[Funland] E nhờ các cụ tư vấn chọn đồ hoàn thiện nhà

No Problem

Xe tăng
Nhà e sắp hòan thiện nên nhờ các cụ tư vấn giup e với ạ!
1. Tbvs e định chọn của toto ( bồn cầu và lavabo)
2. Bộ sen tắm e định chọn hàng nội địa trung cho tiết kiệm
3. Bình nóng lạnh nên chọn 30l hay 20l ạ? Và e định chọn của ariston
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
1- OK
2 - Cẩn thận ko lại mua nhầm China của mấy gian thương VN đặt hàng đó. Nội địa China cứ mua Jomoo cho chắc ăn nhưng giá cũng chưa chắc đa rẻ hơn đâu. Nếu ko nặng thương hiệu thì Ceasar và wufeng cũng là 1 đề cử nặng kí
3 - OK
4 - wc nên chọn thoát sàn inox đúc sẵn, đừng xem mấy ga thoát sàn hay quảng cáo trên shopee hay Fb - luôn ra rả là 2 đáy với 3 lớp - toàn bố láo đó. Đề cử ga thoát sàn BKK. https://bachkimbkk.com.vn/ Ga dành cho người hiểu biết và cẩn thận
5 - Men matt mùa nồm (nếu ở miền Bắc) đi chân rất khó chịu, cảm giác nhớp nháp. Hàng đó cũng chẳng xuất Mỹ gì đâu, lừa đảo đó
6 - Tuỳ ý thích và túi tiền
7 - At nên mua của Schneider. Đèn OK nhưng Pana hay đổi mẫu

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ tự chọn hết rồi còn đâu:))

Demchinhhang.net

Xe container

kuwngkur

Xe tải
em biết mấy món:
- Tbvs: inax của bên tdm, giá tốt nhất, hàng chính hãng
- gạch men: á mỹ oke, nhưng đừng tin vào mấy ông bán hàng đại lý xuất khẩu gì nó đội giá lên. Tuỳ vị trí chọn chủng loại gạch sẽ khác nhau. Ví dụ ốp wc có thể dùng gạch ceramic, lát wc phải dùng porcelain, lát nền nhà có thể dùng gạch gốc đá, nền phòng ngủ, cầu thang có thể dùng tấm giả gỗ SPC. Của Á Mỹ hết, chính hãng là oke.

onglaovuonchim

Xe tải
Cụ cần sơn các hãng thì ib em, giá tận kho nhà máy, đưa cụ đến nhà mây lấy dulux, jotun, kova, mykolor, jymec

leceti

Xe tải
Khi hoàn thiện cụ chú ý các phần khó thay thế nhất thì cứ loại tốt mà dùng. Công xuất đường điện vào các phòng phải tính thừa, đường thoát nuóc cần chú ý các điểm măng sông và điểm thu, cấp. Còn các hạng mục bên ngoài thì theo ngân quỹ của cụ chủ để mua sắm cho phù hợp. Nội thất gỗ lõi xanh An Cường thì đắt hơn lõi xanh của Thái cũng là một lựa chọn ko tồi, đặc biệt phụ kiện thì dùng loại tốt. Thiết bị vệ sinh thì Toto và inax chính hãng là lựa chọn tốt.

kiwituoi

Xe tải
Nếu nói ga thoát sàn thì Toto bán thương hiệu là chính, chất lượng chưa tương xứng giá tiền
Một số thứ k tính toán quá được. Ví dụ totto làm sứ men được nhưng vòi cùng bt, tuy nhiên vòi giảm áp của nó lại rất tốt và không bán ra ngoài: nếu mua lẻ tẻ sẽ hỏng mấy cái vặt.

thoát sàn cũng thế, nếu cụ mua ngoài thì dễ tắc và thoát chậm rất khó chịu.

đôi khi người ta phải tính dôi dư ra chưs cái j cũng muốn ăn cả sẽ rơi vào tình huống vì cái nhỏ, hỏng cái lớn

Kendys5

Xe máy
1. - Sứ bác chọn Toto là ổn rồi. Nhà em lắp 6 năm chăm cọ chùi vẫn như mới không bị ố vàng.
2. - Bác nghiên cứu thử hàng của Inax giá cả phải chăng.
5. Gạch có White Horse và Thạch Bàn cũng tốt. Nhà em dùng gạch matt lâu ngày bám bẩn nhìn cũ không đẹp như gạch bóng kính. An toàn thì dùng gạch matt, đẹp thì chọn bóng kính. Trong WC thì nên chọn gạch matt để chống trơn trượt.
6. Bếp nhà em dùng MDF lõi xanh mặt dán acrylic nhìn đẹp, dùng 6 năm chưa gặp vấn đề gì.
Thank cụ ạ, e đang phân vân quá, inox thì hoàn thiện đủ hết các tb cũng gần 120tr, gỗ mdf thì chỉ tầm 70tr thôi

