[Funland] E mở thớt về định cư châu Âu

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu nói nhảm khi không biết nói gì nữa hả mụ Bông? Ngu lâu khó đào tạo, củi mục không thể làm gì được.
Cụ nên về chăm lo đáy quần tới tháng của mợ gấu đi. Ấy là hồng phúc cả tổ tiên nhà cụ lẫn dân tộc đó.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Đó là chuyện riêng của nhà tớ. Tại vì mụ Bông cứ 1 mực đòi chui vào đáy quần của dân chúng nên tớ mới mời mụ Bông chui vào cái đáy quần dơ của đàn bà. Đòi chui vào rồi thấy hôi lại đòi chui ra. Đúng là con mẹ Bông khìn.
Cbccvc 3 củ biết quan tâm cả đáy quần vợ cụ là hồng phúc cho cả tổ tiên nhà cụ đó.

km18 yenson

Xe buýt
Em lại đẩy thớt lên,hiện tại em đang tính bỏ nhà nước,ra đi tìm dg cứu gia đình,em muốn quay lại đức nhưng giờ dg đi khó quá,có cụ nào làm về thủ tục đi ko?ném vào chỗ kín cho em về thủ tục,cách thức đi với giá tiền em cái,nhìn chung em muốn đi châu âu

phucbonguyen

Xe điện
Ku nhà e 5 tuổi đag chơi lang thang ở bên trời lạ mà chả muốn về,cu cậu cứ đòi học bên đó.bên đó nhà nhà e cũng đông lắm,e trước bên đó nhưng về Việt Nam! Kd rồi vẫn đi về suốt,vợ cả và bé nhỏ đag ở Việt Nam! E định cho ku lớn học bên ý từ nhỏ mà sợ xa bm,tc cũng nhạt nhoà nên cũng đag phân vân.nếu trong trường hợp cccm thì ntn ah?
2 đứa nhà e tự lập từ nhỏ,ku lớn 4t e đã đưa sang và 3 tháng sau e sag đón về.ăn,ngủ,nghỉ tự hết.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Bưng bô, bợ đít thì là bất hạnh cho cả dòng họ nhà mụ Bộng thì có, chứ chẵng của nhà ai nhé. Khổ, sinh ra 1 đứa như Bông lớn lên chẵng biết làm gì ăn , đi làm nghề hạ tiện là 3 củ, chỉ chui vào đây nghe thiên hạ chửi rủa cả tổ tiên dòng họ. Cõi OF này ai còn lạ gì mụ, đổi tên , đổi nick vẫn bị moi ra chửi.
Bưng bô bợ đít cho cái đúng là hồng phúc cả dân tộc. Vĩ nhân kg bị chửi, kg bị gato mới chuyện lạ.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Em lại đẩy thớt lên,hiện tại em đang tính bỏ nhà nước,ra đi tìm dg cứu gia đình,em muốn quay lại đức nhưng giờ dg đi khó quá,có cụ nào làm về thủ tục đi ko?ném vào chỗ kín cho em về thủ tục,cách thức đi với giá tiền em cái,nhìn chung em muốn đi châu âu
Nhanh nhất, rẻ nhất là dùng dầu ăn Neptune. Trân trọng tư vấn.

km18 yenson

Xe buýt
Nhanh nhất, rẻ nhất là dùng dầu ăn Neptune. Trân trọng tư vấn.
Em rất trân trọng cụ ở thớt kiện đòi tiền thằng thay lốp,ở thớt này cụ khác quá,còn việc của em rất nghiêm túc,cụ nói thế có ý gì

fingerprint

Xe tải
Hay quá cháu cũng quan tâm. Bên Tây chỗ xó xỉnh nào cũng đẹp như Ciputra ở ta trở lên các cụ nhể? Ở đây chán quá cháu cũng muốn sang mà chả có cách nào. Các cụ có cửa đi nào không chỉ vẽ cho chúng cháu với.
Đừng nghe chúng nó phét lác, chỗ nào cũng đẹp như Ciputra chỉ có chỗ trên nóc tủ có gà khoả thân bày trước mặt.

