E làm chuột bạch vụ phủ nano kính xe

o den

Xe máy
cảm ơn cụ chủ thớt,em đang định đi dán
dán vào có khó nhìn hơn ko hả các cụ:102::102::102::102:

bluestar2006

Xe container
Ngày xưa em cũng thử một loại nước kiểu này của Hàn quốc rồi, đúng là khi mưa nhỏ, đi chậm thì tệ hơn là không bôi cái gì cả.
Còn nữa là cái kính lái, khi gặp mưa nhỏ và trời tối thì nó bị bắt đèn xe ngược chiều, cứ lóa hết cả lên. Mất bao nhiêu công mới tẩy cái của nợ đấy đi được.
Giờ thì em cứ thủ cái khăn lau, và 1 cái chổi gạt nước để trong xe, có thể dùng cho tất cả các kính.

Em cũng dùng thử clear view rồi, chắc cũng giống nano thôi, nếu đi nhanh và mưa to thì tốt, nước trôi rất nhanh, nhưng mưa nhỏ mà đi chậm trong phố thì ...các hạt nước tròn xoe, rất lâu mới đủ to để rơi nên bám rất lâu trên kính, đâm ra còn khó nhìn hơn, và bực nhất là dù mưa đã tạnh từ lâu nhưng vì các hạt nước tròn xoe lâu bay hơi nên xe mình vẫn ướt :)). em kết luận là đồ gin thì cứ để yên mà dùng vẫn là hay nhất.

ducan

Xe tăng
2 kính phải trái + 2 gương giá 500k. phủ xong có hiệu ứng như kiểu nước đổ lá khoai nhưng không giải quyết vấn đề gì cả
Có giải quyết được chứ , gương chiếu hậu rất khó nhìn khi kính 2 cánh cửa bị nhòe nhoẹt nước , nếu kính 2 cánh cửa bên lái và phụ nước trôi tốt thì quan sát gương sẽ dễ dàng hơn nhiều . Quan điểm của em là sau khi bôi cái clearview giá trị nhất ở phần cánh cửa và 2 gương trái phải chiếu hậu , kính lái có lẽ chả cần nếu lưỡi gạt mưa còn tốt và kính chưa bị xước

ngaydoclap

Xe container
Gớm, các cụ sốt ruột, vợ cả nó dòm thấy cái threat này nó cười cho đấy vì cứ bôi bôi xoa xoa như bôi phấn với son lên mặt lên mông vậy. Xe đàn ông việc frog gì phải thế, cứ gạt nước là bay hết.

Carens2009

Xe điện
Em thấy 2 cái kính sườn trước thì không nhất thiết,nhưng chủ yếu là 2 cái gương đây.Nước nó bám không nhìn thấy gì cả

Steven

Xe tăng
ko giải quyết vấn đề là sao hả bác. Chắc chắn là kính sẽ trong hơn và giảm độ bám dính bụi bẩn, nước, dầu mỡ hơn....
Em thấy về lý thuyết là thế nhưng lúc mưa nhỏ lại khó nhìn vì nhiều hạt nước bám vào quá.

nhimphich

Xe điện
Em thì sau 2 đời xe rút ra kinh nghiệm càng làm những cái linh tinh vào xe càng bực mình và tốn tiền, mất công khôi phục lại như cũ:'(:'(:21::21::21:

lopbeo

Xe tải
Xem cái món này lại nhớ ngày xưa em đi học lái xe các bác tài già truyền cho kinh nghiệm sau:Nếu đang đi trên đường bị hỏng gạt mưa thì lấy một gói thuốc lào vò nát rồi bôi lên kính lái có thể giúp nước mưa mau trôi hơn và ít bị đọng lại :^)