Kendys5

Xe máy
Tbvs ko thể tiết kiệm được, cụ dùng hết đồ Inax cho em . Tổng chi phí bằng bệt Toto + sen vòi tàu
Gạch cụ chọn granit của Hoàn Mỹ, Prime, Mikado. Nhà cụ mặt tiền dưới 4m thì dùng gạch 60x60. Rộng hơn thì mới dùng loại 80x80. Hoặc chọn gạch thẻ vân gỗ.
Tb điện chọn pana, schneider. Bỏ qua Sino, vanlock.
Tủ bếp có đk thì làm khung inox cánh acrylic bóng, ko thì làm gỗ MDF An Cường, rồi xuống đến xoan đào, sồi....
Bếp từ nên dùng hàng made in Germany. hàng AEG cao cấp hơn thì Miele, tránh xa các thể loại bếp đôi âm (100% đồ anh hàng xóm đóng nhãn)
Sơn Dulux, Jotun, Nippon, Kova. Tránh mấy thương hiệu hợp tác qt hay khoa học quốc tế.
À e quên mất băn khoăn vụ bếp từ và hút mùi ấy ạ, cụ có tên hãng cụ thể ko cụ?? Sơn thì e có ông anh đối tác cùng nhau ông có xưởng sx sơn luôn, thường ông ko bán lẻ nhưng ông bảo nếu e làm nhà thì ông cung cấp sơn cho ạ , chỗ ae nên e ko lo vụ chất lượng r ạ. Gạch e chọn men matt nhìn cũng rất đẹp và mịn cụ ạ, ko sần sùi như mấy loại rẻ ,

Kendys5

Xe máy
1- OK
2 - Cẩn thận ko lại mua nhầm China của mấy gian thương VN đặt hàng đó. Nội địa China cứ mua Jomoo cho chắc ăn nhưng giá cũng chưa chắc đa rẻ hơn đâu. Nếu ko nặng thương hiệu thì Ceasar và wufeng cũng là 1 đề cử nặng kí
3 - OK
4 - wc nên chọn thoát sàn inox đúc sẵn, đừng xem mấy ga thoát sàn hay quảng cáo trên shopee hay Fb - luôn ra rả là 2 đáy với 3 lớp - toàn bố láo đó. Đề cử ga thoát sàn BKK. https://bachkimbkk.com.vn/ Ga dành cho người hiểu biết và cẩn thận
5 - Men matt mùa nồm (nếu ở miền Bắc) đi chân rất khó chịu, cảm giác nhớp nháp. Hàng đó cũng chẳng xuất Mỹ gì đâu, lừa đảo đó
6 - Tuỳ ý thích và túi tiền
7 - At nên mua của Schneider. Đèn OK nhưng Pana hay đổi mẫu
Theo cụ thì nên chọn men matt hay là men bóng ạ??

Kendys5

Xe máy
em biết mấy món:
- Tbvs: inax của bên tdm, giá tốt nhất, hàng chính hãng
- gạch men: á mỹ oke, nhưng đừng tin vào mấy ông bán hàng đại lý xuất khẩu gì nó đội giá lên. Tuỳ vị trí chọn chủng loại gạch sẽ khác nhau. Ví dụ ốp wc có thể dùng gạch ceramic, lát wc phải dùng porcelain, lát nền nhà có thể dùng gạch gốc đá, nền phòng ngủ, cầu thang có thể dùng tấm giả gỗ SPC. Của Á Mỹ hết, chính hãng là oke.
Dạ e mua bên showroom Minh Long chuyên gạch Á Mỹ ạ, sr to lắm cụ, chắc là ko ohair hàng đểu cụ nhỉ

gvnth

Xe buýt
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
Cụ kiếm chỗ tủ bếp inox 9,5tr/m ở đâu pm cho e cái, e hỏi mấy chỗ gần gấp đôi (trên dưới)

kuwngkur

Xe tải
Em đã đi audit chất lượng và quy trình sản xuất của đa số thương hiệu sản xuất gạch men ở mB rồi, Á Mỹ là ngon bổ rẻ nhất cụ nhé.
Dạ e mua bên showroom Minh Long chuyên gạch Á Mỹ ạ, sr to lắm cụ, chắc là ko ohair hàng đểu cụ nhỉ
đểu thì ko đểu đâu, nếu cụ muốn tiết kiệm thì em khuyên cụ vậy thôi, dùng đúng chủng loại, đủ dùng.
theo em trung bình 280-320k/m2 đã là rất tốt ở Á Mỹ

