e hỏi mấy bác đừng cười, xe Mercedes (Đức) thì hơn xe Nhật (Honda) chổ nào ạ?

HANOICity

Xe điện
em mà có xe để chạy thì hỏi mấy bác làm gì. e đang chạy con fiat già, vợ cả than quá trời. sang năm có lẻ dồn thóc mà lên xe. e thấy mẹc cũng hay. tìm hiểu nhiều hơn thì xe Honda là ít hỏng nhất (theo báo cáo của mấy tay bảo hiểm). e muốn tìm hiểu kỹ hơn mẹc hơn cụ thể là những cái gì? công nghệ đặc biệt gì hơn không? cảm ơn mấy bác. Trí
Oh mà cụ chủ đang chạy fiat thì sang mẹc già là ổn nhất vì đã tập rượt chuẩn bị tâm lý trên cả mức quá vững vàng rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Merc C

Xe tải
Hơn ở chỗ là Hội Mercedes đi uống bia thường nói về chuyện XE, Hội Toy hay Mazda đi uống bia thường nói chuyện BIA và GÁI
Thấy đúng thì các cụ (b) e.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ tìm nữa đi ngay và luôn em xem? Cụ đã trả lời cụ là ở vn chỉ có vậy thôi đó-hàng chính hãng vn...
Còn tóm lại của cụ cái điều em và tất cả mọi người đều mong muốn trừ cụ là người Nhật đã và đang cố gắng làm đó!
Nói thêm để cụ hiểu rằng em rất mê số sàn và em là người việt đầu tiên đặt hàng E số sàn mà không có đấy!
Thêm nữa là cụ chưa hiểu đã bôi đậm em cái gì mà vội chém gió.
Vòng đời xe bên đức bao lâu?
Cụ thử xem lại ở bài viết trước cụ viết thế nào, cụ chém là bên Đức số sàn còn hiếm, em dẫn chứng cho cụ thấy số sàn luôn có sẵn, thậm chí là đời 2014, như thế không đúng hả cụ. Cái này em chém bằng kinh nghiệm em sống gần 20 năm bên Đức, chứ không phải chém lấy được đâu ạ.
Cụ thích số sàn cũng giống em và nhiều người khác nữa cũng có sở thích như thế, còn cụ muốn mua xe số sàn sao cụ không đắt các salon bên ngoài họ đặt ngay và luôn cho cụ, vấn đề chỉ là tiền thôi cụ nhé, mua xuất hồi hương là được ngay nhé.
Tự nhiên cụ lại hỏi em vòng đời của xe để làm gì, nó liên quan gì đến chủ đề này, với thời gian sống bên đó và bản thân rất yêu thích bốn bánh, lúc nào em cũng có thể trả lời cho cụ về vòng đời của xe Đức nếu cụ muốn biết.
Nói thêm với cụ, xe Nhật chưa bao giờ nằm trong lựa chọn của em, bất kể nó là xe gì.

