[Funland] E nhờ cccm góp ý giúp e ạ

agrimeco

Xe lăn
ban đầu e muốn chủ yếu về các dòng xe đạp trẻ em trước cụ ạ, nó dễ sửa chữa và thay thế sau đó tìm hiểu thêm về mảng xe điện cụ ạ, vì xe điện cần thêm chút nghề để bảo hành, sửa chưa cho khách khi cần cụ ạ,mà e chưa có chút nghề gì về nó ạ
chính ra xe điện ít phải bảo hành sửa chữa hơn đấy, mỗi cái ắc quy là hay phải thay mà thay thì quá dễ:D

NguyenChum1219

Xe tăng
ban đầu e muốn chủ yếu về các dòng xe đạp trẻ em trước cụ ạ, nó dễ sửa chữa và thay thế sau đó tìm hiểu thêm về mảng xe điện cụ ạ, vì xe điện cần thêm chút nghề để bảo hành, sửa chưa cho khách khi cần cụ ạ,mà e chưa có chút nghề gì về nó ạ
Sửa xe đạp/máy điện thì mấy ông thợ điện chuyên sửa tivi đài đóm hoặc quạt điện ở tỉnh hình như vẫn còn, cụ đặt vấn đề cần thì họ sửa luôn.

lucthithang

Xe tăng
chính ra xe điện ít phải bảo hành sửa chữa hơn đấy, mỗi cái ắc quy là hay phải thay mà thay thì quá dễ:D
dạ vâng cụ, xe đạp điện e cũng nghĩ sẽ đơn giản hơn dạng xe ô tô điện trẻ e,vì ô tô điện trẻ e nó có mạch điện tử cho phát nhac, còi,loa... lên sẽ phức tạp hơn, e tham khảo thì mảng xe đạp điện ở khu e khá nhiều rồi cụ ạ, lên mới muốn bán mảng xe đạp bình thường cho trẻ em và ô tô điện ạ, vì mảng ô tô điện trẻ e ở khu e vẫn chưa có mấy người làm cụ ạ

lucthithang

Xe tăng
Sửa xe đạp/máy điện thì mấy ông thợ điện chuyên sửa tivi đài đóm hoặc quạt điện ở tỉnh hình như vẫn còn, cụ đặt vấn đề cần thì họ sửa luôn.
đấy cũng là 1 phương án e tính đến vs 1 phương an khác là e đang rủ ông bạn làm cùng,ông bạn e có chút nghề vè điện vs sữa chữa máy vi tính lên e nghĩ mấy mạch của xe ô tô điện trẻ e chắc đơn giản k phức tạp lên ông bạn e chắc xử lý đc ạ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng cụ, khó khăn khi bắt đầu thì sẽ không tránh khỏi, e muốn nghe cccm chia sẻ để không quá bỡ ngỡ khi bắt tay vào làm ạ.
Cụ về quê ở xem thiếu thốn cái gì thì cung cấp dịch vụ đó.

lucthithang

Xe tăng
Cụ về quê ở xem thiếu thốn cái gì thì cung cấp dịch vụ đó.
vâng cụ, mấy nay e cũng hay lượn lờ ở quanh phố dưới hà nội để ngắm nghía xem cái gì hà nội có mà ở quê chưa có hoặc mới có thì nghiên cứu để sau về loanh quanh ở quê xem có gì phù hợp thì chiến đấu cụ ạ, vì nhiều khi có dịch vụ nó còn phụ thuộc khá nhiều vào mặt bằng chung mức thu nhập của khu mình định buôn bán nữa cụ ạ

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em ở tỉnh lẻ năm nay 33 tuổi ạ, lên hà nội học và làm việc từ 2008 đến nay, hiện tại thì 1 vợ và 2 cháu, vợ e cbi sinh thêm cháu thứ 3, hiện vợ e làm giáo viên tiểu học, vợ và các cháu đang sống ở quê, vợ ck e ở riêng, nhà cửa đã xây, xe e cũng mới lấy đc gần 2 năm, e hiện vẫn bán hàng online hà nội, tuần thì thường thứ 3-5-7 buổi tối e chạy về quê, quê e cách chỗ ở tầm 50km, đợt này buôn bán chậm lên e đang định về quê hẳn, dự định lên thị trấn ở huyện cách nhà ở quê tầm 10km thuê mở cửa hàng về xe đạp trẻ em và ô tô điện trẻ em để bán nhưng mắc cái e chưa có kinh nghiệm gì về mảng ô tô điện trẻ em, vì nó liên quan đến bảo hành, sửa chữa khi cần, không biết có cụ mợ nào đã làm qua mảng này có thể chia sẻ giúp e ít kinh nghiêm, cũng như cơ hội của những mặt hàng này ở thị trấn của 1 tỉnh lẻ liệu có thế kiếm ăn được không ạ, cũng như kinh phí dự trù khi mở khoảng tầm bao nhiêu không ạ, mặt bằng ở thị trấn quê e tầm 7-10tr/tháng, hoặc cụ mợ có thông tin của kho nào ở hà nội hay bắc giang chuyên về mảng này giới thiệu cho e với ạ, e xin cảm ơn cccm
Kinh doanh xe điên trẻ em thì em không rõ nhưng sửa chữa thì xe đó có cái gì hỏng để mà sửa đâu, em từng vật cái xe điện của f1 nhà em ra độ ắc quy nên em thấy nó không có gì để sửa (cùng lắm để lâu thì chết ắc quy)

lucthithang

Xe tăng
Kinh doanh xe điên trẻ em thì em không rõ nhưng sửa chữa thì xe đó có cái gì hỏng để mà sửa đâu, em từng vật cái xe điện của f1 nhà em ra độ ắc quy nên em thấy nó không có gì để sửa (cùng lắm để lâu thì chết ắc quy)
cũng khá nhiều thứ đấy cụ , nhưng chủ yếu những cái nhỏ nhặt như loa,còi, đèn..cụ ạ

