E nện cho tên trộm tại Công viên Thủ Lệ một trận.

rainman

Xe hơi
Để cổ vũ cho Cụ LAB dùng Vợt Tennis chiến với tên cướp. E cũng cảnh báo các cụ tệ nạn trộm cắp tại Công viên Thủ Lệ - một công viên đẹp bậc nhất Hà Nội.
Cách đây gần một năm em đưa vợ con đi chơi công viên Thủ Lệ, trong lúc lúi húi giới thiệu cho F1 về các loại thú rừng, thú nhà, thú ngoài chợ, và thú nhà hàng. Đến chuồng con thân to, đen hôi, đuôi ngắn, mông to giống con Trâu. F1 hỏi “ Bố ơi con gì đây”. Bố trả lời con này họ “ Hà” tên “Mã”. Em miệt mài giới thiệu cho F1, và lúi húi chụp ảnh nó ngụp lặn, nhe răng cười…Ba mẹ con mải miết theo dõi, thì bất ngờ một chị đứng cạnh vợ em hốt hoảng bấm vào tay vợ nói “ Mất điện thoạ rồi” sau đó vụt chạy đi luôn. Vợ nghĩ ngay đến cái Iphone 4 trong túi xách tay, nhưng nó vẫn còn. Vợ e hốt hoảng điện… thoại … mất….Em sờ vào thắt lưng thấy chiếc Mobiado 712 không cánh mà bay. Theo như phản xạ em tia mắt ra xa thấy hai ba đối tượng đang đi về phía hàng rào để lẩn tránh. E chạy đuổi theo 100m, hô “ Dừng lại chạy đường giời” Em thấy một thằng ngoảnh cổ lại “ú a ú ớ” cái gì đó e nghe không rõ. Linh tính mách bảo chắc là hắn rồi, em nhảy lên song phi cho một đạp vào lưng sau. Nó loạng choạng. Ngay lập tức e vỗ bốp! bốp! 4 phát vào các túi quần túi áo nó, móc ra chiếc điện thoại Mobiado 712 đã tắt nguồn tháo phin. Híc tiện tay táng cho 2 phát vào mặt phủ đầu. Tay e túm ngực nhấc bổng lên ném vao bờ rào sắt của chuồng con Hà Mã. Nó loạng choạng nói ấp úng “ em không lấy của anh, em thấy nó rơi em nhặt được, nếu phải của anh e xin trả lại” E nói mày thích đi tù hả. Nó đáp "ở đây toàn anh em cả, a thích thì cứ giao e cho bảo vệ Công viên đi". Em tức quá lên gối cho 2 phát nữa nó ôm bụng, mặt tái mét, rồi tháo chạy, em cũng không đuổi theo nữa.
Trong lúc em xử nó mọi người xung quanh chỉ đứng nhìn thôi, còn vợ con em cũng đứng lẫn trong đám đông phòng trừ nó có đồng bọn. Vợ e rút điệmn thoại ra chụp vài kiểu làm bằng chứng.
Trong nháy mắt em đã không thấy nó đâu, cả nhà em cũng ra cửa hậu lên Taxi chuồn chuồn ra bãi xe rồi té khẩn chương. Không kẻo đồng bọn của chúng ra thì chạy không kịp.

Đây là nó bám vào bờ rào chuồng Hà Mã
http://up.anhso.net

chúc mừng cụ có tinh thần hiệp sỹ đòi lại những cái gì của mình từ tay đạo trích. Cũng phải khâm phục gấu nhà cụ với tinh thần thép đã chụp được những bức ảnh phóng sự rất đẹp.

HUNGSMUN

Xe container
Hoan hô cụ. Đánh bọn này mới đủ phê, sao cụ không tọng cho nó nằm luôn đi. Vào tay em thì....em...chạy rồi...:D

Boing767

Xe điện
Cụ chủ đô thế 1 phát thằng này vào chuồng voi cho nó dẫm phát hết đường trộm cắp ...

