E hỏi về lắp Camera Giám Sát và acc trên Dyndns.com

NgoMinh_Vu

Xe hơi
Website
www.ngominh.com.vn
Chả là em cũng đang có nhu cầu lắp cái camara quan sát nhưng cần loại xuyên thủng màn đêm, nhưng lại phải ngon - bổ - rẻ hic

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Em vẫn đang dùng No-ip ổn mà, có điều trong modem phải cài được câp nhật ip tự đông ít nhất 1 ngày 1 lần để khi mất điện hoặc thay đổi ip cái thằng no-ip nó mới cập nhật được, tuy nhiên ko phải modem nào cũng được nhé
Và khi dùng phải mở bằng trình duyệt IE nhé
Của em đây nè : http://Khoiphe.no-ip.info:8081

hana147

Xe điện
Nhà bác Khôi phệ camera nét nhỉ! Cái No IP hình như có phần mềm tự động cập nhật IP thì phải, nhưng ko biết các phần mềm xem trên Ipad, Smartphone có cập nhật theo ko?

ngophuong

Xe đạp
Mỗi lần tắt cái modem là phải vào change lại IP ở Dyn, dùng IP luôn đi cho lành bác ơi, add vào bookmarks thôi chứ có j đâu nhỉ

hana147

Xe điện
Mỗi lần tắt cái modem là phải vào change lại IP ở Dyn, dùng IP luôn đi cho lành bác ơi, add vào bookmarks thôi chứ có j đâu nhỉ
nghĩa là dư lào bác? bác nói mà cái đầu e nó ko sáng ra dc ạh!!! :P

MinhBum

Xe container
Phần lắp đặt và cấu hình thì các cụ đã chỉ. Hồi trc e cũng dùng dydns, nhưng sau dùng cái này ợ.

ngophuong

Xe đạp
nghĩa là dư lào bác? bác nói mà cái đầu e nó ko sáng ra dc ạh!!! :P
Bạn có 1 tài khoản DynDns, giả sử à abc
Bạn vào tài khoản này tạo 1 cái domain name: vị dụ hana147.dyndns.com và trỏ về IP của bạn (giả sử 203.303.404.505 => IP WAN của bạn)
Sau đó vào modem, add cái tài khoản dns abc này thì ok thôi.

Nhưng có 1 điều là, nếu bạn dùng IP động, thì mỗi lần reset nguồn modem, thì nó sẽ request lại IP khác, chứ không phải là 203.303.404.505.
Nên bạn phải vào tài khoản dns abc và cấu hình lại IP.
Còn IP tĩnh thì không cần đụng vào cái dyn này làm gì

thaydo

Xe đạp
IP tĩnh thì không cần dùng Dydns.org, còn nếu IP động thì phải dùng thui, nhưng khi xem từ xa thì không dùng IP mà bạn đặt, vì IP đó là nằm trong phần Private IP chả có ý nghĩa gì với Internet mà bạn phải dùng kiểu tên miền, vidu: tenmiencuaban.dydns.org thì mới xem được.

Địa chỉ IP tĩnh thì thông thường bạn sẽ không có vì gói ADSL thường không kèm, muốn kèm phải dùng mấy gói cao cao như gói Pro của VNN .. thì mới có hoặc phải trả tiền thuê riêng. Dydns.org hay no-ip ra đời nhằm giúp bạn ko có IP tĩnh mà vẫn đến được thiết bị của mình và muốn xem trên điện thoại, Ipad vvv thì bạn phải cài thêm soft meye vào là xem được. chi tiết thì cứ và google search meye for iphone hay android hay s60 gì đó là có liền.

Bạn có thể đao cái này về tham khảo:
http://www.vienthongsaigon.vn/data/download/thutucvanhanhdaughiVDTECHBVmobile.pdf

Chúc vui.

Địa chỉ có dạng 192.168.x.x là dạng private chỉ dùng cho mạng nội bộ, còn 127.0.0.x là địa chỉ local host chỉ chính máy của bạn.

cecom

Xe hơi
Các thông số chính xác vậy bác kiểm tra default gateway của DVR xem

cecom

Xe hơi
toiyeubmw nói:
công ty cũng có camera.ngày trước vẫn xem đc qua mang binh thường nhưng giờ ko xem đc.không tai hiểu sao bây giờ không xem đc,mà ngồi trươc tiếp trong mang lan thì xem đc nhưng khi ngồi 1 chỗ khác thì không xem đc.trên modem đã cấu hình mở Nat và Dns. bác nào proo giúp em với
Các thông số cài đặt trong modem chính xác rồi, bác chỉnh default gateway trong DVR = IP của modem là ok

cecom

Xe hơi
Các bác ko có tài khoản miễn phí của dyndns có thể đổi sang dùng modem Draytek có hỗ trợ update No-ip. Em làm rồi em biết

hana147

Xe điện
Các bác ko có tài khoản miễn phí của dyndns có thể đổi sang dùng modem Draytek có hỗ trợ update No-ip. Em làm rồi em biết
Cái này hay quá, có khi cũng phải thế thôi ạh... Nhưng thông thường lắp đặt ADSL thì nhà mạng thường cho 1 modem khuyến mãi, cái đó thì ko có lựa chọn rồi!

