[Thảo luận] E kể chuyện vui gửi xe không lấy vé - Chạy như phim mỹ cho các cụ nghe. :D

milimet

Xe buýt
Cụ liều đấy, nhỡ đâu bọn trông xe nghiệp dư ấy nó lại tưởng là cướp xe nó hô hoán mọi người đuổi bắt thì sao nhỉ? Vì lúc gửi là "gấu" còn lúc lấy xe lại là "sói", nó cứ chặn đầu hô hào mọi người, khi cụ và gấu thanh minh được thì cũng thiệt hại nhiều đó. Em nhớ hồi học đại học ở KTX có 2 thằng bạn chơi đùa đuổi nhau, 1 thằng đùa đuổi theo vờ hô cướp cướp, thế là bị mọi người đuổi bắt tẩn cho 1 trận, mặc dù thằng bạn thanh minh can ngăn đủ kiểu nhưng vẫn bị tẩn cho nhừ tử. :D
Vâng. đây là tính huống nguy hiểm nhất mà em ko nghĩ tới. Thank cụ

ron7810

Xe tải
Nhà em chờ cái clips của cụ xem mới được...mừng cụ thoát thân

kentdju

Xe điện
Đọc cứ như Transporter ý, phục cụ quá.

hahut

Xe tăng
Hâm mộ bác lồi mắt!!

linhdt

Xe buýt
cụ có clip chưa e hóng :D

ngaynha

Xe tăng
Hôm nay e bận việc ở văn phòng nên gấu lấy xe chở F1 đi học. Có việc lên city bank chỗ Ngô Quyền giao Tràng Tiền. Có gửi xe đầu đường Đinh Lễ giao Ngô Quyền.
Vợ e tấp vào thì được 1 chú taxi và 1 mụ trông xe nghiệp dư chỉ đỗ ngay cạnh ngã 3. Mụ bảo đỗ được em ạ. Vậy mà vợ em vẫn hồn nhiên đỗ mà ko hỏi vé.( Xe đỗ ngay đầu đường đinh lễ sát ngã 3 ạ- E ko rõ xe đỗ phải cách ngã 3 bao nhiêu nhưng lúc em lên nhìn thì hoàn toàn ko đỗ 1 tí nào vào chỗ vạch được đỗ cả.)
Vào bank 1 lúc đi ra thấy mấy chú thanh tra giao thông đang xúm đen đỏ quanh xe và phạt 1 xe khác. Vợ e mới tỉnh đòn ko ra mặc dù cho các chú đó tha thiết mời gọi.
Vợ e nhất định ko ra. Chờ cho các chú đi nhưng các chú giả vờ đi nhưng vẫn cái cắm 1 chú ở lại nấp chờ( Và vợ em còn nghi chúng nó kết hợp với thằng taxi và con mụ trông xe nghiệp dư bẫy. Vì bình thường chúng phải thu tiền trước, nhưng chúng ko thu tiền xé vé + có tình chỉ chỗ đó cho vợ em đỗ vợ 2)
Vợ e gọi về cho em bẩu em lên gải cứu. Chứ vợ em đã thủ lò dò ra lấy xe đã bị mấy chú quay lại suýt túm được.
E Phi về nhà lấy chía khóa thứ 2. ĐI xe máy lên gửi ngay cạnh đó. Đi bộ lại gần con vợ 2 thân yêu đang đỗ chổng *** ra ngã ba. Quan sát nhanh thấy chú trật tự đứng khá xa và con mụ + mấy chú xe ôm đang túm tụm đánh bào hay gì đó nơi góc. Em bấm toách 1 phát mở cửa nhảy lên ko kịp chỉnh ghế nổ máy cài ngay số lùi lùi nhanh ra ngã 3 và đẩy số tiến phi ngay ra đường Ngô Quyền. QUá trình em mở cửa nổ máy cài số lùi và chạy được chắc chỉ 5 s. Chú trất tự chạy từ cửa khách sạn gần đấy và con mụ trông xe lao ra chặn mũi xe em ngơ ngác. E xác định ngay chắc cpon mụ đó nên cứ lao thẳng vào. Xác định dọa cho nó dạt ra> nếu nó ko dạt em đánh lái tránh vỡn kịp.
hú hồn. E đánh xe chạy được trong sự ngưỡng mộ của vợ cả và sự nể của mấy chú bảo vệ city bank.
Tối em lấy clíp trong came ra hầu các cụ . :D
Quả đấy ko chạy được mấy chú thanh tra túm được có khi lại vu cho em cái tội ăn cắp xe của chính mình làm quả 7 năm như cụ gì bị xxx tây hồ gán cho đấy các cụ nhỉ?
Há há, chuyện cụ hài quá :))
Em cũng 1 lần thế này ở Triệu Quốc Đạt, nghĩ lại mà vẫn buồn cười :))