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ to gấp đôi thằng kẻ cắp sao ko ném nó vào cho Hà mã xử nó cho lần sau nó chừa đi

vietran

Xe ba gác
Về mặt pháp luật không biết cụ chủ thớt có vi phạm không? Và có vi phạm đến mức truy tố không.
Vì đt của cụ trên 2 triệu, nên thằng trộm này bị khởi tố, mà cụ đã tóm sống nó thế kia mà lại k giao nộp công an để nó lẩn mất thì sao nhẩy? Ở đây có chỗ k rõ ràng lắm là cụ cố tình không khi để nó chuồn. Nếu vô tình thì k sao nhưng cố tình em e là cụ chưa tuân thủ đúng pháp luật

thoatlut

Xe tải
Đánh bỏ m ịa đi

wavetau

Xe buýt
Các cụ đi vào chốn đông người mà điện thoại vẫn đeo cạp quần thì thật hớ hênh. Ví em còn đút túi trước. Túi sau em đút giấy báo thôi nhưng đôi khi cũng sợ chúng nó tưởng nhiều tiền lại lấy dao lam rạch túi. Rạch xuyên báo xuyên cả quần bò thì thịt em đi tong.:P

E200-Mercedes

Xe tải
Nói thật với cụ Vietran là e cũng hung hắng được tí thôi, Nghĩ đến 3 mẹ con đang ở cạnh e chùn tay lại ngay. Biết đâu đồng bọn tụi nó loanh quanh ở đây. Mà nó đánh hội đồng chắc cả nhà e toi. An toàn là bạn cụ ah.

KOP

Xe đạp
Em hỏi khí không phải, nhỡ cụ song phi nó phát mà nó không phải thằng cầm cái Mobiado của cụ thì sao nhỉ ?
Xin lỗi nó có được không ?
Nếu là em thì cứ phải vỗ vai hỏi nhỏ nắn túi cái đã. Biết chắc thì mới oánh.
Cụ hơi manh động.

E200-Mercedes

Xe tải
Các Cụ bắt trộm bắt cướp thì cũng nên cẩn thận nhé bọn nó bây giờ manh động lắm.

P/s: Sau 24 tiếng cấp cứu trong BV anh Chính đã tử vong.
Tất nhiên mất của thì ai cũng cú, muốn đòi lại và oánh cho sợ. Nên hàng động vậy là lẽ tất nhiên. Nghĩ lại thì chắc là..... vì Công - Lý ở Việt nam chỉ là diễn viên hài. phải k cụ ?

Xecutkit2008

Xe điện
Cụ đã to lại con đi E 200 nữa nó sợ là phải.:P

E200-Mercedes

Xe tải
Em hỏi khí không phải, nhỡ cụ song phi nó phát mà nó không phải thằng cầm cái Mobiado của cụ thì sao nhỉ ?
Xin lỗi nó có được không ?
Nếu là em thì cứ phải vỗ vai hỏi nhỏ nắn túi cái đã. Biết chắc thì mới oánh.
Cụ hơi manh động.
Theo nghiệp vụ thì cứ phải phủ đầu cụ ah. :D

Website
www.facebook.com
Về mặt pháp luật không biết cụ chủ thớt có vi phạm không? Và có vi phạm đến mức truy tố không.
Vì đt của cụ trên 2 triệu, nên thằng trộm này bị khởi tố, mà cụ đã tóm sống nó thế kia mà lại k giao nộp công an để nó lẩn mất thì sao nhẩy? Ở đây có chỗ k rõ ràng lắm là cụ cố tình không khi để nó chuồn. Nếu vô tình thì k sao nhưng cố tình em e là cụ chưa tuân thủ đúng pháp luật
Cụ như người giời ấy nhỉ.:D

otoben

Xe tải
tiếc là cụ không cho nó để lại cái răng làm chiến tích...bọn trộm cắp ở đâu cũng đáng bị loại bỏ!