quê, quê e cách chỗ ở tầm 50km, đợt này buôn bán chậm lên e đang định về quê hẳn, dự định lên thị trấn ở huyện cách nhà ở quê tầm 10km thuê mở cửa hàng về xe đạp trẻ em và ô tô điện trẻ em để bán nhưng mắc cái e chưa có kinh nghiệm gì về mảng ô tô điện trẻ em, vì nó liên quan đến bảo hành, sửa chữa khi cần, không biết có cụ mợ nào đã làm qua mảng này có thể chia sẻ giúp e ít kinh nghiêm, cũng như cơ hội của những mặt hàng này ở thị trấn của 1 tỉnh lẻ liệu có thế kiếm ăn được không ạ, cũng như kinh phí dự trù khi mở khoảng tầm bao nhiêu không ạ, mặt bằng ở thị trấn quê e tầm 7-10tr/tháng, hoặc cụ mợ có thông tin của kho nào ở hà nội hay bắc giang chuyên về mảng này giới thiệu cho e với ạ, e xin cảm ơn cccm
giờ chủ thớt làm gì rồi ạ? thuê xe điện ổn không à?
Em ở tỉnh lẻ năm nay 33 tuổi ạ, lên hà nội học và làm việc từ 2008 đến nay, hiện tại thì 1 vợ và 2 cháu, vợ e cbi sinh thêm cháu thứ 3, hiện vợ e làm giáo viên tiểu học, vợ và các cháu đang sống ở quê, vợ ck e ở riêng, nhà cửa đã xây, xe e cũng mới lấy đc gần 2 năm, e hiện vẫn bán hàng online hà nội, tuần thì thường thứ 3-5-7 buổi tối e chạy về quê, quê e cách chỗ ở tầm 50km, đợt này buôn bán chậm lên e đang định về quê hẳn, dự định lên thị trấn ở huyện cách nhà ở quê tầm 10km thuê mở cửa hàng về xe đạp trẻ em và ô tô điện trẻ em để bán nhưng mắc cái e chưa có kinh nghiệm gì về mảng ô tô điện trẻ em, vì nó liên quan đến bảo hành, sửa chữa khi cần, không biết có cụ mợ nào đã làm qua mảng này có thể chia sẻ giúp e ít kinh nghiêm, cũng như cơ hội của những mặt hàng này ở thị trấn của 1 tỉnh lẻ liệu có thế kiếm ăn được không ạ, cũng như kinh phí dự trù khi mở khoảng tầm bao nhiêu không ạ, mặt bằng ở thị trấn quê e tầm 7-10tr/tháng, hoặc cụ mợ có thông tin của kho nào ở hà nội hay bắc giang chuyên về mảng này giới thiệu cho e với ạ, e xin cảm ơn cccm
Sau cùng sao r cụ chủ? Thuê xe đồ chơi ổn không ạ?

lucthithang

Xe tăng
aa

giờ chủ thớt làm gì rồi ạ? thuê xe điện ổn không à?

Sau cùng sao r cụ chủ? Thuê xe đồ chơi ổn không ạ?
k ổn cụ à, thị trường ở tỉnh nó khác hẳn hà nội, giờ lại quay lại cái máng lợn bán hàng online cụ ạ

duytrong

Xe lăn
Em đây nè cụ. Em đang kinh doanh đồ chơi trẻ em. Trước em cũng tập trung phát triển kinh doanh buôn bán xe điện trẻ em. Em cũng biết chỗ nhập hàng. Bán mặt hàng này thì lời lắm. Mà phải chuyên về xe điện ạ. Phải nhập hàng về nhiều mẫu mã. Đẹp. Và nhiều loại. Vốn hơi nặng và mặt bằng trang trí thật bắt mắt. Mới thu hút khách hàng dc. Còn bảo hành thì mình bảo hành ạ. Mà cũng nan giải lắm cụ ơi. Nhiều khách mua về chơi dc mấy ngày xe trục trặc này kia mình phải sửa. Mà mình cũng phải mày mò 1 chút để biết sửa ạ. Xe cũng dễ lỗi bàn đạp và công tắc lắm. Lý do trẻ con hay bấm và đạp liên tục. Nên bị. Còn ắc qui thì để lâu hư nữa ạ. Nói chung nếu chuyên 1 thời gian là ok
Em có cái xe ô tô điện trẻ em hỏng ác quy, em vừa thay ăc quy 12v 12 A của xe đạp điện vào và đã chạy rồi, nhưng hôm qua bật công tắc xe lên thì thấy đèn rất yếu kiểu như ắc quy sụt điện ấy, nhưng kiểm tra lại thì ắc quy vẫn tốt giờ xe vẫn tình trạng như vậy, em muốn hỏi cụ trường hợp này có phải hỏng mạch điều khiển xe không ạ, xe này là NEL 803 cụ ạ.
Xe giờ không khởi động cđược cụ ạ, kiểu như bị hết điện ấy. Cảm ơn cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối: