Chi hội E khoe Matiz S đang từng bước hoàn thiện độ đẽo

Website
tuantattoostudio.com
Sau mấy ngày e bị xì lốp xe, xe e đi Spa về đã hoàn thiện phần sơn phối để cập nhật tiếp cho các bác theo dõi...
E dán thêm tem Capo cho có điểm nhấn mặt tiền :D

Bản đồ giải đua công thức 1 cho giống người ta - Kèm theo tem nổi Sport và tem chế bên mông trái :))

E tranh thủ chạy qua thay mấy đôi guốc mới, do chả còn kiểu gì ra hồn nên e bốc tạm bộ này ( Vài hnua có thời gian e sơn đen nốt cho đồng bộ )

Chân cẳng đã xong e tiếp tục trang điểm nốt 2 đèn pha, 2 xi nhan, và đèn hậu cùng tem và chỉ 2 bên thân xe ( Hoàn thiện 90% tem trên xe, còn 10% các bác cứ từ từ sẽ biết nhá :D )

Mông e nó và pedal ( Trang web dán sau mông e đã bóc ra sau khi dán nhưng trước khi chụp vì thấy kiểu gì ý :D )

Bónus thêm quả ảnh tối hôm qua e đi uống nước chụp xe từ xa, nhìn ra gì phết:))

Còn tiếp...

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Sau mấy ngày e bị xì lốp xe, xe e đi Spa về đã hoàn thiện phần sơn phối để cập nhật tiếp cho các bác theo dõi...

Bản đồ giải đua công thức 1 cho giống người ta - Kèm theo tem nổi Sport và tem chế bên mông trái :))

E tranh thủ chạy qua thay mấy đôi guốc mới, do chả còn kiểu gì ra hồn nên e bốc tạm bộ này ( Vài hnua có thời gian e sơn đen nốt cho đồng bộ )

Chân cẳng đã xong e tiếp tục trang điểm nốt 2 đèn pha, 2 xi nhan, và đèn hậu cùng tem và chỉ 2 bên thân xe ( Hoàn thiện 90% tem trên xe, còn 10% các bác cứ từ từ sẽ biết nhá :D )

Mông e nó và pedal ( Trang web dán sau mông e đã bóc ra sau khi dán nhưng trước khi chụp vì thấy kiểu gì ý :D )

Còn tiếp...
Đèn chắc tối cụ nhỉ

ABCZ13

Xe tải
Wow thêm cái gì đẹp cái đấy :)

meoden85

Xe buýt

Còn tiếp...
Cu mua đôi vành bao nhiêu đấy ạ?

DELTATONI

Xe hơi
Dòng S thôi mà cụ chủ đổ công đổ của nhiều nhỉ?

thai-nouvo

Xe tải
E đang mông má spa e nó từng phần nên e sẽ up từ từ từng mục 1, các cụ đừng ném đá em :D
E phối lại màu sơn của chiếc xe cho hợp gu của em ạ
Mặt tiền vẫn chưa làm xong , mai xong e up lại cái này :D
Mặt tiền cũ

E phối lại 1 chút cho ngầu

E lắp thêm 2 đèn gầm 3 Led mới, giá rẻ giật mình

Bên lái sơn đen bóng lại mở cửa phần trên cho nó có điểm nhấn

Gương bên lái e cũng sơn đen bóng

Bên phụ sơn đen bóng như bên lái và cái nắp xăng

Gương bên phụ

Mông e nó thì sơn đen bóng phần tay nắm mở cốp và dưới ba đờ sốc đoạn ống pô đấy ạ, ảnh hơi tối các cụ thông cảm

rửa xe để đi ĐK nhìn cũng ra gì phết nhể

E đưa xe đi khám và kết quả nhanh gọn trong vòng 15p mất 100k để trong xe :D

Còn tiếp...
LED gầm 3 bóng nhỏ k đẹp cụ ạ,lắp 1 bóng to hoặc bi cầu giả ấy,đẹp hơn,

thai-nouvo

Xe tải
chơi và độ xe nó là cái thú,cái đam mê cụ ơi,k quan trọng xe bn tiền,m còn định mua con fiat 35tr về độ đây,đang tham khảo xem độ hết nhiều k

Website
tuantattoostudio.com
Đèn chắc tối cụ nhỉ
Vâng đèn tối cụ ạ. Đợt tới e kiếm đc đôi pha khác thì e mới độ Bi sau này còn về zin đc chứ giờ có mỗi 1 đôi nên chưa máu đc :D

Cu mua đôi vành bao nhiêu đấy ạ?
1 củ 1 cái có ốc luôn rồi cụ ạ

Thế cụ lại chưa biết về e rồi :)) Chơi xe k quan trọng là xe gì thích là nhích, có tiền có thời gian là chiến cụ ạ.