Máy cắt cỏ

Xe tăng
cũng khá nhiều thứ đấy cụ , nhưng chủ yếu những cái nhỏ nhặt như loa,còi, đèn..cụ ạ
Nhiều thứ lặt vặt nhưng nó lại không phức tạp cụ ah, thế nên mảng sửa chữa có lẽ chỉ có thể đưa vào hạng mục "Hậu mãi, chăm sóc khách hàng" thôi, hiểu biết hạn hẹp của em là như vậy, góp ý để cụ tham khảo.

lucthithang

Xe tăng
Nhiều thứ lặt vặt nhưng nó lại không phức tạp cụ ah, thế nên mảng sửa chữa có lẽ chỉ có thể đưa vào hạng mục "Hậu mãi, chăm sóc khách hàng" thôi, hiểu biết hạn hẹp của em là như vậy, góp ý để cụ tham khảo.
dạ vâng,e cảm ơn những góp ý của cụ ạ

Mô kích 50

Xe buýt
Kinh nghiệm cá nhân của mình, xe điện trẻ em này lúc mới chỉ chơi vài bữa là chán rồi vứt xó, chưa kể chi phí mua bây giờ bèo cũng phải 3tr/ 1 chiếc. Nếu đứng ở góc độ phụ huynh thì mình sẽ ko mua mà cho con ra vườn trẻ/ công viên, thích thì thuê, mẫu mã thay đổi liên tục cho sướng. Chưa kể bạn cũng phải nghiên cứu xem dân tình khu vực đó kinh tế thế nào, chứ xin lỗi nếu vùng khó khăn thì mấy tr là cả 1 gia tài rồi, khó để đầu tư cho trẻ em lắm. Nói chung mình thấy 1 số bác khuyên KD món xe đạp có lẽ sẽ hay hơn.

lucthithang

Xe tăng
Kinh nghiệm cá nhân của mình, xe điện trẻ em này lúc mới chỉ chơi vài bữa là chán rồi vứt xó, chưa kể chi phí mua bây giờ bèo cũng phải 3tr/ 1 chiếc. Nếu đứng ở góc độ phụ huynh thì mình sẽ ko mua mà cho con ra vườn trẻ/ công viên, thích thì thuê, mẫu mã thay đổi liên tục cho sướng. Chưa kể bạn cũng phải nghiên cứu xem dân tình khu vực đó kinh tế thế nào, chứ xin lỗi nếu vùng khó khăn thì mấy tr là cả 1 gia tài rồi, khó để đầu tư cho trẻ em lắm. Nói chung mình thấy 1 số bác khuyên KD món xe đạp có lẽ sẽ hay hơn.
dạ vâng cụ, xe đạp trẻ em hay kiểu dạng xe đạp điện nhỉ cụ,vì xe đạp điện khu e cũng khá nhiều người làm rồi ạ

Kµ.Çòi

Xe buýt
E có mối xe đạp trẻ em hiệu AVIBUS. Mợ cần thì ới E

maroon5788

Xe buýt
Em đây nè cụ. Em đang kinh doanh đồ chơi trẻ em. Trước em cũng tập trung phát triển kinh doanh buôn bán xe điện trẻ em. Em cũng biết chỗ nhập hàng. Bán mặt hàng này thì lời lắm. Mà phải chuyên về xe điện ạ. Phải nhập hàng về nhiều mẫu mã. Đẹp. Và nhiều loại. Vốn hơi nặng và mặt bằng trang trí thật bắt mắt. Mới thu hút khách hàng dc. Còn bảo hành thì mình bảo hành ạ. Mà cũng nan giải lắm cụ ơi. Nhiều khách mua về chơi dc mấy ngày xe trục trặc này kia mình phải sửa. Mà mình cũng phải mày mò 1 chút để biết sửa ạ. Xe cũng dễ lỗi bàn đạp và công tắc lắm. Lý do trẻ con hay bấm và đạp liên tục. Nên bị. Còn ắc qui thì để lâu hư nữa ạ. Nói chung nếu chuyên 1 thời gian là ok
Nhà e mua cho thg cu từ năm ngoái, nó đi đúng 5 lần, giờ thi thoảng sạc thì đi dc tí lại tạch hix thế là hỏng ác quy hả cụ.Ở nhà có xe thì ko đi đâu, mà lên phốđi bộ thì cứ nhao đòi đi xe điện

lucthithang

Xe tăng
E có mối xe đạp trẻ em hiệu AVIBUS. Mợ cần thì ới E
Dạ vâng cụ, hàng đó thuộc bình dân hay tầm cao hơn ạ, vì xe đạo trẻ e thì e định hình ở mức bình dân thôi ạ, vì thu nhập khu e vẫn ở mức trung bình cụ ạ

lucthithang

Xe tăng

Thangvina

Xe hơi
Cụ đã bán hàng online thì về quê vẫn bán ok mà :)

lucthithang

Xe tăng