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ ợ,
Phủ nano thì cũng có hiệu quả chứ không phải không, trước khi phủ thì cần làm sạch, càng sạch càng hiệu quả, nó còn giúp chống bụi, ố mốc....
Về giá thành thì nên dưới 250K thôi, đừng làm đắt hơn nến là thợ họ thi công, còn anh em làm thì cứ mua hộp về cũng được.
Hồi trước em đi từ Vinh ra HN, trời mưa to quá, đi đường chẳng nhìn thấy gì, lúc đó mới ước ao phủ nano, mà đứng đợi mưa nhỏ đi tiếp thì không đành.
Có cụ nói đúng, có nhiều người bên gara cài vào, theo em thì cứ khách quan làm tiêu chí, với lại chém đau thì thù dai.
Các sản phẩm phủ kháng nước mưa đang dừng lại ở mức hydrophobic, công nghệ hiện đại hơn là super-hydrophobic thì tốt hơn nhiều nhưng chưa ra.
Thế các cụ nhể.
Tui làm ở GMG từ lúc Song Long chưa độc quyền thì đã 60$ rồi.SL mua lại công nghệ nên giá 75$.Có tẹo kính thôi mà người nào cũng kêu đắt,Xe tôi là Mercedes Sprinter 16 chỗ phủ cả xe luôn.Kính lái bị ảnh hưởng nhiều nhất nhưng các kính còn lại thì không sao.Sau này mới biết do kính xe độ dốc quá lớn khoảng trên 45 độ thành ra khi chạy đường trường với tối độ đều đều 80 thì không chịu nổi bụi bay ngược lại.Còn xe con hay xe đến 8 chỗ thì độ dốc của kính cũng chỉ khoảng 30 đến 40 độ nên lượng bụi va chạm nó văng ra sau chứ không đập gần như trực tiếp vào kính xe.Nói là hạt bụi nhỏ chả làm được gì nhưng nhiều khi đi về sờ kính là thấy nhiều hạt găm chặt vào kính đó.Cứ tính đều đều 80km/h và gặp xe chở cát đi ngược lại với khoảng 60 đên 80km/h thì hạt bụi nó bay với tốc độ như thế nào

thoatlut

Xe tải
Kính lái thì quan trọng thật nhưng còn có thể xịt nước lên gạt được. em chỉ ngại nhất là gương chiếu hậu, chả nhẽ lại thò tay ra lau. có cụ nào làm gương chiếu hậu rồi cho ae chut kinh nghiệm

WHITE TIGER

Xe container
tui có làm cả gương chiếu hậu nè,nước trôi nhìn rõ hơn

Steven

Xe tăng
Kính của bác sẽ trong hơn, khi đi dưới trời mưa phùn hạt nước bám trên bề mặt sẽ bị tốc độ gió hất ngược lên trên. Còn khi để kính xe đứng yên 1 chỗ phun nước dạng sương mù khi hạt nứoc thắng được lực ma sát thì nó sẽ lăn xuống. hoặc chỉ cần thổi nhẹ là hạt nước sẽ trôi đi.

Với sản phẩm Nano bác nào dùng của hãng nào mà ko hài long muốn bỏ đi thì qua em. Em lau cho mấy phát kính lại như bình thường. Còn với tình hình mưa như ở Hà Nội thì Phủ Nano trên kính là hợp lý. Giá thành cũng không cao.
Em quên, kính thì trong nhưng gương toàn bụi nước, tóm lại vẫn không nhìn thấy gì.

Bong Bong

Xe tải
Em nghĩ chỉ cần làm gương chiếu hậu là ok rồi.(c)

duongtm

Xe tăng
Em quên, kính thì trong nhưng gương toàn bụi nước, tóm lại vẫn không nhìn thấy gì.
Gương thì phải dùng sấy gương là ổn bác, trời mưa là em cứ dùng thật lực.

thangnguyentoan

Xe máy
Em cũng đang dùng RAIN ACT của WAXCO (mua ở Melinh Plaza hết 45k) cũng thấy ổn. Phủ lên kính lái khi đi trời mưa nhỏ chạy khoảng 50km/h là nước mưa tự trôi sang 2 bên và ngược lên trên. Khi mưa to dùng gạt nước thấy nước văng ra khỏi kính rất sạch. Nhưng dùng cái này thì sau khoảng hơn 1 tháng phủ lại 1 lần.

codam

Xe hơi
Trông nó như cái ô che mưa của chị em nhể bác:)):)):)):))
Cái này nó làm sạch gương bằng gió bác ạ. Em nghĩ chỉ dành cho các bác đi đường trường dùng thôi. Chứ đi trong thành phố thì chắc ko hiệu quả ạ.

yeuemnhieu

Xe hơi
Xe chợ thì còn gì dán làm gì. Xe xịn có hệ thống hỗ trợ rồi. Bác bị làm chuột bạch và nghe bọn nó giỗ ngọt rồi. Không dán thì đi bình thường còn ngon hơn là dán vào. Quảng cáo là 1 chuyện nhưng khi đi thực tế mới tức. Vừa mất tiền mà đâm ra đi lại khó chịu. Chẳng lẽ lại bóc ra thì tiếc??? (c)