LED gầm 3 bóng nhỏ k đẹp cụ ạ,lắp 1 bóng to hoặc bi cầu giả ấy,đẹp hơn,

Đợt tới có tiền là e độ Bi và Bi gầm luôn cụ ạ. Nhưng giờ đang gom tiền để chuẩn bị đi giả lễ cuối năm nên đành tạm gác lại 1 tý

Website
tuantattoostudio.com
E đục khoét nội thất và tự sướng tự đổi màu nội thất bằng sơn xịt :))
Tapi

Xếp hàng để đổi màu nào :)) Kết hợp bọc ghế luôn ạ

Tháo sàn cũ

Bọc sàn mới

Ghế mới, bái bai bộ ghế cũ xấu xấu bửn bửn :D Nội thất đen nhìn sang chảnh hơn màu nội thất cũ các bác nhể :D

Chiến nốt Taplo cho nó vào tông :D Nhờ đc thằng e nó lót báo hộ đỡ nhọc các bác ạ :))

E bắt đầu xịt xịt và thành quả :D Hạt rẻ mà sang choảnh :D ( E cần tìm vô lăn 4 chấu của Matiz logo Deawoo bác nào biết chỗ bán hay có ai bán thì để e nhá :D

E thay dầu máy, dầu hộp số, lọc dầu luôn cho nó êm ái động cơ :D

Cho e nó đi tắm rửa tý cho mát :D

Sam0512

Xe tải
Cụ kỳ công thật đấy
Like

SHTP

Xe buýt

Đúng ra thì đừng nên dùng sơn xịt sơn taplo. Hiện nay trên thị trường có bán 1 loại dung dịch đặc phục hồi mặt nhựa của Đức loại này chỉ thấm nên mút và xoa đều tay sẽ phủ lấp hết các vết xước taplo và tapi nhìn sẽ mới keng và như gin giá 1 chai là 350k có thể làm được 3 xe.

otoconmatiz

Xe hơi
Bộ áo ghế đẹp quá! Hết bao nhiêu vậy cụ? Em tính làm hoài mà chưa làm được :(

phamconghung

Xe tăng
Cụ làm ngay cái gương kính điện đi, xe đẹp ai lại quay tay. :)))

Website
tuantattoostudio.com
Xe e tổng thể đã được khoảng 70%. E tạm ngưng nâng cấp khoảng vài ngày để tập trung công việc. Dạo này bỏ bê quá. E show 1 ít lên cho các bác ngắm tổng thể :D
Mặt mũi e nó

Xoè cánh

Bên lái

Bên phụ

Mông e nó

Nội thất

Bonus cái mông có mấy cái tem :D

Website
tuantattoostudio.com
Bộ áo ghế đẹp quá! Hết bao nhiêu vậy cụ? Em tính làm hoài mà chưa làm được :(
2 củ cụ ạ, giả da singapore

Đúng ra thì đừng nên dùng sơn xịt sơn taplo. Hiện nay trên thị trường có bán 1 loại dung dịch đặc phục hồi mặt nhựa của Đức loại này chỉ thấm nên mút và xoa đều tay sẽ phủ lấp hết các vết xước taplo và tapi nhìn sẽ mới keng và như gin giá 1 chai là 350k có thể làm được 3 xe.
E đổi màu nội thất mà cụ chứ e k che xước hay nổi màu cũ. E thích nội thất đen

Cụ làm ngay cái gương kính điện đi, xe đẹp ai lại quay tay. :)))
Chưa có hàng côg tắc chứ k e làm rồi híc cụ biết chỗ nào bán tay tì kèm công tắc tổng và phụ k chỉ e với :D

DELTATONI

Xe hơi

Hiệu gì vậy cụ? Nó có tác dụng cho các loại taplo hay tapi màu khác như xám, nâu... không?