dr_caocuong

Xe tải
Hay quá cháu cũng quan tâm. Bên Tây chỗ xó xỉnh nào cũng đẹp như Ciputra ở ta trở lên các cụ nhể? Ở đây chán quá cháu cũng muốn sang mà chả có cách nào. Các cụ có cửa đi nào không chỉ vẽ cho chúng cháu với.
Cụ qua bên này sống thì cụ sẽ thấy Ciputra là rất xấu cụ ạ. Nhà biệt thự nó hàng nghìn m2 ở quần thể đoàng hoàng 5 sao, xung quanh khu này chắc khoảng vài nghìn căn biệt thự, trung bình 1 căn 500-1000 m2 cụ ạ. bên cạnh 2 sân golf 18 lỗ, bao quanh là bờ biển, cụ search Quinta marinha nhé. Em đang sống ở cascais bồ đào Nha, cụ cần tư vấn gì inbox em nhé.

dr_caocuong

Xe tải
Em dự định làm cái thẻ xanh newzeland hoặc châu âu, nhưng vẫn chủ yếu hoạt động kd ở VN, thỉnh thoảng thì sang ở lâu lâu rồi lại về. Chủ yếu là mình được chủ động đi đâu thì đi, ở đâu thì ở ko biết có được ko các cụ. Các cụ chỉ giáo em với.
Bác qua Bồ đào nha đi rồi lập hội về Việt Nam! Thường xuyên với em. Em định cư ở bên này vẫn về thường xuyên vì công việc ở nhà cụ ạ.

dr_caocuong

Xe tải
Em thu nhập ở Việt Nam hơn mức cụ đưa ra nhiều lắm, giờ sống bên châu âu rồi mới thấy mình đi là đúng đắn cụ ạ.
chả cần ở Balan, ngay cả ở Pháp hay Đức nếu có 4000k E sau thuế (phần lớn thu nhập ng Việt ở hải ngoại là lách thuế) thì sướng như vua cụ ah. Thuê nhà đẹp, con cái học trường tư, đi du lịch linh tinh ko phải nghĩ.
Còn $5k ở VN cụ bảo chưa sướng thì có thể tiêu chuẩn cụ cao quá. Với $5k em nghĩ ra đầy trò vui ở VN mà ở phương Tây ko có dc.

Suzcok

Xe hơi
Em nhận dịch vụ chuyển tiền định cư ra nước ngoài. Ngân hàng MB Bank ạ. Các cụ nếu có nhu cầu chuyển tiền định cư thì cứ inbox hoặc alo em sđt cầm tay: 0971.056.497 nha. Chi phí thấp. Chuyển nhanh gọn các cụ nhé.
Cụ nào có nhu cầu thì cứ ới em nha. :)
Chuyển qua Úc thế nào Cụ ?

dr_caocuong

Xe tải
Em đang làm ăn ở Bồ đây cụ? Cụ có thắc mắc gì em giải đáp hết cho nó ko nghèo như cụ nghĩ đâu. Biệt thự Nghỉ dưỡng của nó khu Quinta Marinha cụ search đi toàn giới siêu giàu châu âu mua thôi đó cụ ạ.
Sang đây nghỉ dưỡng còn đc. Chứ làm ăn sinh sống có mà húp cháo ở xứ này thôi. Nc nghèo phát triển kém. Nó chỉ đc cái duy nhất là nằm trong khối EU. Cụ đừng có lầm tưởng. Cụ định cự đc là cụ đi làm thoải mái trong EU nhé. Kể cả đi lại cũng có giới hạn 3 tháng là phải ngược về BDN rồi đi tiếp đâu thì đi . Bánh vẽ bao giờ cũng ngon và đẹp mắt. Cắn vào mới thấy khoai khó nuốt :))

Natsumi07

Xe tải
Hoá ra ô chú mà cụ nói đến chỉ nghĩ thiệt thòi là khi đau ốm không có con cái bên cạnh chứ không nghĩ đến là các con các cháu sẽ có một tương lai tốt đẹp hay sao?
Vấn đề sang Đức bây giờ rất khó, họ đang tăng cường kiểm tra các trường hợp kết hôn giả, nên nếu có ý định sang kiểu như vậy thì không nên rồi tiền mất tật mang. Nếu ai có điều kiện sang theo con đường du học rồi tìm việc xin ở lại thì rất tốt, chứ còn chạy chọt sang không có tay nghề gì chỉ đi làm quán, làm nail cho người Việt thì xác định là ở Đức ngày nào biết ngày đó thôi. Tóm lại là nếu có số tiền đó thì nên dùng làm vốn làm ăn ở nhà.
Cá nhân tôi thì thấy là những ai ở bên này có công việc nhà cửa ổn định thì cả ai muốn rời khỏi cả, cuộc sống thật tuyệt vời không có gì để phàn nàn. Những người tôi biết xin hồi hương thì là không có công việc gì ổn định, thu nhập thấp hoặc là ăn trợ cấp xã hội chán quá rồi về nhưng hiên tại thì lại đang hối hận.