HANOICity

Xe điện
Cụ thử xem lại ở bài viết trước cụ viết thế nào, cụ chém là bên Đức số sàn còn hiếm, em dẫn chứng cho cụ thấy số sàn luôn có sẵn, thậm chí là đời 2014, như thế không đúng hả cụ. Cái này em chém bằng kinh nghiệm em sống gần 20 pnăm bên Đức, chứ không phải chém lấy được đâu ạ.
Cụ thích số sàn cũng giống em và nhiều người khác nữa cũng có sở thích như thế, còn cụ muốn mua xe số sàn sao cụ không đắt các salon bên ngoài họ đặt ngay và luôn cho cụ, vấn đề chỉ là tiền thôi cụ nhé, mua xuất hồi hương là được ngay nhé.
Tự nhiên cụ lại hỏi em vòng đời của xe để làm gì, nó liên quan gì đến chủ đề này, với thời gian sống bên đó và bản thân rất yêu thích bốn bánh, lúc nào em cũng có thể trả lời cho cụ về vòng đời của xe Đức nếu cụ muốn biết.
Nói thêm với cụ, xe Nhật chưa bao giờ nằm trong lựa chọn của em, bất kể nó là xe gì.
Thì em đố cụ tìm được nữa kia mà?
Cụ biết thì cứ trao đổi trả lời em để mọi người cùng biết chứ loanh quanh làm gì, nghe ra lộ hết cả!
Em tiền quí lắm nên mua xe là cứ phải có nguyên tắc, biết mình không phải "cậu ông Trời" nên vậy!
Tí quên, vòng đời của xe bên cái bọn tư bản nó liên quan đến họ dùng hộp số nào là phổ biến cụ à, bền đến lúc đó là được nên số AT là phổ biến. Khiến cái hộp số mà em và cụ yêu thích bởi cảm giác lái, cảm giác chế ngự được chiếc xe và luôn an tâm trên đường trường không bóng garage ngày dần đi vào tuyệt chủng!
Mà cái vòng đời của xe nó không như niên hạn lưu hành như ở vn, mà là do định hướng của chính phủ, chuyển biến của xã hội tạo ra giới hạn đó.
Người Đức chính cống cũng dùng nhiều xe Honda của Nhật đấy cụ nhỉ? Tất nhiên em không nói là lái xe trong điều kiện đường xá và thời tiết như ở Đức mà xe Nhật mới lại hơn được xe Đức mới.
Chào thân ái FAN Manual transmission gearbox cái nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Thì em đố cụ tìm được nữa kia mà?
Cụ biết thì cứ trao đổi trả lời em để mọi người cùng biết chứ loanh quanh làm gì, nghe ra lộ hết cả!
Em tiền quí lắm nên mua xe là cứ phải có nguyên tắc, biết mình không phải "cậu ông Trời" nên vậy!
Tí quên, vòng đời của xe bên cái bọn tư bản nó liên quan đến họ dùng hộp số nào là phổ biến cụ à, bền đến lúc đó là được nên số AT là phổ biến. Khiến cái hộp số mà em và cụ yêu thích bởi cảm giác lái, cảm giác chế ngự được chiếc xe và luôn an tâm trên đường trường không bóng garage ngày dần đi vào tuyệt chủng!
Người Đức chính cống cũng dùng nhiều xe Honda của Nhật đấy cụ nhỉ? Tất nhiên em không nói là lái xe trong điều kiện đường xá và thời tiết như ở Đức mà xe Nhật mới lại hơn được xe Đức mới.
Chào thân ái FAN Manual transmission gearbox cái nhỉ!
Bên đó xe cộ đa dạng mà cụ, chả cứ phải xe Nhật, xe Hàn, hay Dacia, Skoda...còn chạy rầm rầm ngoài đường, phục vụ cho mọi tầng lớp. Nhiều tiền như luật sư, bác sỹ, kỹ sư.. cứ xe xịn mà chạy, còn mấy ông bà thất nghiệp, bia rượu, ăn lương xã hội thì chả chạy xe cỏ, không lẽ lại mua xe xịn để chạy.

Nói về chuyện số sàn hay số tự động có lẽ chẳng bao giờ hết, cá nhân em vẫn mãi yêu thích số sàn, cảm giác mình luôn làm chủ được nó. Ở nhà mình chạy vùng Tây bắc, đi tứ đại đỉnh đèo mới thấy xe số sàn tự tin thế nào.

HANOICity

Xe điện
Bên đó xe cộ đa dạng mà cụ, chả cứ phải xe Nhật, xe Hoàn, hay Dacia, Skoda...còn chạy rầm rầm ngoài đường, phục vụ cho mọi tầng lớp. Nhiều tiền như luật sư, bác sỹ, kỹ sư.. cứ xe xịn mà chạy, còn mấy ông bà thất nghiệp, bia rượu, ăn lương xã hội thì chả chạy xe cỏ, không lẽ lại mua xe xịn để chạy.

Nói về chuyện số sàn hay số tự động có lẽ chẳng bao giờ hết, cá nhân em vẫn mãi yêu thích số sàn, cảm giác mình luôn làm chủ được nó. Ở nhà mình chạy vùng Tây bắc, đi tứ đại đỉnh đèo mới thấy xe số sàn tự tin thế nào.

Chả cần phải đến tứ đại đỉnh đèo hay Tây Bắc mùa em thơm nếp xôi mới thấy MT hay thế nào. Dù là dung tích bé hơn nhiều, cao tốc là bứt dứt điểm, tự tin lanh lẹ chứ không sợ lừng khừng như hộp số AT, nhất là AT dăm năm tuổi. Lại tiết kiệm xăng dù chân ga to nữa chứ cụ, AT chân ga to không hợp lý nhìn đồng hồ vòng tua máy đã biết xăng đang được bơm ra ngoài đường.

lucky.win

Xe điện
Chả cần phải đến tứ đại đỉnh đèo hay Tây Bắc mùa em thơm nếp xôi mới thấy MT hay thế nào. Dù là dung tích bé hơn nhiều, cao tốc là bứt dứt điểm, tự tin lanh lẹ chứ không sợ lừng khừng như hộp số AT, nhất là AT dăm năm tuổi. Lại tiết kiệm xăng dù chân ga to nữa chứ cụ, AT chân ga to không hợp lý nhìn đồng hồ vòng tua máy đã biết xăng đang được bơm ra ngoài đường.
Ơ thế mỗi em với cụ chém với nhau thôi à, mất công mọi người vào bảo 2 thằng rở hơi thời buổi này đi khen MT.

