E ko thể kết nối đt và nghe nhạc usb với I30 CW 2009 nhập

supersanhdieu

Xe buýt
E mới dùng i30 cw 2009 bản nhập có cửa sổ trời, khởi động thông minh, sấy ghế... Nhưng e cắm usb nhạc mp3 thì màn hình có hiện các bài hát mà nó lại ko đọc mới đau. E thử lại nhiều lần mà nó vẫn như vậy(e nhắc lại các cụ tư vấn cho e nhé là màn hình hiện đủ tên các bài nhưng e ko play đc). Các chức năng nghe điã và FM vẫn bt.
Vấn đề nữa là e vào setup nhưng e tìm ko thấy mục Bluetooth đâu, e làm theo hướng dẫn cuả một cụ vẫn ko tìm thấy mục Bluetooth mặc dù trên vô lăng nó có hiện cái điện thoại. Mong các cụ tư véo cụ thể rúp e nhé. Voka e rót hầu các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hoanggiangauto

Xe tải
E mới dùng i30 cw 2009 bản nhập có cửa sổ trời, khởi động thông minh, sấy ghế... Nhưng e cắm usb nhạc mp3 thì màn hình có hiện các bài hát mà nó lại ko đọc mới đau. E thử lại nhiều lần mà nó vẫn như vậy(e nhắc lại các cụ tư vấn cho e nhé là màn hình hiện đủ tên các bài nhưng e ko play đc). Các chức năng nghe điã và FM vẫn bt.
Vấn đề nữa là e vào setup nhưng e tìm ko thấy mục Bluetooth đâu, e làm theo hướng dẫn cuả một cụ vẫn ko tìm thấy mục Bluetooth mặc dù trên vô lăng nó có hiện cái điện thoại. Mong các cụ tư véo cụ thể rúp e nhé. Voka e rót hầu các cụ.
Xe của ông A Trai E y chang xe của kụ CW 2009 ( có nút nghe gọi trên vô lăng - handfree) nhưng trong setup thì ko có "Phone" để "pair" & nhờ check sơ đồ, thiết bị từ số VIN của xe thì ... ko có chức năng đó kụ ạ. Mới đầu E cứ tưởng cái Salon bán xe nó thay cái màn khác vào nên như vậy...mà hoàn toàn của E nó là zin đó ạ!

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Gấu nhà em cũng đang đi con I30CW bản nhập 2009 như cụ từ đó đến giờ nên vụ này em mày mò mãi rồi nên cũng có tý kinh nghiệm cụ xem có phải không nhé.
1. Vụ cắm USB vào vẫn hiện tên bài hát mà không được, cụ kiểm tra lại xem:
- Nếu nó chỉ hiện tên bài hát mà không chạy thời gian của bài hát đó, thì cụ xem lại cái USB của mình, tốt nhất nên kiếm cái USB khác, em đã gặp tình huống USB cắm xe khác chạy ngon, căm sang I30 không đọc.
- Nếu thay USB khác vẫn không đọc, thì cụ nên copy file nhạc ở một vài định dạng CD khác như wma hay copy 1 vài file mp3 khác, đừng copy những file cũ nữa thử xem.
Thông thường nó đã nhận được tên bài hát, tức là cái đầu của cụ đã nhận diện được file, tức là về mặt kết nối là OK. Còn nếu làm theo mấy cách trên rồi mà vẫn không chạy, thì ngoài khả năng của em rồi, chắc có lẽ lỗi đầu rồi, cái này cụ phải mang ra thợ khám rồi.
2. Nếu cụ cắm USB vào nhận diện tên bài hát, thấy thời gian chạy mà không có âm thanh thì có lẽ đường kết nối từ khe cắm USB đến đầu có vấn đề, cái này chắc cụ cũng phải mang xe ra thợ âm thanh khám rồi. Tình huống này em chưa gặp, mà em nghĩ có lẽ không phải là tình huống cụ gặp, em dự là cụ gặp tình huống trên nhiều hơn.