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Em cũng chưa hiểu cụ chủ nói tắt modem mất địa chỉ IP gì liên quan đến no-ip cả. Cái no-ip nó nat từ địa chỉ của đầu thu hoặc địa chỉ máy có kết nối camera mà. Tắt bật modem thì có liên quan gì đâu?

Chỉnh sửa cuối:

cecom

Xe hơi
Em cũng chưa hiểu cụ chủ nói tắt modem mất địa chỉ IP gì liên quan đến no-ip cả. Cái no-ip nó nat từ địa chỉ của đầu thu hoặc địa chỉ máy có kết nối camera mà. Tắt bật modem thì có liên quan gì đâu?
Theo em hiểu, do sử dụng gói ADSL có ip dynamic nên mỗi lần bật/tắt modem ip lại thay đổi do vậy việc phải ghi nhớ ip adress là ko khả thi. Để giải quyết bác chủ thông qua host dns. Có rất nhiều host cũng cấp dns và thông dụng nhất có dyndns.org và hầu hết đầu thu hoặc modem cho phép tự động update cho dyndns. Nhưng thằng này nó lại tính phí nên các cụ ấy phải dùng no-ip.com.
Còn NAT là việc cấp phép của hệ thống cho phép 1 hoặc nhiều thiết bị trong hệ thống mạng được truy cập từ ngoài vào và ngược lại.
Em hiểu như vậy ko biết có đúng không ạ?

thangmao

Xe hơi
Nhà cháu thấy đa số modem bây giờ đều hỗ trợ tự động update IP lên tài khoản DYNDNS ở ngay trong modem luôn, rất tiện. Mỗi khi mất điện nó cũng tự cập nhật, chả phải đụng đến.
Còn bác bảo dùng IP luôn là trong trường hợp nhà bác ý có IP TĨNH

catpv

Xe điện
Có nhiều cách để làm việc này. Không nhất thiết là phải có DYN hay No-IP. Cái quan trọng là tùy mô hình cụ thể mà triển khai thôi.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
E tìm mua đc 1 bộ camera giám sát 2nd gồm 4 camera và đầu thu 4ch Avtech...
Khổ nỗi là trình IT cũng khá nên quyết tự lắp đặt lấy để xem qua mạng!
Lắp đặt để xem trực tiếp qua màn hình TV thì ok rồi, ko vấn đề gì, nhưng để xem qua mạng thì e tìm hiểu có phải là phải làm theo những bước này ko ạh?
1. Truy cập vào đầu thu, đặt IP cho đầu thu, sao cho ko trùng với modem (giống với đặt IP cho Hub mạng, Wifi access phải ko ạh?) Đặt cổng cho đầu thu (80 thì phải)
2. Truy cập vào Modem, mở Port... cái này thì e chưa làm nhưng chắc trên Net có
3. Đăng ký web host cho camera, qua các trang DYNDNS.COM hoặc No-IP.COM
4. Kích hoạt IP, đặt tên cho camera của mình trên các trang web host ấy
5. Trên máy tính cần xem camera, cài đặt chương trình Video Viewer, điền IP của camera vào là xem được!

Thứ nhất, E hỏi các cụ cao thủ rằng các bước trên có gì sai sót ko ạh?
Thứ hai, hiện tại trang Dyndns.com đã ko còn cho free cho acc mới lập, những acc nào trên 9 tháng thì mới có thể tạo host free được, Vậy có cụ nào có acc trên trang này thì cho e xin với ạh!
E cũng định tạo acc trên No-IP.com nhưng nghe bảo nhiều loại modem ko hỗ trợ trang này và nó bị mất IP khi Modem tắt!
Cám ơn các cụ ạh!
Không biết bác đã làm được chưa, nếu chưa alo cho em theo số dưới chữ ký nếu bác gần chỗ em làm em qua làm giúp cho bác.

lắc lư

Xe tải
Em oánh dấu. Muốn lắp đặt loại thông thương thôi. Các cụ vào tư vấn em cái nào.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em oánh dấu. Muốn lắp đặt loại thông thương thôi. Các cụ vào tư vấn em cái nào.
Bác vào web cameraonline.vn bên em lựa chọn nhé, chủng loại, giá cả rõ ràng tất cả trên web. Bên em hiện nay mới về một lô hàng camera và DVR HDMI thế hệ mới 2012, camera có độ phân giải cao từ 520TVL - 600TVL - 700TVL đặc biệt có Menu và chức năng chống ngược sáng. Nếu ưng bộ nào thì phone cho em Mr. Bình 0917878999 em sẽ tư vấn thêm và có giá ưu đãi cho anh em OF. Nếu cần thiết bên em sẽ thử và demo cho bác xem, hoặc bác ghé bên em xem demo ưng bộ nào lắp bộ đó bác nhé. Hiện nay giá bên em rất tốt và có nhiều thiết bị khuyến mại cho khách lắp đặt trọn bộ đấy ạ. Em cảm ơn bác nhiều, rất mong bác ủng hộ.