dngduc

Xe điện
Xe Mer hơn xe Nhật (honda) ở cái chỗ tương tự như xe nhật hơn xe hàn hay xe tàu ấy ạ :)
@MT fans: Mấy cụ trình cao thích đi MT để kiểm soát, nhưng đại đa số bọn em phải đi xe giờ cao điểm chen chúc trong nội thành HN, SG nên bọn em chọn AT cho nó đỡ mỏi chân, các cụ đừng chê bọn em nhà quê mà tội nghiệp :P

beefburger

Xe tăng
Cảm giác này kia nó rất khó để diễn tả, như em chạy trên đường HCM thấy có bác OF nhà mình phi con INOVA mà tốc độ đến trên 100 vù phát em nhìn phía sau cái xe nó chòng văn choành khi vào ổ gà cơ mà bác ấy vẫn lướt ầm ầm trong khi nếu bảo em lái xe đó mà chạy tốc độ đó em xin vái cả nón vì đơn giản em sợ em không chạy được thế thôi.
Ăn nhau hay không chỉ là ở những tình huống khó, đến khúc cua và rất là chỗ vòng vèo thì....bác ấy bắt buộc phải xuống dưới 60km chứ không dám ôm cua ở 80 hay 90 nữa. Vậy theo em thì cảm giác là ở cái MER nó giúp mình làm được cái mà một số hãng khác không thể vậy thôi

Tip.Leader

Xe đạp
EM cũng chỉ biết hóng thôi ạ!
Nhưng e thấy xe Nhật nếu tăng tốc đường thẳng bứt phá đích xa thì hơn đứt xe Đức (Em mạn phép ý kiến cá nhân)

phucdiep

Xe tăng
Nhưng e thấy xe Nhật nếu tăng tốc đường thẳng bứt phá đích xa thì hơn đứt xe Đức (Em mạn phép ý kiến cá nhân)
Tăng đức đề bẹp tăng nhật

phucdiep

Xe tăng
Ơ thế mỗi em với cụ chém với nhau thôi à, mất công mọi người vào bảo 2 thằng rở hơi thời buổi này đi khen MT.
Mt đi cực thích ông nào hay đi phượt mới thấy mt đi hay như thế nào,lái mt có cảm giác mình luôn luôn chế ngự con xe của mình , và bắt nó làm những gì mình muốn chỉ đối với xe thôi .Nhưng đối với gái lại cần tự động hòa hợp của hai người,chứ bảo gì nghe đấy thì lại chán ngay.

duhue

Xe hơi
Theo em được đọc ở tài liệu nào đó (Em hay quến) thì cứ 10 người lái xe Mercedes thì có 2 người muốn chuyển đi Camry còn 8 người vẫn thích đi Mer cùng đời hoặc chuyển đời cao hơn.

hongcongdh

Xe đạp
Những năm đầu tiên nước Nhật phát triển nền Công nghiệp, Nhật Bản đã rất khôn khéo khi đào tạo nguồn nhân lực là cho sang Đức để học về cơ khí, điện tử... Trong mắt Japan thì nước Đức vẫn là Thầy trong việc phát triển công nghệ cơ khí và điện tử tự động hóa.
Nhật nó không phải là bứt phá đích nữa mà nó " rồ " lên khi tăng tốc cụ à:-bd
HTML:

B18

Xe tăng
Đã sướng rồi khó quay lại khổ lắm. Mua xe Nhật, Hàn trước đi, sau cùng chơi xe Đức cho đúng thứ tự. Bập ngay xe Đức thì biết lên xe gì hơn nữa? :D
Đức -> Anh cụ: Benley, RR, Land Rover chào đón :D

TruongLienMinh

Xe đạp
Hỏi như thế này chắc cụ đang ngắm tầm merc C, E cũ gì đó. Định so với camry, Altis đúng không? Em xin nêu 2 vấn đề để cụ biết thêm chút:
- Phần đa xe Đức chuyển động cầu sau - cầu đẩy, phần đa xe Nhật chuyển động cầu trước - cầu kéo
- Xe Merc C có thể lên đến 150-160km/h lái bình thường, em đố bác nào đi Camry, Altis lên đến tốc độ đó đấy: Nói thế để thấy khả năng vận hành..

Virtual_Boy

Xe tải
Khác nhau ntn hả cụ. Khác lúc cụ bị tai nạn. Hoặc lúc cụ ôm cua với tốc độ 80km. Hoặc cụ đổ đèo trên Tây Bắc. Còn cụ đi trong phố tằng tằng 40km/h thì ko khác mấy ạ. D

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi như thế này chắc cụ đang ngắm tầm merc C, E cũ gì đó. Định so với camry, Altis đúng không? Em xin nêu 2 vấn đề để cụ biết thêm chút:
- Phần đa xe Đức chuyển động cầu sau - cầu đẩy, phần đa xe Nhật chuyển động cầu trước - cầu kéo
- Xe Merc C có thể lên đến 150-160km/h lái bình thường, em đố bác nào đi Camry, Altis lên đến tốc độ đó đấy: Nói thế để thấy khả năng vận hành..
Em đi civic, lến 150 tốt, có cả ảnh lun