3. Vụ cắm điện thoại trên xe thì thế này ạ:
I30CW 2009 chắc chắn với cụ luôn là không có Bluetooth cụ nhé, nên cụ đừng tìm mất công, đời 2013 mới có thêm option này, còn cụ nào đó tư véo vụ kết nối này là cụ nói chung chung mấy dòng xe Huyndai chứ không phải I30.
Nguyên bản xe nhập về, nếu đủ đồ sẽ có 1 cái zắc 2 đầu đều là 2.5mm chính là cái để kết nối điện thoại (xe em khi nhập về còn đầy đủ đồ nên em nghịch được). Và ở dưới chỗ cắm tẩu châm thuốc lá có 2 cái lỗ, 2 cái để cắm điện thoại và 1 cái để cắm tai nghe đều là zắc 2.5mm. Theo thiết kế của nhà SX khi cụ cắm cái điện thoại vào cái zắc này thì cụ sẽ sử dụng được các nút chức năng điện thoại trên vô lăng. Nhưng ngặt nỗi bây giờ chẳng còn cái điện thoại nào dùng zắc 2.5 nữa cả mà toàn là 3.5 nên việc kết nối là rất khó.
Hồi đầu, để test cái chức năng này, em đã phải thử bằng cách kiếm được 1 quả điện thoại Pentech đời Tống có zắc 2.5 rồi dùng đúng cái zắc 2 đầu 2.5 theo xe để thử thì mọi chức năng trên vô lăng ok --> chứng tỏ việc kết nối từ cái lỗ dưới chỗ châm thuốc lá lên vô lăng là ok theo đúng nhà SX. Sau đó em lùng sục mấy cái cửa hàng bán điện thoại cũ kiếm được 1 cái zắc chuyển đổi từ 2.5 lên 3.5 để có thể cắm vào các điện thoại đời mới bây giờ về test thử thì lúc được lúc không, lúc được thì đang nói có thể bị mất, tóm lại việc thông qua 1 zắc chuyển đổi không đảm bảo tín hiệu. Và giải pháp cuối cùng em đã làm thành công và cũng tư vấn cho cụ là cụ kiếm 1 cái zắc 2.5 và 1 cái zắc 3.5 cụ cắt ra rồi nối hàn thủ công lại với nhau cho đúng cả 3 dây (cái này cụ nên ra ngoài hàng điện tử nhờ người ta làm) sao cho thẩm mỹ và cụ cũng để doạn dây ngắn thôi cho tín hiệu nó mạnh, đầu 2.5 cụ cắm vào xe, đầu 3.5 cụ cắm vào điện thoại là cụ có thể sử dụng mấy cái nút trên vô lăng OK.

4. Còn một cách khác mà nhiều cụ cũng đã chia sẻ để kết nối điện thoại với xe I30 nói riêng và các xe có đường AUX nói chung là cụ cứ kiếm 1 cái dây zắc 2 đầu 3.5mm rồi cụ cắm vào đường AUX (trên xe I30 thì nó nằm ngay cạnh khe cắm USB). Khi có điện thoại đến cụ vẫn phải bấm nút OK trên điện thoại và trên taplo cụ vẫn phải bấm chuyển sang đường AUX, nhưng được cái cụ cứ nói bình thường không cần nói vào điện thoại vì trên trần xe phía trên đầu cụ nó có cái MIC và cuộc nói chuyện của cụ cả xe nghe thấy vì nó sẽ ra loa của xe.

Chúc cụ nghịch dại thành công vụ kết nối điện thoại (Nói thật hồi đầu em cũng loay hoay làm cho bằng được, giờ thì chẳng mấy khi dùng đến, trừ khi bọn trẻ nhao nhao nói chuyện với ông bà, còn bt em vưỡn tay lái tay nghe cho nó giản dị)

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ chủ fomat lại cái usb đi,dạng fat32 nhé.xong cụ cópy lại nhạc thôi

supersanhdieu

Xe buýt
Trước tiên là e xin cảm ơn các Cụ đã tư vấn, về kết nối đt e đã yên tâm nhưng vụ nghe nhạc mp3 từ USB thì e đã làm đủ các cách mà không được, trên màn hình hiện tên bài hát nhưng không hiện thời gian bài, e không thể play được mới đau. E đã fomat lại rồi, usb e cắm vào đài hoặc đầu chạy phe phé. Các cụ cao nhân hộ e phát mà e chia sẻ e thay 4 quả mit bơm nito giá trên 12 củ chạy êm lắm, các cụ đừng chống ồn mất xiền mà ko hiệu quả mấy. V3 của e là CAPTIVA e chống ồn bằng cao su non tại hãng, gõ nhẹ tay vào vỏ nghe như Be em về nhưng e thấy phí tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Chắc là đường âm thanh từ usb ra đầu đọc có chút vấn đề, cụ thử qua chỗ nào chuyên âm thanh kiểm tra lại xem thế nào.

anhson 78

Xe tải
Cháu dự là usb của cụ lớn hơn 4gb nên i30 nó không nhận được đâu ạ

supersanhdieu

Xe buýt

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Cháu dự là usb của cụ lớn hơn 4gb nên i30 nó không nhận được đâu ạ
Cái này chắc chắn không phải vì em đang cắm con 8Gb load file trong 1 nốt nhạc, chạy ầm ầm.