Nhưng chuyện định cư nước ngoài nó cũng rất khó khăn (không phải vì tài chính) với người Việt.
Như cơ quan em làm việc, có nhiều nhà có điều kiện cho con đi học nước ngoài rồi định cư luôn bên đó, người khác nhìn vào rất ngưỡng mộ.
Em thì không.
Một chuyện vừa xảy ra: Một chú có hai con đều định cư châu Âu và Mỹ. Hai v/c chú làm việc ở VN, vợ về hưu, tiền nhiều. Rồi đùng cái, chú bị bệnh vào viện sinh thiết. Trong lúc chờ kết quả có bị u ác hay không (chú và mọi người thì tin chắc dính u ác rồi), tức là lúc căng thẳng nhất, thì các con trai, gái, dâu, rể, vợ đều không có ở VN. Chú đã khóc và nói rằng, thà các con nó học hành bình thường thôi, nhưng lúc này chúng nó ở đây thì tôi còn thấy đỡ cô đơn và đỡ sợ. Con giỏi mà làm gì chứ, nước ngoài mà làm gì chứ, đến lúc bố chết chúng nó mới về.
Các cụ thấy đấy, tâm sự của một người khi nhận án tử đó.
Rất may là, kết quả sinh thiết đã có, chú ấy không bị u.
Nhưng chuyện định cư nước ngoài nó cũng rất khó khăn (không phải vì tài chính) với người Việt.
Như cơ quan em làm việc, có nhiều nhà có điều kiện cho con đi học nước ngoài rồi định cư luôn bên đó, người khác nhìn vào rất ngưỡng mộ.
Em thì không.
Một chuyện vừa xảy ra: Một chú có hai con đều định cư châu Âu và Mỹ. Hai v/c chú làm việc ở VN, vợ về hưu, tiền nhiều. Rồi đùng cái, chú bị bệnh vào viện sinh thiết. Trong lúc chờ kết quả có bị u ác hay không (chú và mọi người thì tin chắc dính u ác rồi), tức là lúc căng thẳng nhất, thì các con trai, gái, dâu, rể, vợ đều không có ở VN. Chú đã khóc và nói rằng, thà các con nó học hành bình thường thôi, nhưng lúc này chúng nó ở đây thì tôi còn thấy đỡ cô đơn và đỡ sợ. Con giỏi mà làm gì chứ, nước ngoài mà làm gì chứ, đến lúc bố chết chúng nó mới về.
Các cụ thấy đấy, tâm sự của một người khi nhận án tử đó.
Rất may là, kết quả sinh thiết đã có, chú ấy không bị u.

kimma

Xe điện
Em đang làm ăn ở Bồ đây cụ? Cụ có thắc mắc gì em giải đáp hết cho nó ko nghèo như cụ nghĩ đâu. Biệt thự Nghỉ dưỡng của nó khu Quinta Marinha cụ search đi toàn giới siêu giàu châu âu mua thôi đó cụ ạ.
Nc nào cũng có khu giàu và nghèo cũng như ng giàu ng nghèo cả. Cụ ko thể lấy 1 nơi để mang so sánh với mặt bằng chung đc. So với tây âu. Nam âu thu nhập đầu ng tuổi gì mà đòi bằng tây âu. . Chứ giới siêu giầu. Họ mua biệt thự để đó. Mùa hè đến nghỉ dưỡng và du lịch. Tiếc là trên of này. Tất cả đều chưa đủ tuổi. Cái cụ nói. Chỉ có thể áp dụng đc khối siêu giầu VN thôi. Chứ mọi ng trên này là mong có cái thẻ định cư trong EU trong đức pháp bỉ đan mạch na uy hà lan. . Mà các thầy tư véo ít xít ra nhiều. Nói ko đủ, và mập mờ. Cụ có QT BDN chưa ? Nếu cụ chưa có . Thì cứ đi quá 3 tháng trong eu mà ko về bdn thử xem. Nó mà túm đc . Xem nó có cho cụ cái giấy phạt ko. Thậm trí ảnh hưởng cả giấy tờ gia hạn cũng ko chừng luôn ý chứ. Ng BDN sang tây âu kiếm vc làm ko ít đâu cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối: