E muốn hỏi về phanh xe AirBlade nói riêng và phanh xe ga nói chung

_BMW760Li_

Xe tải
Vừa rồi nói chuyện thấy mấy đứa bạn e kể đi lên Tam Đảo về. Lúc lên thì ỉn ỉn số 2 lên. Chơi xong thì xe gần hết xăng nên mấy bố tắt máy thả dốc xuống. Đối với xe số thì hệ thống phanh bằng cơ nên tắt mắy vẫn bt e k có ý kiến gì nhưng vẫn góp ý là để số xuống để dùng phanh ít đi k dùng nhiều đứt phanh. Đối với ô tô thì việc này là tự sát cũng ko còn gì để bàn cãi. Nhưng đối với xe ga mà trong TH này là AB. E ko hiểu nó có bơm dầu hay gi gi liên quan đến máy nổ ko, mà chúng nó kể xuống dốc phanh 1 thời gian xong mất cả 2 phanh. K phanh đc nữa. Lao như điên. ( Trong tình trạng tắt máy ). Rồi chúng nó phải đâm vào lề đường để dừng lại. X_XX_X.
Vậy kính mong các cụ nào có kinh nghiệm cho e xin ít để khi nào có mượn xe ga thì xuống dốc cho an toàn với X_XX_X. E xin cảm ơn:(

Chỉnh sửa cuối:

mrrocky

Xe buýt
tốt nhất là không nên tắt máy bác ơi cứ bót phanh từ từ thôi :|

cupheu

Xe tăng
đúng đấy cụ ạ,k nên tắt máy,cứ để máy và vừa đổ dốc vừa bóp phanh,dù sao khi nổ máy xe lao dốc cũng bị gằn hãm lại rất nhiều,chứ tắt máy đi bóp phanh ko mà lao dốc thì nhà cháu k dám nghĩ đến @@ nhớ cách đây 3,4 năm cả lũ bạn rủ nhau đóng lên Hoà bình chơi,xong lên thuỷ điện,lúc lên thì ì ạch,lúc về thi nhau lao dốc,toàn ghìm số cắt côn,khi nào biến thì lại nhả số ra,cũng kinh phết ạ :-ss

tunghn

Xe hơi
Tắt máy vẫn thắng ầm ầm mà bác. Xe gắn máy nào chả thế, không tin bác cứ dắt bộ rồi thắng thử, cần gì phải lao dốc. Hoạt động bằng cơ bác ạ, có bóp là có phản ứng;))

_BMW760Li_

Xe tải
Tắt máy vẫn thắng ầm ầm mà bác. Xe gắn máy nào chả thế, không tin bác cứ dắt bộ rồi thắng thử, cần gì phải lao dốc. Hoạt động bằng cơ bác ạ, có bóp là có phản ứng;))
Đoạn ngắn là chuẩn như thế rồi cụ ạ. Nhưng đổ đèo phanh đc 1 time rồi mới bị.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Phanh trước, sau thì có liên quan gì đến điện đóm hoặc tắt máy đâu cụ, ở bất cứ xe máy nào chẳng thế. Chắc bạn cụ chém rồi.

Thường thì đi xe máy (xe số) thì khi đổ dốc, đèo... nên để số kết hợp cùng nhấp phanh, như vậy sẽ an toàn hơn nhiều. Còn nhiều cụ trình độ thượng thừa rồi thì có thể cắt côn, tắt máy và phi ầm ầm xuống (tất nhiên rà phanh sẽ nhiều, má phanh nhanh hết hơn...). Như mấy bác tọoc ở vùng cao, e toàn thấy tắt máy, cắt côn rồi phi như ngựa chứng xuống đèo mà có sao đâu, chắc tại các cụ ý đi nhiều nên quen rồi :)

Xe hoán cải

Xe buýt
oto thì nổ máy mới hoạt động trợ lực phanh , rồi mới bơm dầu cho trợ lực tay lái , nếu một số xe bây giờ lái điện thì hơi khác chút ,rồi thì cần thiết phanh đựoc ngay bằng động cơ còn với xe máy thì không cần thiết , cứ tắt máy mà xuống dốc thôi nhưng cẩn thận thì mở khóa lên cho nó có còi ,không như ô tô nhiều xe hiện nay không mở khóa vẫn có còi .Tuy nhiên oto thì rút khóa là khóa cổ ngay còn xe máy thì không

_BMW760Li_

Xe tải
Như thế tóm lại là tắt máy ở xe ga, phanh vẫn hoạt động bình thường, kể cả trong time dài ( đổ dốc dài ), có phải kg ạ.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Như thế tóm lại là tắt máy ở xe ga, phanh vẫn hoạt động bình thường, kể cả trong time dài ( đổ dốc dài ), có phải kg ạ.
Chuẩn cụ à. Không phải xe ga, mà xe máy nào cũng thế (chắc hiếm lắm, chả có thằng nào khác đâu ợ).

thaochi

Đi bộ
e cũng muốn hỏi về thắng xe e chảy. nó cứ ken két khi thắng lại , đem bảo hành, sửa hoài vẫn không đc.