[Funland] E hỏi Mic đa hướng dùng cho họp trực tuyến qua laptop

duongkhaithach

Xe tải
Trước tình hình dịch bệnh covid, e được giao nhiệm vụ setup phòng họp trực tuyến cho công ty qua hệ thống zoom, cty em đã mua zoom bản quyền ,dùng máy xách tay và camera logitech, nhưng phần âm thanh thì khoai quá, e muốn hỏi có cụ nào biết loại Mic đa hướng nào cắm được vào laptop, dễ dùng không cần cài driver, mà thu được tiếng với bán kính tầm 4m không , và nó cũng phải tương đối tốt 1 chút, rượu e đã có sẵn , chỉ đợi các cụ chỉ dậy e ạ

momoyama68868

Xe điện
Trước tình hình dịch bệnh covid, e được giao nhiệm vụ setup phòng họp trực tuyến cho công ty qua hệ thống zoom, cty em đã mua zoom bản quyền ,dùng máy xách tay và camera logitech, nhưng phần âm thanh thì khoai quá, e muốn hỏi có cụ nào biết loại Mic đa hướng nào cắm được vào laptop, dễ dùng không cần cài driver, mà thu được tiếng với bán kính tầm 4m không , và nó cũng phải tương đối tốt 1 chút, rượu e đã có sẵn , chỉ đợi các cụ chỉ dậy e ạ
Dùng Microsoft Team đường truyền ổn định hơn zoom.

businessman007

Xe buýt
Đang xài mic này Samson cho WFH, chỉ có 1 hướng thôi, cắm vào là tự chạy. Họp nói chuyện qua Microsoft Team rất rõ. Mà sao dùng laptop mà lại cần đa hướng nhỉ, đa hướng thu thêm nhiều tạp âm lắm

duongkhaithach

Xe tải
Đang xài mic này Samson cho WFH, chỉ có 1 hướng thôi, cắm vào là tự chạy. Họp nói chuyện qua Microsoft Team rất rõ. Mà sao dùng laptop mà lại cần đa hướng nhỉ, đa hướng thu thêm nhiều tạp âm lắm

Vâng, vì công ty e chỉ có laptop thôi ạ,thế zoom này nó có thiết bị chuyên dụng ko cụ

duongkhaithach

Xe tải
Nếu là e e sẽ setup thêm nhiều mic thay vì 1 cụ ơi!
Cụ bày cho e với, e cần phải có những gì,công ty em phòng họp cũng có bộ mixer với mic cổ ngỗng rồi, nhưng e sợ là bộ mixer đó ko cắm vào laptop dc

Demchinhhang.net

Xe container
Em cũng hóng. Bên em mỗi người mỗi nơi nhiều khi muốn conference call nhóm cũng chưa nghĩ ra dùng cái gì. Tầm 1 lần 10 người.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Mua cái loa jabra 510, loại này chuyên dùng cho phòng họp, mic bắt nhạy, loa to

dangtaplai

Xe máy
Em cũng hóng. Bên em mỗi người mỗi nơi nhiều khi muốn conference call nhóm cũng chưa nghĩ ra dùng cái gì. Tầm 1 lần 10 người.
Nếu mỗi người một nơi, Bác cân nhắc p.a dùng tai nghe tổng đài (có lọc ồn, dùng 1 tai cho đỡ nóng tai khi thoại lâu), loại bluetooth hoặc USB đều được, dùng với skype.
Hoặc dùng điện thoại voip (wifi cho tiện) với tổng đài ảo, chất lượng âm thoại tốt hơn và có thể gọi được cho khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

meodenminh

Xe điện
Cần gì đa hướng nhỉ, chỗ em 1 mic chỉ khoảng 3 -5 người một mic

butchikim

Xe ba gác
ZOOM đang lùm xùm vấn đề bảo mật gì đó, hôm nay nhóc cháu học qua ZOOM bảo cô trò đang thao thao bất tuyệt thì tự dưng thằng dở người nào nhảy vào quảng cáo nhặng xị...cô phải dừng một lúc tiễn khỏi phòng.

Demchinhhang.net

Xe container
Nếu mỗi người một nơi, Bác cân nhắc p.a dùng tai nghe tổng đài (có lọc ồn, dùng 1 tai cho đỡ nóng tai khi thoại lâu), loại bluetooth hoặc USB đều được, dùng với skype.
Hoặc dùng điện thoại voip (wifi cho tiện) với tổng đài ảo, chất lượng âm thoại tốt hơn và có thể gọi được cho khách hàng.
Dùng skype phải dùng Biz hở cụ ơi?

casauhip

Xe tải
Cụ bày cho e với, e cần phải có những gì,công ty em phòng họp cũng có bộ mixer với mic cổ ngỗng rồi, nhưng e sợ là bộ mixer đó ko cắm vào laptop dc
Em làm họp trực tuyến cũng đc 3 năm rồi, cụ có míc cổ ngỗng và mixer là chuẩn rồi dùng chuyên nghiệp hơn nhiều Mic đa hướng, em nghĩ cái cụ thiếu là usb soudcard dùng để chỉnh, chọn nguồn ra kết nối pc, cái còn lại là cân chỉnh, tách tiếng ra vào trên mixer