tunglam28062009

Xe tăng
E cảm ơn các cụ ạ !
Cụ nói rõ thêm ngân sách tầm bao nhiêu mới tư vấn dc. Như nhà e:
1. Dùng cả toto và inax. E đánh giá inax dc hơn.
2. Combo toto hết.
3. Bình aris 30l.
4. Thoát toto.
5. Men matt amy.
6. An cường. Đừng dùng inox xấu lắm.
7. Ngân sách hạn hẹp nên e dùng pana thôi.

Mayahee

[Tịch thu bằng lái]
E cảm ơn các cụ ạ !
1. Bồn rửa mặt cụ chọn loại âm bàn, đừng chọn loại đặt nổi trên bàn. Loại đặt bàn trông đẹp hơn nhưng khi sử dụng khó vệ sinh, đọng nước sinh muỗi.

2. Sen tắm dùng Toto. Lưu ý là Sen cây rất mắc và cần áp lực nước rất mạnh mới hiệu quả. Nếu áp lực nước bình thường thì chỉ nên dùng sen vòi loại bát to là ngon bổ rẻ. Toto chiết khấu 20-25%.

7. Thay vì lắp đèn trần (trang trí), cụ hãy lắp quạt trần vào vị trí đấy. Hoặc quạt tích hợp đèn trần. Ổ cắm công tắc mua Pana hoặc Schneider. Chú ý là chiết khấu tầm 40% so với giá list hãng nhé.

2congai

Xe buýt
Em có ý kiến, bình nóng lạnh cụ nên mua 30l, lắp thêm đèn sưởi hay quạt sưởi âm trần cho đẹp, mùa đông tắm thì ấm. Cụ nên bố trí thêm cái quạt treo tường trong nhà vs đề phòng hè nóng phải ngồi lâu do táo :)) :)) :))

Kendys5

Xe máy
Em đã đi audit chất lượng và quy trình sản xuất của đa số thương hiệu sản xuất gạch men ở mB rồi, Á Mỹ là ngon bổ rẻ nhất cụ nhé.

đểu thì ko đểu đâu, nếu cụ muốn tiết kiệm thì em khuyên cụ vậy thôi, dùng đúng chủng loại, đủ dùng.
theo em trung bình 280-320k/m2 đã là rất tốt ở Á Mỹ
Thank cụ ạ, cụ có địa chỉ sr á mỹ to ko cụ?? E xem bên Minh Long thái nguyên chỉ thấy mỗi sr này là đáp ứng đc người khó tính như e, đầy đủ chủng loại màu và mẫu mã nhất các sr e đã từng xem ạ, e cũng xem qua nhiều chỗ ở HP có chỗ gạch trung giá cũng bằng nhau nhưng vẫn ko ok bằng á mỹ ạ

Kendys5

Xe máy
1. Bồn rửa mặt cụ chọn loại âm bàn, đừng chọn loại đặt nổi trên bàn. Loại đặt bàn trông đẹp hơn nhưng khi sử dụng khó vệ sinh, đọng nước sinh muỗi.

2. Sen tắm dùng Toto. Lưu ý là Sen cây rất mắc và cần áp lực nước rất mạnh mới hiệu quả. Nếu áp lực nước bình thường thì chỉ nên dùng sen vòi loại bát to là ngon bổ rẻ. Toto chiết khấu 20-25%.

7. Thay vì lắp đèn trần (trang trí), cụ hãy lắp quạt trần vào vị trí đấy. Hoặc quạt tích hợp đèn trần. Ổ cắm công tắc mua Pana hoặc Schneider. Chú ý là chiết khấu tầm 40% so với giá list hãng nhé.
Dạ ko ý e là đèn âm trần ấy ạ ( đèn mắt trâu), còn chỗ p khách e lắp quạt trần mà , lavabo thì e dùng âm bàn r ạ

Kendys5

Xe máy
Em có ý kiến, bình nóng lạnh cụ nên mua 30l, lắp thêm đèn sưởi hay quạt sưởi âm trần cho đẹp, mùa đông tắm thì ấm. Cụ nên bố trí thêm cái quạt treo tường trong nhà vs đề phòng hè nóng phải ngồi lâu do táo :)) :)) :))
Ok cụ, cái quạt treo tường p wc ý kiến rất hay nè , e cảm ơn và chắc chắn e sẽ lắp ạ