E làm poll - thăm dò ý kiến về việc "ăn cơm trước kẻng"

LeoMessi

Tháo bánh
ăn trước kẻng gọi là "ăn vụng"
ăn sau kẻng gọi là "ăn cơm"
==> nhà cháu chẳng bao giờ "ăn cơm trước kẻng" cả....ke ke.....toàn "ăn vụng" thoai....:D
Ăn trước kẻng là ăn trước khi cưới, vẫn ăn đoàng hoàng mà cụ, có ăn vụng đâu. hihihi

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
em là men 100% nhé các cụ. Nhưng mờ tự nhiên lúc đó em thấy run run sao ấy. Thế là nghỉ luôn :D. Đễ dành mãi tới lúc cưới mà vẫn run #:-s
Chả có nhẽ. Hay là lúc đấy cụ yếu, đếck lên được nên không ăn được (mặc dù muốn ăn lắm) :D

Alps_vn

Xe buýt
Xời, Cái này phải định nghĩa lại
Kẻng - là cưới, hay lần đầu?
Nếu là cưới thì em dự khoảng 90% là ăn trước, cơm để đó mà đằng nào cũng là của mình lại trong tình trạng đói thì... 10% còn lại không ăn thì hoặc là không ăn được hoặc có vấn đề về cảm xúc hoặc nó ...đếch cho ăn mà lại không làm gì được.
Nếu là lần đầu thì em dự đến 90% là phải trở lại tuổi thiếu niên, chứ bây giờ cũng có nhưng hiếm mà toàn rơi vào 10% trên. (e fun tý)

training

Xe tăng
Em thì vẫn giữ gìn cho người yêu (Gấu tương lai).

Đừng biện hộ cho việc quan hệ tình dục bừa bãi và thiếu suy nghĩ.
Hí hí, ko ăn cơm nhà nhưng ăn phở nhà hàng xóm phải ko cụ :)) :))

caoxinh

Xe buýt
Trước sau quan trọng gì, miễn là xác định ngay từ đầu "yêu là cưới" chứ đầu óc chỉ nghĩ đến ăn rồi té thì không thèm chấp, đó là loại mạt hạng.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Những năm 94-96 chưa có phong trào nhà nghỉ mấy nên bọn cháu toàn phải ăn cơm trước kẻng ở gốc cây, Núi Nùng, hoặc những góc khuất trong trường đại học, đúng là các cụ có câu vừa ấy vừa run, bảo vệ nó mà bắt được là tèo. Cậu nào sang lắm thì rủ được người yêu đi tắm nóng lạnh. tuổi trẻ đã qua rồi nhưng thỉnh thoảng nhớ lại vẫn thấy hồi hộp lạ kỳ. Bây giờ thỉnh thoảng chiến trong nhà nghỉ cứ huỳnh huỵnh một lúc rồi về, công nghiệp quá
Em khoái nhất câu này của cụ!

Hihihi! Thế bình ăc quy của cụ còn đầy hông? Hay hai lần đề đã hết điện ;)) hihihi Mà sãn sàng nâng em, em tốn điện lắm đấy!;))
Cùng lắm thì từ cảnh giác đến tiếng thơ chứ gì hả mợ?

Sao lại cảnh giác em ạ?
Mợ bảo hai lần đề hết điện và mợ tốn điện, nên em mới bảo tốn thì tốn cũng trụ được từ cảnh giác đến tiếng thơ" Mợ bật đài tiếng nói Việt Nam nge tối thứ bảy xem từ cảnh giác đến tiếng thơ thời gian bao lâu nhé:P"

trinhnusatthep

Xe máy
X_X

Trong lớp học nọ, cô giáo đang ôn thi về giới tính cho học sinh và phê phán việc "ăn cơm trước kẻng".

Sau một hồi giải thích và kết luận rằng làm việc đó là không tốt, các em phải tránh, cô giáo hỏi học sinh có ai ý kiến gì không ? Tất cả đồng tình, duy nhất có một em trai nêu ý kiến:

- Người ăn cơm trước kẻng là người bị đói nên mới ăn như vậy. Em thấy không nên phê phán người như vậy.

Cô giáo hỏi: - Tại sao ?

Học sinh đó giải thích:

- Nếu một anh chàng quen một người, yêu người đó, và ăn cơm trước kẻng với người đó, sau đó thì cưới về làm vợ. Còn một người kia quen một người con gái, rồi "ăn cơm" xong, bỏ đi quen người khác, tìm cách "ăn được cơm" sau đó bỏ đi quen người khác… cứ tiếp tục như thế nên anh ấy không bị đói. Cuối cùng thì anh quen vợ anh ta, anh ta no rồi nên không đòi ăn cơm, mà khi đói thì sang nhà hàng xóm ăn. Cuối cùng, cưới về anh ta không bị nói là ăn cơm trước kẻng. Vậy hai anh trên thì anh nào tốt hơn anh nào ?

Cô giáo suy nghĩ một hồi và nói: - Cô cho em 10 điểm trong môn này.

Sau khi đọc, mời các cụ cho bình luận, & các cụ khai thật đi, vụ cơm với cả kẻng các cụ / mợ là như thế nào :P
Câu chuyện này em chả thấy nó có ý nghĩa gì cả, anh chàng thứ hai vẫn thích vợ mình chưa kẻng cũng chưa cơm, nhưng lại đi ăn cơm ở nhà hàng xóm, thế ông nhà hàng xóm cũng thế, đi ăn cơm nhiều nơi chả ăn cơm nhà, về thì cơm vợ mình đã có người ăn trước.
Nhảm nhí, em thì em chưa, em hơi bị cổ hủ tí, nhưng các bác nghĩ coi, nếu tự do về cái đấy như ở "bển", thì việc có hay ko ko còn quan trọng, quan trọng là tính cách vào đạo đức của cô gái. Mà đạo đức thì ko thể dựa trên mỗi cái "ấy" được. Ai thích giữ thì giữ, ko giữ thì thôi. Thời giờ có nhiều chuyện để cái ngàn vàng nó rách lắm chứ, con gái ngày càng năng động, thể dục thể thao ầm ầm thế kia mà, hơn nữa, bẩm sinh, nhiều người cũng ko có cái ngàn vàng ấy cơ mà,haizz. Cô giáo cho điểm 10 nhảm nhí quá

thanhlong48

Xe tải
hị hị, ăn kem trước cổng ngon lém ợ...

hilux14p

Xe buýt
tuổi trẻ lại đi với mgười yêu nó nhức như cá ngạnh đâm bố ai chịu được

giangsuki

Xe ngựa
Trời đánh tránh miếng ăn, kẻng đánh cũng phải đợi e ăn xong đã là đúng rồi, người ta đang ăn lại đánh thì có mà vô duyên :">
cụ chỉ được cái nói đúng, hôm nào em mí cụ đi xem dư lào nhể ;))

Nhạc

Xe container
cụ chỉ được cái nói đúng, hôm nào em mí cụ đi xem dư lào nhể ;))
Xem dư lào là xem cái gì, em ko đánh kẻng gõ mõ gì đâu, có cơm thì ăn thôi, phở em nhường cụ, xôi thì iêm phần Pa iêm =))

giangsuki

Xe ngựa
Xem dư lào là xem cái gì, em ko đánh kẻng gõ mõ gì đâu, có cơm thì ăn thôi, phở em nhường cụ, xôi thì iêm phần Pa iêm =))
gớm chưa gì đã lôi cả Pa vào đây, thôi kệ cụ vậy em đi ăn một mình