S320

Xe điện
chuyện cụ hay nhỉ? hài thật đấy:D nhưng lần sau chớ tái phạm nữa cụ ná:D

The Civic Art

Xe tải
Cụ kể chuyện nghe giật gân nhỉ. Nhưng vợ chồng cụ cũng liều đấy, rút kn lần sau không nên thế

inovavgj

Xe container
nguy hiểm quá , ko vote cụ đc

hdmanh21

Xe buýt
cụ kể mà cứ như phim hành động Mỹ ấy :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Đọc bài của kụ mà đau hết cả bụng :)) Công nhận vợ chồng nhà kụ phản xạ nhanh :D (b)(b)(b)

Tiger Hunter

Xe container
Chuyện của cụ hài nhỉ. Kể ra cũng hơi nguy hiểm và ko khuyến khích, nhưng mà với cái bọn chuyên ăn xác thối thì cũng chả nên cư xử đẹp làm gì cho nó phí phạm cái thằng người ra :D

caydenkho

Xe máy
em bẩu cụ không đẹp: vì chạc tiền gửi xe, và không đõ xe đúng nơi qui định :))
Nhẽ cụ phải bảo cụ bà quay lại hỏi con mụ trông xe hết bao tiền nhỉ:D nó đòi tiền thì cho nó phát vào mẹt

ducletrung

Xe container
Hỏi sao nhân dân toàn chửi xxx,nhìn cái trò chúng nó bầy ra khác gì lũ cờ hó

BanglaiB2

Xe buýt
Ờ, chốt lại là cụ có sai không nhỉ? Vote cụ quả giải cứu v1 (tinh thần thằng đàn ông có v1 là thế), còn giải cứu v2 thì nhà cháu không tán đồng lắm.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ko. E ko cài dây em ứ lái được. Thió quen của e là đặt mông xuống ghế là tay phải đã vòng ra kéo dây ròi.
Nó vồ được chắc bị 7 niên ạ. :D
E nghĩ chắc chúng cố tình chơi. Nhưng cũng phải cận thận gửi xe cứ yêu cầu vé các cụ ạ.
E hỏi ngu tí nếu quả đó có vé nhưng đỗ sai thì ai chịu phạt. E hay mụ trông xe? Và đỗ xe phải cách ngã 3 bao nhiêu m? Nếu chiếu theo hình chiếu thì mít xe em chỉ cách mép đường Ngô quyền cỡ 1m thôi
Nhà cháu xin phép trả lời kụ là nếu đỗ xe mà có lấy vé thì bọn trông xe bị phạt.

Một lần cháu tỉnh đòn đã thoát được vì không lấy vé. Một ngày đẹp trời đỗ xe ở gần chỗ điểm đỗ xe gần nhà thờ lớn hay gì gì đó ở gần Tràng Tiền ấy. Vào đó nó bảo đỗ ở ngoài vạch nhưng lại có biển. Cháu hơi nghi nghi nhưng cũng đỗ vào và lấy điện thoại ra chụp lại toàn bộ khung cảnh có cái biển nơi đỗ xe để ngoài vạch kẻ được đỗ ấy. Một lúc sau có đội Phường đi qua và kiểm tra cháu. Cháu bẩu là có đỗ và có lấy vé nhưng thằng trông xe nó đang đi lấy vé. Thế là chúng nó quay ra phạt bãi xe. Quả đấy cháu cũng nhanh tay cầm lại giấy tờ chứ không để bọn bãi xe cầm giấy tờ khéo nó lại quay mình để bù lại tiền nộp phạt của chúng nó mất. Rút kinh nghiệm cho các lần sau khi vào đỗ xe trong nội thành là cứ phải lấy vé đã rồi tính

panda007

Xe tải
cụ chưa gửi em tiền vé.híc híc em nhớ biển xe cụ rồi đới
đã thế chuốc cho cụ ít rượu lát ra cho xxx nó thổi cụ

Becgie

Xe điện
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn. Votka cụ chủ. Mọi việc trong tầm kiểm soát của cụ chủ mà các cụ cứ lo đánh lái ko kịp :D