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
. E chia sẻ e thay 4 quả mit bơm nito giá trên 12 củ chạy êm lắm, các cụ đừng chống ồn mất xiền mà ko hiệu quả mấy.
Cụ nói rõ hơn chút được không?
Vụ USB, cụ thử cắm đường AUX nếu âm thanh ra loa bt thì cụ xem lại cái chân cắm USB, vụ này cụ phải ra thợ khám rồi

supersanhdieu

Xe buýt
Hôm nay e ra hàng mua hai cái usb, một cái 4g và một cái 8g đều chạy tốt. Hóa ra là cái 4g trước đây kết nối với v4 của e có vấn đề nhưng kết nối với máy tính và đầu hay đài đều ok các cụ ạ. E xin voka cả nhà, chúc các cụ thượng lộ bình an trên mọi nẻo đường.

Head_lamp

Xe tải
Hôm nay e ra hàng mua hai cái usb, một cái 4g và một cái 8g đều chạy tốt. Hóa ra là cái 4g trước đây kết nối với v3 của e có vấn đề nhưng kết nối với máy tính và đầu hay đài đều ok các cụ ạ. E xin voka cả nhà, chúc các cụ thượng lộ bình an trên mọi nẻo đường.
Haha... hóa ra từ đầu tới giờ kụ toàn dùng có 1 cái USB thôi hử?
May mà kụ không tính đổi ô tô vì cái USB =))

supersanhdieu

Xe buýt
Haha... hóa ra từ đầu tới giờ kụ toàn dùng có 1 cái USB thôi hử?
May mà kụ không tính đổi ô tô vì cái USB =))
Cụ thật vui tính quá. E cũng rất điên tiết, ko nghĩ cái USB mới tinh 4g hàng Thế giới di động mà lại lởm copy 1g nhạc mp3 hết khoảng 7 phút cho vào v4 ko chạy, chỉ lên tên bài thế mà E mua cái 4g và 8g của HP sáng nay copy cũng 1g nhạc mp3 mà chạy ko đến một nốt nhạc (e copy trên cùng một máy tính các cụ nhé). Cụ nào dân it rả nhời e bớt ngu đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

Head_lamp

Xe tải
Mình không phải dân IT nhưng cũng chém bừa thôi: có dùng mới hiểu tại sao cùng dung lượng mà có cái có chưa đến 200K mà có cái gấp 2-3 lần giá đó. Cái gì nó cũng có giá của nó cả, có sự khác biệt cả kụ ạ, hehe...

trienchieu12

Xe tăng
Cụ phải xem định dạng usb là gì, Ntfs là ko đọc đc đâu nhé, fat32 thì đọc đc hầu hết, fat32 cũng tùy vào dạng cluster size khi format ban đầu, nói chung càng cổ càng tốt

supersanhdieu

Xe buýt
e định dạng các kiểu nhưng đúng là usb lởm cụ ạ, chạy như rùa.

supersanhdieu

Xe buýt
Các cao thủ cho e hỏi thêm là có thể đặt lại tốc độ dưới 40 tự khóa cửa đc ko? Xe e hiện nay phải 40km nó mới khóa.

hoanggiangauto

Xe tải
Các cao thủ cho e hỏi thêm là có thể đặt lại tốc độ dưới 40 tự khóa cửa đc ko? Xe e hiện nay phải 40km nó mới khóa.
kái này E chưa thấy "chỗ nào" để cài đặt ( vọc trên xe) còn vụ động đến ECU thì nhờ các kụ chỉ giáo thêm để Reset ...setting.
ak, tham gia với kụ thêm là: chức năng Handfree đem qua thợ đã dùng đc nhóe...nhưng E chưa hỏi đc, và cũng xa địa lý quá khó "phụ" kụ đc...hi vọng ở ngoài đó có kụ nào cao tay..."quốc" đc. E sẽ hỏi tiếp phụ kụ.

anhson 78

Xe tải
Cụ mang ra hun đai thành công cài lại 20km là tự khóa !!! miễn phí cụ ạ !! Em vừa làm xong